Nini hatma ya CHADEMA endapo watashindwa uchaguzi? | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nini hatma ya CHADEMA endapo watashindwa uchaguzi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by bukoba boy, Sep 24, 2015.

  1. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #1
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Habari!

    Nini itakua hatma ya CHADEMA endapo matokeo ya uchaguzi yataonysha kuwa wameshindwa?Mimi naona huo ndio utakua mwisho wake kitabakia kama TLP ya Mrema.

    Hawa makada wote wa CCM waliokuja na lowassa pamoja na lowasaa mwenyewe watarudi CCM wakiiacha cdm mchangani.Nasema hivi sababu wana CCM asilimia kubwa wameingia kimaslahi na maslahi yao yakishindwa kupatikana watarudi kwa mama na baba yao CCM.

    Na hata wanachadema wengine asilia walimkubali Lowassa shingo upande sababu waliaminishwa atashinda kwahyo kushindwa kwake kutakua pigo kwao na kuwakatisha tamaa na CHADEMA.Na wananchi waliotaka kuitoa CCM kwa gharama yoyote nao watakata tamaa.CHADEMA imefikia katika kipindi muhimu sana katika historia yake,yani it either win or die!

    Na kuna kitu kinaniambia kuwa Kama Magufuli akashinda uchaguzi ndio itakuwa mwisho wa upinzani Tanzania (instincts zangu zinaniambia hivo,ila logically impossible na intuitions nazo sio za kupuuza)
     
  2. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #21
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Vipi ufuasi mkubwa namna kama hii umanza lini ?
     
  3. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #22
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Sawa,nenda kaifungulie thread yako sasa,sababu hapa thread ni endapo cdm watashindwa.
     
  4. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #23
    Sep 24, 2015
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,725
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Baada ya uchaguzi Chadema inabidi izaliwe upya,utakuwa ni wakati muafaka kwa uongozu mpya.

    Tindu Lissu na Mnyika watapaswa wapewe mamlaka ya kuongoza chama.
     
  5. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #24
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Kwani huu uongozi uliopo una nini?
     
  6. Kaptula la Marx

    Kaptula la Marx JF-Expert Member

    #25
    Sep 24, 2015
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 985
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndio CHADEMA mara zote huwa wana momentum kama hii ya mwaka huu. Kwani umewauliza wakakwambia kuwa chaguzi za nyuma hawakuwa na momentum? Hakuna chama cha siasa kinachoshiriki uchaguzi mkuu kwa ajili tu ya kushiriki bila kuwa na lengo la kushinda ili washike dola. Kila chama lengo lake ni hilo. Lakini ktk ushindani wowote kunakuwa na kushinda au kushindwa. Kwa hiyo, mimi sioni tatizo lolote kwa CHADEMA kama wakishindwa eti itakuaje. Jibu ni itakuwa kama ambavyo huwa wanakuwa wakishindwa km huko nyuma. Lakini tofauti inaweza kuwa ni kuingiza Wabunge wengi sn wa upinzani bungeni. Na hali hiyo itakuwa ni faida kubwa sana kwa demokrasia. Mtu anayedhani eti CHADEMA wakishindwa Urais watapoteza hata viti vya Ubunge atakuwa haoni uhalisia. Huku site tuliko mwamko wa wananchi ni mkubwa sana.
     
  7. Evelyn Salt

    Evelyn Salt JF-Expert Member

    #26
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 41,353
    Likes Received: 24,573
    Trophy Points: 280
    Itaendelea kua kampuni
     
  8. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #27
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Hiyo sentensi yako ya kwanza ni uongo!au mkuu momentum umeitafsiri vp?mimi nilimaanisha ''nguvu'' au huo mwamko wa huko ''site".kwahyo mwamko wa wananchi juu ya kuiondoa ccm mwaka 2005 na leo ni sawa?

    Hata Hashim Rungwe na MacMillian Lyimo lengo lao ni kushika dola?

    This time around na hyo kick ya lowassa wakishindwa ndo wanakufa hvo.Na nguvu ya upinzani bungeni itaendelea kwa ccm tu sababu ukawa sio chama tuseme kitakua kina wengi kuliko ccm.
     
  9. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #28
    Sep 24, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 18,120
    Likes Received: 9,654
    Trophy Points: 280
    Hili swali waoga hawawezi jibu, kama uonavyo watu wametoka nje ya mada na kuligeuza swali au kuishia kutukana.
    ITAKUWA NDO MWISHO WA CHADEMA YA MBOWE, na itawachukua angalau miaka 20 kuja kuwa angalau chama cha kawaida, kushindwa kwa CHADEMA itakuwa ndio BIRTH ya ACT.
    Ilipofika CHADEMA sasa hivi, ni DO or DIE. Na pia endapo CHADEMA (ukawa) watashinda, itakuwa ni term moja maana watafanya vibaya sana. Muhula wa pili watakufa kifo kibaya na ndio chadema itazikwa kabisa.

