Nina Hzi Strees Msaada


al-bauly

al-bauly

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2014
Messages
345
Likes
37
Points
45
Age
26
al-bauly

al-bauly

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2014
345 37 45
Upo sahihi ila note that college zina kitu knachoitwa fees na hata hzo library pia na huwezi kwenda kusoma cku 1 au 2
angalia una uwezo gani au kipaji gani, then unajisomesha kutokana na kipaji chako, mfano biashara vipo vitabu ving vya biashara, na fanya hivi huku ukitafuta hiyo nafasi unayoitaka lakini kukaa kusburi shule ni vigumu na unaweza kuzeeka ukisubir.
 
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2014
Messages
5,455
Likes
4,443
Points
280
mdukuzi

mdukuzi

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2014
5,455 4,443 280
uza hiyo simu ya laki unayotumia ni mtaji tosha wa kwa baadhi ya biashara kama genge nk
 
I

Idasien

Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
7
Likes
6
Points
5
Age
33
I

Idasien

Member
Joined Jul 8, 2016
7 6 5
Tafuta vibarua kwenye construction companies au garage kama unapenda ufundi. Chagua kitu kimoja ambacho utakipenda na ukifanye vizuri sana. Mfano: kutengeneza tiles, bomba, rangi, umeme wa magari, au wa nyumba. Hapo hapo kazana hadi uwe expert. Hata kama wapo wengi wanafanya hivo wewe kazana tu ndio ushindani. Focus ujue hadi kuwashinda wenye vyeti. Najua kazi kama.hizo wengi hua wanapata kutokana na sifa za kazi walizofanya (word of mouth). Nna mifano ya kaka zangu wametoka na wanapata tenda kubwa sasa kutokana na ujuzi wa kijiweni (kua nyoka).
Hata ukichekwa we kazana tu. Hayo ndio nayofkiria kwa sababu nina mifano halisi. Inawezekana ukapata option nyingine nzuri zaidi kutoka kwa wengine. Na cha msingi omba Mungu kwa kila ufanyalo. Usikubali mtu akukatishe tamaa.
 
spurz11

spurz11

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2014
Messages
877
Likes
415
Points
80
spurz11

spurz11

JF-Expert Member
Joined May 26, 2014
877 415 80
Ulipata dvision ngapi dogo o level
 
Sara

Sara

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2014
Messages
973
Likes
633
Points
180
Sara

Sara

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2014
973 633 180
Wa kiume and kazi zote nafanya kasoro wizi na ushoga
Nilikuuliza sababu kuna Mtu alikua anataka Mtu wa kumsaidia bustani zake. Yupo Dar anasema biashara mbaya hakuna masoko kabisaaa. Pole
 
G

GOD 66

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2015
Messages
640
Likes
253
Points
60
G

GOD 66

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2015
640 253 60
kweli haya tunapitia vijana wengi sana ila capital ni tatzo yan nimekuwa dissapointed kwel na hii story
 
FYATU

FYATU

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2011
Messages
5,284
Likes
3,480
Points
280
FYATU

FYATU

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2011
5,284 3,480 280
Achana na mawazo ya kutamani kufa kwa sababu hiyo sio shortcut ya kukwepa matatizo...wewe jiulize tu ni kwa vipi Mungu aruhusu changamoto kwa binaadamu alafu papo hapo kumbe kifo kinaweza kuwa njia ya mkato?

Ukifika huko unapoenda baada ya kufa kwa kudhani umezikimbia changamoto basi ujue utaanza upya...bora upambane labda tu itokee umefikwa mauti bila kukusudia.

....amin amin nakwambia, hivyo ndivyo ilivyo na usithubutu kukata tamaa na kutamani mauti...dont stop till you get enough.
 
