Ninawaza kuacha chuo niingie mtaani, naomba ushauri🙏

Ninawaza kuacha chuo niingie mtaani, naomba ushauri🙏

MFALME WETU

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2021
Posts
5,522
Reaction score
13,806
Wakubwa shikamooni, wadogo zangu marahaba.

Nitakuwa mchoyo wa fadhila nisipotoa shukuran zangu za dhati kabisa kwa ndugu Maxence Melo kwa kuanzisha jukwaa hili pendwa la JamiiForums hakika ni baraka kwetu watumiaji[emoji120]

binafsi mimi ni member mpya na nilianza kufuatilia threads mbalimbali kipindi bado Niko Form 2 way back 2012 baada ya kununua simu yangu ya kwanza ya kuweza kuaccess internet ndipo nilipokutana na hili jukwaa pendwa Facebook kwenye FreeBasics na nikaendelea kulifuatilia kwa ukaribu sana na nikatokea kulipenda sana kwa kiasi ambacho siku ikipita bila kuingia JF kusoma threads za akina Kiduku Lilo na kaka Mkubwa Mshana jr nlikuwa nahisi kupungukiwa kitu.[emoji23][emoji23]

Japo frankly speaking hii JF ya zama hizi ni tofauti kidogo na ile iliyokua chanzo cha Mimi kuikubali JF sababu sikuhizi members wamekuwa na threads zenye contents zisizokuwa na maadili ndo maana sijawah kujiregister na sometimes inafikia hatua members humuhumu JF anashindwa kupost kuomba ushauri humu jukwaani kwa kuhofia kupokea bad response kutoka kwa wachangiaji.

[emoji2788]I kindly invite you to RESTORE THE LOST GLORY OF JamiiForums[emoji120]

Turudi kwenye hoja...

Mimi ni kijana aging 20-30 yrs ni mwanafunzi wa sheria mwaka wa pili chuo kimoja apa bongo.

Nimekuwa nikifikiria sana kuhusu hatma ya hii elimu yangu nikiangalia kuna wahuni tumemaliza wote o-level kwa bahati nzuri hawakufanikiwa kusonga mbele Lakin wamefight kitaa sahv mambo yao yako Safi na wanafamilia zao hadi inafikia hatua boom likikata chuo unafikiria kuwapandia hewani wafanye miujiza maisha yasonge ila nafsi inakuwa inakusuta[emoji40] sasa nikiangalia kwa upande wa hii serikali ya wananchi uwezekano wa kuajiriwa ( japo sipendi hii habari ya kuajiriwa serikali) na upande wa kujiajiri na hii kozi yangu still naona mambo ni bila bila.

Nilikua naomba ushauri wenu wa kipi cha kufanya make sahv nishafungua hatua ya kutouona umuhimu wa elimu kwa zama hizi kwa sababu nina ufahamu wa kiasi chake kuhusu hii elimu na nilishauondoa ujinga.

Hapa nipo nawaza nichukue boom niingie kitaa nianze mishe mishe za kutafta future yangu make huu ndo umri wa kuhangaikia destiny zetu kabla ya fainali huko uzeeni.

Shida ni kuwa sina connection yoyote na sina uzoefu na biashara kwa sababu niliwekeza akili yangu yote huku kwenye elimu Lakin kwa sasa naona inataka kunisaliti[emoji29]

Naomba ushauri wa nn nifanye kwa hatua hii niliofikia, natanguliza shukurani[emoji120]

N.B
Mimi sio mtoto wa mama wala last born, I mean sio mtu wa kutegemea watu kama ndugu na wazazi nikiwa na shida inayohitaj pesa[emoji846] kama huna kitu cha kunishauri naomba u Mute.
 
Hilo boom unalotaka kuingia nalo mtaani ni Laki 5?
 