    Nyongeza tu: Sisiemu ikishindwa, yategemeana na safu yao wataipanga vipi, wapige msasa wote wenye madoa, kwa kufanya hivi watarudi haraka kwenye ramani sababu ya poor perfomance ya ukawa madarakani. Niwe mkweli, kwa mtazamo wangu, naona ACT waki-gain momentum kila siku na watatumia makosa ya wapinzani wao, 2020 au 2025 kitakuwa cha kikubwa sana.
     
  10. Kaptula la Marx

    Kaptula la Marx JF-Expert Member

    #29
    Sep 24, 2015
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 985
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Najua ulimanisha hivyo, lakini ninachokisema hiyo nguvu au mwamko upo kila uchaguzi. Kama ni tofauti imetokana na kutofautiana kwa nyakati na majira, na sio sababu ya Lowassa. Sasa hivi wananchi wengi wamechoka hicho chama chenu cha CCM ambacho kinaonekana sasa kimechoka. Watu wengi wanataka mabadiliko, basi. Kwa hiyo, kuhusisha nguvu au mwamko uliopo mwaka huu na Lowassa pekee ni upotoshaji mkuu. Kuna watu wengi tu ukiongea nao mitaani wanasema kabisa kuwa mwaka huu hata wakiweka jiwe wako tayari kulipigia kura lakini sio CCM. Hata ungegombea wewe kupitia CHADEMA / UKAWA, watu wangekupa kura

    Pili, hiyo dhana ya wakishindwa ndio wanakufa haina ukweli wowote, ni dua la kuku halimpati mwewe. Pamoja na kwamba UKAWA sio chama cha siasa, lakini ni mmoja unaoundwa na vyama vya siasa. Sasa km wabunge wataongezeka na kuwa wengi bungeni, wewe unadhani hawatakuwa ni wabunge wa vyama hivyo vya siasa kwa sababu tu UKAWA sio chama? Mimi naamini CHADEMA, CUF watakuwa na wabunge wengi tu wa kutosha. Kadhalika, hata NCCR itapata Wabunge. Wote hao wataunda kambi ikiwa watashindwa uchaguzi kama unavyotaka wewe
     
  11. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #30
    Sep 24, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 18,120
    Likes Received: 9,654
    Trophy Points: 280
    Unatakiwa ujibu swali la mleta uzi, sio kumuelekeza alitakiwa aulize vipi, ungeanzisha uzi wako kuhusu unavyotaka swali liwe na tungekuja kutiririka.
    Mtazamo wangu na nafikiri ndo itakavyokuwa labda uamue tu kubisha ni kwamba, LABDA UKAWA wanaweza kuwa na wabunge wengi bungeni KULIKO awali, ila CHADEMA kama chama haiwezi kuwa na wabunge wengi bungeni.
     
  12. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #31
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Mimi nimesema ni mwana au mshabiki wa ccm?kwahyo mtu akikupa mawazo ambayo hutaki kuyasikia ingawa yanaweza kua na ukweli basi tayari ni ccm?

    Ndo mana nikasema huo mwako wa mabadiliko kwa gharama yeyote ya hata kupigia kura jiwe ukaleta matokea ambayo sio,unadhani hali itakuaje kwa hao wananchi? Ndio hapo watajikatia tamaa na kina lowassa kurudi kwao wazazi wao na mwisho wa cdm yako(ingawa hujasema lakini umeonyesha ushabiki wa kupindukia)

    Kwahyo UKAWA watashinda majimbo yote waliosimamisha wagombea kwa mantiki hiyo?
     
  13. m

    mmwamba Senior Member

    #32
    Sep 24, 2015
    Joined: May 18, 2014
    Messages: 144
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    watabaki na waendesha bodaboda na walevi wa viroba..na wale baadhi trap niggas hapo ndio itakua certified kuwa upinzani ni genge la wahuni
     
  14. Kaptula la Marx

    Kaptula la Marx JF-Expert Member

    #33
    Sep 24, 2015
    Joined: May 10, 2015
    Messages: 985
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi sio CHADEMA, lakini ninaunga mkono changes. Sio lazima niwe mwana CHADEMA ndio niunge mkono mabadiliko. Mimi sina chama chochote cha siasa. Ila chama chochote kinachoonesha nguvu ya kuitoa CCM madarakani nitakiunga mkono. Hata Shetani akija leo hii kuwa atasaidia kuifurusha CCM madarakani mimi niko tyr kumuunga mkono. Ndicho ninachofanya mkuu. Km CHADEMA itakufa ikishindwa uchaguzi mkuu ujao, basi ngoja tusubiri tutaona kwa macho yetu. Mimi sio mtabiri; wakati utasema. Let's wait, haina haja ya kuwa wapiga ramli wakati wino upo.

