Neno la Leo - Kirusi cha ‘kupumbazwa’

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Staff member
Joined
Apr 5, 2015
Messages
105
Points
1,000

Asha D Abinallah

Operations & Programs
Staff member
Joined Apr 5, 2015
105 1,000
Raha ya kupumbazwa mara nyingi unakuwa hujui kuwa wewe ni muathirika wa kirusi hicho.

Yaani usipokuwa makini unaweza ukawa na jitihada kubwa ya kunyosha kidole kwa wale ambao kweli ni wazi wamepumbazwa na kitu fulani bila kutarajia hata kidogo kwamba, kama kirusi hicho cha “kupumbazwa” kingegeuka ugonjwa wa kuua haraka basi wewe hapo ulipo ni maiti.

Kuna aina nyingi ya virusi hivi katika jamii yetu, kwa leo naomba nigusie kirusi hiki ambacho kimejikita katika Ulimwengu wa Siasa.

Wengine huita Waathirika hao makundi mbalimbali kama vile Mazuzu, Msukule, Minions, Nyumbu, Lumumba, Buku7, n.k

Kumekuwepo na changamoto kubwa ya jamii hasa linapokuja suala la Kimaendeleo au uhamasishaji wa mabadiliko haswa linalorandana na Kisiasa.

Wengi katika jamii hushindwa kuwa na uwezo wa kutumia akili na ubongo wao kwa uhuru katika kuelewa jambo vema. Kunazuka kundi kubwa la mashabiki wasioweza kutetea na kusimamia hoja zao na wala hata kujipatia nafasi ya kutumia akili kupembua hoja, mawazo ama maoni.

Hii imezaa makundi matatu
  1. Kundi la watu ambao hujenga hoja (kwa vigezo, agenda na misingi yao wenyewe) wenye wafuasi wengi ambao wanawafuata kama upepo.
  2. Kundi la watu ambao lolote lile linalotoka kundi ambalo hakubaliani nalo analijengea hoja pinzani. Ambalo wafuasi wake hufuata pia bila upepo.
  3. Kundi la wafuasi, ambao wameweka imani yao katika kundi fulani (la kwanza na la pili). Hili ndilo kundi limeathirika vibaya sana na Kirusi hiki kupumbazwa na hivyo kuwa ‘bendera fuata upepo’. Wanatia huruma, hawajitambui wala hawaelewi kile wanachoshabikia. Hawa wanaitwa Wapumbazwa.
ANGALIZO: Si mbaya kuwa mfuasi wa kundi lolote, ila ni vema kutia akili yako pia kuelewa kwanini upepo wa Kisulisuli unakupeleka huko.

Kuweza kufanikisha hilo, ni lazima kutambua tunachosimamia, kutambua tunachosimamia ndicho hujenga ramani inayojengeka kwenye kufikia malengo, iwe ya maendeleo au Mapinduzi.

Ni vema kujitathmini nafasi zetu katika kuleta maendeleo na mabadiliko.

Ningependa kupata maoni zaidi juu ya tatizo hilo ambalo limegeuka kuwa kirusi.

Neno La Leo.
 

denoo49

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
6,079
Points
2,000

denoo49

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
6,079 2,000
Baharia tatizo "mfumo", na "mfumo" ndio mlezi mama wa hicho kirusi.

Na kwa kasi ya 'dunia ya leo' MONEY IS NOT ONLY POWER BT ALSO POWERFUL, ukibisha tumia sampuli zangu hizi chache Prof. Kabudi, Dr. Mwakyembe, Prof. Lipumba e.t.c.

Dunia ya leo hasa kwa sisi wa bara hili sio ile tena ya kusoma na kupambanua hoja za kina Alistore, Newton, Chinua, Patrice, Rostow e.t.c dunia yetu ya leo ni ya kuuliza una "shi ngapi?"
 

Laki Si Pesa

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2018
Messages
2,175
Points
2,000

Laki Si Pesa

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2018
2,175 2,000
huwezi pingana na itikadi, sera za chama chako, ukiwa mwana CCM, lazima ufuate maamuzi ya chama, kama hukubaliani nayo ondoka tafuta chama kingine, au anzisha chama chako, hao unaowaita bendera fuata upepo unawadhalilisha tu, hata wewe ungekuwa hivyo hivyo kama wao, mbona jamii forum mnapenda sana topic za kupinga serikali sijaona ukikemea hilo
 

Mapambano Yetu

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2012
Messages
1,108
Points
2,000

Mapambano Yetu

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2012
1,108 2,000
Baharia tatizo "mfumo", na "mfumo" ndio mlezi mama wa hicho kirusi.

