Ni mwaka wa pili sasa nashindwa kusonga mbele

Ni mwaka wa pili sasa nashindwa kusonga mbele

zema21

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Posts
619
Reaction score
257
Imepita miaka miwili tangu nilipoachana na mpenzi wangu, kiukweli huyu mdada nilimpenda kwa moyo wangu wa dhati, sikuwahi kumsaliti nilimwona kila kitu kwangu, kulingana na hali niliyokuwa nayo sikuweza kutangaza ndoa ila nilimwahidi maisha yakikaa sawa ndio jambo litakalofuata, nyumbani nilimtambulisha, na yeye alinitambulisha. Tuliwekeana maagano kwa njia ya maombi, tuliwashirikisha hata baadhi ya watumishi wa Mungu wakatuombea.Hakuwa mpenzi wangu wa kwanza lakn moyo wangu ulimpenda kwa dhati.

Sikuamini siku aliponitamkia kuwa mm na yeye basi akakimbilia kuolewa, niliumia sana mtoto wa kiume. Nilifunga na kuomba sana juu ya hilo lakn haikubadili chochote. ilichukua muda takribani mwaka mzima ndipo nikakubali hali...

Kilichotokea ni kuwa moyo wangu ulikufa ganzi hata kiwango changu cha imani kilirudi nyuma, nikawa nashindwa hata kufanya maombi yale ya kawaida. kwa upande wa mapenzi sikuweza kuwa na hamu ya kupenda tena. Nilipata ushauri nasaha kutoka marafiki na ndugu.

shuda yangu kubwa kwa sasa ni kuwa siwaamini wanawake hata kidogo, yaani nashindwa kabisa kuwa na mahusiano strong tena moyo wangu unashindwa kupenda sijui nifanyeje, natamani sana kuwa na familia lakn shida nashindwa kuwaamini wanawake, yaani nimejikuta niko mbali na wanawake, sina hatta marafiki, nimekuwa na tabia ya ukali na pia nimejikuta ninakuwa mtu wa kupata hasira ghafla vitu ambavyo sikuwa navyo. naomba kwa yeyote anayeweza kunishauri namna bora ya kurejea katika hali yangu ya kawaida plz.

n.b Matusi na kejeli sihitaji hapa plz tuheshimiane. nitashukuru kama psychologist utanishauri
 
Pole sana Mkuu, siwezi kukwambia sahau au usipende tena ila jipe mda usiji stress sana nimepitia uliko pita ila yangu ilikua zaidi yako mwenzio nilifikia mpaka kumlisha yeye na familia yake na kumpigania mashariki na magaharibi apate kazi ili tuowane baada ya kupata ndio aliponambia Mama yangu amesema nisikuoe na siwezi kukua Jipange lakini mimi sinihesabu kwenye maisha yako.....
sasa basi kwa upande wako nakushauri tuu piga moyo konde songa mbele nia yako safi mwenyezi mungu atakulipia,na usiwache Sala mwenyezi mungu amekupa mtihani amejua kua mja wake utaweza kuikabili na wala usisikitike sana kwani hujui lipi baya lingekukuta mbeleni,shukuru mungu kwa kila analokupa na kila analo kuepusha nalo...pole sana... mwenyezi mungu atakuletea unaefananae tabia vuta subra...
 
NIMPENDENANI, dah aseee hiyo ilikuwa balaa, unajua shida ni namna ya kuishinda saikolojia hapo ndipo nashindwa
 
Last edited by a moderator:
usipate shida hayo ni mambo ya kawaida, ukiona kijana hujapitia hiyo hatua ujue bado hujakamilika.
wewe uliachwa na rafiki wa kike kama siyo mchumba, lakini wenzio wanaachwa na mke au mume wa ndoa na maisha yanasonga kama kawaida. Achana kumuwaza huyo mtu, uwe busy na shughuli zako, mke mzuri utampata tu ila usiwe na pupa. ukiwa na pupa utaangukia tena mikononi mwa mnyang'anyi au tapeli mwingine, hapo ndio utazimia kabisa.
 
Imepita miaka miwili tangu nilipoachana na mpenzi wangu, kiukweli huyu mdada nilimpenda kwa moyo wangu wa dhati, sikuwahi kumsaliti nilimwona kila kitu kwangu, kulingana na hali niliyokuwa nayo sikuweza kutangaza ndoa ila nilimwahidi maisha yakikaa sawa ndio jambo litakalofuata, nyumbani nilimtambulisha, na yeye alinitambulisha. Tuliwekeana maagano kwa njia ya maombi, tuliwashirikisha hata baadhi ya watumishi wa Mungu wakatuombea.Hakuwa mpenzi wangu wa kwanza lakn moyo wangu ulimpenda kwa dhati.

