Nikaishi wapi Dar hii, nikimbie hizi foleni?

Nikaishi wapi Dar hii, nikimbie hizi foleni?

Jamani wana JF mnaona athari za kusoma shule za kata??????? Je bei ya mafuta kwa magari yanayosafirisha vyakula toka mashambani iweje??? kwa sababu nayo si ya abiria.
 
sijasema mafuta yapande bali ni kwa gari zisizo za abiria tu. Hivyo kama una taxi au daladala bado utaendelea kununua mafuta kwa bei ya sasa.

Unacheza kweli wewe.....uchumi wa wapi huo? Msoga? Watu wa daladala si wataacha biashara ya kubeba abiria na kuanza kulangua mafuta? Simple..... dereva atakuja na dumu atanijazia kwa hiyo 2,000 yako halafu ananiuzia kwa 2,500....kiko wapi!!

Tulishasema sana hapa kitambo....tatizo si wingi wa magari ila uchache wa barabara...serikali ijenge barbara zaidi na kupanua zilizopo
 
Naheshimu mawazo yako mukubwa pamoja na ya wengine.

Lakini kwanza ni vema ikafahamika kuwa price ya mafuta or any other goods haiwezi kuwa discriminatory as you suggest.

Pili hata kama ingekuwa ni hivyo how will the sellers control mauzo in this free market era?Utathibitishaje kuwa mnunuzi haendi kuweka katika gari private?

Inabidi kuweka mazingira yatakayodiscourage watu kuja mjini na magari binafsi kwa kuboresha usafiri wa public. Inabidi daladala ziwe, fast, timely, efficient, affordable na reliable. Hili likiwezekana (nchi nyingi za Afrika hatuwezi kwa sasa) ndipo inaweza kuwekwa ushuru fulani kwa watu wenye magari private wanaoingia katikati ya jiji(Hili limefanyika London-UK).

Zaidi ya hapo kuongeza bei ya fuel kwa miji ni impossible (price discrimination).

Nawasilisha.
 
fanya juhudi na wewe ununue gari lako sio kuleta mawazo ya wivu kwa waliojinyima na kununua.ninahakika ungekua umejibana na umenunua usafiri wako usingeandika huu upupu
Unataka ninunue gari mara ngapi na magari mangapi???
 
Tanzania hakuna magari mengi isipokua tu ni miundombinu haitoshi. Kuna nchi zina mara 3 ya idadi ya magari ya Tanzania lakini mambo safi.

Hapa cha msingi kemea ufisadi ili hela zitumike kutengeneza miundombinu na sio kukomoa raia wanaojibana ktk matumizi yao. Pia serikali itoke Dar iende inakotakiwa kua, wakihama vigogo wa serikali na magari yao foleni hakuna.

Kumbuka kigogo mmoja akihama familia zaidi ya 3 zitahama i.e familia ya shamba boy, fundi magari,e.t.c na zaidi ya magari matatu yatahama i.e la mke, la watoto, la mshua mwenyewe e.t.c

Changamoto ulizozitoa ni nzuri. Je tutaendelea kusubiri mpaka lini ili hayo uliyoyasema yatokee??? Na nini kifanyike kwa sasa ili hayo yatokee??? Nitapenda pia kujua hizo nchi ili nasi tuige toka kwao. Binafsi nimependekeza nilichopendekeza kutokana na hali ya nchi yetu na jinsi inavyoendeshwa.
 
Naheshimu mawazo yako mukubwa pamoja na ya wengine.

Lakini kwanza ni vema ikafahamika kuwa price ya mafuta or any other goods haiwezi kuwa discriminatory as you suggest.

Pili hata kama ingekuwa ni hivyo how will the sellers control mauzo in this free market era?Utathibitishaje kuwa mnunuzi haendi kuweka katika gari private?

Inabidi kuweka mazingira yatakayodiscourage watu kuja mjini na magari binafsi kwa kuboresha usafiri wa public. Inabidi daladala ziwe, fast, timely, efficient, affordable na reliable. Hili likiwezekana (nchi nyingi za Afrika hatuwezi kwa sasa) ndipo inaweza kuwekwa ushuru fulani kwa watu wenye magari private wanaoingia katikati ya jiji(Hili limefanyika London-UK).

Zaidi ya hapo kuongeza bei ya fuel kwa miji ni impossible (price discrimination).

Nawasilisha.

Ni kwanini unasema hayo uliyoyapendekeza hayawezi kufanywa na nchi zetu za Afrika????
 
Unacheza kweli wewe.....uchumi wa wapi huo? Msoga? Watu wa daladala si wataacha biashara ya kubeba abiria na kuanza kulangua mafuta? Simple..... dereva atakuja na dumu atanijazia kwa hiyo 2,000 yako halafu ananiuzia kwa 2,500....kiko wapi!!

