Niulize Swali lolote Kuhusu HIV na UKIMWI

jangala

jangala

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
1,391
Points
2,000
jangala

jangala

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
1,391 2,000
Ndugu yangu Jana nimejikokota kwenda saloon kunyoa.. Lakin ghafla nikaghairi Kwa nilichokiona.. Kichwan Kwa mtu wa mwisho kunyolewa alikuwa anatokwa na vijidamu kidevuni... Na vile kapakwa poda ndo damu naziona clearly...
Nikajiwa na wazo la kusema Hivi UKIMWI Kama Jamaa anao na kanyolewa hvyo damu zinatoka, je Mimi ninaefuata kunyoa niko katika hali gani?
Nikaamua kurudi tu nyumban Nikaghairi kabisa.. Mpka saiz niko cjui la kufanya....
Swali langu ni je!
UKIMWI saluni upo au haupo Kwa style niliyoiona Jana?
 
macho 4

macho 4

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2017
Messages
479
Points
500
macho 4

macho 4

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2017
479 500
Ndugu yangu Jana nimejikokota kwenda saloon kunyoa.. Lakin ghafla nikaghairi Kwa nilichokiona.. Kichwan Kwa mtu wa mwisho kunyolewa alikuwa anatokwa na vijidamu kidevuni... Na vile kapakwa poda ndo damu naziona clearly...
Nikajiwa na wazo la kusema Hivi UKIMWI Kama Jamaa anao na kanyolewa hvyo damu zinatoka, je Mimi ninaefuata kunyoa niko katika hali gani?
Nikaamua kurudi tu nyumban Nikaghairi kabisa.. Mpka saiz niko cjui la kufanya....
Swali langu ni je!
UKIMWI saluni upo au haupo Kwa style niliyoiona Jana?
ngoja waje mkuuu,,
 
nondo kilimanjaro

nondo kilimanjaro

Member
Joined
Oct 30, 2017
Messages
96
Points
225
nondo kilimanjaro

nondo kilimanjaro

Member
Joined Oct 30, 2017
96 225
Ndugu yangu Jana nimejikokota kwenda saloon kunyoa.. Lakin ghafla nikaghairi Kwa nilichokiona.. Kichwan Kwa mtu wa mwisho kunyolewa alikuwa anatokwa na vijidamu kidevuni... Na vile kapakwa poda ndo damu naziona clearly...
Nikajiwa na wazo la kusema Hivi UKIMWI Kama Jamaa anao na kanyolewa hvyo damu zinatoka, je Mimi ninaefuata kunyoa niko katika hali gani?
Nikaamua kurudi tu nyumban Nikaghairi kabisa.. Mpka saiz niko cjui la kufanya....
Swali langu ni je!
UKIMWI saluni upo au haupo Kwa style niliyoiona Jana?
Hofu ni moja ya vitu vinavyoua, cha msingi ile mashine aipake dawa, ila kama umeona damu damu bora uende kwingine ambapo hujaona damu damu, ila mashine ya kunyolea aipake kwanza ile dawa.
 
goswe

goswe

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2018
Messages
1,876
Points
2,000
goswe

goswe

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2018
1,876 2,000
Maziwa ya mama yana virusi vya UKIMWI. Na mtoto anaweza kupata maambukizi ya VVU kwa kunyonya maziwa ya mama. Ndio maana kwa mama ambaye ana uwezo njia nzuri ya kuzuia maambukizi ni kumpa maziwa ya chupa

Mate yana kiasi kidogo cha VVU kuliko majimaji mengine ya mwili
Mm nilishatumia kipimo cha mate mbona chap tu kinaleta majibu
 
vlc

vlc

Member
Joined
Nov 14, 2018
Messages
76
Points
150
vlc

vlc

Member
Joined Nov 14, 2018
76 150
Ni mda Gani virusi vinaweza kuonekana kwenye vipimo Toka mtu aambukizwe. (Kama swali lishajibiwa quote post yake hapa)
 
nondo kilimanjaro

nondo kilimanjaro

Member
Joined
Oct 30, 2017
Messages
96
Points
225
nondo kilimanjaro

nondo kilimanjaro

Member
Joined Oct 30, 2017
96 225
Kuhusu ARV pia ninaona wagonjwa wa homa ya ini wanapewa, wanasema kwa sababu nao wana virus HCV or HBV, sasa wakamwambia mgonjwa asubiri virus (viral load iwe zaidi ya 1000 , ila jamaa akanifuata akaniambia hilo swala mwaka jana ila kwa kipindi hicho viral load walivyompima ilikuwa 935, nikampa ushauri wa chakula cha kumpa mgonjwa, ila mwanzoni sikujua kama watatekeleza basi wakaenda kumpa mgonjwa, na mgonjwa alitumia kwa takribani kama miezi minne na baadaye mwezi november wakaenda kupima hapo Muh...... hospitali ili waone sasa wameshafikia kiwango walichokisubiri ili wampe ARV, wakakuta viral load imeshuka mpaka 224 , na madaktari wakamwambia endelea kutumia njia unayotumia, na wakamwambia aje kupima tena baada ya miezi mitatu waangalie kitakachotokea, cha kusikitisha mgonjwa alipoona mambo yameonyesha matokeo mazuri anaanza kuvunja masharti ya lishe/chakula nilichomshauri.
Ndio hali ilivyo hata kwa watu waliowengi hawamalizi dozi matokeo yake matatizo yanakuwa makubwa baadaye.
Ushauri wangu, unapoanza dozi, basi umalize dozi isiachie njiani kwa kuona inafanya kazi na ukadharau ugonjwa.
Cd4 ni nini ? Zifikie ngapi ili uanze kutumia ARV ?

Sent using Jamii Forums mobile app
 
jangala

jangala

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2014
Messages
1,391
Points
2,000
jangala

jangala

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2014
1,391 2,000
Naruhusiwa kuuliza swali la kisukari?
 
Mak Jr

Mak Jr

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2015
Messages
343
Points
250
Mak Jr

Mak Jr

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2015
343 250
1.iv vijiko au vikombe vinavyotumika kwa mama ntilie vinaweza kumuambukiza mtu VVU endapo kijiko au kikombe hicho kakitumia muathirika??.

2.ktk upishi mate ya muathirika yanaweza ruka kwa bahati mbaya na kuingia kwenye chakula na mama ntilie akaendelea kupika maana ni vigumu kumwaga chakula kwa kuhofia hasara..

Je, walaji ( wateja) wanaweza kuambukizwa kwa VVU??
 
C

cordoba

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2017
Messages
455
Points
500
C

cordoba

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2017
455 500
Je mtu alipima ktk rapid test akawa negative akipima viral load virusi vinaonekana?
 

Forum statistics

Threads 1,315,272
Members 505,171
Posts 31,852,183
Top