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
2,392
Likes
2,109
Points
280
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
2,392 2,109 280
mmezoea kuchagua hovyo hovyo hivyo msilalamike hovyo hovyo! ila yote tisa, una akili sana mdogo wangu, kwanza kitendo cha kujitambua kimenifanya nikuone wa maana sana na nna imani Mungu atakuwa pamoja nawe! kuna watu wa umri wako hujiona bado wadogo na hawawazi chochote kuhusu maisha, jitume kufanya kazi yoyote ile HALALI ilimradi isiwe ya kudhalilisha na ifanye kwa moyo mmoja na kwa uaminifu mkubwa na hapo ndipo Mungu atakufungulia milango ya mafanikio. kuwa MUAMINIFU katika kazi na utaona mafanikio...........
 
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined
Oct 31, 2016
Messages
65
Likes
18
Points
15
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined Oct 31, 2016
65 18 15
KUMBUKA:Kama hujisikii kunishauri na upo hapa kukosoa naomba usisome hii post


Wana JF nina stress kwanza mzazi wangu hana uwezo na mm nataka kusoma so nikiangalia wenzangu ambao tulisoma wote O lever wpo chuo wanasoma diploma na bachelor and mm nipo home tuu, in addition sina kazi na nimetafuta kazi mpaka nmechoka (japo cjakata tamaa ) na cjafanikiwa, kadhalika sina sina rafiki wa kukaa nae kunipa ushauri maana sisi vijana wa cku hizi kwnza wavivu,tunataka short cut so story zao ni uhuni,mapenzi,muziki na mipira tuu vitu ambvyo havitanijenga na nikisema nitafute wenye mawazo mbadala wote huwa bize na kazi zao so in this case nabaki tuu na strees tuu mpka nakosa hamu ya kula, na najiona cna sabab ya kuishi na nikiona mtu aliye na mafanikio mwenye rika langu (22yrs) nataman kufa yani ,
Nawasilisha
Mkuu, kukata tamaa ni kujikosea mwenyewe na kumkosea Mungu aliyekuumba!!!

Usirudie tena kusema na kuwaza hivo...Nakukanya mdogo wangu,...

Nakushauri hivi...ukizingatia utaona utakavotoka na kusa na pesa ya kutosha!!


1st kaa ujichunguze...unapenda nn kufanya nje ya ajira ya ofcn...mfano makenika, ushonaji, ufund mwash, kuchomea vyuma na kutengeneza mageti, upishi, kupamba !!
2nd Anza kupenda unachokipenda..maanisha kupenda
3rd Anza kujiweka karibu na wanaofanyanshughuli hiyomkwa kuwa mwaminifu yaan kwako na kwa uliyejishikisha kwake....kuwa mwaminifu pia kwa nafsi yako yaani unataka kujifunza na kujua na kuja kufanya kwa kujisimamia na kusimamia wengine..maanisha..nasema umaanishe
Hapa unaweza kuwa kibarua au akuajir kwa mkataba wa miezi 6 huku ukiwa na siri ya kujifunza na kuwa compitent hapo baadae ukiridhika sasa unaweza fanya
4th mtaji sio taabu...ukijua kitu mtaji utapata...jifunze kwanza na kujitahidi kusave kila Tsh 10 unayoipata
5th Utakuwa na furaha sasa maana utakuwa ushakuwa compitent...unaweza fanya kazi za watu sasa....

Kumbuka...kitu unachokipenda...mfano mm zaidi ya kufanya kazi ninayoifanya napenda "ushonaji"...

Kila la kheri Mkuu
 
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined
Oct 31, 2016
Messages
65
Likes
18
Points
15
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined Oct 31, 2016
65 18 15
Kwanza pole sana mdogo wangu, ila kumbuka kwa kiswahili kuna msemo mmoja "mbuyu pia ulianza kama Mchicha" au kwa kimombo wanasema Every boss started as a worker. Sioni sababu ya wewe kutamani kufa. Mitihani is part of life unapoesema unatamani kufa its wrong unamkufuru mungu. The only thing I can advice in get a job usikimbilie high jobs coz huna experience or profession once ukipata unaweza ukajisomesha. Nitafute in private I will give you a brief history of my life how I started mpaka Leo Niko niliko.
Nakutafuta nami pia
 