Tulishasema sana hapa kitambo....tatizo si wingi wa magari ila uchache wa barabara...serikali ijenge barbara zaidi na kupanua zilizopo

Kwangu mimi tatizo ni wingi wa Magari. Hayo maeneo ya kujenga barabara mpya kwa mkoa kama Dar es Salaam yako wapi. Pamoja na kupanua barabara zilizopo, Dawa ya kudumu ni kuhakikisha tunapunguza magari binafsi kwa njia mbalimbali toka katika barabara zetu kadri inavyowezekana na kuwa na usafiri wa umma uliotukuka kwa ubora. Pia soma POST YANGU NAMBA 40
 
hahahha, myopic thinking! Hii kitu labda ilishawahi kufanyika nchi gani na ikafanikiwa? maana ni moja ya vitu ambavyo haviwezekani, hata kidogo waulize watu wa Public Economy/Finance watakusaidia huwezi ukawa na policy kama hii. Kuna njia nyingi tu zingine ambazo ni nzuri zaidi katika kupunguza foleni moja nzuri na rahisi ni kuwa na road toll especially kwa gari private zinazoingia mjini hii itasaidia sana kupunguza foleni. Ingine rahisi ni kuboresha tu usafiri wa umma ivi unaifkiri hata kwa bei ya mafuta ya sasa ivi kama tungekuwa na public transport ambayo iko efficient unafikiri ungeona watu wanakimbizana mjini na magari yao private? Thubutu.

Sasa kwa sisi wenye pick ups ambazo tunatumia kama usafiri binafsi tutawekwa kundi gani? Kaa chini na fikiria zaidi, ila nafikiri hufai kufanya kazi ya ushauri unaweza kupoteza nchi aisee:mod:
 
Jamani wana JF mnaona athari za kusoma shule za kata??????? Je bei ya mafuta kwa magari yanayosafirisha vyakula toka mashambani iweje??? kwa sababu nayo si ya abiria.

Bahati mbaya nimemaliza Kidato cha NNE Mwaka 1983. Ukisoma vizuri posts zangu katika Thread Hii utaona nilichokisema kuhusu Magari ya Mizigo. Naomba usome vizuri.
 
hahahha, myopic thinking! Hii kitu labda ilishawahi kufanyika nchi gani na ikafanikiwa? maana ni moja ya vitu ambavyo haviwezekani, hata kidogo waulize watu wa Public Economy/Finance watakusaidia huwezi ukawa na policy kama hii. Kuna njia nyingi tu zingine ambazo ni nzuri zaidi katika kupunguza foleni moja nzuri na rahisi ni kuwa na road toll especially kwa gari private zinazoingia mjini hii itasaidia sana kupunguza foleni. Ingine rahisi ni kuboresha tu usafiri wa umma ivi unaifkiri hata kwa bei ya mafuta ya sasa ivi kama tungekuwa na public transport ambayo iko efficient unafikiri ungeona watu wanakimbizana mjini na magari yao private? Thubutu.

Sasa kwa sisi wenye pick ups ambazo tunatumia kama usafiri binafsi tutawekwa kundi gani? Kaa chini na fikiria zaidi, ila nafikiri hufai kufanya kazi ya ushauri unaweza kupoteza nchi aisee:mod:

Nchi haiwezi kupotea hata kidogo. Naomba pia usome POST Yangu #49 hapo juu.

Nitafurahi sana kama tutaanza na hiyo Road Toll katika mwaka wa fedha ujao (2011/2012) kwa gari zote binafsi ambazo zitakuwa katika barabara zetu za lami ndani ya Radius ya Kilomita 35 toka katikati ya mji husika kwa Dar es Salaam, Mwanza na Arusha. Baadaye iwe kwa Tanga na Mbeya.
 
mkuu una roho ngumu bado unaendelea kutetea hoja yako, ukimaliza foleni ya barabarani kwa mpango huo unapandisha gharama za matibabu maana hospitalini na penyewe kuna foleni za kufa mtu, halafu ukitoka hapo unapandisha gharama za kuchukua na kuweka hela benki maana nako ni balaa, kisha unapandisha gharama za kuwaona tra maana nako ni foleni kwa kwenda mbele, kisha unapandisha ada mashuleni na vyuoni maana madarasa na mabweni hayatoshi watu wanalala hadi wanane chumba kimoja, halafu hakuna kukamata wahalifu maana nafasi magerezani hazitoshi na mahakama za kusikiliza kesi na kutoa hukumu ni chache na mahakimu na majaji ni wachache.

Kazi kweli kweli nchi hii kila mahali foleni hadi dukani kwa mangi na kwenyewe upandishe bei ya vitu.

Masuke, Si suala la kuwa na roho ngumu bali ndiyo ukweli wa mambo ulivyo na hoja yangu bado nitaendelea kuitetea kwani sikukurupuka katika kuileta hapa jamii. Pia nakupongeza sana kwa jinsi ulivyowasilisha baadhi ya matatizo mengine yanayolikabili taifa letu kwa sasa. Natumaini wahusika wamekusikia na kukuelewa.
 
Bei ya Lita Moja ya Diezel na Petrol kwa Gari ambazo si za ABIRIA IWE SHILINGI 12,000 KUANZIA TAREHE 01 JUNI 2011.

