Nini kazi kubwa ya vifaa hivi kewnye solar panel

Nini kazi kubwa ya vifaa hivi kewnye solar panel

Mosahe

Member
Joined
Feb 22, 2017
Posts
67
Reaction score
33
NAOMBA KUJUA KAZI YA VIFAA HIVI:

1😀IODE
2:CHARGER CONTOLER

ENDAPO KIMOJA KITAKOSEKANA MADHARA GANI HUTOKEA KWENYE MFUMO HUO WA UMEME JUA ?
 
NAOMBA KUJUA KAZI YA VIFAA HIVI:

1😀IODE
2:CHARGER CONTOLER

ENDAPO KIMOJA KITAKOSEKANA MADHARA GANI HUTOKEA KWENYE MFUMO HUO WA UMEME JUA ?
Hapo najua CHARGER CONTROLLER husaidia ku limit umeme unaotoka kwenye solar panel kuingia kwenye battery pindi battery inapojaa inazuia moto kuendelea kuingia na pia husaidia kulimiti pia moto unaotoka kwenye battery kwenda kwenye inverter (au appliance) Usitumike kupita kiwango cha kwenye battery yaani isi discharge. Ndomana inaitwa CHARGER CONTROLLER. Hiyo IODE sijaielewa.
 
1.diode ina ensure flow ya current itakuwa only in one direction
2.charger controller inaprotect betry against over charging na over discharging


kwa majibu hayo kama havitakuwepo nadhani utakuwa umeshaelewa ni kitu gani kitatokea
 
1.diode ina ensure flow ya current itakuwa only in one direction
2.charger controller inaprotect betry against over charging na over discharging


kwa majibu hayo kama havitakuwepo nadhani utakuwa umeshaelewa ni kitu gani kitatokea
Diode pia hulinda uhai ya panel cells kwa kizuia umeme usirudi nyuma. (Ipo kwenye panel na charger control)

Charger Control ni moyo au ubongo wa solar power system. .. ..
 
Diode inadhibiti mkondo wa umeme ufuate njia moja tu..no back flow..

Charger controller,pamoja na mambo mengine,inazuia back-flow ya umeme..kwa lugha nyepesi ni kwamba ndani ya charger controller kuna diode..kwa hiyo sioni sababu ya kufunga diode nyingine separately wakati unatumia charger controller.
 
Diode inadhibiti mkondo wa umeme ufuate njia moja tu..no back flow..

Charger controller,pamoja na mambo mengine,inazuia back-flow ya umeme..kwa lugha nyepesi ni kwamba ndani ya charger controller kuna diode..kwa hiyo sioni sababu ya kufunga diode nyingine separately wakati unatumia charger controller.

charge controller analinda betry yako vs over charging na over discharging,,ukitaka kujua umuhimu wake angalia betry ikiovercharge nini kinatokea na ikiover discharge nini kinatokea
 
charge controller analinda betry yako vs over charging na over discharging,,ukitaka kujua umuhimu wake angalia betry ikiovercharge nini kinatokea na ikiover discharge nini kinatokea

Umeelewa point yangu lakini?
 
Mimi nijuavyo ni kwamba, CHARGER CONTROLLER kazi yake kubwa ni kuzuia umeme kutoka kwenye Battery na kurudi kwenye solar.
DIODE huzuia kutokea kwa madhara hasa pale unapounganisha vibaya terminal za Hasi na Chanya, yaani unapounganisha terminal kwenye Battery ambapo HASI (-)huunganishwa na HASI (-) na CHANYA (+) huunganishwa na CHANYA (+)
Kwa hiyo ukiunganisha kinyume chake vitu vinavyotumia umeme huo kama vile radio na charger za simu huweza kuungua papo hapo. Ukifunga DIODE hata kama umekosea kuunganisha vifaa hivyo haviwezi kuungua isipokuwa tu umeme hautapita kwenda kwenye vifaa hivyo.
Naomba wataalamu zaidi watusaidie. Ahsante.
 
Charger Controller kazi yake ni kudhibiti na kupangilia moto (nguvu ya umeme) unaotakiwa kwenda kwenye appliance yako kama vile battery na inverter. Diode inakuwa kotekote, kwenye pannel ya solar na hata charger controller ina diode pia. Kazi ya diode kwenye solar pannel ni kuupa moto(umeme) mwelekeo wa hasi na chanya, kwa lugha nyingine ina rectify umeme.
 
Mimi nijuavyo ni kwamba, CHARGER CONTROLLER kazi yake kubwa ni kuzuia umeme kutoka kwenye Battery na kurudi kwenye solar.
DIODE huzuia kutokea kwa madhara hasa pale unapounganisha vibaya terminal za Hasi na Chanya, yaani unapounganisha terminal kwenye Battery ambapo HASI (-)huunganishwa na HASI (-) na CHANYA (+) huunganishwa na CHANYA (+)
Kwa hiyo ukiunganisha kinyume chake vitu vinavyotumia umeme huo kama vile radio na charger za simu huweza kuungua papo hapo. Ukifunga DIODE hata kama umekosea kuunganisha vifaa hivyo haviwezi kuungua isipokuwa tu umeme hautapita kwenda kwenye vifaa hivyo.
Naomba wataalamu zaidi watusaidie. Ahsante.
Hivi battery IPI nzuri kwa solar. battery ya maji au dry. Na he battery ya gari inafaa kwa solar
 
NAOMBA KUJUA KAZI YA VIFAA HIVI:

1😀IODE
2:CHARGER CONTOLER

ENDAPO KIMOJA KITAKOSEKANA MADHARA GANI HUTOKEA KWENYE MFUMO HUO WA UMEME JUA ?
Kazi kubwa ya Diode ni kuelekeza mkondo wa umeme katika uelekeo mmoja, na kazi ya charger control ni kudhibiti mfumo mzima wa kuchaji battery, kwa maana battery zinapokuwa tayari zimejaa chaji basi charger control inazuia kuendelea kuchaji battery hizo. Endapo charge control itakosekana battery inaweza kuwa overcharged.

