Ninahamia nchini Nigeria, naomba kujua ya huko

Ninahamia nchini Nigeria, naomba kujua ya huko

Okay vizuri, utafikia jimbo/mji gani? Maana Nigeria ni kubwa na kila sehemu kuna mambo yake

Naenda Abuja kwanza, nafikiri kuna kwenda pia kwenye miji mingine na kurudi Abuja. ila kwa muda nitakuwa Abuja kwanza.
 
Hongera kwa kupata kazi unayoipenda. Naona wengine wamekudokozea mengine yanayojiri pia. Ukifika uliza wasio wenyeji nao wakuonyeshe wanayofanya. Nilitembelea nchi hiyo miaka mingiii sasa imepita, unaenda mji/state?

Nashukuru sana dada, nitafanya hivyo. Ninaenda Abuja, Ulitembelea miji gani?
 
Tufanye hivyo mkuu wangu.......Hali ishakua mbaya sana.......

Ila nikifikiria kutuma maombi ya kazi kwa miaka na kufanya interview na kukosa na kujifunza wapi nilipiga mweleka basi acha tu nafurahia hii sana, namshukuru Mungu. Nitarudi kuatafuta kazi hakuna mwisho wake...
 
Naenda Abuja kwanza, nafikiri kuna kwenda pia kwenye miji mingine na kurudi Abuja. ila kwa muda nitakuwa Abuja kwanza.
Nakumbuka tuliendaga wakati fulani na Rais mkapa.... Ni mji mzuri na Mkubwa wenye changamoto nyingi kama dsm...

Kuwa makini sana sana na wanaija ni walaghai wakubwa....

Na kama umeambiwa utoe chochote ili mipango ikamilike ujue unaelekea kuliwa.....
 
Tufanye hivyo mkuu wangu.......Hali ishakua mbaya sana.......
Kabisa, kama hata pool... Vijiwe vya umbea navyo vinakatazwa wakati ndo sehemu pekee kwetu makapuku kujiliwaza na umasikini wetu basi bora tuvuke boda tu
 
Hongera kwa kupata kazi unayoipenda. Naona wengine wamekudokozea mengine yanayojiri pia. Ukifika uliza wasio wenyeji nao wakuonyeshe wanayofanya. Nilitembelea nchi hiyo miaka mingiii sasa imepita, unaenda mji/state?
Alikupeleka Zari au Wema?
 
Hatari kwa chakula ni Ghana maana huko wanakula panya na nyama za ajabu. Nigeria wanajua sana kuunga mboga. Wao wanaita kutengeza soup. Ila wana ugali Wao wanaita galii. Huo wanatumia unga wa coco yam. Unakua tayari ndani ya dakika mbili. Ule siupendi laini sana. Halafu wana ugali mwingine wanaita fufu.
Wanakua Hatari zaidi kwa utapeli wanapokua nje ya nchi yao. Ndani mle wala usiogope especially kama na wewe ni mtoto was mjini. Ila kama ndo from ihanga biharamulo to lagos kaa chonjo.
 
Hatari kwa chakula ni Ghana maana huko wanakula panya na nyama za ajabu. Nigeria wanajua sana kuunga mboga. Wao wanaita kutengeza soup. Ila wana ugali Wao wanaita galii. Huo wanatumia unga wa coco yam. Unakua tayari ndani ya dakika mbili. Ule siupendi laini sana. Halafu wana ugali mwingine wanaita fufu.
Wanakua Hatari zaidi kwa utapeli wanapokua nje ya nchi yao. Ndani mle wala usiogope especially kama na wewe ni mtoto was mjini. Ila kama ndo from ihanga biharamulo to lagos kaa chonjo.
Hapo kwenye kuunga mboga umenikumbusha mbali mkuu.... Na juisi ya miwa abuja sitaisahau!!
 
