Nyerere angetuvusha kipindi kama hiki bila shida

Nyerere angetuvusha kipindi kama hiki bila shida

technically

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2016
Posts
13,680
Reaction score
58,686
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
 
Ukikuta mtu anapenda Sana kurejea ya nyuma ujue keshafeli maisha huyo hana dira, Wakati huohuo sishangai Kwa sababu karibu binadamu wote tuko hivyo, tunapenda kuangalia tulikotoka, na Kwa ishara hizihizi, tutakuja tena kumkumbuka huhyuhuyu tunayemponda, ndivyo ilivyo huruka zetu
 
Kamuachia mama wawatu mzigo wa mavi..yeye hataki kunuka.ummy kazi anayo.
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Alituvusha kwa kuvaa kaniki,kujipangia bidhaa,kufulia majani ya mpapai, kutembea kwa miguu. Kuweka betri chooni kuzipa Nguvu.
Kunywa uji wa chumvi
Pipi nyeupe kutumika Kama sukari.
Na huo ulikuwa mtihani wa vinchi viwili masikini
Leo dunia nzima angeweza?
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Kamfukue aje atuvushe.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Ukikuta mtu anapenda Sana kurejea ya nyuma ujue keshafeli maisha huyo hana dira, Wakati huohuo sishangai Kwa sababu karibu binadamu wote tuko hivyo, tunapenda kuangalia tulikotoka, na Kwa ishara hizihizi, tutakuja tena kumkumbuka huhyuhuyu tunayemponda, ndivyo ilivyo huruka zetu
Tusimhukumu mleta hoja.
Yeye kajaribu kulinganisha tena kwa mifano hai. Tunapompinga tupinge hiyo mifano aliyoitoa, Je kasema ukweli ?!.

Lakini pia nakubaliana hoja yako ya binaadamu kuona "Leo afadhali ya Jana"

Odhis *
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Hivi sio wewe ulikuwa unaomba covid-19 iingie Tanzania?!!
 
Tusimhukumu mleta hoja.
Yeye kajaribu kulinganisha tena kwa mifano hai. Tunapompinga tupinge hiyo mifano aliyoitoa, Je kasema ukweli ?!.

Lakini pia nakubaliana hoja yako ya binaadamu kuona "Leo afadhali ya Jana"

Odhis *
Mkuu, Uongozi ni kazi ngumu Sana, hasa ukikosa msimamo,
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Alafu wewe si ulikuwa unakesha ukifanya maombi coronavirus iingie Tanzania? Roho yako imefurahi sasa?
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Si huwa mnasema Magufuli ni Nyerere ni kizazi hiki
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Kumbuka mojawapo ya sababu kuu ya mwl nyerere kung'atuka ni baada ya kubain kuwa uchumi wa nchi umedolola. Chanzo kikubwa cha kudolola kwa uchumi wa nchi yetu ilikuwa ni hiyo vita ya Uganda. Hivyo elewa kiongozi akiwa madarakani kwa mda mrefu sana mbinu za uongozi sambamba na ubunifu zinafikia ukomo. Mara nyingi atatumia mbili za zamani kutatua matatizo ya sasa. Kwa hiyo lazima atashindwa.

Vile vile kumbuka Nyerere ndiye rais pekee Tanzania ambaye alifanyiwa maribio ya kupinduliwa. Tafsili yake ni kuwa kuna watu walikuwa hawafurahia mfumo wake wa uongozi. Kwa maana hiyo hakuwa mkamilifu 100%.

Lakini pia kumbuka Nyerere amezaliwa mwaka 1922 hivyo hadi mwaka huu wa 2020 angekuwa na miaka 98 ni wazi kuwa kwa umri huo asingekuwa na uwezo wa kuiongoza nchi kwa mujibu wa umri ambao angekuwa nao.

Lakini hata hivyo, kwani JPM ameshindwa nini katika kukabiliana na janga hili la corona?






Sent using Jamii Forums mobile app
 
Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,
Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.
Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere angekuwepo kwenye Corona ndio angefanya nini?!.
Sisi tuliokuwepo baaa ya vita vya Kagera, ile 1979, ilitangazwa miezi 18 ya kakaza mikanda, unajua ilichotokea na hiyo miezi 18 ilikwisha lini?.
Mwacheni Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere apumzike kwa amani, Tetemeko la Kagera alisababisha nani?, kivuko alikizamisha nani?, mafuriko ameleta nani, na sasa hii Corona kaleta nani?.
Kwa nchi masikini kama Tanzania ambayo wengi wa watu wake wanaishi kwenye lindi la umasikini uliotopea, ili wale ni lazima watoke, hivyo hakuna kuwajali watu hawa zaidi ya kuwakabidhi kwa Mungu, ndicho alichofanya rais Magufuli na ikitokea ukatokea mlipuko kama wa Italy au Marekani, then huo ndio mpango wa Mungu kwa Tanzania.
P
 
