Ngassa Asaini Mkataba Yanga Wa Miaka 2

Ngassa Asaini Mkataba Yanga Wa Miaka 2

Wewe ndio jinga hasa, tena lile jinga kweli kweli.

We si unajua kiingereza, mbona hawakukufuata wewe?

Lugha haijawahi kumfanya mtu ashindwe kucheza mpira hata siku moja katika dunia ya leo. Ndio maana tuna wachezaji wanatoka Afrika Magharibi ambako wanazungumza kifaransa.
Kiingereza hajui kifaransa hajui kispanish hajui kiarabu hajui! Unafikiri uataelewana vp nao? Tatizo la wachezaji wa kibongo wengi wana vipaji ila wanajisahau kutafuta elimu hata ya watu wazima!
 
Unaweza kukitaja hicho chombo cha habari kilichomnukuu?

Tuepuke haya maneno ya kuambiwa mitaani. Mchezaji anapokuwa kambini kwenye kikosi cha timu ya taifa, huwa hakuna ruhusa ya mtu yeyote kufanya naye mazungumzo. Tafadhali nipe chanzo

Mkuu soma gazeti la Mwananchi toleo namba 04548 la ciku ya Ijumaa December 7, 2012 kurasa ya mwisho (32) utakutana na kichwa cha habari kikubwa kinachosema "Ngassa: Niacheni niende EL Merreikh".. Kuna mahali alisema kama Simba wanamuhitaji imwongezee maslahi ni sio kumbania.. Na akacicitiza kucikitishwa na uamuzi wa Simba kutaka kumbania kwenda kusaka maisha mapya ya soka.. Na akasema kuuzwa kwake kwa timu hiyo ya Sudan kucihucishwe na siasa za Simba na Yanga na kwamba Azam wameweka zaidi maslahi yake..

Umenipata Mkuu
Mwana Mtoka Pabaya..?
 
mkuu hakuna chanzo hapo.....hearsay kibao kwa wabongo....vijiwe vya kariakoo vimewafanya vibaya hao jamaa

Mkuu soma gazeti la Mwananchi toleo namba 04548 la ciku ya Ijumaa December 7, 2012 kurasa ya mwisho (32) utakutana na kichwa cha habari kikubwa kinachosema "Ngassa: Niacheni niende EL Merreikh".. Kuna mahali alisema kama Simba wanamuhitaji imwongezee maslahi ni sio kumbania.. Na akacicitiza kucikitishwa na uamuzi wa Simba kutaka kumbania kwenda kusaka maisha mapya ya soka.. Na akasema kuuzwa kwake kwa timu hiyo ya Sudan kucihucishwe na siasa za Simba na Yanga na kwamba Azam wameweka zaidi maslahi yake..

Umenipata Mkuu
Yo Yo..?
 
Najua hilo, na hawezi kuja na ushahidi. Juzi dogo kaongea na Kitenge wa Radio One wote tumemsikia live. Shida yetu Watanzania ni kichwani. Ngasa naye kama binadamu ana mipango yake, lkn watu wanamuongelea as if wao ndio wanaamua nini afanye maishani. Je ikiwa mwenyewe ana mipango ya kuwa mkulima wanamlazimisha?

Hata ulaya mchezaji anashauriana na mkewe, vipi hawa watu! Wengine watu wazima hovyo wamefikia kusema kuwa ana ukimwi ndio anaogopa. Wao hawana ukimwi, waende wao basi kwa hao waarabu

Mie nauliza Rage na Azam ndo mawakala wa Ngasa? Nani amewapa powers za ku-negotiate maslahi yake?
 
Mkuu soma gazeti la Mwananchi toleo namba 04548 la ciku ya Ijumaa December 7, 2012 kurasa ya mwisho (32) utakutana na kichwa cha habari kikubwa kinachosema "Ngassa: Niacheni niende EL Merreikh".. Kuna mahali alisema kama Simba wanamuhitaji imwongezee maslahi ni sio kumbania.. Na akacicitiza kucikitishwa na uamuzi wa Simba kutaka kumbania kwenda kusaka maisha mapya ya soka.. Na akasema kuuzwa kwake kwa timu hiyo ya Sudan kucihucishwe na siasa za Simba na Yanga na kwamba Azam wameweka zaidi maslahi yake..

