Ngassa Asaini Mkataba Yanga Wa Miaka 2

Ngassa Asaini Mkataba Yanga Wa Miaka 2

hapa bado utasikia kasajiliwa na toto afrika klabu yake mama ili airudishe knye fomu...

Ngasa mpaka sasa kishafunga milngo ya sudani kaskazini kuja bongo kununua wachezaji...

itabidi arudishe zile hela sasa namsikitikia kwa kuwa na maamuzi ya kike dogo ngasa unakubali halafu unakuja kukataa sijui ndio nini..

hata kama unashida shida usienddekeze watu wakawa wanakupeleka peleka km mzigo, safi sana ngasa hawa azam wanakufanya we embe kukuza ovyo bila hata ridhaa yako
 
mi nahisi mtoto sio rizki mwanaume aliyekamilika(soldier) hawez fanya kama yeye....drogba katoka ulaya kaenda china..unadhani kafuata mpira kule?ni mkwanja mkuu

tukaneni sana we ndio mwanamke make popote ukiona hela unenda tu, acheni hizo ngasa nae ni binadamu na anautashi wake
 
Ukweli ni kwamba Ngassa ameogopa kureveal status yake ya HIV-AIDS. Kama mnafuatilia, yule msemaji wa El-Mereikh amekuja Dar kumfanyia Ngassa uchunguzi wa afya, na angefuzu vipimo ndo wangeenda pamoja Sudan. Nani ataachia $ 75,000 za kusaini halafu achukue 10M za Manji bila sababu ya msingi? Chezeya ukimwi wewe!
 
Ukweli ni kwamba Ngassa ameogopa kureveal status yake ya HIV-AIDS. Kama mnafuatilia, yule msemaji wa El-Mereikh amekuja Dar kumfanyia Ngassa uchunguzi wa afya, na angefuzu vipimo ndo wangeenda pamoja Sudan. Nani ataachia $ 75,000 za kusaini halafu achukue 10M za Manji bila sababu ya msingi? Chezeya ukimwi wewe!

poleni sana ngasa sio tutusa kama nyie mnavyomfikiria, hawezi pelekeshwa kama mzigo na maharage. Mbona okwi hamsemi kua nae ngoma ndo inamkimbiza kokote aendake
 
mi nahisi mtoto sio rizki mwanaume aliyekamilika(soldier) hawez fanya kama yeye....drogba katoka ulaya kaenda china..unadhani kafuata mpira kule?ni mkwanja mkuu

Nimejifunza jambo moja kubwa sana. Watanzania wengi wanatumikishwa na pesa! Lakini Ngasa ni tofauti, yeye anazingatia dignity. Na kwa hilo amejitenga na wajinga wengi wanaotazama pesa tu badala ya haki zake kama mtekelezaji wa mkataba. Kwa kukataa kwake kuuzwa kama mtambo (greda) ameonyesha ukomavu wa kipekee, na ndivyo akina Drogba wanavyofanya. Huwezi kusikia eti Chelsea wamemuuza Drogba wakati akiwa kwenye timu yake ya taifa, halafu habari anazisoma kwenye magazeti. Hata kama wangemlipa pesa nyingi kiasi gani asingekubali. Lakini kwa kizazi ambacho kiko tayari kufanyishwa chochote alimradi kuna fungu mezani, lazima mmwone mjinga.
 
watanzania wana akili finyu. Ngasa anakataa mkataba wa sudan , angepata mnaigeria ama mghana nafasi kama hio muone kama angeiacha. Wanaijeria wanakuja hadi bongo huku kutafuta timu.
Sikieni... Tanzania kuwa na mchezaji kucheza ulaya ni ndoto. Sahauni kwenye vichwa vyenu.
henry joseph
 
Ngasa kasema mwenyewe jana akihojiwa na radio 1 kuwa simba na azam wamefanya usajili wao bila kumshirikisha na yeye haqjui ataishije kule na wala hajaona mkataba wake na wasudan ukoje.....mlitaka akubali tu kama bwegge ?? hawa viongozi wa vilabu vya bongo wanaharoibu soka sana siasa zimezidi kudadadadeki...
Mbona kawakimbia wasudani si angekutana ili akubaliane nao ataishije uko SUDAN......
 
