Ni lazima mama wa mume kuhudumiwa na mke wa mtoto wake?


H

happymsafi

Senior Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
101
Likes
84
Points
45
H

happymsafi

Senior Member
Joined Jul 4, 2016
101 84 45
Jamani ni lazima mama wa mume kulelewa na mke wa mwanae hata kama huyo mama ana watoto wake wa kike wakubwa wengine wana kazi zao na wanajitegemea wenyewe? Mi bmiinafsi naona si sawa kama mama ana watoto wake wakike ni bora kuenda kukaa kwa watoto wake wa kike wamhudumie kuliko kuenda kuhudumiwa na mke wa mwanae.

Tabia ya binadamu hawezi kuhudumia mtu ambae si wake kama atakavyo muhudumia mtu wake na endapo atamuhudumia basi lazima matatizo yatatokewa yule anayehudumiwa anaweza akahisi kama hapewi huduma inayostahili kupewa hata kama mhudumu anajitahidi kwa kiasi gani.

Jamani wadada ambao mna mama zenu baba zenu ambao wanahitaji huduma wachukueni wazazi wenu muwahudumie wenyewe msiwasukumie wifi zenu kwani wifi zenu pia wana mama zao baba zao wanahitaji kuwahudumia vilevile. acheni kuwatafutia watu matatizo ya lazima.

Mimi binafsi siwezi kumuacha mama'ngu aende kuhudumiwa na mke wa kaka yangu hali ya kuwa mie nipo. Huko ni kumpa mtu mzigo huku ukijuwa kabisa mama yako hawezi akapata huduma nzuri kama utakayompa mwenyewe.

Mwisho wa siku mnaona watu wabaya wakati wabaya ni nyie wenyewe uwezo wa kulea wazazi wenu mnao lakini mnawapeleka kulelewa na mtu aliekutana na kaka yako ukubwani hamfahamu amelelewa vipi halafu mnaleta lawama tu.

Kina dada chukueni wazazi wenu muwalee wenyewe kama pesa ya kumtunza kaka yako atakuletea huko kwako lakini si kuenda kumuachia wifi yako kama vile yeye ndo ana haki ya kukulelea wazazi wako hali ya kuwa yeye mwenyewe ana wazazi wake wanahitaji kulelewa?

Kwanini ushindwe kumlea mzazi wako uzeeni akiwa mgonjwa mpaka umsukumie mtu baki wakati yeye alikulea kwa hali zote raha na furaha ukiwa mdogo. Jamani leeni wazazi wenu wenyewe wifi zenu pia wana wazazi wao wa kuwalea.
 
contagious

contagious

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2015
Messages
532
Likes
328
Points
80
contagious

contagious

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2015
532 328 80
Jamani ni lazima mama wa mume kulelewa na mke wa mwanae hata kama huyo mama ana watoto wake wa kike wakubwa wengine wana kazi zao na wanajitegemea wenyewe? mie binafsi naona si sawa kama mama ana watoto wake wakike ni bora kuenda kukaa kwa watoto wake wa kike wamhudumie kuliko kuenda kuhudumiwa na mke wa mwanae.

Tabia ya binadamu hawezi kuhudumia mtu ambae si wake kama atakavyo muhudumia mtu wake na endapo atamuhudumia basi lazima matatizo yatatokewa yule anayehudumiwa anaweza akahisi kama hapewi huduma inayostahili kupewa hata kama mhudumu anajitahidi kwa kiasi gani. jamani wadada ambao mna mama zenu baba zenu ambao wanahitaji huduma wachukueni wazazi wenu muwahudumie wenyewe msiwasukumie wifi zenu kwani wifi zenu pia wana mama zao baba zao wanahitaji kuwahudumia vilevile. acheni kuwatafutia watu matatizo ya lazima.

Mie binafsi siwezi kumuacha mama'ngu aende kuhudumiwa na mke wa kaka yangu hali ya kuwa mie nipo. huko ni kumpa mtu mzigo huku ukijuwa kabisa mama yako hawezi akapata huduma nzuri kama utakayompa mwenyewe. mwisho wa siku mnaona watu wabaya wakati wabaya ni nyie wenyewe uwezo wa kulea wazazi wenu mnao lakini mnawapeleka kulelewa na mtu aliekutana na kaka yako ukubwani hamfahamu amelelewa vipi halafu mnaleta lawama tu.

