Ng'ombe na mbuzi wa kisasa wanapatikana

Ng'ombe na mbuzi wa kisasa wanapatikana

Asanteni kwa maoni murua.

Hivi miaka hii bado kuna watu wanatapeliwa kweli?! Nashangaa sana kama mtu mzima ukitapeliwa kwa miaka hii wakati kila kitu kiko wazi. Hulazimishwi kununua tunapotangaza, nunua sehemu unazoridhika nazo wewe mwenyewe ndio ununue sawa wajameni...Kuna mtu tayari hapo juu kaandika sehemu wanakopatikana hapa tz mnaruhusiwa kwenda kununua huko, hapa hatujalazimisha mtu kununua.

Jamani kuoda hulazimishwi, wewe kama unaona kuna utapeli why not kuacha? Tatizo jf kuna wajuaji sana akianani, watu mnaongea sana...ila tumeshazoea na tunajifunza pia,.maana hii ni changamoto na ni fursa pia kwetu,
Narudia tena hulazimishwi kuoda, tuwe madalali, wachunga hizo ng'ombe, wamiliki yote sawa...Msiongee bila kuwa na facts.

Kwa kifupi batch hii ya february tutakuwa na wanunuzi physically ambao watakwenda kuchagua wenyewe na wameshalipa, wachache wapo ambao hawaendi, kwahiyo kama wewe utapenda kujumuika kwenye msafara unakaribishwa pia, Ndio maana nasema uwe na facts kabla hujaongea, watz tupunguze jamani kuongea, tunaongea mno jamani, simu imewekwa why not kupiga na kuuliza maswali then ukiona mtu anapindisha na unaona kuna harufu ya unatapeliwa si unakuja kusema?! tuache kuongea kwa kufikirika.Tutumie hizi platforms vizuri na tusipende kuchafua watu wengine.

Muwe na siku njema

Sent using Jamii Forums mobile app
Acha kutetea upumbavu wewe,hakuna kitu kama icho....Hao waliokutumia pesa ni wapumbavu haiwezekani mtu na akili zake akutumie pesa then umletee iyo mifugo,Acha kutapeli watu ivyo we kijana,hata hapa jamii forum moja ya masharti yao kwetu wanatutahadharisha yakuwa biashara za mtindaoni tuwe nazo makini,kama kweli upo serius mshirikishe mwanzilishi wa hii jf ili nae aje atudhibitishie
 
Mbuzi inategemea na aina na umri wake, wale boer bei yale ni dola 550-600 kwa jike na dume dola 700 na kuendelea, kama bajet ndogo angalau ukichukua dume maana ataimarisha vizazi vya kienyeji si mbaya sana..Hawa majike wao huzaa mapacha.

Savanna kuanzia laki tano/sita

Alpine kuanzia laki 4 na kuendelea/inategemea na umri (hawa ni wa maziwa wastahimilivu wa sehemu za joto kama Dar es salaam)

Saanen, toggenburg wote wapo.

Karibu

Sent using Jamii Forums mobile app

Nina mashaka kam Kenya kuna pure breed za savannah na Boer
 
Ingieni kichwakichwa muone mtakavyolia. Yani mtu atume pesa kwa mtu asiyemjua akae akisubiri mbuzi? Hahahaha kwanini msiseme mifugo imekuja anayetaka aje kununua?
 
Asanteni kwa maoni murua.

Hivi miaka hii bado kuna watu wanatapeliwa kweli?! Nashangaa sana kama mtu mzima ukitapeliwa kwa miaka hii wakati kila kitu kiko wazi. Hulazimishwi kununua tunapotangaza, nunua sehemu unazoridhika nazo wewe mwenyewe ndio ununue sawa wajameni...Kuna mtu tayari hapo juu kaandika sehemu wanakopatikana hapa tz mnaruhusiwa kwenda kununua huko, hapa hatujalazimisha mtu kununua.

Jamani kuoda hulazimishwi, wewe kama unaona kuna utapeli why not kuacha? Tatizo jf kuna wajuaji sana akianani, watu mnaongea sana...ila tumeshazoea na tunajifunza pia,.maana hii ni changamoto na ni fursa pia kwetu,
Narudia tena hulazimishwi kuoda, tuwe madalali, wachunga hizo ng'ombe, wamiliki yote sawa...Msiongee bila kuwa na facts.