Habari nilizozipata kutoka chanzo changu cha kuaminika sana zinasema Mrisho Ngassa amesaini mkataba wa miaka 2 kuichezea yanga. Ataichezea yanga baada ya mkataba wa mkopo simba kuisha.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums

.............. Wahenga wanasema ndege aina ya Mbayuwayu anaakili za kuambiwa lakini na yeye anatumia akili zake......Haya Ngassa kama kweli anatumia akili zake mwenyewe sawa lakini kama atakuwa anatumia akili za kutengenezewa namsikitikia sana... chance ya Sudan ilikuwa bonge ya deal... angekwenda kule kupata expo-usher then angerudi baada ya miaka miwili na kujiunga na timu anayoitaka na huku mambo yakiwa yamepoa... lakini kwa jinsi anavyoenenda.... ni tatizo...

..
 
anaona kule sudan atazimiss maisha club & club bills.......dah nashukuru baba yangu kwa kunipeleka shule....kukosa elimu ni sawa na kutembea uchi

Hiyo elimu aliyokupa babaako mbona basi usiitumie kuchukua hiyo nafasi ambayo Ngasa kaiacha kwa ujinga wake?

Kazi kuwapangia wenzenu maisha utadhani wanakula kwenu. Dhiki zako sio za Ngasa
 
.............. Wahenga wanasema ndege aina ya Mbayuwayu anaakili za kuambiwa lakini na yeye anatumia akili zake......Haya Ngassa kama kweli anatumia akili zake mwenyewe sawa lakini kama atakuwa anatumia akili za kutengenezewa namsikitikia sana... chance ya Sudan ilikuwa bonge ya deal... angekwenda kule kupata expo-usher then angerudi baada ya miaka miwili na kujiunga na timu anayoitaka na huku mambo yakiwa yamepoa... lakini kwa jinsi anavyoenenda.... ni tatizo...

..

Bora hawa waliomwambia na kumuacha aamue. Hawa unaosema wamemtengenezea dili wao walitaka kumuuza blindly. Kwa mawazo ya umaskini uliyonayo unasema bonge la dili, lkn kama ni bonge la dili ndio umpeleke kimya kimya bila ridhaa yake?

Wewe unataka kuniambia kwamba Azam na Simba ndio wanajua zaidi nini Ngasa anataka kuliko Ngasa mwenyewe? Kwa mfano wewe unayesema sasa hivi hapa ''bonge la dili'' wewe umeuona huo mkataba wa El-Mereikh? Si na wewe umesikia tu kwa hao hao Simba na Azam kama ambavyo Ngasa naye kasikia tu kwa watu?

Mara nyingine tuachage kuwapangia watu maisha. Ngasa ni mwanaume mwenye familia, alipaswa kupewa taarifa ashauriane na mkewe na waamue baada ya kuridhia kama wanakwenda. Kwa akili za kipumbavu, mnadhani maisha ya mwanasoka ni uwanjani tu, hayo ni makosa. Makosa kudhania kwamba ile ni machine.

Umeongoe hapo ''nyoko nyoko nyoko nyoko......miaka miwili.........ni tatizo...'' je wewe matatizo yake ya sasa unayajua? Unajuaje kama Ngasa labda ana mipango ya kumaliza mkataba uliopo na kwenda zake kununua trekta akalime? Mi nakuhakikishia, wkt unamuona Ngasa mjinga, upo uwezekano wewe ni mjinga mara mia moja.

Kila mtu ana mipango yake bwana. Nataka nifanye kazi dar, nilee mtoto wangu hapa, asome hapa n.k. Leo hii anatokea mbumbumbu mmoja dizain yako, anaanza ooh, rufiji kuna kazi nzuri zaidi ya hii....blah blah blah....as if wewe ndio unajua sana kile nachotaka.