Hapo kwenye kuunga mboga umenikumbusha mbali mkuu.... Na juisi ya miwa abuja sitaisahau!!
Jamaa wanaunga mboga balaa aisee. Ukimpa nyama na Ukimpa viungo anavyovita basi umekwisha. Hiyo mboga balaa. Sema wao wana tabia flan anaweza kuunga mboga nyingi ya wiki nzima yan!!! Afu anachofanya akisikia njaa ni kung'aa na galii tu huku akiipasha mboga moto mchezo umekwisha.
Hiyo galii ni ugali flan laini kweli kutoka kwenye mmea unaitwa cocoyam. Ni jamiii ya magimbi flan hivi ndo wanayatengezea unga hayo. Mlainii. Sijui kwanini hii cocoyam haioteshwi east Africa. Au tunayo ila hatuijui tu.? Ka magimbi ila yenyewe mmea wake unatambaa kwelikweli
 
Ila nikifikiria kutuma maombi ya kazi kwa miaka na kufanya interview na kukosa na kujifunza wapi nilipiga mweleka basi acha tu nafurahia hii sana, namshukuru Mungu. Nitarudi kuatafuta kazi hakuna mwisho wake...
Sijakuelewa hapa ufanunuzi tafadhali
 
Kabisa, kama hata pool... Vijiwe vya umbea navyo vinakatazwa wakati ndo sehemu pekee kwetu makapuku kujiliwaza na umasikini wetu basi bora tuvuke boda tu
Aaaghhh we nawe ndio hueleweki kbs, Mtoto kaingia kingi afu unaleta stori gani hizo
 
Hakuna tofauti kubwa sana Na maisha ya huku, labda boko haram tu ndio wanaweza kukutisha kama kazi unayofanya itakuwa sehemu ambazo huwa wapo
 
Hatari kwa chakula ni Ghana maana huko wanakula panya na nyama za ajabu. Nigeria wanajua sana kuunga mboga. Wao wanaita kutengeza soup. Ila wana ugali Wao wanaita galii. Huo wanatumia unga wa coco yam. Unakua tayari ndani ya dakika mbili. Ule siupendi laini sana. Halafu wana ugali mwingine wanaita fufu.
Wanakua Hatari zaidi kwa utapeli wanapokua nje ya nchi yao. Ndani mle wala usiogope especially kama na wewe ni mtoto was mjini. Ila kama ndo from ihanga biharamulo to lagos kaa chonjo.
Nhahahaha hayo maakuli umenikumbusha niliyala sana kwenye kitabu cha ''things fall apart"
 
Hatari kwa chakula ni Ghana maana huko wanakula panya na nyama za ajabu. Nigeria wanajua sana kuunga mboga. Wao wanaita kutengeza soup. Ila wana ugali Wao wanaita galii. Huo wanatumia unga wa coco yam. Unakua tayari ndani ya dakika mbili. Ule siupendi laini sana. Halafu wana ugali mwingine wanaita fufu.
Wanakua Hatari zaidi kwa utapeli wanapokua nje ya nchi yao. Ndani mle wala usiogope especially kama na wewe ni mtoto was mjini. Ila kama ndo from ihanga biharamulo to lagos kaa chonjo.
duh umetaja ghana nikakumbuka nilikutana na konokono na kwato za ng'ombe kwenye bufeee[emoji85]
 
Jamaa wanaunga mboga balaa aisee. Ukimpa nyama na Ukimpa viungo anavyovita basi umekwisha. Hiyo mboga balaa. Sema wao wana tabia flan anaweza kuunga mboga nyingi ya wiki nzima yan!!! Afu anachofanya akisikia njaa ni kung'aa na galii tu huku akiipasha mboga moto mchezo umekwisha.
Hiyo galii ni ugali flan laini kweli kutoka kwenye mmea unaitwa cocoyam. Ni jamiii ya magimbi flan hivi ndo wanayatengezea unga hayo. Mlainii. Sijui kwanini hii cocoyam haioteshwi east Africa. Au tunayo ila hatuijui tu.? Ka magimbi ila yenyewe mmea wake unatambaa kwelikweli
Inapatikana maeneo ya wilaya ya mwanga milimani na pia niliwahi kuiona Muleba.

Duc in Altum
 
Back
Top Bottom