Kwa kifupi batch hii ya february tutakuwa na wanunuzi physically ambao watakwenda kuchagua wenyewe na wameshalipa, wachache wapo ambao hawaendi, kwahiyo kama wewe utapenda kujumuika kwenye msafara unakaribishwa pia, Ndio maana nasema uwe na facts kabla hujaongea, watz tupunguze jamani kuongea, tunaongea mno jamani, simu imewekwa why not kupiga na kuuliza maswali then ukiona mtu anapindisha na unaona kuna harufu ya unatapeliwa si unakuja kusema?! tuache kuongea kwa kufikirika.Tutumie hizi platforms vizuri na tusipende kuchafua watu wengine.

Muwe na siku njema

Sent using Jamii Forums mobile app
Hiyo siyo njia ya kufanya marketing mkuu hupaswi kugombana na wateja, mi siyo mteja lakini jaribu kuwork under pressure, hoja ijibu kwa hoja, kiufupi tangazo lako halijaweza kujitosheleza na kumshawishi mteja anunue mitamba au hao pure breed, zingatia vigezo vya kazi upunguze ulakini na kutokueleweka la sivyo utaonekana tapeli na watu hawatapenda biashara yako. Biashara ni sawa na uongozi weka kila kitu wazi na kweli. siyo eti ng' ombe zipo Kenya weka order zinafika hapa Feb 25 alafu eti lipa kwanza, hiyo lazima mteja aone ni danganya toto..... Bahati nzuri au mbaya nimeishi Kenya na hizo shughuli za ufugaji nazifahamu, bado napata ulakini wa hii business.
 
Nimejaribu kufuatilia hii issue ya mbegu bora,ukweli waTanzanja bado tuko nyuma sana,wa-Uganga na wa-Kenya wako mbail,nchi jirani hizi mbegu wamezichangamkia na sio mamilioni kama tunavyotishana hapa,hizi clips zitato mwanga kidogo.


 
Nimejaribu kufuatilia hii issue ya mbegu bora,ukweli waTanzanja bado tuko nyuma sana,wa-Uganga na wa-Kenya wako mbail,nchi jirani hizi mbegu wamezichangamkia na sio mamilioni kama tunavyotishana hapa,hizi clips zitato mwanga kidogo.



Huyo dada alikuwa south alienda kutoa order ya pure breed. changamoto yetu hapa ni jinsi gani ya kuzileta.
 
Huyo dada alikuwa south alienda kutoa order ya pure breed. changamoto yetu hapa ni jinsi gani ya kuzileta.
Ukisikiliza kwa makini dakika ya 4:35 anasema alinunua madume mawili ya mbegu moja ni boer kwa msaada wa bwana mifugo kaitaja hiyo wilaya kwa 800.000 pesa za uganda,na mbegu ya savannah amenunua Kenya...alichofanya yeye nikuchanganya na local breed wanaita mubende
 
Ukisikiliza kwa makini dakika ya 4:35 anasema alinunua madume mawili ya mbegu moja ni boer kwa msaada wa bwana mifugo kaitaja hiyo wilaya kwa 800.000 pesa za uganda,na mbegu ya savannah amenunua Kenya...alichofanya yeye nikuchanganya na local breed wanaita mubende
Kuna group moja alilianzia linaitwa Real Goaters 2.0 yani huko ni wafugaji tupu na nondo zinashushwa haswa
 
Samahani mkuu hilo group limeanzishwa wapi,niko serious na hii issue,then nimeona kwa South Africa wapo expoters
 
Watanzania tupo nyuma jamani kwanini hizi mbegu zitushinde ?? nadhani hatujaamua bado ...nipo nafuatilia wapi nitapata mbegu hizi za boer ..mm nina mbuzi za local
 
Mimi niliona tangazo moja la miti ya matunda kama miembe ,mapera,machungwa nk. Katika tangazo lile kaweka number ya simu na wanakuambia unaweka order wanaleta hiyo miche mpaka ubungo na ukishapokea ndipo unalipia miti yako na nauli ya kukusafirishia.
Sasa kwa hii ya ng'ombe na mbuzi ambayo picha zake zimepigwa kutoka kwenye kipeperushi ina maswali mengi.
Unaweza kujiuliza utalipa 2 milioni kwa kuona picha ya kipeperushi. Sina niya ya kuharibu hiyo biashara ila ni vyema tangazo likamshawishi mteja na kumuondolea hofu ya usalama wa pesa nk.
 
Back
Top Bottom