Na kwa kasi ya 'dunia ya leo' MONEY IS NOT ONLY POWER BT ALSO POWERFUL, ukibisha tumia sampuli zangu hizi chache Prof. Kabudi, Dr. Mwakyembe, Prof. Lipumba e.t.c.

Dunia ya leo hasa kwa sisi wa bara hili sio ile tena ya kusoma na kupambanua hoja za kina AlistorE, Newton, Chinua, Patrice, Rostow e.t.c dunia yetu ya leo ni ya kuuliza una "shi ngapi?"
Kwenye Sampuli umemsahau Dr Bashiru
 

Chakochangu

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
2,477
Points
2,000

Chakochangu

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2011
2,477 2,000
huwezi pingana na itikadi, sera za chama chako, ukiwa mwana ccm, lazima ufuate maamuzi ya chama, kama hukubaliani nayo ondoka tafuta chama kingine, au anzisha chama chako, hao unaowaita bendera fuata upepo unawadhalilisha tu, hata wewe ungekuwa hivyo hivyo kama wao, mbona jamii forum mnapenda sana topic za kupinga serikali sijaona ukikemea hilo
Inawezekana hujamwelewa Asha D,
jaribu kumsoma tena kwa utulivu.

:Jamii forum ni kina nani?
:Nawewe upo katika jamii ipi?
Katika makundi matatu alieleza mleta mada, wewe upo kundi gani?
Mwisho tazama vizuri, fikiri sana na uliza ujue.
 

double R

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2011
Messages
2,031
Points
2,000

double R

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2011
2,031 2,000
Nimesoma sehemu kwenye kitabu cha Meyers (They thought they were free) They Thought They Were Free: The Germans, 1933-45 by Milton Mayer, an excerpt, 2017 edition

Humo ameelezea visa vya Wajerumani waloishi zama za Hitler. Unaweza usielewe mtu alochaguliwa aliwezaje kuvuka vizingiti vya katiba na sheria zao na wao wapo.
Na kuna Mwanaharakati mmoja alisema watu hufikiri nchi za Africa zenye watawala wanaocheza na katiba kujiongezea muda kila leo wananchi wake huwa ni wajinga.
La hasha! Wanapumbazwa.

Mwanzoni mnaweza kujadili baadaye hamtaweza kabisa. Sababu kubwa ni kuwa hakuna mwenye kuhisi mwisho.
Zimbabwe wale walokuwa wakimpelemba Mugabe ndio walomuondoa. Hii maana yake walikuwa wakimsifu basi tu lakini wahakuamini anachokiamini. Wako wengi sasa tunafanya hivyo hapa leo.

Haya tunayoyashuhudia si ya kawaida. Hata katika maendeleo hayana mwisho mzuri.
 

Suley2019

Senior Member
Joined
Oct 7, 2019
Messages
144
Points
250

Suley2019

Senior Member
Joined Oct 7, 2019
144 250
Kwa kweli kirusi cha kupumbazwa kimekuwa tatizo kubwa sana katika Tanzania yetu ya leo. Vijana wengi tumejikuta tunakosa uelekeo na msimamo na hatimaye tunaangukia kundi la tatu ambalo tunakuwa bendela fuata upepo. Kimsingi, watu wengi tunajikita na kinachotrend zaidi kuliko kuchunguza na kuangalia mambo katika ukweli na uchambuzi wa jamii yetu. Mmmh! Mwenyezi Mungu atuepushe na hiki kirusi cha kupumbazwa maana la sivyo future yetu inaenda kuteketea Mkuu.
 

Msingida

JF-Expert Member
Joined
Dec 1, 2010
Messages
5,007
Points
2,000

Msingida

JF-Expert Member
Joined Dec 1, 2010
5,007 2,000
Umechambua vyema kabisa Asha D Abinallah ,nimejitafutia kundi langu nimejijua vyema.

JF ina uwanja mpana wa ku-accomodate makundi yote.Wacha tuendelee kujitathmini ili michango inayotolewa humu iwe na manufaa kwa jamii.

Binafsi huku JF nimepata manufaa mengi sana na maumivu pia.
 

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2012
Messages
1,242
Points
1,500

Analogia Malenga

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2012
1,242 1,500
Katika hayo makundi ya watu, uliyoyaweka kiukweli yapo zaidi kwenye ishu yeyote inayojumuisha fundamentalism ambayo ni zao la schoolism. Katika hii dunia isiyotaka falsafa, watu hulazimishwa kufuata moja kati ya upande na kuupinga upande mwingine. being with or being against.