Kina dada chukueni wazazi wenu muwalee wenyewe kama pesa ya kumtunza kaka yako atakuletea huko kwako lakini si kuenda kumuachia wifi yako kama vile yeye ndo ana haki ya kukulelea wazazi wako hali ya kuwa yeye mwenyewe ana wazazi wake wanahitaji kulelewa?

Kwanini ushindwe kumlea mzazi wako uzeeni akiwa mgonjwa mpaka umsukumie mtu baki wakati yeye alikulea kwa hali zote raha na furaha ukiwa mdogo. jamani leeni wazazi wenu wenyewe wifi zenu pia wana wazazi wao wa kuwaleaaa
Inategemeana na mila za kwenu, mila za Kilimanjaro wachaga mtoto wa kiume mkubwa analea mama, wapare mtoto wa kiume mdogo ndiye mwenye jukumu hilo, kwahiyo haiwezekani kuingia kwenye familia ya watu ukavuruge utaratibu kisa hujiamini kuwa mwema ama huoni tu kuwa ni sawa, mila na desturi za watu lazima ziheshimike, kama wewe ni mke wa familia ya hii taratibu ukitaka kuthaminiwa kubali na heshimu Mila za kwa kuondoa migongano na Laana zisizo za lazima.
 
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2014
Messages
1,487
Likes
1,668
Points
280
Pierreeppah

Pierreeppah

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2014
1,487 1,668 280
mara nyingi hawa wazee wana tabia fulani inayopingana na mipango ya watoto wake. Mzee huangalia vitu vingi tu kwa anaemtaka amhudumie. Eidha huyo mtu si mlalamishi, msengenyaji, Mbahili, na sio mpenda usafi kupitiliza, sio mchoyo, anayejali na kusikiliza kwa ukaribu nk. Sasa inawezekana Wewe ndie aliekuchagua kuliko hata binti zake.
 
tsix

tsix

Member
Joined
Oct 17, 2015
Messages
86
Likes
53
Points
25
tsix

tsix

Member
Joined Oct 17, 2015
86 53 25
Inategemea jamani..
Siyo kila mtu anaweza kukubali mke ampeleke mama yake kwenda kuugulia kwake..
Wengine hata ndugu akija kwako kidogo atakuambia naomba umwambie huyo ndugu yako aondoke
Ila ndugu zake wakiwepo hamna shida kabisa...
 
tsix

tsix

Member
Joined
Oct 17, 2015
Messages
86
Likes
53
Points
25
tsix

tsix

Member
Joined Oct 17, 2015
86 53 25
Inategemeana na mila za kwenu, mila za Kilimanjaro wachaga mtoto wa kiume mkubwa analea mama, wapare mtoto wa kiume mdogo ndiye mwenye jukumu hilo, kwahiyo haiwezekani kuingia kwenye familia ya watu ukavuruge utaratibu kisa hujiamini kuwa mwema ama huoni tu kuwa ni sawa, mila na desturi za watu lazima ziheshimike, kama wewe ni mke wa familia ya hii taratibu ukitaka kuthaminiwa kubali na heshimu Mila za kwa kuondoa migongano na Laana zisizo za lazima.
Ila wachaga wabinafsi sana..
Na ni bora mchaga aoe mchaga mwenzie..hapo wataelewana sana
Asilimia kubwa ya Mama zenu wanapenda kushindana na wakwe especially kama cyo wa huko kwenu
 
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2016
Messages
4,004
Likes
2,913
Points
280
Mustaphagentleman

Mustaphagentleman

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2016
4,004 2,913 280
Ukioa au Kuolewa Kaaa kwako na mmeo hata kama munaenda kupanga kukaa extend ni tabu
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
11,752
Likes
7,769
Points
280
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
11,752 7,769 280
Mie nitahudumia kwa uwezo wangu kama haridhiki mlango uko wazi arudi kwake
Sonia;
Ukiusoma uzi ulioandikwa na huyu mdada ni wazi kabisa kwamba hampendi mama mkwe wake. Ameogopa kusema tu. Swali; Hivi ka si huyu mama, huyo mume wako ungelimpata wapi?? Kwa nini ulikubali kuolewa badala ya kukaa na mamako ukamlea hadi afe ndio uolewe?
Hata angelikuwa na watoto 8 wa kike na wakiume 1 tu aliyekuoa. Wewe ndiye wa kumlea, kumtunza na kumuogesha. Ni heshima kuwa, kakuzalia mume. Mtunze kwa heshima kama unamheshimu mumeo. Ila kama ni hao wanawake wa siku hizi mnaowadharau waume zenu, hata mamake utamdharau tuuu.
Hao mawifi nao kule waendako watawakuta mama mkwe. Wawatunze ka wa kwao anavyotunzwa.
 
