Nini hatma ya CHADEMA endapo watashindwa uchaguzi? | Page 3 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini hatma ya CHADEMA endapo watashindwa uchaguzi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by bukoba boy, Sep 24, 2015.

  1. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Habari!

    Nini itakua hatma ya CHADEMA endapo matokeo ya uchaguzi yataonysha kuwa wameshindwa?Mimi naona huo ndio utakua mwisho wake kitabakia kama TLP ya Mrema.

    Hawa makada wote wa CCM waliokuja na lowassa pamoja na lowasaa mwenyewe watarudi CCM wakiiacha cdm mchangani.Nasema hivi sababu wana CCM asilimia kubwa wameingia kimaslahi na maslahi yao yakishindwa kupatikana watarudi kwa mama na baba yao CCM.

    Na hata wanachadema wengine asilia walimkubali Lowassa shingo upande sababu waliaminishwa atashinda kwahyo kushindwa kwake kutakua pigo kwao na kuwakatisha tamaa na CHADEMA.Na wananchi waliotaka kuitoa CCM kwa gharama yoyote nao watakata tamaa.CHADEMA imefikia katika kipindi muhimu sana katika historia yake,yani it either win or die!

    Na kuna kitu kinaniambia kuwa Kama Magufuli akashinda uchaguzi ndio itakuwa mwisho wa upinzani Tanzania (instincts zangu zinaniambia hivo,ila logically impossible na intuitions nazo sio za kupuuza)
     
  2. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #41
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Wazo zuri mkuu,kamari aliocheza mbowe ni ya hatari kubwa sana ingawa moja ya theory of distribution in economics inasema the higher the risk,the higher the returns.
     
  3. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #42
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Kafungulie uzi wako mkuu.
     
  4. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #43
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Uchambuzi wako ni very objective nimeukubali mkuu.:thumbup::thumbup::D
     
  5. Kaptula la Marx

    Kaptula la Marx JF-Expert Member

    #44
    Sep 24, 2015
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 985
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ni kweli ulichosema mkuu. Lakini bado tunahitaji kuwaunga wanasiasa mkono. Hii ni kwa sbb uchaguzi mkuu ni njia mojawapo ya wananchi kufanya mabadiliko kwa kuchagua viongozi wanaowataka. Sasa kwa katiba yetu ya sasa hakuna wagombea huru, bali wagombea wa nafasi za kisiasa lazima wapatikane kupitia vyama vya siasa. Sasa kwa upande wa nchi yetu tuna CCM km chama tawala na kambi ya upinzani. Kwa hiyo, hatuna budi kuunga mkono kambi ya upinzani kwa ujumla wake; hata vilivyopo nje ya UKAWA.

    Chadema mwaka huu imeshika usukani tu km ilivyowahi kufanya NCCR mwaka 1995; CUF mwaka 2000 na 2005; na CHADEMA ikaibuka 2010 na mwaka huu. Kwa hiyo, binafsi hata km CHADEMA itakufa nitaendelea kuunga mkono mabadiliko na nimeanza kufanya hivyo tangu mwaka 2010. Kabla ya hapo, uchaguzi mkuu wa 1995 hadi 2005 niliwaunga mkono CCM na nilichagua wagombea wake mara zote hizo. Lkn baada ya kuona hakuna mabadiliko yale niliyotarajia ikabidi nianze kuunga mkono kambi ya upinzani.

    CHADEMA ikifa vyama vingine vitaibuka na vitachukua nafasi. Hiyo ndio kanuni ya historia. Hata CCM mwisho wake utafika tu itakufa km vyama vingine vilivyowahi kufa. Kitu kisichobadilika dunia hii ni mabadiliko tu, lkn vingine vyote vinabadilika. Binafsi sina tatizo na kufa kwa chama chochote cha siasa, iwe CUF, CHADEMA au CCM; vyama vitapita lakini nchi yetu Tanzania itabaki. Labda Tanzania ikifa ndio nitapata shida maana sitakuwa na kwa kwenda. Japo tukifika huko itakuwa ndio mwisho wa dunia labda
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. k

    kendal Member

    #45
    Sep 24, 2015
    Joined: Aug 31, 2015
    Messages: 63
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaan wwe bukoba boy, ungepata wafuasi wakukusaidia kujibu maana . unauliza swali wakat unamajibu yako kichwan tukusaidiaje sasa.
     
  7. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #46
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Kwahyo wewe huna majibu yako na hoja zako kwenyewe ukazilinganisha na zangu.
     
  8. m

    mchotamaji JF-Expert Member

    #47
    Sep 24, 2015
    Joined: Sep 22, 2015
    Messages: 219
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Je nini pia Hatima ya CCM ikishindwa?
     
  9. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #48
    Jul 27, 2016
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Kinaelekea kufa sasa
     
  10. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #49
    Sep 6, 2017
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,590
    Likes Received: 1,951
    Trophy Points: 280
    Kumbe ningesema CUF itakufa

    Sent from my iPhone 8 using JamiiForums mobile app
     
  11. K

    Kibehe JF-Expert Member

    #50
    Sep 6, 2017
    Joined: Mar 11, 2017
    Messages: 893
    Likes Received: 562
    Trophy Points: 180
    Ccm je? We in mjinga sana wizi wote huoni bado ? Ni chadema waliiiba madini na kuua viwanda ? Acha upumbavu.

    Sent using Jamii Forums mobile app
     
Loading...