Ni ipi miti bora ya kilimo cha mbao?

M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Kiongozi hiyo miaka 7-8 kwa pinus yawezekana kwa IMPROVED TREE SEEDS .... lakini kwa UNIMPROVED ONES muda huo bado ni IMMATURE TREES .... japo mtaiona imekomaa ....

Ukitaka uione pinus ilofika miaka 10 na zaidi nenda SAO HILL FOREST PLANTATION
Unaweza ukamwona mtoto bonge bonge ukadhani ni mtu mzima, unene wa mti (kipenyo) sio kwamba umekomaa. Tupekue vitabu na tafiti ili tujue mti uliokomaa unatambuliwa kwa vigezo vingapi. Ni sawa na kuku wa bloiler anavyotumika kutosheleza soko la nyama ya kuku, lakini madhara yake tunayajua.
 
mkulima92

mkulima92

Member
Joined
Jun 4, 2017
Messages
34
Points
195
mkulima92

mkulima92

Member
Joined Jun 4, 2017
34 195
mbao bora hutegemeana na matumizi uliyoyalenga pia. kama unahitaji kwaajili ya kuuza nje au mbao ngumu nakushauri upande mitiki.
mtiki ni mti wenye thamani kubwa sana kwenye soko la dunia kwa sasa kutokana na ubora wake.
inakomaa kuanzia miaka 15 hadi 20.
miche inapatikana morogoro @400 kwa mche mmoja utaletwa ulipo
0757026958
0766006128
 
busy bees

busy bees

JF-Expert Member
Joined
Aug 26, 2016
Messages
2,259
Points
2,000
busy bees

busy bees

JF-Expert Member
Joined Aug 26, 2016
2,259 2,000
Kaka asante kwa kusaidia kutoa elimu hii, wadau wengi wanapata taarifa toka vyanzo ambavyo si sahihi, matokeo tunapata mazao feki yasiyo na ubora.

Naomba niseme, ukitaka taarifa sahihi za miti pita TTSA Iringa, TTSA Lushoto, TTSA Morogoro na TTSA Arusha. Tusipoteze muda, wakati majibu sahihi yapo ktk taasisi hizo. Toa taarifa na habari za kisayansi kwa kutoa reference official. Kinyume na hivyo ujue unadanganya.
Tuko pamoja kiongozi ..... by the way thank you for both your COMPLIMENT and your GOOD EXPLANATION too .... I'm quite sure the members especially the poster will definitely benefit from your KNOWLEDGE and EXPERIENCE as well
 
S

Seven Seven

Member
Joined
Dec 14, 2017
Messages
7
Points
45
S

Seven Seven

Member
Joined Dec 14, 2017
7 45
Kuanzia kununua shamba had hatua ya kuvuna plz msaada
 
S

Seven Seven

Member
Joined
Dec 14, 2017
Messages
7
Points
45
S

Seven Seven

Member
Joined Dec 14, 2017
7 45
Kuanzia kununua shamba had hatua ya kuvuna plz msaada
 
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2017
Messages
7,126
Points
2,000
T

TIBIM

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2017
7,126 2,000
Data za miaka 7 na mitiki miaka 15 umepata wapi?, mimi nimezitoa TTSA. Bila kutumia improved seeds/GMO huvuni miti ya mbao kwa ubora unaotakiwa chini ya miaka 20. Mitiki na Cyprus inakula miaka ya kutosha. Labda acrocarpus unaweza vuna baada ya miaka kumi.

Ila kama unavuna kwa kuibaka miti sawa, hata miaka miwili inawezekana.
Zipo modified GMO technology ya kupunguza umri wa miti Kwa kuharakisha ukuaji badala ya hio 15 au 20 ukavuna kuanzia miaka 8 hadi 10 ukapata ubora na ukubwa sawa tu na wa miaka 20,kuna dawa za kuchoma miti,ni kama booster za mazao vile
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,562
Points
2,000
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,562 2,000
Zipo modified GMO technology ya kupunguza umri wa miti Kwa kuharakisha ukuaji badala ya hio 15 au 20 ukavuna kuanzia miaka 8 hadi 10 ukapata ubora na ukubwa sawa tu na wa miaka 20,kuna dawa za kuchoma miti,ni kama booster za mazao vile
FDT Iringa wanasambaza mbegu hizo, ila mwitikio umekuwa hafifu sbb ya mbegu zake kuwa ghari balaa. Wana shamba pale Kisolanza/Rungemba, kwa anayetaka ni vema akachapa lapa ili akajifunze kwa vitendo zaidi.
 
