Nimethibitisha ni kweli mke wangu kanisaliti

Nimethibitisha ni kweli mke wangu kanisaliti

Pole mkuu kwa yalio jiri,ila hekima na busara inahitajika na pia ukiwa kama mwanamme nnaimani umehimili maumivu ya moyo mengi, wanawake ndio sisi na binadamu ndio sisi hakuna mkamilifu, kwanza jiulize je wewe tangu ulipokua nae ushawahi kumsaliti? umesema kua ni mwepesi kuomba msamaha pindi anapokose hata kama umekosa wewe yeye ndio anakuomba msamaha na naamini hii ndio mara yako ya kwanza kumkuta na kosa hili sisemi kua nirahisi ukimuona mpenzi wako ana Cheat ukafumba macho na kuanza upya utakua na maswali mengi yakumuliza kwanini amefanya alivyo fanya nini kilipungua,jee haridhiki na penzi lako au umeongeza few kgs huzungushi au hugongi kama mwanzo yote hayo na mengine mengi ila jibu litakua mume wangu nisamehe shetani alinipitia, nna hakika wewe ni muungwana na unataka ndoa yako iendelee,chakufanya muite mkeo kaanae chini muongee kabla hujaenda kokote akujibu kila unalotaka kumuliza,ila mwisho wa siku moyo wako ndio utaamua kama umeridhika au laaa,
kwa upande wangu ukitaka advice nadhani anastahili kupewa nafasi ya pili na huenda akabadilika,na wewe mume pia usisubiri kusifiwa kwamba uko vizuri kitandani kuna times hata mume hakufikishi ila unauliza vipi game yangu unaionaje haiwi sawa kumwambia sio yenyewe unasema uko vizuri mume wangu na hii ya leo imenitosha week2 staki tena kumbe walaa sema wanawake tumeumbiwa kuridhika,na kustahmili haimanishi ndio wewe mume kisa nimesema its enough for two weeks ndio unanipa mgongo,ebu jaribu tena uone kama sito ichekelea..
Ushauri mzuri...
 
Hakuna ujinga kama kumfuatilia mpenz wako..daah poleni sana vijana na ndoa zitakua zinavunjika kila siku. Unapoamua kumspy mpenzi wako uwe tayari umejiandaa kuachana , kama hujajiandaa usimfuatilie.

Vuna ulichopanga baba, no way huo mzigo ndio unaliwa hivyo na huyo kuja kuacha daaaaaaaah sijui sasa amua tu vyovyote
Mambo ya ndoa nimegundua hayanaga ushauri hata we siku Moja kwa bahati mbaya pengine umeshika simu ya wife pengine unacheza gemu ukaona kitu kisicho kawaida by any means utaanza kumfuatilia tu.
Kugongewa dharau mkuu
 
Ujue umezingua, sababu za kuchepuka kama kanuni vile. Ni common kwa wote
 
pole sana mkuu kwa hili mimi limenizidi umri siwezi kukushauri cha kufanya maana hapa nahisi kama nimefanyiwa mimi,ila nikuulize inakuaje unaishi na mwanamke miaka mitano then mnazaa mtoto mmoja. wanawake wapo kwenye ndoa kwa ajili yakuzaa tu, inatakiwa ndani ya 5 years awe na watoto watatu angechoka kinoma hata asingewaza kukusaliti pia hata angekusaliti ungemwacha ubaki na watoto wako uwalee ndani ya muda mfupi ungewapeleka shule then wewe ungekomaa na maisha tu na kupiga papuchi mbalimbali, wanawake wengi hawana akili mapenzi kwao ni upofu. pole sana
 
Hakuna adhabu kubwa kama kumnyamazia mtu ili hali anajua unajua anachokifanya.

Ningekuwa mimi, ningemwambia kwa upole kabisa kuwa "Nimefahamu kuwa unatembea na flani" halafu unamuonyesha naushahdi then humgombeshi wala kumkaripia unapotezea kabisa kana kwamba hujui kinachoendelea.

Baada ya siku mbili atajinyonga au atakimbilia kwao.

Sent using Jamii Forums mobile app
[emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji23] [emoji115]
 
Hakuna adhabu kubwa kama kumnyamazia mtu ili hali anajua unajua anachokifanya.

Ningekuwa mimi, ningemwambia kwa upole kabisa kuwa "Nimefahamu kuwa unatembea na flani" halafu unamuonyesha naushahdi then humgombeshi wala kumkaripia unapotezea kabisa kana kwamba hujui kinachoendelea.

Baada ya siku mbili atajinyonga au atakimbilia kwao.

