Nini kazi ya RAM, HDD & processor

Nini kazi ya RAM, HDD & processor

ISLETS

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2012
Posts
8,116
Reaction score
5,370
Heshima kwenu wakuu wa jukwaa hili.

Mi si mtaalam wa IT japo nina idea kidogo.

Naomba kufahamishwa kazi za hivyo vitu kwenye computer...
Kwa mfano kwa processor zipo za aina ngapi au zipi ni nzuri zaidi au zina uwezo mkubwa?

Hivyo hivyo na RAM na Hard Disk...
 
Heshima kwenu wakuu wa jukwaa hili.

Mi si mtaalam wa IT japo nina idea kidigo.

naomba kufahamishwa kazi za hivyo vitu kwenye computer...
kwa mfano kwa processor zipo za aina ngapi au zipi ni nzuri zaidi au zina uwezo mkubwa?

hivyo hivyo na RAM na Hard Disk...

Nitakuelezea kwa ufupi tu maana mambo unayotaka kuyajua yana maelezo marefu, wadau wengine wataongeza nyama.

RAM ikiwa ni kifupisho cha neno Random Access Memory ni aina ya uhifadhi kumbukumbu utumikao na kompyuta kuhifadhi kumbukumbu kwa muda mfupi tu.

Kompyuta inapozimwa au programu ikifungwa basi RAM nayo huipoteza kumbukumbu hiyo wakati huo huo.

Kama ilivyo nyenzo yoyote, RAM huwa na utofauti wa kuhifadhi kumbukumbu yaani zipo zenye memory kubwa na ndogo, pia hutofautiana speed yaani uwezo wa kuprocess data etc
 
HDD ikiwa ni kifupisho cha Hard Disk Drive ni kifaa kitumiwacho na kompyuta kuhifadhi operating system, programu pamoja na makabrasha yote yatumiwayo ama na kompyuta au mtumiaji kompyuta.


Kinachohifadhiwa katika HDD huendelea kuwepo hata kama kompyuta imezimwa, kabrasha limefutwa n.k, kumbukumbu hii ni ya kudumu.

Kama ilivyo kwa RAM, HDD nayo huwa na sifa ya kuwa na memory size, processing speed etc
 
Processor ni sehemu ya kompyuta ambayo inahusika na ukokotozi, uendeshaji na uchakataji wa kila jambo linaloendelea katika kompyuta. Kwa kifupi humithilishwa na ubongo wa wanadamu.

Sidhani kama kuna jibu la moja kwa moja juu ya aina za processor.

Kuna utofauti wa kikampuni, utendaji, ufanisi, matoleo n.k
(Cache, clock speed, host bus speed etc)
 
asante sana Watu8 na Chief-Mkwawa ... sasa nilifungua CPU ya desktop hapa ndani ina RAM mbili, sasa nauliza ni nini faida ya RAM kuwa mbili?
na je naweza kuongeza nyingine maana naona ni kama kuna sehemu ya kuongeza nyingine
 
Last edited by a moderator:
asante sana Watu8 na Chief-Mkwawa ... sasa nilifungua CPU ya desktop hapa ndani ina RAM mbili, sasa nauliza ni nini faida ya RAM kuwa mbili?
na je naweza kuongeza nyingine maana naona ni kama kuna sehemu ya kuongeza nyingine
 
Last edited by a moderator:
asante sana Watu8 na Chief-Mkwawa ... sasa nilifungua CPU ya desktop hapa ndani ina RAM mbili, sasa nauliza ni nini faida ya RAM kuwa mbili?
na je naweza kuongeza nyingine maana naona ni kama kuna sehemu ya kuongeza nyingine

Inategemea na aina ya processor kama Ni dual chanell inasaidia kuongeza speed.

Kama ulivyoona juu kazi ya ram Ni kuhifadhi mafile ya program zinazotumika inamaana kuna mafile mengi sana yanayoingia na kutoka kwenye ram hivyo jinsi ram inavyokuwa na speed ndio kazi zinavyofanyika upesi

Unapokuwa na slot mbili za ram na processor/motherboard inayosuport dual chanell inamaana processor itawasiliana na ram zote mbili kwa mpigo hivyo kazi itafanyika upes upesi.

Pia kuna motherboard Ina slot hadi 4.

Slot zinapokuwa nyingi Ni faida pia kwa power user wanaohitaji ram kubwa kama 32gb (ddr3) na 512gb kwa ddr4 sababu hakuna single ram ya 512gb ILA zipo za 128gb ambazo ukiunganisha 4 ndio unapata 512gb

Ndio unaweza ongeza ram mwenyewe
 
Last edited by a moderator:
Inategemea na aina ya processor kama Ni dual chanell inasaidia kuongeza speed.

Kama ulivyoona juu kazi ya ram Ni kuhifadhi mafile ya program zinazotumika inamaana kuna mafile mengi sana yanayoingia na kutoka kwenye ram hivyo jinsi ram inavyokuwa na speed ndio kazi zinavyofanyika upesi

Unapokuwa na slot mbili za ram na processor/motherboard inayosuport dual chanell inamaana processor itawasiliana na ram zote mbili kwa mpigo hivyo kazi itafanyika upes upesi.

Pia kuna motherboard Ina slot hadi 4.

Slot zinapokuwa nyingi Ni faida pia kwa power user wanaohitaji ram kubwa kama 32gb (ddr3) na 512gb kwa ddr4 sababu hakuna single ram ya 512gb ILA zipo za 128gb ambazo ukiunganisha 4 ndio unapata 512gb

Ndio unaweza ongeza ram mwenyewe

asante mkuu... naomba usichoke maswali yangu nataka kujifunza.