Tumia boom kufanya biashara ukiwa huko huko chuo...
Ila kiukweli vijana wanao komaa na Mtaa ndiyo wenye mafanikio

Chuo kinakupa false picture of reality
 
Mwaka was Pili, LLB

Honestly, Nilikuwa na hisia kama zako kipindi iko ila nikakomaa tu na kitabu

Me nakushauri komaa na shule hadi umalize,tatizo lako kubwa ni kupenda kujilinganisha na wengine hapo ndo unapokosea.

Katika maisha kila mtu ana njia zake za kufanikiwa huwezi kujua Mungu amekupangia nini?

Maamuzi unayoyataka kuyachukua kwangu mimi naona kama ni mihemko tu ya ujana,kutaka pesa za haraka, Ni sawa ww kujilinganisha na waliokuzidi maendeleo but hao wenzio wana njia zao walizotumia kufanikiwa, Niamini mm si kwamba kufanya tu biashara kama biashara na ikasimama fresh na kuchanua.

Ndugu yangu tuliza kichwa acha papara soma kwanza umalize mengine ni majaaliwa tu.

Nipo kwenye hiyo kada ya sheria naifahamu hata kama haitokupa heshima now kuna mafanikio makubwa yanakusubiri.

Nakushauri hivi kama kijana mwenzangu.
 
Nakushauri ungekuwa mgumu ukiwa unasave kama mi kuanzia mwaka wa kwanza mpaka wa mwisho ukitoka hapo una pesa ndefu maana naona unasema boom linakta sasa sijui wa kishua matumizi yako mi naona lilikuwa linabaki bum nasave
 
Piga kitabu ww .......kwan unajua destiny yako to success ..........
 
Acha utoto endelea na shule laki tano unaona ni hela ya kupotea nayo hiyo?
Siyo lazima ujifunze kupitia makosa yako jifunze hata kwa watu waliopitia tatizo Hilo.
​
 
Kwa bahati mbaya namaliza nina savings kubwa target business na ajira napata mwaka mmoja baadae
 
Kwa bahati mbaya namaliza nina savings kubwa target business na ajira napata mwaka mmoja baadae
 
Komaa janja maish popt ila pia chuon n sehm yenye fursa nyingi kibiashara Kuna jamaa angu huwa anauza vitu vidgdg akiw Bado anasoma mfa kuuza boksa ,vesti ,dallek ,barakoa ,sabun za kuoga, miswaki na vitu kam hivyo utapata experience ya biashara na hela ndog ndogo ...ila utoe tu ubishoo that's all
 
Wakubwa shikamooni, wadogo zangu marahaba...

Nitakuwa mchoyo wa fadhila nisipotoa shukuran zangu za dhati kabisa kwa ndugu Maxence Melo kwa kuanzisha jukwaa hili pendwa la JamiiForums hakika ni baraka kwetu watumiaji🙏

binafsi mimi ni member mpya na nilianza kufuatilia threads mbalimbali kipindi bado Niko Form 2 way back 2012 baada ya kununua simu yangu ya kwanza ya kuweza kuaccess internet ndipo nilipokutana na hili jukwaa pendwa Facebook kwenye FreeBasics na nikaendelea kulifuatilia kwa ukaribu sana na nikatokea kulipenda sana kwa kiasi ambacho siku ikipita bila kuingia JF kusoma threads za akina Kiduku Lilo na kaka Mkubwa Mshana jr nlikuwa nahisi kupungukiwa kitu.😂😂

Japo frankly speaking hii JF ya zama hizi ni tofauti kidogo na ile iliyokua chanzo cha Mimi kuikubali JF sababu sikuhizi members wamekuwa na threads zenye contents zisizokuwa na maadili ndo maana sijawah kujiregister na sometimes inafikia hatua members humuhumu JF anashindwa kupost kuomba ushauri humu jukwaani kwa kuhofia kupokea bad response kutoka kwa wachangiaji.

🗣️I kindly invite you to RESTORE THE LOST GLORY OF JamiiForums🙏

Turudi kwenye hoja...