Sent using Jamii Forums mobile app
[emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1] , haki ya nani jf watu mna roho ngumu
 
Jamaa yangu aligundua mkewe amemsaliti jamaa kawa mpole na kumuuliza taratibu bila ugomvi mkewe hivi huyo mwanaume uliyetembea nae kukupa nini? Mkewe akajibu kwamba kupewa sha. Elf 10 jamaa kamwambia ulete hiyo hela mkewe kuleta noti ya mwekundu jamaa kuifunga na kamba ikawa inaning'ingia juu ya kitanda jamaa kasisitiza mkewe asiitoe mkewe kila akilala anaiona tiu ile noti na jamaa wala huoneshi kukasirika baada ya kupita siku mbili mke alitoroka kwa jamaa akaenda kwao jamaa hakulaza damu akamfuata kwao mkewe akawambia wakwe anamtaka mke wake warudi nyumbani hakuna tatizo lakini mkewe aligoma kabisa kurudi mwisho alitorokampaka kwao
 
Jamaa yangu aligundua mkewe amemsaliti jamaa kawa mpole na kumuuliza taratibu bila ugomvi mkewe hivi huyo mwanaume uliyetembea nae kukupa nini? Mkewe akajibu kwamba kupewa sha. Elf 10 jamaa kamwambia ulete hiyo hela mkewe kuleta noti ya mwekundu jamaa kuifunga na kamba ikawa inaning'ingia juu ya kitanda jamaa kasisitiza mkewe asiitoe mkewe kila akilala anaiona tiu ile noti na jamaa wala huoneshi kukasirika baada ya kupita siku mbili mke alitoroka kwa jamaa akaenda kwao jamaa hakulaza damu akamfuata kwao mkewe akawambia wakwe anamtaka mke wake warudi nyumbani hakuna tatizo lakini mkewe aligoma kabisa kurudi mwisho alitorokampaka kwao
Dah hii kali kuliko....ya kimafia zaidi
 
Naamini kabisa mpka sasa hv atakua amemaliza kabisa kazi ya kufungasha nguo na kila kilicho chake uko nae kwenye gari unamrudisha kwao
 
Ukitaka kuishi na mkeo milele usimfuatilie suala la kuchepuka vinginevyo ni lazima utamkamata na itakuwa kama ilivyotokea kwako duniani hakuna mwaminifu hilo unatakiwa kulitambua arafu ulipuuzie utaishi maisha mazuri sana
 
Hakuna adhabu kubwa kama kumnyamazia mtu ili hali anajua unajua anachokifanya.

Ningekuwa mimi, ningemwambia kwa upole kabisa kuwa "Nimefahamu kuwa unatembea na flani" halafu unamuonyesha naushahdi then humgombeshi wala kumkaripia unapotezea kabisa kana kwamba hujui kinachoendelea.

Baada ya siku mbili atajinyonga au atakimbilia kwao.

Sent using Jamii Forums mobile app

Inategemea ntu na ntu, kuna wanawake wana roho ngumu mzee.
 
IMEANDALIWA NA *R.M - Professor of psychology Ohio state University-USA; katika kiingereza*

IMETAFSIRIWA NA *MAISHA LASTON MWAIPAJA (AKABHOFU!!!!) BA.ED(horns) UDSM - TANZANIA ; katika kiswahili*

*ZINGATIA*:- _TAFSIRI HII SIYO RASMI_

Anaanza kwa kusema......"Mwanaume anaweza kuchepuka na bado akawa na upendo wa dhati kwa mke wake lakini mwanamke hawezi kuchepuka na akaendelea kumpenda mume wake kwa dhati.Nasema hivi kwasababu mwanaume hafanyi tendo la ndoa kwa hisia, mwanamke hawezi kufanya tendo la ndoa bila hisia mguso.Ndiyo maana wanaume wanahitaji mahali pa kufanya tendo la ndoa ila wanawake wanahitaji sababu ya kufanya tendo la ndoa.
Wanawake wengi wanaoenda mahakamani kudai talaka kwa waume zao ni wale wachepukaji,mwanamke asiyechepuka hawezi kwenda mahakamani kudai talaka isipokuwa kama mumewe atakuwa amezidisha unyanyasaji wa kimwili na kiakili kiwango cha kukaribia kumuua mkewe.
Wanaume hawawezi kubadili tendo la ndoa na upendo.Mwanaume anaweza kufanya tendo la ndoa na mwanamke lakini bado akawa hampendi-ndiyo maana wanawake wanaojikuta kwenye mahusiano ya kimapenzi na wanaume waliooa wanaowapenda wake zao kwa dhati hupata tabu saana kupata kufurahia mahusiano hayo kwani huwa wanatumika tu na hao wanaume wenye ndoa zao. Lakini pindi tu mwanamke aliyeolewa anapolala na mchepuko wake huanza hata kusimulia habari za siri kuhusu mume wake na anaweza pia kusema ni kwa namna gani anamchukia mume wake;anaweza hata kukubali kuchukua sumu kwa mchepuko wake ili amwangamize mume wake.

Kwa mwanaume tendo la ndoa na upendo ni vitu viwili tofauti kabisa,lakini kwa mwanamke tendo la ndoa na upendo ni vitu viwili vinavyoenda sambamba.Kwa mwanaume tendo la ndoa huja kwanza kabla ya upendo (matamanio) lakini kwa mwanamke upendo huja kwanza kabla ya tendo la ndoa (upendo wa dhati); kwahiyo pindi mkeo anapoanza kuchepuka upendo wake huhama kutoka kwako kwenda kwa mchepuko, anaweza hata kuanza kumpa chakula kizuri na mahaba ambavyo amekuwa akikupa wewe tu.