Sio kosa sana, japo kiuhalisia linafanya kweli watu kuwa na hicho kirusi cha kupumbazwa na uhafidhina wanaouleta katika wanayoyaona.
I follow what Nietzsche said about Ubernsmesch. Kitu Kezilahabi amekiita Nagona!
 

beth

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
1,459
Points
2,000

beth

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
1,459 2,000
Unapokuwa muathirika wa virusi tajwa hususani kwenye masuala ya kisiasa, wakati mwingine unaweza kujikuta unaona yale yanayoendelea ni sawa tu hata kama sio hali halisi. Unajijenga kuangalia upande mmoja pekee na ni vigumu sana kuona au kukubali mazuri yanayofanywa na wengine ambao hawana mtazamo sawa na wa kwako.

Kuna muda unaweza kushuhudia chama chako kinafanya mambo kinyume na utaratibu lakini utafanyaje? Unaona ni saw tu kwasababu wao ndio wanaofanya.

Nchi yoyote ile haiwezi kwenda namna hii. Kila chama kina nafasi yake na kinapaswa kuheshimiwa. Tuna kila haki za kuwa wafuasi wa kile tunachoona kinaendana na ideology zetu lakini hii isiwe sababu ya kuwaonea wengine. Na wao wana haki hii vile vile.

Nafasi yetu katika kuleta maendeleo ni kubwa sana ikiwa itatumika accordingly.
 

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2018
Messages
501
Points
500

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2018
501 500
denoo49,
Mkuu umeona mbali sana, shilingi ndo inafanya maamuzi, mimi nilijifunza jambo kubwa pale Mh. Lowasa alipohamia upinzani na akaonyesha ana nguvu kubwa ya kuchukua nchi, angalia kundi kubwa lililomfuata kwa kusema mabaya ya chama chao kilichowafanya wawe maarufu.

Baada ya uchaguzi na matokeo yake, wengi wamerudi nyumbani na wengine hawajulikani walipo. Naungana na wewe pesa ina nguvu, Tupambane tumwabudu Mungu na tutafute pesa
mengine yatajileta yenyewe.
 

yuzazifu

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2018
Messages
382
Points
1,000

yuzazifu

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2018
382 1,000
hakuna apendae kupumbazwa bt wengi mifumo yakiutawala ndo huwalazim kupumbazika, coz wakosoaji wote wenye hoja zenye mantiki ajili yakuwatoa tongotongo wapumbazwa huwekewa na mamlaka vizingiti vyakuonekana waovu, jambo hili hupelekea wapumbazwa kuendelea kuona wapo sahih
 

The Sheriff

Senior Member
Joined
Oct 10, 2019
Messages
100
Points
250

The Sheriff

Senior Member
Joined Oct 10, 2019
100 250
Well, kwanza ni aibu sana kwamba hiki kirusi hakijatuathiri tu sisi wakina ‘no-school-at-all’ bali hadi wale wenye ‘title’ za juu kabisa katika uwanja wa kitaaluma, tena hawa wana hiki kirusi, plus bakteria mwingine wa usaliti. Wana ‘misimamo’ inayohamishika kirahisi, hususani ‘twist’ ikihusisha ujira kiduchu tu toka dolani – wanalegea na kugeuzwa kundi moja kati ya mawili ya mwanzo. Hawa ni wanazuoni waliobebewa vichwa vyao wanaofanya hii hali kuendelea kuwepo.

Cha muhimu hapa ni kujifunza tu kuwa mahaba na mikumbo ime-replace utashi, jambo ambalo litaendelea kuwa na athari nzito sana. #RestoreUtashi
 

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
17,432
Points
2,000

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
17,432 2,000
huwezi pingana na itikadi, sera za chama chako, ukiwa mwana CCM, lazima ufuate maamuzi ya chama, kama hukubaliani nayo ondoka tafuta chama kingine, au anzisha chama chako, hao unaowaita bendera fuata upepo unawadhalilisha tu, hata wewe ungekuwa hivyo hivyo kama wao, mbona jamii forum mnapenda sana topic za kupinga serikali sijaona ukikemea hilo
MOja wapo ni huyu.
topic inahusu pande zote, ila wewe tayari ushaiweka kisiasa na umeattack JF.
duh!
 

Forum statistics

Threads 1,367,641
Members 521,789
Posts 33,405,753
Top