Kwanza hakuna mtu aliyewahi kwenda jela kwa kutumia software/movie ya wizi, sana sana utashtakiwa kwenye civil court so utadaiwa fidia ma mshtaki, hili lipo zaidi kwenye movie. Risk kubwa zaidi ipo kama unasambaza illegal material.
Technically kuna ugumu kumkamata mtu anayetumia software yako, kwanza ukishaweka tracking yoyote ndani ya software yako hata wateja halali watakukimbia, pia kuna sheria za privacy nchi nyingi utakuwa umevunja sheria ukiweka tracking ndani ya software yako.
Pili hakuna njia ya kumjua anayetumia program fulani ni nani, unaweza ukainasa I.P ya mtumiaji lakini IP itakupeleka hadi kwa ISP wa mtumiaji tu, na ISP sio rahisi kutoa data za mtumiaji kiholela so ni process ngumu ambayo in the end haina faida kwa watengeneza software.
Msidanganywe na movie/TV, jamaa anaingiza data kwenye PC ramani ya mhalifu inaonekana mara moja, doesnt work like that.