Umenipata Mkuu
Yo Yo..?
magazeti yenyewe ndio haya???


kama ndio source zako za uhakika kwenye magazeti dizaini hii....basi..
 
magazeti yenyewe ndio haya???
kama ndio source zako za uhakika kwenye magazeti dizaini hii....basi..

Mkuu uliposema source kwenye vijwe vya kariakoo ulikosea.. Ndo maana nikawatolea source ya habari.. Sasa umekuja na hii comment kuponda aina ya magazeti ambayo mie ninayasoma..
 
Mie nauliza Rage na Azam ndo mawakala wa Ngasa? Nani amewapa powers za ku-negotiate maslahi yake?

Mkuu wakala wa ngassa ni yusufu bakhresa m1 wa wakurugenzi wa azam fc. Ndiye aliyenegotiate maslahi ya ngassa mpaka kuongezwa toka $50k to $75k ila msharaha umebaki palepale

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Mkuu uliposema source kwenye vijwe vya kariakoo ulikosea.. Ndo maana nikawatolea source ya habari.. Sasa umekuja na hii comment kuponda aina ya magazeti ambayo mie ninayasoma..
arifu magazeti yenyewe ndio hayo yanayodaka kichwa kichwa habari online na kuziweka front page??? na wewe unayaamini?
 
arifu magazeti yenyewe ndio hayo yanayodaka kichwa kichwa habari online na kuziweka front page??? na wewe unayaamini?

Mkuu kama ciyaamini ina maana cintokuwa na sababu ya kusoma na magazeti yeyote.. Binafci nina magazeti ambayo yakiandika habari hazinipi shaka sana.. Moja wapo ni Mwananchi.. Bado cijaelewa sababu ya wewe kuwa na shaka na gazeti hilo.. Labda unieleweshe..
 
basi jamani inatosha huyo Ngassa anaefanya mtukanane ametulia tuliii muogopeni Mungu jamani
 
Kiingereza hajui kifaransa hajui kispanish hajui kiarabu hajui! Unafikiri uataelewana vp nao? Tatizo la wachezaji wa kibongo wengi wana vipaji ila wanajisahau kutafuta elimu hata ya watu wazima!

Tatizooo, tatizooo, tatizooo.....basi kila kukicha kuwasema tu. Ukiondoa Ngono, kuna Tasnia ipi hapa Tanzania ambayo wadau wake ni next level bwana, Ngasa kutokujua Kiingereza si kosa lake. Na ili uelewane na kocha huhitaji kiingereza hicho unachodhania wewe.

Yawezekana wanajisahau ndio, mbona hata waliosoma kuna ambao hawajui kiingereza. Acheni uhuni wa kulaumu. Maisha yetu mnayajua, mtu yeyote akisoma hawezi kucheza soka la Tanzania.

Haya wewe uliyesoma, je unalipwa $2000 kwa mwezi kama anazolipwa Ngasa? Acheni kukosoa kosoa kishabiki
 
Wewe ni nyumba ndogo ya Ngassa au? khaaaa unavyoshoboka

Comrade kapigwa ban, naapa siku akirudi lazima nimrushie hii akujibu.

By the way mlizidi acha mwanaharamu awapake. Kisa nini kujifanya mnampangia binadamu mwenzenu maisha yake. Kila mmoja wenu kakazana hana akili, hana akili, nyinyi wenye akili si mkacheze nyie basi.