Mwanaume kuchepuka haimaanishi kuwa ameacha kumpenda mkewe la hasha!, ila siwezisema hivyo kwa upande wa mwanamke.Pindi mwanamke anapoanza kuchepuka anakuwa ametumbuki kimapenzi kwa mchepuko huo na maisha kwenye ndoa hayawezi kuwa sawa kamwe; na anaweza hata kumuua mmewe endapo tu atakuwa ameanza kuchepuka.Mkeo akianza kuchepuka utakuwa mwanaume mwenye bahati sana endapo hautakufa ndani ya miaka 10.Tafiti zinaonesha kuwa 95% ya wanawake wanaochepuka huwaombea waume zao wafe haraka, ndiyo maana ni hatari sana kwa mwanaume kuendelea kuishi na mwanamke anaechepuka; vilevile ndiyo maana inashauriwa kila mahali hata kwenye Biblia kumtaliki mwanamke pindi tu anapogundulika kuwa amezini(amechepuka).

Mwanamke anaechepuka ni hatari kwa uhai wa mume wake kuliko hata wauwaji au silaha.Kuna wanawake wengi wachepukaji duniani hualika wauwaji usiku waje watoe uhai wa waume zao na askari hata ndugu wa mume hawawezi kugundua hilo kwani msibani huyo mwanamke atakuwa analia kwa uchungu wa kuigiza na kuficha maasi yake.Ndiyo maana wanasaikolojia hukataza sana mwanamke kuchepuka kuliko mwanaume.Wanawake hawawezi kuhimili mitafaruku ya kihisia itokanayo na kuchepuka; ndiyo sababu wanaume watafiti na wenye uelewa mkubwa watajua tu kuwa mkewe ameanza kuchepuka kwasababu huanza kumdharau mmewe na hujaribu hata kumnyima mumewe tendo la ndoa kwa visingizio lukuki.

Tafiti zinaonesha kuwa 90% ya wanawake wanaochepuka hawafurahii tendo la ndoa na waume zao hapo mwanaume makini atagundua tu hasa tabia za mkewe zitakapobadilika kuhusiana na tendo la ndoa, lakini mwanaume zube hawezi kugundua hili ataendelea kuvumilia sababu dhaifu za kunyimwa unyumba mpaka atakapoondolewa duniani.

Mwanamke hawezi kuchepuka na mtu ambae hampendi, huwa wanaitoa mioyo yao kwa kila kitu, ndiyo maana huwezi kuamini maamuzi yao.Kichekesho kikitolewa wanawake wengi wanaocheka hawacheki eti kwa sababu kichekesho ni kizuri ila ni kwasababu huwapenda wale waliotoa vichekesho hivyo; na endapo hawakupendi hata kichekesho chako kingekuwa kizuri kwa kiasi gani hawatacheka, ila mwanaume akicheka kuhusu kichekesho fulani ni kwasababu kichekesho chenyewe ni kizuri lakini si kwasababu eti anampenda mchekeshaji hii ni kwasababu wanaume wana uwezo wa kukabili hisia.

Tafiti zinaonesha kuwa ndoa nyingi huanza kuyumba pindi mwanamke anapoanza kuchepuka.Kuna wanaume wengi wanaochepuka lakini bado wanawaonesha wake zao upendo wa dhati, ila ni vigumu kukuta ndoa imesimama na mambo yanaenda sawa huku mwanamke akiwa mchepukaji.Ninarudia, karibia 100% ya wanawake wanaochepuka huwaombea waume zao wafe haraka au hulazimisha talaka ili wawe na uhuru wa kufurahia penzi la kwenye mchepuko, ila wanaume wengi hawawezi kuruhusu wake zao wa ndoa wanyanyaswe ama kwa vitendo au kwa maneno na michepuko yao, siku zote wanaume husimama upande wa wake zao.Mwanaume anaweza kuchepuka na bado akampenda mkewe lakini mwanamke hawezi kuchepuka na bado akampenda mmewe.

*Pindi mkeo anapoanza kulala na mwanaume/wanaume wengine ujue kifo chako ki karibu.* "
 
Afadhali mwanaume achepuke hua kuna maelewano. Ila mwanamke kuchepuka hainaga kuelewana hiyo mwambie mke kwa vile umeamua kunisaliti, mm sina maana tena kwako so wewe nenda tu kwa huyo jamaa yako mkaishi wote. Msikilize anasemaje, na akikataa basi mpe masharit magumu sana. Kama ni mfanya kazi aache kazi arudi kuwa mama wa nyumbani, simu ichukue na mpe namba mpya na hiyo ulompa itakuwa na namba za ndugu unaowafahamu tu. Kama umejenga basi haruhusiwi kutoka nje ya fensi otherwise uwe unajua au unatoka naye. Tofauti na hapo akishindwa mashariti basi akuruhusu uoe mke wa pili and yeye aendelee na jamaa yake kisirisiri na usimpe bolo tena
 
Back
Top Bottom