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined
Oct 31, 2016
Messages
65
Likes
18
Points
15
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined Oct 31, 2016
65 18 15
Subiri na sali sana kama unasubiri kwenda kusoma Darasani, Hukubahatika kusoma mpaka muda huu na pia unataka kwenda kukaa darasani?
Unategemea kumaliza lini kusoma na kupata ajira?
Eti kureview vitu? Kuna njia mbili za kusoma
1. Kusoma kwa uwepo wa mwalimu
2. Kusoma kwa kutokuwepo mwalimu(Kwa kutumia vitabu).
ulifkiri akina Bill gates, Steve Jobs na wengne walisubiri na kun'gan'gania shule hadi leo? ulifkiri walipoteza muda wao kama wewe kusubiri kuingia darasani? nafkiri kwanza tafuta maana ya knowledge na jinsi gani inapatikana then ndo uanze njia za kutafuta ili urudi darasani. Itumie akili yako.
Kabisa
 
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined
Oct 31, 2016
Messages
65
Likes
18
Points
15
mwanamperuzi

mwanamperuzi

Member
Joined Oct 31, 2016
65 18 15
Kwa kuwa umesema hauchagua kazi yoyote halali jaribu kutembelea sehemu zifuatazo bila kujali kama wametangaza nafasi za kazi au la, wakati mwingine riziki tunakutana nazo huko huko;-
1. Kampuni za Ulinzi
2. Kwenye Hoteli za Kitalii na Kawaida kuna baadhi ya Kazi huitaji kuwa umesoma Hotel Management Whatever
3. Car Wash/ Sehemu za kuosha Magari
4. Kampuni za Ujenzi/ Construction Sites.
5. Viwandani hususani vya Wachina/Wahindi hawa ni mabingwa wa kuajiri na kufukuza papo kwa papo
6. Bado naendelea kufikiria...........................
Umeongea
 
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2016
Messages
1,681
Likes
751
Points
280
Mr Natafuta

Mr Natafuta

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2016
1,681 751 280
Kaz kijana umri unaruhusi pia waweza soma masomo ya jioni na ukatoboa
 
MimiKijana

MimiKijana

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2018
Messages
259
Likes
201
Points
60
MimiKijana

MimiKijana

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2018
259 201 60
Pole sana
KUMBUKA:Kama hujisikii kunishauri na upo hapa kukosoa naomba usisome hii post


Wana JF nina stress kwanza mzazi wangu hana uwezo na mm nataka kusoma so nikiangalia wenzangu ambao tulisoma wote O lever wpo chuo wanasoma diploma na bachelor and mm nipo home tuu, in addition sina kazi na nimetafuta kazi mpaka nmechoka (japo cjakata tamaa ) na cjafanikiwa, kadhalika sina sina rafiki wa kukaa nae kunipa ushauri maana sisi vijana wa cku hizi kwnza wavivu,tunataka short cut so story zao ni uhuni,mapenzi,muziki na mipira tuu vitu ambvyo havitanijenga na nikisema nitafute wenye mawazo mbadala wote huwa bize na kazi zao so in this case nabaki tuu na strees tuu mpka nakosa hamu ya kula, na najiona cna sabab ya kuishi na nikiona mtu aliye na mafanikio mwenye rika langu (22yrs) nataman kufa yani ,
Nawasilisha
Sent using Jamii Forums mobile app
 
M

maji ya gundu

JF-Expert Member
Joined
Oct 7, 2018
Messages
528
Likes
460
Points
80
M

maji ya gundu

JF-Expert Member
Joined Oct 7, 2018
528 460 80
Kwa nini usitafute kajibiashara tuu fulani, hako kanaweza kukusaidia kupata vijisenti vya kulipia shule au kozi unayotaka kusoma. usikate tamaa. Huna haja ya biashara kubwa sijui ukatafute mikopo, biashara ndogo tuu. Na wala usiangalie nani anakuangalia, haya ni maisha yako. All the best, kila kitu kinawezekana chini ya jua.
 

Forum statistics

Threads 1,262,368
Members 485,562
Posts 30,121,318