Sikuamini siku aliponitamkia kuwa mm na yeye basi akakimbilia kuolewa, niliumia sana mtoto wa kiume. Nilifunga na kuomba sana juu ya hilo lakn haikubadili chochote. ilichukua muda takribani mwaka mzima ndipo nikakubali hali...

Kilichotokea ni kuwa moyo wangu ulikufa ganzi hata kiwango changu cha imani kilirudi nyuma, nikawa nashindwa hata kufanya maombi yale ya kawaida. kwa upande wa mapenzi sikuweza kuwa na hamu ya kupenda tena. Nilipata ushauri nasaha kutoka marafiki na ndugu.

shuda yangu kubwa kwa sasa ni kuwa siwaamini wanawake hata kidogo, yaani nashindwa kabisa kuwa na mahusiano strong tena moyo wangu unashindwa kupenda sijui nifanyeje, natamani sana kuwa na familia lakn shida nashindwa kuwaamini wanawake, yaani nimejikuta niko mbali na wanawake, sina hatta marafiki, nimekuwa na tabia ya ukali na pia nimejikuta ninakuwa mtu wa kupata hasira ghafla vitu ambavyo sikuwa navyo. naomba kwa yeyote anayeweza kunishauri namna bora ya kurejea katika hali yangu ya kawaida plz.

n.b Matusi na kejeli sihitaji hapa plz tuheshimiane. nitashukuru kama psychologist utanishauri
Kwanza kabisa, pole sana kwa yote yaliyotokea.
Ni bahati mbaya sana hicho kilichotokea kwako huwa kinawatokea wanaume wengi wa aina yako(kwa nilivyokusoma kulingana na andiko lako); Namaanisha wanaume waaminifu, wenye hofu ya Mungu na wachaMungu, wasio na mkuu na makeke, wanaoamini katika mapenzi ya kweli(the good boys/men).
Hujaeleza vizuri hasa sababu ya yeye kukuacha; Inawezekana alikuacha ghafla tuu bila kukuambia sababu wala chochote... Na labda hicho ndicho ambacho kimekuumiza sana na kukuathiri sana na kukufanya uchukue muda mrefu sana ku move on.
My advice.
1.Si kweli kwamba wanawake wote hawana maana na hawa deserve your trust kama huyo ambae amekufanyia hivyo. Fikiria kuhusu mama yako; Tangu anabeba mimba yako, anailea mpaka anajifungua, anakulea kwa mapenzi makubwa mpaka sasa unaweza kujitegemea. So, wapo wanawake ambao they are worthy your trust, usikate tamaa. Ilitokea tuu kwa bahati mbaya kwamba huyo ambae ulimuamini alikutenda na kuvunja uhusiano wenu.
2.Jitahidi kuwa karibu na ndugu, jamaa na marafiki zako katika kipindi hiki-Shiriki kwenye mambo mbalimbali ya kijamii na uchangamane na watu tofauti tofauti katika matukio ya kijamii; Hii itakusaidia kukuondolea upweke ulionao ambao unaweza kupelekea ufanye vitu vya ajabu.
3.Usiufanye moyo wako uwe mgumu na kuamini kuwa eti huwezi kupenda tenal; Ukatae hayo mawazo kwa nguvu zako zote, na bahati nzuri wewe ni mchamungu, jitahidi usali sana na kumuomba Mwenyezi Mungu akutoe katika upweke ulionao
4.Sahau kila kitu kuhusu huyo ex wako-Kama bado una picha zake, zichome moto; Pia kama una kitu chake chochote kama nguo, bangili au chochote kile hakikisha unamrudishia au unaviteketeza kwa moto; Maana hivi vitakurudisha nyuma katika dhamiri yako ya kuendelea na maisha yako!!!
5.Ni muhimu pia mtengue hayo maagano mliyoyaweka!! Wewe ni mtu wa Mungu hivyo naamini unaamini katika nguvu ya hayo maagano yenu!! Na kwa sababu ameshaolewa ni vyema mkatengua hizo kauli zenu kwa kunuia kauli mpya kwa kutamka kwa pamoja kwamba sasa kila mtu aendelee mna maisha yake na hivyo vifungo vya nyuma visiwafunge tena!!!
6.Mwisho, nikuulize; Je unakubali kuendelea kumpa heshima katika maisha yako huyo ex wako kiasi hiki? Unakubali kwamba huyo ex wako ndo awe a turning point katika maisha yako-Aturning point ya your attitude and your beliefs towards women? Kweli unakubali kumpa heshima kubwa hivyo?? Move on with your life man!!
 