    Maana kuna watu wanaona mabadiliko ni kwa ajili ya CHADEMA au wanasiasa tu; kitu ambacho sio kweli. Mabadiliko ni yetu sisi wananchi, hata kama hatuna vyama. Vyama vya siasa wanatuongoza tu kwa sbb wao wana political platform. Kwa hiyo, hasara ya kutopatikana kwa mabadiliko iko kwa wananchi wenyewe, na sio vyama km unavyodhani.
     
  15. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #34
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Naona unaelewa kua ilipofikia cdm ni either win or die!(ni kipofu tu wa fikra hawezi kuona hili).Ila nataka kutofautiana na wewe kua cdm wakishinda watavurunda.na sifikiri kua kama ccm wakishindwa itawachukua round moja kurudi.

    Ilo la ACT nalo napingana na wewe sababu ni chama cha mtu mmoja na chama cha kigoma tu.
     
  16. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #35
    Sep 24, 2015
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,818
    Likes Received: 221
    Trophy Points: 160
    nini hatma ya ccm na hizi tafiti zao zinapingwa kila kona na makundi hayo hayo waliotajwa kwenye tafiti zao kuwa wako pamoja ,uchaguzi utakapofanyika ibainike kura zao hazitoshi na wameshindwa itakuwaje ,wamejipanga kukabidhi kijiti bila purukushani
     
  17. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #36
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Tena watakua wapinzani wa ukweli sana sababu watakua wanatamani warudi madarakani na hapo ndo hii nchi itaendelea.
     
  18. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #37
    Sep 24, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 18,120
    Likes Received: 9,654
    Trophy Points: 280
    Mnyika apewe uongozi, sio Tundu Lissu, Tundu Lissu ameonesha udhaifu wa hali ya juu kwa msomi kama yeye. Anakurupuka na anatoa majibu ya saluni za wanawake kwa maswali mazito. Amekula matapishi yake, ameonesha hana msimamo hata kwa body language. Mnyika ameonesha ukomavu fulani, body language ya Mnyika na Mdee speaks volumes. Mnyika wenye akili tumeona na tunajua kabisa kuwa hakubaliani na kinachoendelea na kilichotokea cha kuwapokea makapi na kuiweka kapuni chadema asili, ila kafanya yake kama mgombea ubunge, kanadiwa na Lowassa na kasema chagua Lowassa. HATUJAMUONA yule Mnyika machachari wa bungeni akiwa anamnadi Lowasa, (akili za kuambiwa changanya na zako hapa).
     
  19. M

    Masonjo JF-Expert Member

    #38
    Sep 24, 2015
    Joined: Aug 8, 2010
    Messages: 2,725
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Mbowe kabet kwa Lowassa this time,isipowork inabidi awajibike kwa uamuzi huo ambao umeibadili Chadema kuwa chama tofauti,badala ya kuwa kinara wa mapambano ya ufisadi Chadema imewakumbatia sasa mafisadi.

    Ni ngumu kwa Mbowe kama mwenyekiti kuongoza tena Chama kitakachokemea ufisadi, ndio maana ni vyema kuja na timu mpya,Tindu Lissu na Mnyika wangefaa kuongoza timu hiyo.
     
  20. barafuyamoto

    barafuyamoto JF-Expert Member

    #39
    Sep 24, 2015
    Joined: Jul 26, 2014
    Messages: 18,120
    Likes Received: 9,654
    Trophy Points: 280
    Sitegemei watu wote watakuwa sisiemu endapo itashinda, kuna watu watakuwa wakikinzana na sera za sisiemu na watatafuta jukwaa (chama cha siasa) kuwatetea. Wachache watabaki chadema ya lowassa, ila kama lowassa akishindwa, baada ya mwaka ANASTAAFU siasa, Sioni vyama vilivyopo ktk ukawa kama vitapona endapo chadema (ukawa) watashindwa, hivyo tutabaki na chama kimoja cha upinzani chenye nembo (Zitto) ambacho hakikiwa sehemu ya ukawa.
    Kwangu mimi hili suala la chama cha mtu nafikiri ni propaganda tu.
     
  21. bukoba boy

    bukoba boy JF-Expert Member

    #40
    Sep 24, 2015
    Joined: Jan 15, 2015
    Messages: 4,446
    Likes Received: 1,832
    Trophy Points: 280
    Yani kama ungekua umeongea kwanzia mwanzo kama ulivoandika hiyo para ya kwanza kusingetokea malumbano yoyote sababu ndio thread yangu inaongelea hvo.Na usifikiri mimi sitaki mabadiliko ni ngali sio mwanachama wa chama chochote yani kama wewe tu mkuu Kaptula la Marx

    Ila kitu kingine,usitegemee siasa kwa 100% ikuletee madadiliko katika maisha yako.baadhi ya watu wanaona mabadiliko ni kwa wanasiasa na wanachadema tu sababu washawaona hao wenye political platform (ccm) wanafanya nini kwahyo wakiwapa wengine platform watafanya hivyo hivyo tu.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...