Ngeleja yuko TBC live anazungumzia mambo ya umeme

Ngeleja yuko TBC live anazungumzia mambo ya umeme

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Posts
2,731
Reaction score
1,849
WanaJF, ngeleja yuko TBC live na anaendelea na msimamo wake kuwa suala la mgao wa umeme litakuwa historia tz...Tune on TBC redio na TBC 1
 
ni kipindi cha maswali, jamaa anamuuliza kuwa waizir haoni kuwa tatizo la umeme ni sababu ya ufisadi?
 
jonson from mbeya anasema ngeleja anaongea siasa kwenye masuala ya msingi kama umeme
 
kwa hayo maelezo yake ana maanisha kuwa tanesco walim-mislead
 
anasema netgroup solutions ndio waliokoroga mambo yaliyoharibu tanesco
 
Tup`eni update maana kwetu mugao wa Ngeleja umetutembelea Jioni ,hatujui hatma yake nini
 
tanesco wanasema wangefurahi kama wangepewa asilimia 38 walizoomba, hiyo 18 waliyopewa ni ndogo mno...
 
wanasema hilo onezeko kwa mtu wa kawaida wa level ya D1 ni sh 11 tu. anasema ni kidogo tu na anashangaa kwa nn watu wanalalamika
 
kama mtu alikuwa anatumia 10000 kwa mwezi, atatumia sh ngapi? ni sh 12000 kwa mwezi kwa sasa baada ya hii nyongeza
 
kuhusu gesi kupanda...mtu wa ewura anasema gesi haizalishwi hapa nchini, hii ya songosongo haiwezi kutumika kama gesi ya kutumia nyumbani
 
anasema bei iko juu kwa sababu haizalishi hapa nchini. zinapopanda bei za mafuta na ges inapanda hapa nchini
 
kuna mtu ameuliza kwa nn tutegemee umeme wa maji na wakati kuna umeme wa jua?
 
peter chacha kasema kodi za tanesco zimekuwa nyngi na ewura hawana kazi lakini wanapewa pesa bure tu...waziri anawatetea kuwa wana kazi kubwa hasa kurekebisha bei za mafuta
 
mtazamaji mwingine kauliza ile mvua ya kutengeneza kwa nn haikutengenezwa wakati huu wa mgao?
 
ngeleja anasema wana mipango mingi ya kuzalisha umeme kama vile solar, wind/upepo n.k. anaasema umeme wa bahari ni ghali sana kuupata ndio sana nchi nyingi haziuzalishi
 
mbona hakuna waziri anayekuja na mkakati wa kudumu? anasema mipango ya kudumu ipo na wanategemea kuzalisha megawati zaidi ya 1500 in the next three years na anazidi kusema mgao wa umeme itakuwa ni historia
 
Back
Top Bottom