pelezicr

pelezicr

Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
25
Points
45
pelezicr

pelezicr

Member
Joined Jun 30, 2016
25 45
Unaweza ukamwona mtoto bonge bonge ukadhani ni mtu mzima, unene wa mti (kipenyo) sio kwamba umekomaa. Tupekue vitabu na tafiti ili tujue mti uliokomaa unatambuliwa kwa vigezo vingapi. Ni sawa na kuku wa bloiler anavyotumika kutosheleza soko la nyama ya kuku, lakini madhara yake tunayajua.
Kitaalamu hicho kitu kipo ila kwa aina za Miti tunazozarisha hapa nchini bado hazijaanza kupandwa, kwani haziruhusiwi kutokana na matokeo yake yasiyo sahihi kwa mazao ya Miti yanayohitajika kwa sasa nchini. Hivyo tunaomba ukiona kuna mti au shamba lina utofauti katika mazao hasa ya Miti afadhali wasiliana na wataalamu wa utafiti yaani TAFORI, TTSA au afisa misitu aliye karibu nawe.
 
Jaslaws

Jaslaws

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
5,920
Points
2,000
Jaslaws

Jaslaws

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
5,920 2,000
Nmepanda mi pyne huu huko bukoba..huu sasa ni mwaka Wa 4 miti bado midogo tu sasa nikisikia mtu anasema mi pine miaka 7 unavuna najua sielewi..unless kama udogo unatofautiana..
 
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2017
Messages
2,178
Points
2,000
Chupayamaji

Chupayamaji

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2017
2,178 2,000
Mi mwenyew nlidanganywa pyne ni miaka saba kumbe pyne hadi ikomae ni miaka 15
 
magombe junior

magombe junior

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2012
Messages
1,821
Points
1,500
magombe junior

magombe junior

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2012
1,821 1,500
Ongeza lak nikuuzie iphone 6 gb 64
 
lukinga01

lukinga01

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
211
Points
250
lukinga01

lukinga01

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
211 250
Nmepanda mi pyne huu huko bukoba..huu sasa ni mwaka Wa 4 miti bado midogo tu sasa nikisikia mtu anasema mi pine miaka 7 unavuna najua sielewi..unless kama udogo unatofautiana..
Ndio mkuu kuna utofauti wa udongo na hali ya hewa. Mm nina miti ya miaka kuanzia mwaka mmoja mpaka kumi katika wilaya ya Makete mkoani njombe ndg yangu miti inakua hiyo mpaka balaa. Kuna mwaka nilisikia huko kwenu ni moja ya sehemu ina mvua nyingi nikataka nije nifanye utafiti kama naweza pata ardhi nipande na huko. Lkn bahati mbaya ratiba ilinikaba nikashindwa. Vp bei za ardhi huko imekaaje?
 
lukinga01

lukinga01

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2015
Messages
211
Points
250
lukinga01

lukinga01

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2015
211 250
Mi mwenyew nlidanganywa pyne ni miaka saba kumbe pyne hadi ikomae ni miaka 15
Wapi huko mkuu? Miaka hiyo 15 kwa Makete unapiga pesa ndefu sana. Kule watu ni kweli wanavuna miti ya miaka 7 na kuendelea mpaka hapo 15 inategemeana na ardhi ilipopandwa hiyo miti. Kama umepanda kwenye ardhi nzuri unaweza pata zaidi ya 150,000/= kwa mti mmoja kwa hiyo miti ya miaka 15. Karibu tuwekeze Makete mkuu.
 
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2016
Messages
1,500
Points
2,000
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2016
1,500 2,000
Upo wapi? Kwa mkoani iringa wilaya ya mufindi. Miti aina ya mlingoti ndio bora zaidi. Kwanza inakua haraka. Pili mbao zake zinatumika katika uselemala. Ngoja tusubiri na wadau wengine wanasemaje kuhusu hilo

Sent using samsung galaxy grand prime pro
 

Forum statistics

Threads 1,304,185
Members 501,295
Posts 31,505,596
Top