Acheni hizo, kama mnataka watu wa kuwapa mawazo, nendeni mkampe Ray C, huyo ndio kashindwa, Ngasa sio mgonjwa.
 
Ngasa kasema mwenyewe jana akihojiwa na radio 1 kuwa simba na azam wamefanya usajili wao bila kumshirikisha na yeye haqjui ataishije kule na wala hajaona mkataba wake na wasudan ukoje.....mlitaka akubali tu kama bwegge ?? hawa viongozi wa vilabu vya bongo wanaharoibu soka sana siasa zimezidi kudadadadeki...

Mkuu.. mbona wakati yuko Uganda alinukuliwa na vyombo vya habari akilalamika na kuwaomba Simba wacimbanie..? Na akasema alishaongea na hao waarabu.. Sasa hili suala la kuja kuongea tena na kusema hajashirikishwa na uongozi wa Simba wakati alishanukuliwa akisema tayari alishaafikiana nao..?
 
Mkuu.. mbona wakati yuko Uganda alinukuliwa na vyombo vya habari akilalamika na kuwaomba Simba wacimbanie..? Na akasema alishaongea na hao waarabu.. Sasa hili suala la kuja kuongea tena na kusema hajashirikishwa na uongozi wa Simba wakati alishanukuliwa akisema tayari alishaafikiana nao..?

Unaweza kukitaja hicho chombo cha habari kilichomnukuu?

Tuepuke haya maneno ya kuambiwa mitaani. Mchezaji anapokuwa kambini kwenye kikosi cha timu ya taifa, huwa hakuna ruhusa ya mtu yeyote kufanya naye mazungumzo. Tafadhali nipe chanzo
 
Unaweza kukitaja hicho chombo cha habari kilichomnukuu?

Tuepuke haya maneno ya kuambiwa mitaani. Mchezaji anapokuwa kambini kwenye kikosi cha timu ya taifa, huwa hakuna ruhusa ya mtu yeyote kufanya naye mazungumzo. Tafadhali nipe chanzo
mkuu hakuna chanzo hapo.....hearsay kibao kwa wabongo....vijiwe vya kariakoo vimewafanya vibaya hao jamaa
 
Tatizo elimu jamani! Akienda huko wakati lugha gongana itakuwaje?
 
mkuu hakuna chanzo hapo.....hearsay kibao kwa wabongo....vijiwe vya kariakoo vimewafanya vibaya hao jamaa

Najua hilo, na hawezi kuja na ushahidi. Juzi dogo kaongea na Kitenge wa Radio One wote tumemsikia live. Shida yetu Watanzania ni kichwani. Ngasa naye kama binadamu ana mipango yake, lkn watu wanamuongelea as if wao ndio wanaamua nini afanye maishani. Je ikiwa mwenyewe ana mipango ya kuwa mkulima wanamlazimisha?

Hata ulaya mchezaji anashauriana na mkewe, vipi hawa watu! Wengine watu wazima hovyo wamefikia kusema kuwa ana ukimwi ndio anaogopa. Wao hawana ukimwi, waende wao basi kwa hao waarabu
 
Tatizo elimu jamani! Akienda huko wakati lugha gongana itakuwaje?

Wewe ndio jinga hasa, tena lile jinga kweli kweli.

We si unajua kiingereza, mbona hawakukufuata wewe?

Lugha haijawahi kumfanya mtu ashindwe kucheza mpira hata siku moja katika dunia ya leo. Ndio maana tuna wachezaji wanatoka Afrika Magharibi ambako wanazungumza kifaransa.
 
kwa mtindo huu wachezaji wetu watabaki makanjanja miaka yote
 
kwa mtindo huu wachezaji wetu watabaki makanjanja miaka yote

Hiyo ni kwa akili yako wewe, ila kwa akili ya Ngasa amefanya uamuzi sahihi kutokwenda. Wote hapa mnaopanua visemeo kwa nguvu mnachoangalia ni fedha tu.

Mbona hamuwahimizi binti zenu kwenda kwa Lundenga, au sio wazuri?
 
Back
Top Bottom