wakati nasoma hii sredi nikajua unanipiga jungu mimi duh kumbe tuko wengi tuliokimbiwa.....ila baada ya kusoma roho yangu imeanza kuuma tena duh
 
Dr. Wansegamila asante sana nimekuelewa sana, nafahamu sana juu ya nguvu ya mikataba na maagano, hapo nakwama maana namchukia kupita maelezo amenitenda inatosha sitaki hata kuongea naye na sijawahi kuwasiliana naye toka April 2014, sitaki hata kuisikia sauti yake, leo hii siwezi kabisa kumpigia mke wa mtu eti ili tuvunje mapatano na maagano yetu. Kwanza nikimpigia ataona kama nataka kujikomba kwake...

kikubwa napambana nirudi kuwa normal
 
Last edited by a moderator:
NIMPENDENANI, dah aseee hiyo ilikuwa balaa, unajua shida ni namna ya kuishinda saikolojia hapo ndipo nashindwa
Kijana sijuiuna miaka mingapi, haya mambo yapo sana na hayalazimishwi. Usisononeke ila shukuru hili jambo limekutokea kabla hamjaoana. Ujuwe huyo hakuwa mwema maana alikuwa na mchepuko kabla hajaolewa. Hivyo fanyakazi kwa bidii atatokea mwingine ila usitafute kwa saana anatokea automatically.
 
Pole sana zema21.
Kuachwa kunaumiza sana lakini si vyema kutumia muda and nguvu nyingi kufikiria jambo lilikwishapita!
Piga moyo konde songa mbele na maisha.., Mungu atakusaidia utampata yule anayetoka ktk ubavu wako.
 
Last edited by a moderator:
NIMPENDENANI, dah aseee hiyo ilikuwa balaa, unajua shida ni namna ya kuishinda saikolojia hapo ndipo nashindwa

Usijali utaweza,ongea na moyo wako kua sasa niwakati wa kusonga mbele na usifanye kosa la kumtafuta wala kutafuta shoga zake kutaka kujua nini kinaendelea kwenye maisha yake, mimi leo najiona mjinga kwanini nilikua nalia kwa ajili yake
mwenyezi mungu amenipa Mume nilikua sijui nini kudeka lakini kwa huyu mwenyezi mungu aniweke ndio dua yangu kubwa manake ananidekeza mpaka family yangu wanamwambia unamuharibu mkeo.. na yule alonitenda 500 ya Dala dala imtihani kwake... mpe mwenyezi mungu matatizo yako na atasikia kilio chako...
 
Usijali utaweza,ongea na moyo wako kua sasa niwakati wa kusonga mbele na usifanye kosa la kumtafuta wala kutafuta shoga zake kutaka kujua nini kinaendelea kwenye maisha yake, mimi leo najiona mjinga kwanini nilikua nalia kwa ajili yake
mwenyezi mungu amenipa Mume nilikua sijui nini kudeka lakini kwa huyu mwenyezi mungu aniweke ndio dua yangu kubwa manake ananidekeza mpaka family yangu wanamwambia unamuharibu mkeo.. na yule alonitenda 500 ya Dala dala imtihani kwake... mpe mwenyezi mungu matatizo yako na atasikia kilio chako...

pole sana, ila kama una chance ya kumsaidia msaidia tu..
 
Imepita miaka miwili tangu nilipoachana na mpenzi wangu, kiukweli huyu mdada nilimpenda kwa moyo wangu wa dhati, sikuwahi kumsaliti nilimwona kila kitu kwangu, kulingana na hali niliyokuwa nayo sikuweza kutangaza ndoa ila nilimwahidi maisha yakikaa sawa ndio jambo litakalofuata, nyumbani nilimtambulisha, na yeye alinitambulisha. Tuliwekeana maagano kwa njia ya maombi, tuliwashirikisha hata baadhi ya watumishi wa Mungu wakatuombea.Hakuwa mpenzi wangu wa kwanza lakn moyo wangu ulimpenda kwa dhati.