Nyie ndio hasa mnataka kuwa wake wa pili wa Ngasa, ndio maana mnaingilia personal life yake. Mwacheni mwenyewe kaamua. Mtu akikataa kufanya kazi Exim akaenda kufanya CRDB si uamuzi wake, sasa kisa nini mpaka mumuite mjinga? Acheni kimbelembele
 
kwa mtindo huu wachezaji wetu watabaki makanjanja miaka yote

Taratibu babu, kwani unamlazimisha kuwa na mawazo kama yako. Wewe ndio unaona hilo ni dili kwa kuwa kwenye maisha yako hujawahi kushika hela, yeye ana maisha yake. Acha kujitia ubize kama wewe mkewe vile

Sudan kuna vita, sudan kuna hali ya hewa ya joto, sudan kuna ubaguzi, sudan kuna tamaduni tofauti na hapa na mbali ya hayo bado ni uamuzi wake. We mwenyewe utakuwa kanjanja tu, njaa inakusumbua

Mwacheni dogo wa watu, mnaongea utadhani kipaji mmempa nyie. Kacheze wewe basi usiwe kanjanja, mitusi tu kumtukana mtu kwa kuamua kutokwenda, imekuwa kesi
 
Comrade kapigwa ban, naapa siku akirudi lazima nimrushie hii akujibu.

By the way mlizidi acha mwanaharamu awapake. Kisa nini kujifanya mnampangia binadamu mwenzenu maisha yake. Kila mmoja wenu kakazana hana akili, hana akili, nyinyi wenye akili si mkacheze nyie basi.

Nyie ndio hasa mnataka kuwa wake wa pili wa Ngasa, ndio maana mnaingilia personal life yake. Mwacheni mwenyewe kaamua. Mtu akikataa kufanya kazi Exim akaenda kufanya CRDB si uamuzi wake, sasa kisa nini mpaka mumuite mjinga? Acheni kimbelembele

Well said mkuu, mijitu mingine sijui akili zipo wapi mwilini. Kwani yule Ngasa anamilikiwa na umma? Hili ni swala la yeye kujadiliana na mwenza wake sio na wabongo wote. Tangu town huko kwenye madaladala wapi, watu wote ngasa ngasa utadhani kawakosea. Watanzania tuna shida sana. Halafu wanaoongea hawajawahi hata kufika sudan, maneno tu kama ma*******
 
Kiingereza hajui kifaransa hajui kispanish hajui kiarabu hajui! Unafikiri uataelewana vp nao? Tatizo la wachezaji wa kibongo wengi wana vipaji ila wanajisahau kutafuta elimu hata ya watu wazima!

Kwani hao wasudan walimhitaji kufanya kazi ya kutafsi lugha?
 
Halafu hii mi'viongozi ya hizi team 2 ndugu haijifunzi tu kutokana na makosa waliyofanya hapo nyuma,wakati wakimwamishia Simba kutokea Azam kama furushi la embe bolibo walitaka kufanya hivyohivyo Dogo akagoma ikabidi Kaburu na Hans Pop waongee naye kiutu uzima wakamkatia mshiko na Verosa mambo yakakaa sawa,sasa hv tena wamerudia tena wanataka kumpeleka Sudan bila yeye binafsi kuelewa mustakabali wake kwa mapana na marefu,huo ni u'*****...mimi binafsi nasema Dogo pamoja na kwamba alikimbia umande mapema lkn ana akili sana,angekuwa Sunzu mida hii angekuwa tayari anavaa kanzu kule Khartoum
 