Mimi ni kijana aging 20-30 yrs ni mwanafunzi wa sheria mwaka wa pili chuo kimoja apa bongo.

Nimekuwa nikifikiria sana kuhusu hatma ya hii elimu yangu nikiangalia kuna wahuni tumemaliza wote o-level kwa bahati nzuri hawakufanikiwa kusonga mbele Lakin wamefight kitaa sahv mambo yao yako Safi na wanafamilia zao hadi inafikia hatua boom likikata chuo unafikiria kuwapandia hewani wafanye miujiza maisha yasonge ila nafsi inakuwa inakusuta😷 sasa nikiangalia kwa upande wa hii serikali ya wananchi uwezekano wa kuajiriwa ( japo sipendi hii habari ya kuajiriwa serikali) na upande wa kujiajiri na hii kozi yangu still naona mambo ni bila bila.

Nilikua naomba ushauri wenu wa kipi cha kufanya make sahv nishafungua hatua ya kutouona umuhimu wa elimu kwa zama hizi kwa sababu nina ufahamu wa kiasi chake kuhusu hii elimu na nilishauondoa ujinga. 😎

Hapa nipo nawaza nichukue boom niingie kitaa nianze mishe mishe za kutafta future yangu make huu ndo umri wa kuhangaikia destiny zetu kabla ya fainali huko uzeeni.

Shida ni kuwa sina connection yoyote na sina uzoefu na biashara kwa sababu niliwekeza akili yangu yote huku kwenye elimu Lakin kwa sasa naona inataka kunisaliti😓

Naomba ushauri wa nn nifanye kwa hatua hii niliofikia, natanguliza shukurani🙏

N.B
Mimi sio mtoto wa mama wala last born, I mean sio mtu wa kutegemea watu kama ndugu na wazazi nikiwa na shida inayohitaj pesa🙂 kama huna kitu cha kunishauri naomba u Mute😎

Mdogo wangu, binafsi naamini kwa course nyingi vyuoni mwaka mgumu sana huwa ni second year..hata mimi nilipokuwa chuo mwaka wa pili, nilikuwa na mawazo kama yako maana masomo yalikuwa yananitatiza halafu nikawa najihisi kama napoteza muda chuo...Ila baada ya pale nilimaliza salama na hadi sasa nafurahia matunda ya cheti changu japo ni kipato kidogo ila nashukuru...

Leo upo chuo unatamanu uanzishe biashara ila trust me, walio mtaani wanatamani angalau warudi chuo maana expectations zao zimeenda kinyume na uhalisia....

Ushauri wangu ni huu..relax na pambana..maliza upate cheti na ukapambane na maisha..ni bora ukapambane ukiwa na cheti chako kuliko kuishia njiani leo...

Kwenye maisha hakuna aijuaye kesho ila probability ya kufanikiwa kati ya mwenye cheti na asiye nacho muda mwingi ni tofauti (under ceteris peribus) maana ukiwa na cheti chako ndani kuna siku utapata zari haijalishi ni baada ya mda gani...RELAX kijana.
 
Komaa na shule huku ukifanya biashara ambayo haiathiri muda wako. Kuna jamaa amesoma kozi kozi kama yako nadhani mpo mwaka mmoja, yeye alikuwa anasoma huku anafanya kazi ya udereva wa uber, matokeo yake haonekani kabisa chuo.
 
matokeo yake haonekani kabisa chuo.

Asante kwa ushauri🙏 tatizo ninapokwama ni kuhusu hiyo biashara ambayo haitakua inaniathiri kimasomo ukizingatia hii kozi ina ugumu wake ukiunganisha na aina ya chuo ninachokisoma ni very complicating😒

Suala la Mimi kutohudhuria chuo kwa issue ya kutafta hela ni dogo sana kwangu sababu ni kama nishazoea to some extent ila shida ni aina ya biashara au and then sina uzoefu na biashara ya aina yoyote😔
 
Back
Top Bottom