Wagonjwa mahututi na wajawazito wanaokwenda hospital watawaweza kweli kwenda hospital kwa hali hii?,au mwenzetu ni FISADI haujui ugumu wa maisha ulivyo sasa,sie wenzako ni akina PANGU PAKAVU!!,so usiwe mubinafsi bana!
 
Wagonjwa mahututi na wajawazito wanaokwenda hospital watawaweza kweli kwenda hospital kwa hali hii?,au mwenzetu ni FISADI haujui ugumu wa maisha ulivyo sasa,sie wenzako ni akina PANGU PAKAVU!!,so usiwe mubinafsi bana!

Watakwenda tu. Ni suala na kupanga. Wala si Mbinafsi.
 
Wote tunajua kuwa jiji la Dar es slaam limekuwa na msongamano mkubwa wa magari,na sasa Serikali inaleta mabasi yaendayo kwa kasi ili kukabiliana na tatizo hilo. Kinacho ni sumbua ni kuwa hii inaweza isiwe njia mbadala, nawaza sana juu ya wizara ambazo zimeweka au zimerundwa Posita na hivyo kufanya kila mtu anapoamka afkrie kwenda posta na jioni awaze kutoka posta, hivyo basi kuna haja ya serikali zetu kufikria sana wanapo amua kufanya kitu.

Kama hatutafikria kuhamisaha baadhi ya wizara zikawa katika maeneo mengine ili kupunguza msongamano wa watu kuamuka wanawaza kwenda posta tatizo haliwezi kuisha badala yake utawavutia watu kuendelea kutoa huduma zao maeneo ya posta ambapo ndio wizara zilizo nyingi zipo na sasa sijui kama kutatafutwa njia nyingine mbadala?
 
Tunakokwenda italazimu mtu ulale sehemu yako ya kazi, uwe unakwenda kuona familia weekend only. ole wao wale wenye wifu na wenye ndoa changa, lazima mtabebana.
 
Nakumbuka kibwagizo cha wimbo fulani wa Bongo flavor " Sijui nirudi kijijini". Wana Jf nimekuwa nikikerwa jinsi mamlaka husika za Halmashauri za manispaa za "jiji la DSM" zinavyoshindwa kusimamia uendeshaji wa shughuli mbalimbali na kuliifanya jiji la DSM kuwa na msongamano wa watu na magari usiokuwa na sababu.

Hebu fikiria, Pale Mwenge nje ya stand opp na BP hamna kituo cha basi. Kituo kiko pale kwa wachonga vinyago baada ya roundabout. Provision ya barabara iliyopo ni kwa ajili ya magari yanayopinda kushoto kuelekea Mwenge kijijini. Sasa pale pamekuwa Gulio, bidhaa zinapangwa kwenye pavement za watembea kwa miguu, na watu wanalazimika kusimama barabarani. Sasa bodaboda nao wametia timu sasa ni fujo tupu. Cha ajabu serikali imeingia gharama kutengeneza vituo lakini havitumiki na askari wa usalama barabarani wamebariki hali hiyo.

Kwa wale wanaototumia mandela RD kutoka buguruni. Fikiria umekaa foleni toka external, unapofanikiwa kupita mataa tu, unakutana na foleni ya kujitakia pale darajani kabla ya njiapanda chuo. Sababu ni kuwa Daladala hazitaki kuingia kituoni zikivizia watu wanotoka ubungo kuja kituoni. Trafiki akiona magari hayaendi anazuia anaruhusu upande mwingine.That is it. Unajiuliza kazi ya trafiki hapo mataa ina tija gani?

Kama hiyo haitoshi, fikiria vurugu na msongamano ulioko pale Ubungo basi terminal. Service RD yote kushoto na kulia ni Gulio, watu wanapishana na magari barabarani , bodaboda ndio usiseme. Huwezi kujua kama hili ni jiji au kijiji. Yaani mgeni hawezi kujua wapi asubiri magari ya sehemu fulani. Huu nao ni uchafu. Kitu kikikaa sehemu isiyostahili ni uchafu. Mifano ni mingi sana. Nilijaribu kupiga simu trafik makao makuu, lakini simu iliita bila majibu toka Ubungo hadi mwenge najibiwa na wimbo wa customer care tu .Mimi nashauri tujiandae kufanya maandamano makubwa ya kupinga udhaifu wa usimamiaji wa sheria na taratibu za mipango miji unaozalisha uchafu na msongamano usiokuwa wa lazima.

Nawasilisha.
 
Unakuta foleni kubwa kimara mwisho,chanzo ni hawa madereva wa daladala ambao hawataki kutumia kituo cha mabasi kimara wanapaki mwanzoni kabisa mwa kituo kiasi cha kufunga lane moja,magari yanapoteza muda kwa kugombea kupita hito lane moja,polisi wapo just 100mts toka kituo kilipo, TUNAMATATIZO MAKUBWA YA KUFIKIRI
 
Wanajaf leo nilitoka tabata naelekea mwenge nimetumia zaid ya saa 3 kufuka mataa ya ubungo je hii foleni ni ya kutengeneza au ni hali halisi? Nawasilisha
 
Back
Top Bottom