Ni rais jimmy carter tu


O

Oikos

Senior Member
Joined
May 5, 2011
Messages
198
Likes
1
Points
33
O

Oikos

Senior Member
Joined May 5, 2011
198 1 33
Katika marais wote waliotangulia katika taifa la Marekani, ni rais Jimmy Carter tu ndiye aliyekuwa anamkakati wa kuona ukabulu unakoma Afrika ya Kusini na usawa unashamiri duniani.

Hakuna viongozi wengine wowote waliofuata ambao walikuwa na nia hiyo. Rais Jimmy Carter akihojiwa na Aljazeera masaa machache yaliyopita alisema kuwa yeye alilelewa na house girl mwafrika wakati alipokuwa mdogo huko Atlanta, Georgia.

Na hivyo aliwapenda Waafrika tokea zamani na alipokuwa Gavana wa Georgia alitangaza hadharani kuwa unyanyasaji wa Waafrika hauna nafasi katika jimbo lake.

Ndio maana alipochukua utawala, rais wa kwanza mwafrika kualikwa katika ikulu ya Marekani alikuwa Julius Nyerere! Alifanya hivyo kutambua mchango mkubwa wa rais wetu wa kwanza katika ukombozi wa Afrika.

Sera za Marekani kabla ya rais Jimmy na hata baada yake zilikuwa kwamba kila nchi yenye mahusiano na nchi za kikomunisti ni adui wa taifa hilo.

Kazi aliyofanya rais Kambarage ya ukombozi wa Afrika, ilistahili pongezi kubwa mno toka kwenye jamii ya kimataifa ila kuegemea kwa "ho nhi nhu" kulituponza!!!

Nawasilisha
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,156
Likes
33,027
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,156 33,027 280
Uongo, si Nyerere. Rais wa kutoka Africa wa kwanza kualikwa na Jimmy Carter alikuwa ni Anwar Sadat wa Egypt.

Rais wa kwanza wa kutoka Afrika kualikwa na Rais wa USA aliposhika madaraka ni Kikwete alipoalikwa na Obama.
 
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined
Jan 19, 2013
Messages
22,502
Likes
3,779
Points
280
N

nkongu ndasu

JF-Expert Member
Joined Jan 19, 2013
22,502 3,779 280
Uongo, si Nyerere. Rais wa kutoka Africa wa kwanza kualikwa na Jimmy Carter alikuwa ni Anwar Sadat wa Egypt.

Rais wa kwanza wa kutoka Afrika kualikwa na Rais wa USA aliposhika madaraka ni Kikwete alipoalikwa na Obama.
kwa mbalii,kuna elementi ya ubaguzi hapo! Hivi egypt iko afrika ama uarabuni? Je inashiriki kwenye jumuiya za afrika?
 
P

phill

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
1,360
Likes
355
Points
180
P

phill

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
1,360 355 180
faizaaaa unaipenda america sasa!!?
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,020
Likes
5,336
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,020 5,336 280
hata sijaelewa hapa .....
 
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2008
Messages
2,108
Likes
839
Points
280
Mauza uza

Mauza uza

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2008
2,108 839 280
kwa mbalii,kuna elementi ya ubaguzi hapo! Hivi egypt iko afrika ama uarabuni? Je inashiriki kwenye jumuiya za afrika?
​Egypt iko Afrika na wakaaji wake original ni watu weusi waliokua wakiitwa nubians....
 
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
2,733
Likes
1,549
Points
280
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
2,733 1,549 280
Uongo, si Nyerere. Rais wa kutoka Africa wa kwanza kualikwa na Jimmy Carter alikuwa ni Anwar Sadat wa Egypt.

Rais wa kwanza wa kutoka Afrika kualikwa na Rais wa USA aliposhika madaraka ni Kikwete alipoalikwa na Obama.
wewe ni shehe ubwabwa.
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,963
Likes
363
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,963 363 180
Uongo, si Nyerere. Rais wa kutoka Africa wa kwanza kualikwa na Jimmy Carter alikuwa ni Anwar Sadat wa Egypt.

Rais wa kwanza wa kutoka Afrika kualikwa na Rais wa USA aliposhika madaraka ni Kikwete alipoalikwa na Obama.
Sadat ni mwarabu siyo mwafrika kama alivyotanabaisha mwanzisha mada..
 
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2011
Messages
63,156
Likes
33,027
Points
280
FaizaFoxy

FaizaFoxy

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2011
63,156 33,027 280
kwa mbalii,kuna elementi ya ubaguzi hapo! Hivi egypt iko afrika ama uarabuni? Je inashiriki kwenye jumuiya za afrika?
Pole sana. Inaonesha huijui hata Africa ni nini na Uarabuni ni nini. Hata Bujumbura kuna Uarabuni.
 
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2009
Messages
5,103
Likes
106
Points
0
Mtoboasiri

Mtoboasiri

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2009
5,103 106 0
Kuna watu humu wana allergy na jina Nyerere!
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,254
Likes
5,467
Points
280
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,254 5,467 280
Uongo, si Nyerere. Rais wa kutoka Africa wa kwanza kualikwa na Jimmy Carter alikuwa ni Anwar Sadat wa Egypt.

Rais wa kwanza wa kutoka Afrika kualikwa na Rais wa USA aliposhika madaraka ni Kikwete alipoalikwa na Obama.
wewe ni udini tuuuu.
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,254
Likes
5,467
Points
280
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,254 5,467 280
Pole sana. Inaonesha huijui hata Africa ni nini na Uarabuni ni nini. Hata Bujumbura kuna Uarabuni.
Jana Nyerere kampaisha Kikwete pale south bila Nyerere Kikwete asingepanda pale.
 

Forum statistics

Threads 1,273,431
Members 490,382
Posts 30,481,427