Ni ipi tofauti kati ya wanyama hawa?

Ni ipi tofauti kati ya wanyama hawa?

Wana jamvi la JF naomba kujua tofauti ya wanyama hawa, iwe kwa majina, maumbile au kwa namna yeyote ile maana nimepata tabu kufahamu tofauti yao. Wanyama hao ni:

1.Kima
2.Ndedere
3.Tumbili
4.Nyani
5.Sokwe

Ahsante
Sokwe
 
Mheshimiwa mwana Jamvi,
Swali lako ni zuri na la kitaalam wengine wanalirukia tu kama vile vile nyani alivyozoea kurukia miti.
Kwanza kuanza na masahihisho ndedere hiyo umetujuza kikwenu Huyu anaitwa ngedere.
Kwa ufafanuzi sahihi wote uliowataja ni kima (Ape) wenye group mbili kubwa, kima wakubwa na kima wadogo akiwemo mwanadamu ingawaje yeye ametengwa kidogo na kuitwa Super Ape. Ukiweza na kama una uwezo Wa kuhudhuria hili darasa tutakufungulia darasa hili lakini nakushauri uelewe haya kwa ufupi na ufanye mambo yako mengine ya maendeleo.
mimi sipo kwenye hilo kundi la kima "Apes" chief, ss sijui unazungumzia binadamu ganii..!!?[emoji20][emoji20]
 
Mheshimiwa mwana Jamvi,
Swali lako ni zuri na la kitaalam wengine wanalirukia tu kama vile vile nyani alivyozoea kurukia miti.
Kwanza kuanza na masahihisho ndedere hiyo umetujuza kikwenu Huyu anaitwa ngedere.
Kwa ufafanuzi sahihi wote uliowataja ni kima (Ape) wenye group mbili kubwa, kima wakubwa na kima wadogo akiwemo mwanadamu ingawaje yeye ametengwa kidogo na kuitwa Super Ape. Ukiweza na kama una uwezo Wa kuhudhuria hili darasa tutakufungulia darasa hili lakini nakushauri uelewe haya kwa ufupi na ufanye mambo yako mengine ya maendeleo.
sorry, typing error ni NGEDERE
 
Wana jamvi la JF naomba kujua tofauti ya wanyama hawa, iwe kwa majina, maumbile au kwa namna yeyote ile maana nimepata tabu kufahamu tofauti yao. Wanyama hao ni:

1.Kima
2.Ndedere
3.Tumbili
4.Nyani
5.Sokwe

Ahsante
..nyani Ngabu atakujibu..
 
Ni kweli. Kuongezea tu.
Tukitoa Sokwe, hao waliobaki katika uliowataja wote kwa kizungu ni monkeys sasa basi;
Kima ni mweusi na anafanana sana na Ngedere lkn wao wana kibwenzi (kama komwe kichwani)
Ngedere (Vervet monkeys) ni weupe ila wana uso mweusi na ndio pia tunawaita Tumbili.
Nyani (Baboons) ni wakubwa kuliko Kima na Ngedere na wapo wa aina mbili
Weupe kabisa ( Yellow baboon, scientifically we call them Papio anubis)
na Olive baboons (Papio cynocephalous). Sifa kubwa ya Nyani wana kitu kinaitwa Mando chini ya mkia wao ambacho ni kama mata...o yanayong'aa. That's why the swahili saying "Nyani haoni kundule".
Sokwe kila mtu anawajua, ndiye close relative wa Homo sapiens katika Order primate.
Kwa kukujuza tu mtoa uzi hao wote wapo kwenye order Primate pamoja na Binadamu, Komba (bush baby), flying lemurs etc.
 
Wewe ni Ziro mjinga wewe!

Haya wewe SIFURI tupe Jibu[emoji1321]
Hii ndio JF siku wakikosekana hawa wenye vihedemswede ma viherehere
JF itakua JOSEFU sio JAMII FORUM
haya wewe CHAKUBIMBI tupe JIBU[emoji1321]
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom