Ngedere wanaharibu mazao msaada tafadhali.

Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,140
Points
2,000
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,140 2,000
Habari za wakati huu!
Kama kichwa cha uzi kinavyojieleza, ninasumbuliwa sana na wanyama waharibifu hususan ngedere shambani kwangu. Nimetumia mbinu mbalimbali mfano kuwatega mitego, kuwafukuza kwa kutumia mbwa n.k ila mbinu zote hizi zimefeli. Kwa yeyote ambaye anafahamu mbinu mbadala ya kuwadhibiti anifahamishe au kama kuna aina ya sumu ya kuwawekea isiyo na harufu pia itakuwa nzuri zaidi maana ni wajanja mno ukiweka sumu ya kawaida hawali wanasikia harufu.
Nawasilisha.
 
kunguni wa ulaya

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2014
Messages
3,549
Points
2,000
kunguni wa ulaya

kunguni wa ulaya

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2014
3,549 2,000
Habari za wakati huu!
Kama kichwa cha uzi kinavyojieleza, ninasumbuliwa sana na wanyama waharibifu hususan ngedere shambani kwangu. Nimetumia mbinu mbalimbali mfano kuwatega mitego, kuwafukuza kwa kutumia mbwa n.k ila mbinu zote hizi zimefeli. Kwa yeyote ambaye anafahamu mbinu mbadala ya kuwadhibiti anifahamishe au kama kuna aina ya sumu ya kuwawekea isiyo na harufu pia itakuwa nzuri zaidi maana ni wajanja mno ukiweka sumu ya kawaida hawali wanasikia harufu.
Nawasilisha.
Fuga mbwa, nenda kariakoo sokoni pale juu utapata sumu.
 
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2017
Messages
34,080
Points
2,000
Mwifwa

Mwifwa

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2017
34,080 2,000
Mbwa imeshindikana mkuu, wanajigawa makundi ukienda na mbwa upande huu wengine wanaingia upande ule. Ningepata jina la sumu ingekuwa bora maana nipo mkoa


"Cheka na ngedere uvune mabua"

Kila kiumbe kina akili ambayo ndio msaada/mtaji wake wa kukabiliana na mazingira.

Jitahidi kukabiliana nao, tumia kila aina ya mbinu ili uweze kuwazibiti

Suala la sumu naona unaweza kuweka sumu halafu ukaambulia mambua tu maana wao haijui sumu, ni mwendo wa kuvamia tu.

Mara nyingi watu huwa wanafunga matambara/ vitambaa kwenye mimea ili ionekane kama ni mtu ambapo ngedere akiona anaweza kuogopa na asiweze kuvamia mazao
 
Vitalis Msungwite

Vitalis Msungwite

Verified Member
Joined
May 11, 2014
Messages
1,708
Points
2,000
Vitalis Msungwite

Vitalis Msungwite

Verified Member
Joined May 11, 2014
1,708 2,000
Mbinu ya kwanza ni kupiga kuua mmoja kwa bunduki, akifa mmoja au wawili wanahama. Nenda kwa afisa wanyama pori aliyekaribu ili aifanye kazi hata ya kuwatisha kwa mizinga kadhaa.
 
M

masaduku

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2016
Messages
520
Points
500
M

masaduku

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2016
520 500
Habari za wakati huu!
Kama kichwa cha uzi kinavyojieleza, ninasumbuliwa sana na wanyama waharibifu hususan ngedere shambani kwangu. Nimetumia mbinu mbalimbali mfano kuwatega mitego, kuwafukuza kwa kutumia mbwa n.k ila mbinu zote hizi zimefeli. Kwa yeyote ambaye anafahamu mbinu mbadala ya kuwadhibiti anifahamishe au kama kuna aina ya sumu ya kuwawekea isiyo na harufu pia itakuwa nzuri zaidi maana ni wajanja mno ukiweka sumu ya kawaida hawali wanasikia harufu.
Nawasilisha.
Mshike mmoja usimwue wala kumjeruhi. Tafuta kakengele kadogo kama wanachofungiwa mbuzi ili wasipotee. Mfungie na mrudishe kwa wenzake. Hutawaona tena maana yule mwenye kengele akiwafuata watakuwa wanamkimbia nae kuwakibilia. Mpaka afe ndio utawaona tena.
 
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2016
Messages
2,173
Points
2,000
monopoly inc

monopoly inc

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2016
2,173 2,000
Mshike mmoja usimwue wala kumjeruhi. Tafuta kakengele kadogo kama wanachofungiwa mbuzi ili wasipotee. Mfungie na mrudishe kwa wenzake. Hutawaona tena maana yule mwenye kengele akiwafuata watakuwa wanamkimbia nae kuwakibilia. Mpaka afe ndio utawaona tena.
ni balaa
 
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,140
Points
2,000
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,140 2,000
Mshike mmoja usimwue wala kumjeruhi. Tafuta kakengele kadogo kama wanachofungiwa mbuzi ili wasipotee. Mfungie na mrudishe kwa wenzake. Hutawaona tena maana yule mwenye kengele akiwafuata watakuwa wanamkimbia nae kuwakibilia. Mpaka afe ndio utawaona tena.
Mkuu hiyo mbinu inafanya kazi kweli maana nimeshawahi kuisikia mara kadhaa. Shughili itakuwa kumkamata akiwa mzima sasa..
 
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,140
Points
2,000
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,140 2,000
Hao viumbe nawajua vizuri omba kibali upate siraha hata ikiwa Gobore angalau huwa waoga ukiua angalau mara moja kwa wiki huwa hawasogelei hilo eneo
Asante mkuu kwa ushauri
 
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,140
Points
2,000
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,140 2,000
Mbinu ya kwanza ni kupiga kuua mmoja kwa bunduki, akifa mmoja au wawili wanahama. Nenda kwa afisa wanyama pori aliyekaribu ili aifanye kazi hata ya kuwatisha kwa mizinga kadhaa.
Sawa mkuu asante kwa ushauri
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
19,536
Points
2,000
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
19,536 2,000
Mkuu hiyo mbinu inafanya kazi kweli maana nimeshawahi kuisikia mara kadhaa. Shughili itakuwa kumkamata akiwa mzima sasa..
Ngedere wasenge lazma atamng'ata
 
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
1,140
Points
2,000
Sammo Hung

Sammo Hung

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
1,140 2,000
Wakuu hakuna anayefahamu sumu kali isiyo na harufu niwakomeshe wao na vizazi vyao
 
B

Balacuda

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2013
Messages
1,343
Points
1,500
B

Balacuda

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2013
1,343 1,500
Habari za wakati huu!
Kama kichwa cha uzi kinavyojieleza, ninasumbuliwa sana na wanyama waharibifu hususan ngedere shambani kwangu. Nimetumia mbinu mbalimbali mfano kuwatega mitego, kuwafukuza kwa kutumia mbwa n.k ila mbinu zote hizi zimefeli. Kwa yeyote ambaye anafahamu mbinu mbadala ya kuwadhibiti anifahamishe au kama kuna aina ya sumu ya kuwawekea isiyo na harufu pia itakuwa nzuri zaidi maana ni wajanja mno ukiweka sumu ya kawaida hawali wanasikia harufu.
Nawasilisha.
Tengeneza horny speak rekord tangazo weka flash na solar piga play back inakuwa kama kariakoo. TANGAZO TANGAZO...ONYO KALI.....................NGEDELE ATAKAEKAMATWA ATAUAWA.
 

Forum statistics

Threads 1,343,274
Members 514,998
Posts 32,778,497
Top