°°ᴶᵉᵃˡᵒᵘˢˢʸ ⁱˢ ᵖʳᵒᶜᵉˢˢ ʸᵒᵘ ᵍᵒ ᵗʰʳᵒᵘᵍʰ ᵇᵉᶠᵒʳᵉ ᵇᵉᶜᵒᵐⁱⁿᵍ ᵃ ʷⁱᵗᶜʰ°°
 
Hivi battery IPI nzuri kwa solar. battery ya maji au dry. Na he battery ya gari inafaa kwa solar
Battery nzuri kwa solar ni dry. Battery ya gari inafaa lakini sio nzuri kwani sio dry

°°ᴶᵉᵃˡᵒᵘˢˢʸ ⁱˢ ᵖʳᵒᶜᵉˢˢ ʸᵒᵘ ᵍᵒ ᵗʰʳᵒᵘᵍʰ ᵇᵉᶠᵒʳᵉ ᵇᵉᶜᵒᵐⁱⁿᵍ ᵃ ʷⁱᵗᶜʰ°°
 
Mimi nijuavyo ni kwamba, CHARGER CONTROLLER kazi yake kubwa ni kuzuia umeme kutoka kwenye Battery na kurudi kwenye solar.
DIODE huzuia kutokea kwa madhara hasa pale unapounganisha vibaya terminal za Hasi na Chanya, yaani unapounganisha terminal kwenye Battery ambapo HASI (-)huunganishwa na HASI (-) na CHANYA (+) huunganishwa na CHANYA (+)
Kwa hiyo ukiunganisha kinyume chake vitu vinavyotumia umeme huo kama vile radio na charger za simu huweza kuungua papo hapo. Ukifunga DIODE hata kama umekosea kuunganisha vifaa hivyo haviwezi kuungua isipokuwa tu umeme hautapita kwenda kwenye vifaa hivyo.
Naomba wataalamu zaidi watusaidie. Ahsante.
DIODE HAZILETI ULINZI KWAMTU ALIEKOSEA (don't try) UTAUNGUZA TU! Hizo diod huzuia umeme kurudi kwenye solar cells, (cell huwa zinanyonya umeme au chaji ya betri) mfano betri nikiwa full charged ukafunga solar panel isiyo na diod, chaji itahama ndani ya dakika 10. NB. CHARGER CONTROLLER = DIOD + RESISTER + LED (bulb) kwa ajili ya kutambua umeme kama unaingia kwenye betry na kiwango chakee. Kwa ufupi.
 
  • Thanks
Reactions: Ok9
Mimi nijuavyo ni kwamba, CHARGER CONTROLLER kazi yake kubwa ni kuzuia umeme kutoka kwenye Battery na kurudi kwenye solar.
DIODE huzuia kutokea kwa madhara hasa pale unapounganisha vibaya terminal za Hasi na Chanya, yaani unapounganisha terminal kwenye Battery ambapo HASI (-)huunganishwa na HASI (-) na CHANYA (+) huunganishwa na CHANYA (+)
Kwa hiyo ukiunganisha kinyume chake vitu vinavyotumia umeme huo kama vile radio na charger za simu huweza kuungua papo hapo. Ukifunga DIODE hata kama umekosea kuunganisha vifaa hivyo haviwezi kuungua isipokuwa tu umeme hautapita kwenda kwenye vifaa hivyo.
Naomba wataalamu zaidi watusaidie. Ahsante.
Hapana. Betri ikiwa na moto....then ukimix polarities diode zinapigwa.
Kinachozuia sio zile diode za kwenye sola no ..... Unaweza kufunga diode njiani (waya mmoja) au kama una utalamu funga relay
 
Diode inadhibiti mkondo wa umeme ufuate njia moja tu..no back flow..

Charger controller,pamoja na mambo mengine,inazuia back-flow ya umeme..kwa lugha nyepesi ni kwamba ndani ya charger controller kuna diode..kwa hiyo sioni sababu ya kufunga diode nyingine separately wakati unatumia charger controller.
Kuna diode kwenye solar ufunge nyingine ya nini?
 
Battery nzuri kwa solar ni dry. Battery ya gari inafaa lakini sio nzuri kwani sio dry

°°ᴶᵉᵃˡᵒᵘˢˢʸ ⁱˢ ᵖʳᵒᶜᵉˢˢ ʸᵒᵘ ᵍᵒ ᵗʰʳᵒᵘᵍʰ ᵇᵉᶠᵒʳᵉ ᵇᵉᶜᵒᵐⁱⁿᵍ ᵃ ʷⁱᵗᶜʰ°°

Mkuu sio kweli. Dry cell zipo battery za gari na za solar. Kila battery imetengenezwa kulingana na kazi yake. Battery za gari zimetengenezwa zitoe power ya kutosha kwa muda mfupi wakati wa kustart gari tofauti na battery za solar zinavyofanya kazi. So ukitaka battery kwa ajili ya gari nunua iliotengenezwa kwa ajili ya gari na ukitaka kwa ajili ya solar nunua battery ya solar. Usimix matumizi isipokuwa kama unaipata bure.
 
Back
Top Bottom