Tuje kwenye internal battery ya computer desktop, je ni nini hasa huwa kinafanya uwahi kuharibika(kuisha nguvu) au kwa kawaida huwa inachukua mda gani mpaka iishe nguvu?
 
asante mkuu... naomba usichoke maswali yangu nataka kujifunza.

Tuje kwenye internal battery ya computer desktop, je ni nini hasa huwa kinafanya uwahi kuharibika(kuisha nguvu) au kwa kawaida huwa inachukua mda gani mpaka iishe nguvu?

Internal battery za desktop Ni zipi? Au unamaanisha kile kibattery kama cha saa kinachoitwa CMOS
 
Internal battery za desktop Ni zipi? Au unamaanisha kile kibattery kama cha saa kinachoitwa CMOS

ndio mkuu... maana hapa PC ilikuwa inalose kumbukumbu za saa na tarehe kila siku... nimeweka battery mpya naona iko poa....

sasa najiuliza ni nini kilifanya battery ife mapema? hii PC ninayo karibu miaka mi5 sasa au ndio kawaida kwa huo mda kuharibika?
 
ndio mkuu... maana hapa PC ilikuwa inalose kumbukumbu za saa na tarehe kila siku... nimeweka battery mpya naona iko poa....

sasa najiuliza ni nini kilifanya battery ife mapema? hii PC ninayo karibu miaka mi5 sasa au ndio kawaida kwa huo mda kuharibika?

Yah huwa inakaa miaka around 3 hadi 5 ILA inaweza kuzidisha hapo Ni kawaida tu.
 
HDD ikiwa ni kifupisho cha Hard Disk Drive ni kifaa kitumiwacho na kompyuta kuhifadhi operating system, programu pamoja na makabrasha yote yatumiwayo ama na kompyuta au mtumiaji kompyuta.


Kinachohifadhiwa katika HDD huendelea kuwepo hata kama kompyuta imezimwa, kabrasha limefutwa n.k, kumbukumbu hii ni ya kudumu.

Kama ilivyo kwa RAM, HDD nayo huwa na sifa ya kuwa na memory size, processing speed etc

HDD ni kama MMEMORY CARD
 
HDD ni kama MMEMORY CARD

nadhani Operating system files huwa hazikai kwenye memory card... kama ilivyo kwa HDD... ndio maana kifaa hata kisipokuwa na memory card kinafanya kazi
 
Yah huwa inakaa miaka around 3 hadi 5 ILA inaweza kuzidisha hapo Ni kawaida tu.

hapo sawa....

SWALI: HDD inauhusiano gani na folder la Local disk C & na Local disk D?

mi hapa naona tu hiyo C na D japo files zote zipo kwenye C mpaka OS.

kwenye D sijaweka kitu.
 
Local disk inaweza kuwa majina ya hard disk au majina ya partition za hard disk.
-ukiwa na hdd moja uneifanyia partition na kuwa na sehemu mbili basi itaitwa local disk c na d
-ukiwa na hdd mbili pia zitaitwa hivyo hivyo c na d.

Haya Ni majina tu unaweza ukarename ukaziita panya, kuku, sungura au jina unalolitakawa wewe.

Cha muhimu zaidi Ni alama ya windows IPO local disk ipi hio ndio inaonesha windows yako mahala ilipoekwa na disk hio ndio ukiinstall software by default zitakaa hapo hadi uzihamishe kwenda kwengine.

Angalia hii picha jamaa Ana disk nyingi na windows kaeka D.

346257d1421174584t-cannot-rename-new-ext-hdd-always-called-local-disk-drives.jpg
 
HDD ni kama MMEMORY CARD

Ni sahihi kufananisha hivyo vifaa viwili lakini si sahihi pia.

Ni sahihi kwa kuwa vyote hutumika kuandika/kuhifadhi kumbukumbu ndani yake...

Si sahihi kwa kuwa HDD ina muundo na mfumo tofauti wa ufanisi, uandikaji na uhifadhi 'data'...
 
Local disk inaweza kuwa majina ya hard disk au majina ya partition za hard disk.
-ukiwa na hdd moja uneifanyia partition na kuwa na sehemu mbili basi itaitwa local disk c na d
-ukiwa na hdd mbili pia zitaitwa hivyo hivyo c na d.

Haya Ni majina tu unaweza ukarename ukaziita panya, kuku, sungura au jina unalolitakawa wewe.

Cha muhimu zaidi Ni alama ya windows IPO local disk ipi hio ndio inaonesha windows yako mahala ilipoekwa na disk hio ndio ukiinstall software by default zitakaa hapo hadi uzihamishe kwenda kwengine.

Angalia hii picha jamaa Ana disk nyingi na windows kaeka D.

346257d1421174584t-cannot-rename-new-ext-hdd-always-called-local-disk-drives.jpg

nimeelewa mkuu... kwa hiyo hata nikichukua files za kwenye disk C nikihamishia D hakuna tatizo ?? maana nina Hard disk moja na imefanyiwa partition kuweka C na D
 
nimeelewa mkuu... kwa hiyo hata nikichukua files za kwenye disk C nikihamishia D hakuna tatizo ?? maana nina Hard disk moja na imefanyiwa partition kuweka C na D

Inategemea na aina ya file
-miziki, picha, video, documents na mafile ambayo si program unaweza hamisha kwenda D bila wasiwasi

-program ambazo Ni portable pia zinaweza hamishika ILA program ulizo install Ni ngumu kuzihamisha sababu zimeshaeka rekodi zake kwenye registry hivyo ukizihamisha zinaweza zisifanye kazi au zikafanya bila ufanisi
 
Back
Top Bottom