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
29,388
Likes
82,378
Points
280
Sky Eclat

Sky Eclat

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
29,388 82,378 280
Nimeona huu uzi inabidi umenikumbusha mbali sana, baba yangu akiwa kitenda mimba kwenye familia yao bibi mzaa baba aliishi na sisi siku za mwisho za maisha yake. Ilifika wakati hata hakuweza kukaa pekeyake na msaidizi tu. Alikuja akiwa na 80+ na tuliishi nae kwa kama miaka kumi na zaidi. Uzee unakuja na mambo mengi sana. Hakutaka nguo zake zifuliwe na mtu ambae si ndugu yake, house girl, wote hao walikuwa watu baki pamoja na mama pia. Ndugu zangu wakiwa shule ilibidi niwe mfua nguo, sasa ile umetoka kupaka nail polish unaingia chumbani uchukue novel mwenyewe ukasome, unapewa nguo za kufua.
 
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2011
Messages
30,997
Likes
6,425
Points
280
BADILI TABIA

BADILI TABIA

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2011
30,997 6,425 280
Tatizo mabinti mnaoolewa...

Hebu mkawe baraka kwenye miji ya watu

Mama wa mumeo ni sawa na mama yako..... hata mama yako anaweza kulalamikia huduma. Utampeleka kwa nani?
Kwani ukitimiza wajibu wako na kumhudumia kwa upendo maneno na lawama zitakuchubua ngozi???

Kiafrika wazazi huenda kwa watoto wao wa kiume unless kuwe na sababu nzito... ndio wazazi huenda kuugulia kwa binti...kumbuka binti kaolewa. Yupo mji mwingine ndio maana wazazi wa kiafrika huona shida kwenda kwa binti....


Hivyo wakamwana jamani...muwe na upendo....muwe wavumilivu
....muwe na kiasi mkawe baraka ktk nyumba na miji muingiayo
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,753
Likes
46,153
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,753 46,153 280
Kuhudumiwa kivipi? Kwani huyo mamako hajiwezi?
 
Heaven Sent

Heaven Sent

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2013
Messages
19,033
Likes
26,638
Points
280
Heaven Sent

Heaven Sent

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2013
19,033 26,638 280
Tatizo mabinti mnaoolewa...

Hebu mkawe baraka kwenye miji ya watu

Mama wa mumeo ni sawa na mama yako..... hata mama yako anaweza kulalamikia huduma. Utampeleka kwa nani?
Kwani ukitimiza wajibu wako na kumhudumia kwa upendo maneno na lawama zitakuchubua ngozi???

Kiafrika wazazi huenda kwa watoto wao wa kiume unless kuwe na sababu nzito... ndio wazazi huenda kuugulia kwa binti...kumbuka binti kaolewa. Yupo mji mwingine ndio maana wazazi wa kiafrika huona shida kwenda kwa binti....


Hivyo wakamwana jamani...muwe na upendo....muwe wavumilivu
....muwe na kiasi mkawe baraka ktk nyumba na miji muingiayo
AMEN mpendwa.
 
Real One

Real One

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2014
Messages
1,902
Likes
866
Points
280
Real One

Real One

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2014
1,902 866 280
Tatizo mabinti mnaoolewa...

Hebu mkawe baraka kwenye miji ya watu

Mama wa mumeo ni sawa na mama yako..... hata mama yako anaweza kulalamikia huduma. Utampeleka kwa nani?
Kwani ukitimiza wajibu wako na kumhudumia kwa upendo maneno na lawama zitakuchubua ngozi???

Kiafrika wazazi huenda kwa watoto wao wa kiume unless kuwe na sababu nzito... ndio wazazi huenda kuugulia kwa binti...kumbuka binti kaolewa. Yupo mji mwingine ndio maana wazazi wa kiafrika huona shida kwenda kwa binti....


Hivyo wakamwana jamani...muwe na upendo....muwe wavumilivu
....muwe na kiasi mkawe baraka ktk nyumba na miji muingiayo
Busara zako naomba zıwafıkıe mabıntı wote wenye akılı za kuku
 
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
2,246
Likes
3,969
Points
280
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
2,246 3,969 280
Huyo mtoto wa kike inawezekana ana kwake lakini ni kwa mumewe pia. Kwahiyo mimi kama mume usimuhudumie mama yangu lakini mama yako akae kwangu umuhudumie.
Ukishakuwa na fikra hizo tayari ushaweka roho mbaya kwenye nafsi yako na huyo mkweo hata akiwa mwema utamtafutia dosari maana tatizo lako si kulea mama wa mwenzio tatizo lako ni roho mbaya. Kumbuka utazaa watoto wa kiume na ipo siku utakuja kuwa mama mkwe wa mtu.
 
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2015
Messages
2,246
Likes
3,969
Points
280
Jamalm335

Jamalm335

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2015
2,246 3,969 280
Inategemea jamani..
Siyo kila mtu anaweza kukubali mke ampeleke mama yake kwenda kuugulia kwake..
Wengine hata ndugu akija kwako kidogo atakuambia naomba umwambie huyo ndugu yako aondoke
Ila ndugu zake wakiwepo hamna shida kabisa...
Na hii ndo dosari ya wanawake wengi, kuthamini ndugu zake kuliko wa mume. Ukisaidia upande wake wewe ni mkarimu mno ila ukisaidia kwenu basi una matumizi mabaya ya pesa.
 
L

lilycute

Member
Joined
Oct 21, 2014
Messages
37
Likes
9
Points
15
L

lilycute

Member
Joined Oct 21, 2014
37 9 15
mwee kikwetu sie kumlea mama mkwe sio ombi ni lazima, na kwanini usimlee labda, huyo ndo mama mzaa chema kama unampenda mumeo lazima upende na familia yake, wala hutakiw kuuliza. yani wew ukae na mama yako kwa mumeo halaf mama yake asiwepo, hiyo haipo

ila inategemea na mila zenu na tamaduni zenu, lakin kwa ushaur kama mama mkwe yupo jivunie kuwa nae na umjali vyema, na mama yako nae atatendewa the same.
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,526
Likes
986
Points
280
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,526 986 280
Tatizo mabinti mnaoolewa...

Hebu mkawe baraka kwenye miji ya watu

Mama wa mumeo ni sawa na mama yako..... hata mama yako anaweza kulalamikia huduma. Utampeleka kwa nani?
Kwani ukitimiza wajibu wako na kumhudumia kwa upendo maneno na lawama zitakuchubua ngozi???

Kiafrika wazazi huenda kwa watoto wao wa kiume unless kuwe na sababu nzito... ndio wazazi huenda kuugulia kwa binti...kumbuka binti kaolewa. Yupo mji mwingine ndio maana wazazi wa kiafrika huona shida kwenda kwa binti....


Hivyo wakamwana jamani...muwe na upendo....muwe wavumilivu
....muwe na kiasi mkawe baraka ktk nyumba na miji muingiayo
This is a real African woman. sio watu wanakuja na mambo yao ya kizungu wakati wanajua mila na desturi za kwetu.
ndugu zake ni wa kwetu ila ndugu zangu ni wangu.
kama unaweza kumlea mama yako ukiwa na mume wako, kwa nini mumeo ashindwe kumlea mama yake akiwa na wewe!???
kiafrica ukiolewa unakuwa ni mtoto wa kule ulikoolewa na unapaswa kuchukua kazi zote za watoto wa kike wa nyumba ile
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,526
Likes
986
Points
280
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,526 986 280
Na wale ambao wamezaliwa wa kiume watupu mama zao waende wapi???
Na wengine hao watoto wa kike hawajiwe au hawajielewi, mtafurahia mama aendelee kuteseka!??
ndio maana ndoa za siku hizi ha zidumu, watu wanaolewa wakishakuwa na roho mbaya kwa ndugu wa mume.
 

Forum statistics

Threads 1,235,534
Members 474,641
Posts 29,225,886