Najua ukweli unauma lakini lazima tuseme hata kama inauma mwaka 1978 kulitokea vita ambayo ilileta madhara makubwa kwa taifa kipindi hicho baada ya vita kulitokea hali mbaya sana kiuchumi na njaa kali ila mwalimu hakukimbia, hakukata tamaa alikuwa mtu wa watu hakuona aibu alienda nje na kuomba msaada ili kuwasaidia Watanzania na alifanikiwa

Leo ukiwatazama watawala wa leo hauoni haiba ya uongozi machoni mwao unaona wanaficha mambo unaona hawana plan za kuwasaidia watanzania ndani ya janga au baada ya janga,

Ushahidi ni janga la tetemeko kagera, kuzama kwa kivuko kule ukelewe, mafuliko na sasa janga la corona.

Ukiangalia kwa jicho la tatu huenda corona haitaua watu sana lakini itasababisha mtikisiko wa kiuchumi kwa watanzania wengine washaanza kupoteza ajira wengine mfano walimu wa private school mishahara yao imesimama je serikali inajua ni wananchi kiasi gani wameshapoteza kipato na jinsi ya kuwasaidia?

Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Majanga yanatusaidia kuishi kishetani kama ilivotakiwa na mkuu wa malaika
 
Baba wa taifa asingekubali, je watawala wa leo wanajali?.
Mtoto wa mwaka 90,unaongelea mambo ya vita vya kagera
Ulishakula mahindi.ya.njano wewe?
Watu tulikua tunakimbiza magari ya kubeba saruji tudhani ni gari la NDL au NMC tupate robo kilo tu ya sukari
Kipindu pindu kiliingia miaka ya 80,watu walikufa kama kuku
Enzi za Mwalimu kulikua.na.mgao wa petroli,una.gari yako lakini marufuku kutoka nayo jumapili
Usitutoneshe bwana mdogo,kama una chuki na.Magufuli jipange vizuri,usijaribu kulinganisha na awamu zingine
 
Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere angekuwepo kwenye Corona ndio angefanya nini?!.
Sisi tuliokuwepo baaa ya vita vya Kagera, ile 1979, ilitangazwa miezi 18 ya kakaza mikanda, unajua ilichotokea na hiyo miezi 18 ilikwisha lini?.
Mwacheni Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere apumzike kwa amani, Tetemeko la Kagera alisababisha nani?, kivuko alikizamisha nani?, mafuriko ameleta nani, na sasa hii Corona kaleta nani?.
Kwa nchi masikini kama Tanzania ambayo wengi wa watu wake wanaishi kwenye lindi la umasikini uliotopea, ili wale ni lazima watoke, hivyo hakuna kuwajali watu hawa zaidi ya kuwakabidhi kwa Mungu, ndicho alichofanya rais Magufuli na ikitokea ukatokea mlipuko kama wa Italy au Marekani, then huo ndio mpango wa Mungu kwa Tanzania.
P

Sasa hivi nchi zilizofunga mipaka wanataka kufungua, urais ni taasisi, watu wanafikiri ukiwa rais basi unapayukapayuka tu. Tanzania tupo vizuri sana, time will tell.
 
Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere angekuwepo kwenye Corona ndio angefanya nini?!.
Sisi tuliokuwepo baaa ya vita vya Kagera, ile 1979, ilitangazwa miezi 18 ya kakaza mikanda, unajua ilichotokea na hiyo miezi 18 ilikwisha lini?.
Mwacheni Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere apumzike kwa amani, Tetemeko la Kagera alisababisha nani?, kivuko alikizamisha nani?, mafuriko ameleta nani, na sasa hii Corona kaleta nani?.
Kwa nchi masikini kama Tanzania ambayo wengi wa watu wake wanaishi kwenye lindi la umasikini uliotopea, ili wale ni lazima watoke, hivyo hakuna kuwajali watu hawa zaidi ya kuwakabidhi kwa Mungu, ndicho alichofanya rais Magufuli na ikitokea ukatokea mlipuko kama wa Italy au Marekani, then huo ndio mpango wa Mungu kwa Tanzania.
P
Bro umeandika ukweli mtupu. Binafsi katika hii ishu ya Corona naona Rais katumia busara za hali ya juu. Halafu kwanini wakati huu hotuba zake ni za kinyenyekevu sana tofauti na hotuba zake wakati wa majanga mengine?
 
Back
Top Bottom