Ni lini Serikali itajenga Chuo Kikuu mkoa wa Mwanza?

Sage_

Member
May 20, 2019
20
75
Kwa kuzingatia umuhimu na ukubwa wa jiji la Mwanza kunatakiwa kuwe na Chuo Kikuu cha Serikali ambacho kitatoa elimu kwa ukanda wote wa Ziwa.

Kulingana na matawi yaliyopo ya vyuo mbalimbali lakini bado hayajakidhi mahitaji na matakwa ya watu wa Mwanza. Kunatakiwa kuwepo na chuo kikuu ambacho main campus itakuwa Mwanza.

Namuomba Rais Magufulu kabla hajatoka Madarakani aache amejenga au ameanzisha ujenzi wa chuo kikuu mkoa wa Mwanza.

Hii itampa heshima na kumbukumbu nzuri sana kwa wananchi wa Mwanza na kanda yote ya ziwa kwa ujumla ukizingatia watu wa kanda hii wanampenda sana.
 

KeyserSoze

JF-Expert Member
Feb 26, 2014
4,377
2,000
Shida ni Userikali au issue ni kutoa Elimu? SAUTI ipo wapi? Na je, imejaa?

Pia tatizo ni uhaba wa Vyuo au Tatizo ni ukosefu wa Mikopo wa watu kumudu Gharama?
 

Numbisa

JF-Expert Member
Dec 12, 2016
180,203
2,000
Mmmh badala ya chuo ajira muhimu, matawi na vyuo binafsi vinatoa wahitimu wengi na vinatosheleza.
 

Munambefu

JF-Expert Member
Jun 24, 2012
1,383
2,000
Chuo kikuu sio shule ya Kata kwamba wanafunzi wa eneo hilo Watasoma hapo,wasukuma et al wanaweza Kusoma popote ndani na nje ya Nchi.
 

Kinyungu

JF-Expert Member
Apr 6, 2008
11,453
2,000
Kitajengwa Chato. Mwanza hakuna hata International Airport halafu mnataka UDSM yenu?

Hata hospital ya rufaa ya kanda ya serikali tumejenga Chato. Mwendo ni huo huo na chuo kikuu.
 

captain 21

JF-Expert Member
Mar 27, 2021
203
500
Kwa kuzingatia umuhimu na ukubwa wa jiji la Mwanza kunatakiwa kuwe na Chuo Kikuu cha Serikali ambacho kitatoa elimu kwa ukanda wote wa Ziwa.

Kulingana na matawi yaliyopo ya vyuo mbalimbali lakini bado hayajakidhi mahitaji na matakwa ya watu wa Mwanza. Kunatakiwa kuwepo na chuo kikuu ambacho main campus itakuwa Mwanza.

Namuomba Rais Magufulu kabla hajatoka Madarakani aache amejenga au ameanzisha ujenzi wa chuo kikuu mkoa wa Mwanza.

Hii itampa heshima na kumbukumbu nzuri sana kwa wananchi wa Mwanza na kanda yote ya ziwa kwa ujumla ukizingatia watu wa kanda hii wanampenda sana.
Mkuu kwa hali ilivyo nadhani sasa hivi haina budi kwanza serikali iangalie namna ya kupunguza hawa wasomi waliopo mtaani ambao bado hawana ajira. Maana kuzidi kuongeza idadi ya vyuo wakati bado kuna wahitimu wengi wasio na ajira ni kuzidi kuongeza tatizo.
 

road master

JF-Expert Member
Jun 11, 2020
850
1,000
Kanda ya ziwa serikali iboreshe chuo cha pansiasi kikubwa iongeze kozi mfano Bachelar ya kufuga chatu na fisi ( B A hyena and python keeping),B A in witch craft, au nakosea!??
 

green rajab

JF-Expert Member
Oct 16, 2015
2,626
2,000
Kwa kuzingatia umuhimu na ukubwa wa jiji la Mwanza kunatakiwa kuwe na Chuo Kikuu cha Serikali ambacho kitatoa elimu kwa ukanda wote wa Ziwa.

Kulingana na matawi yaliyopo ya vyuo mbalimbali lakini bado hayajakidhi mahitaji na matakwa ya watu wa Mwanza. Kunatakiwa kuwepo na chuo kikuu ambacho main campus itakuwa Mwanza.

Namuomba Rais Magufulu kabla hajatoka Madarakani aache amejenga au ameanzisha ujenzi wa chuo kikuu mkoa wa Mwanza.

Hii itampa heshima na kumbukumbu nzuri sana kwa wananchi wa Mwanza na kanda yote ya ziwa kwa ujumla ukizingatia watu wa kanda hii wanampenda sana.
Imekula kwenu mlizoea kulia lia kama watoto
 

Luno G

JF-Expert Member
Sep 22, 2012
2,428
2,000
Daraja la busisi haliwatoshi? Kwanini msingejikusanya siku ile ya tar 26 muungane mtoe maombi yenu kwa pamoja? Nyinyi watoto wa mwendazake mbona wasumbufu hivi?
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom