Ni kweli ccm ilivunja katiba?


rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
6
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 6 0
Wanajamii ni kweli CCM ilitakiwa kufutwa kwa mujibu wa katika ya jamhuri wa Muungano wa Tanzania ibara ya Ibara ya 20-(2) Bila kujali masharti ya ibara ndogo ya (1), haitakuwa halali kwa chombo chochote cha siasa kuandikishwa ambacho kutokana na katiba au sera yake;-
a) Kinakusudia kukuza au kupigania maslahi ya;-

i. Imani au kundi lolote la dini.

Na 19.-(1) Kila mtu anastahili kuwa na uhuru wa mawazo, imani na uchaguzi katika mambo ya dini, pamoja na uhuru wa mtu kubadilisha dini au imani yake.
(2) Bila ya kuathiri sheria zinazohusika za Jamhuri yaMuungano, kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu ya binafsi, na shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya kazi za serikali.
 
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2010
Messages
2,641
Likes
8
Points
135
G

Gad ONEYA

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2010
2,641 8 135
Mmmh, wako wapi wanasheria wetu watuwekee wazi!
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,207
Likes
281
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,207 281 180
Wanajamii ni kweli CCM ilitakiwa kufutwa kwa mujibu wa katika ya jamhuri wa Muungano wa Tanzania ibara ya Ibara ya 20-(2) Bila kujali masharti ya ibara ndogo ya (1), haitakuwa halali kwa chombo chochote cha siasa kuandikishwa ambacho kutokana na katiba au sera yake;-
a) Kinakusudia kukuza au kupigania maslahi ya;-

i. Imani au kundi lolote la dini.

Na 19.-(1) Kila mtu anastahili kuwa na uhuru wa mawazo, imani na uchaguzi katika mambo ya dini, pamoja na uhuru wa mtu kubadilisha dini au imani yake.
(2) Bila ya kuathiri sheria zinazohusika za Jamhuri yaMuungano, kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu ya binafsi, na shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya kazi za serikali.

hapo ndiyo kisiki cha mahakama ya kadhi?
 
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
6
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 6 0
wanasheria tupeni mawazo yenu kwa mjibu wa taaruma zenu pia.
 
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2010
Messages
2,511
Likes
9
Points
0
M

mageuzi1992

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2010
2,511 9 0
Tatizo lililopo Tanzania Wasomi hawatumii elimu zao katika kazi...Sasa ni wajibu wa wana sheria hapa kukaa na kutusaidia katika mambo muhimu kama haya
 
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2009
Messages
17,721
Likes
5,323
Points
280
Ngalikihinja

Ngalikihinja

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2009
17,721 5,323 280
Wanajamii ni kweli CCM ilitakiwa kufutwa kwa mujibu wa katika ya jamhuri wa Muungano wa Tanzania ibara ya Ibara ya 20-(2) Bila kujali masharti ya ibara ndogo ya (1), haitakuwa halali kwa chombo chochote cha siasa kuandikishwa ambacho kutokana na katiba au sera yake;-
a) Kinakusudia kukuza au kupigania maslahi ya;-

i. Imani au kundi lolote la dini.

Na 19.-(1) Kila mtu anastahili kuwa na uhuru wa mawazo, imani na uchaguzi katika mambo ya dini, pamoja na uhuru wa mtu kubadilisha dini au imani yake.
(2) Bila ya kuathiri sheria zinazohusika za Jamhuri yaMuungano, kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu ya binafsi, na shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya kazi za serikali.
Malaria sugu, Mahmud, Dar na wengine................ mchango wenu wa kimahakama ya kadhi tafadhari juu ya hoja hiyo hapo juu. HIVI BILAL HAJAVUNJA KATIBA KUSEMA SERIKALI ITACHUGHURIKA NA UANZISHWAJI WA MAHAKAMA YA KDHI...?? Maana hiyo ni shughuri ya kidini na katiba yetu inakataza serikali kujishughurisha na mambo ya kidini
 
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2009
Messages
3,862
Likes
921
Points
280
PhD

PhD

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2009
3,862 921 280
MS hana MAHABA ya kuweza kulijadili jambo hilo na hasa kipengele cha cha katiba kuhusu secularism na non sectorialism iliyopo Tanzania
 
D

dotto

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2010
Messages
1,721
Likes
19
Points
135
D

dotto

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2010
1,721 19 135
Wanajamii ni kweli CCM ilitakiwa kufutwa kwa mujibu wa katika ya jamhuri wa Muungano wa Tanzania ibara ya Ibara ya 20-(2) Bila kujali masharti ya ibara ndogo ya (1), haitakuwa halali kwa chombo chochote cha siasa kuandikishwa ambacho kutokana na katiba au sera yake;-
a) Kinakusudia kukuza au kupigania maslahi ya;-

i. Imani au kundi lolote la dini.

Na 19.-(1) Kila mtu anastahili kuwa na uhuru wa mawazo, imani na uchaguzi katika mambo ya dini, pamoja na uhuru wa mtu kubadilisha dini au imani yake.
(2) Bila ya kuathiri sheria zinazohusika za Jamhuri yaMuungano, kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu ya binafsi, na shughuli na uendeshaji wa jumuiya za dini zitakuwa nje ya kazi za serikali.
Mahakama ya Kadhi haiwezi kuanzishwa bila ya kubadili katiba iliyopo na Itasomeka hivi '.... Na.19.(2) Bila ya kuathiri sheria zinazohusika za Jamhuri ya Muungano, kazi ya kutangaza dini, kufanya ibada na kueneza dini itakuwa ni huru na jambo la hiari ya mtu binafsi, na shughuli na uendeshaji wa shughuli za kiislamu peke yake zitakuwa ndani ya kazi za serikali isipokuwa dini zinginezo na jumuia zake ndogondogo nje na uislamu zitakuwa nje ya kazi za serikali'
 
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
561
Likes
6
Points
0
rugumye

rugumye

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
561 6 0
Kumbe Msingi wa mgawanyiko wa udini Tanzania ulijengwa kwenye ilani ya CCM mwaka 2005, basi chairman wa CCM asitafute mchawi wa chanzo cha mgawanyiko wa udini Tanzania. sijui km nipo sahihi wana jamii nisaidieni.:embarrassed:
 

Forum statistics

Threads 1,205,503
Members 457,953
Posts 28,196,111