WAKATI Shirikisho la Soka Tanzania (TFF), likisema halina mamlaka ya kuzuia hati ya uhamisho wa kimataifa ya mchezaji Mrisho Ngassa kwenda El Merreikh ya Sudan kama ilivyoombwa na Simba, mchezaji mwenyewe amewataja Wekundu hao wa Msimbazi kumwacha aende kusaka maisha mapya ya soka.
Ngassa anayecheza kwa mkopo Simba akitoka klabu ya Azam FC, ameuzwa kwa dau la Sh120 milioni, lakini Wekundu wa Msimbazi wanapinga uamuzi huo wakidai winga huyo ni mali yao.
Katika madai yao, Simba imewasilisha barua TFF ikiliomba shirikisho hilo kuzuia hati ya uhamisho wa Ngassa (ITC) kwa madai ina mkataba na Ngassa.
Mtendaji Mkuu wa TFF, Angetile Osiah alikiri kupokea barua kutoka Simba, lakini akasema shirikisho hilo halina uwezo kuzuia ITC, kwa vile mwenye uwezo kutoa hati hiyo ni timu inayommiliki mchezaji.
Osiah alisema timu husika ndiyo huingia kwenye mtandao TMS na kuweka za mchezaji huyo ambazo ndizo zitamfanya kupata hati ya uhamisho na wao watapata taarifa kutoka Shirikisho la Soka la Kimataifa (Fifa) kuhusu taarifa hizo.
“Hatuna uwezo wa kuzuia hati ya uhamisho wa mchezaji, sisi hatuingii kwenye mtandao kwani hatuna makubaliano halali ya mchezaji na klabu. Mwenye uwezo wa kufanya hivyo ni mmiliki halali wa mchezaji na sisi tutapewa taarifa tu kutoka Fifa,” alifafanua Osiah.
Osiah alisema awali kabla ya kupokea barua ya malalamiko ya Simba, walipata barua ya Azam wakidai kumchukua Ngassa waliyempeleka kwa mkopo kwa mabingwa hao wa Bara.
Akizungumzia zaidi suala hilo, Osiah alisema: “Kanuni za soka ziko wazi, kwamba mchezaji hawezi kuuzwa wala kutolewa kwa mkopo na klabu anayoichezea, isipokuwa ile iliyomtoa kwa mkopo ndiyo yenye mamlaka.”
Aidha, alisema klabu anayocheza kwa mkopo haina mamlaka ya kuingia naye mkataba mwingine bila kwanza kuwasiliana na klabu yake ya awali iliyomtoa kwa mkopo.
“Kwa maana hiyo, Simba haina mamlaka na Ngassa isipokuwa Azam FC, na walifanya makosa tangu awali ya kumsainisha mkataba mwingine wakati ana mkataba na timu yake ya awali ambayo ni Azam,” alisema Osiah.
Awali, akizungumza na waandishi wa habari jana, Ofisa habari wa Simba Ezekiel Kamwaga alisema hawako tayari kudhulumiwa Ngassa kwa vile walishamalizana na Azam.
Kamwaga alisema uongozi wameandika barua TFF kudai haki yao na kwamba kama ni lazima mchezaji huyo kuuzwa basi warejeshewe pesa zao walizompa mchezaji huyo.
“Azam wamemtoa Ngasa kwa mkopo, lakini hawajui anakula nini, analipwa shilingi ngapi na analala wapi hivyo na sisi tulitakiwa tupate mgawo wetu,” alisema Kamwaga.
Naye Mkurugenzi wa Mashindano wa TFF, Saad Kawemba amewataka pande zote mbili kukaa chini na kumaliza utata wa mchezaji huyo kwa faida ya pande zote mbili na mchezaji mwenyewe.
Akizungumza mjini hapa, Ngassa aliye na kikosi cha Timu ya Taifa ya Tanzania (Kilimanjaro Stars) inayoshiriki michuano ya Chalenji, ameitaka klabu yake ya Simba imwongezee masilahi kama wanahitaji abaki kuichezea timu hiyo.
Ngassa alisema amesikitishwa na uamuzi wa Simba kutaka kumbania kwenda kusaka maisha mapya ya soka hasa ukizingatia kwamba hiyo ndiyo fursa yake muhimu ya kujitangaza kimataifa. “Kama Simba bado wananihitaji, basi sharti la kwanza waboreshe masilahi yangu, wawe wazi kusema watanipa kiasi gani na mshahara wa mwezi utakuwa kiasi gani,” alisema Ngassa.
Ngassa alisema kuuzwa kwake kwa timu hiyo ya Sudan kusihusishwe na siasa za Simba na Yanga, na kwamba Azam imeweka mbele zaidi masilahi yake.

Mchezaji huyo kinara wa mabao kwenye Michuano ya Chalenji inayoendelea Uganda, atafaidika na kiasi cha Sh75 milioni kutoka Sh120 milioni kama gharama halisi ya kuuzwa kwake.
Imeandikwa na Sosthenes Nyoni (Kampala), Kalunde Jamal na Jessca Nangawe. Source: Mwananchi

Watu wengine ubishi tu!
 
Back
Top Bottom