Sikuamini siku aliponitamkia kuwa mm na yeye basi akakimbilia kuolewa, niliumia sana mtoto wa kiume. Nilifunga na kuomba sana juu ya hilo lakn haikubadili chochote. ilichukua muda takribani mwaka mzima ndipo nikakubali hali...

Kilichotokea ni kuwa moyo wangu ulikufa ganzi hata kiwango changu cha imani kilirudi nyuma, nikawa nashindwa hata kufanya maombi yale ya kawaida. kwa upande wa mapenzi sikuweza kuwa na hamu ya kupenda tena. Nilipata ushauri nasaha kutoka marafiki na ndugu.

shuda yangu kubwa kwa sasa ni kuwa siwaamini wanawake hata kidogo, yaani nashindwa kabisa kuwa na mahusiano strong tena moyo wangu unashindwa kupenda sijui nifanyeje, natamani sana kuwa na familia lakn shida nashindwa kuwaamini wanawake, yaani nimejikuta niko mbali na wanawake, sina hatta marafiki, nimekuwa na tabia ya ukali na pia nimejikuta ninakuwa mtu wa kupata hasira ghafla vitu ambavyo sikuwa navyo. naomba kwa yeyote anayeweza kunishauri namna bora ya kurejea katika hali yangu ya kawaida plz.

n.b Matusi na kejeli sihitaji hapa plz tuheshimiane. nitashukuru kama psychologist utanishauri
Tafuta mwanamke anayekupenda
Usitafute mwanamke unayempenda.
 
Inabidi ubadili mtazamo wako juu ya hilo swala na umuombe mungu akuongoze katika kufanya maamuzi sahihi....
 
asante kwa ushuri wa kunijenga nina miaka 28, sasa lakn miaka haiangalii yanapokukumba mkuu....(....sorry nilitaka kujuwa sababu kama uko 20s nikushauri vingine)

Nipigie upande gani kura!?
kwanza Niahidi kama nikiuambia wa kumpigia kura utafuata ushauri wangu.
 
Imepita miaka miwili tangu nilipoachana na mpenzi wangu, kiukweli huyu mdada nilimpenda kwa moyo wangu wa dhati, sikuwahi kumsaliti nilimwona kila kitu kwangu, kulingana na hali niliyokuwa nayo sikuweza kutangaza ndoa ila nilimwahidi maisha yakikaa sawa ndio jambo litakalofuata, nyumbani nilimtambulisha, na yeye alinitambulisha. Tuliwekeana maagano kwa njia ya maombi, tuliwashirikisha hata baadhi ya watumishi wa Mungu wakatuombea.Hakuwa mpenzi wangu wa kwanza lakn moyo wangu ulimpenda kwa dhati.

Sikuamini siku aliponitamkia kuwa mm na yeye basi akakimbilia kuolewa, niliumia sana mtoto wa kiume. Nilifunga na kuomba sana juu ya hilo lakn haikubadili chochote. ilichukua muda takribani mwaka mzima ndipo nikakubali hali...

Kilichotokea ni kuwa moyo wangu ulikufa ganzi hata kiwango changu cha imani kilirudi nyuma, nikawa nashindwa hata kufanya maombi yale ya kawaida. kwa upande wa mapenzi sikuweza kuwa na hamu ya kupenda tena. Nilipata ushauri nasaha kutoka marafiki na ndugu.

shuda yangu kubwa kwa sasa ni kuwa siwaamini wanawake hata kidogo, yaani nashindwa kabisa kuwa na mahusiano strong tena moyo wangu unashindwa kupenda sijui nifanyeje, natamani sana kuwa na familia lakn shida nashindwa kuwaamini wanawake, yaani nimejikuta niko mbali na wanawake, sina hatta marafiki, nimekuwa na tabia ya ukali na pia nimejikuta ninakuwa mtu wa kupata hasira ghafla vitu ambavyo sikuwa navyo. naomba kwa yeyote anayeweza kunishauri namna bora ya kurejea katika hali yangu ya kawaida plz.

n.b Matusi na kejeli sihitaji hapa plz tuheshimiane. nitashukuru kama psychologist utanishauri

afadhali hat wewe miaka 2 mie ndo kwanza nin cku tatu ht kusali nasali tu lkn naumia sn... lkn songa mbele co kila gumu ni jaribu mengine ni daraj la kukufukish ktk ubaadae wako.usiache ibada songa mbele mungu mwema
 
Back
Top Bottom