Neno la Leo - Kirusi cha ‘kupumbazwa’

Neno la Leo - Kirusi cha ‘kupumbazwa’

uchumi2018,
Wengi walio mshabikia lowassaa hawakununuliwa tuache upotoshaji.

wengi ni wale wenye kiu ya mabadiliko, mabadiliko ya kweli kwa maana MFUMO CHAMA DOLA kufaa na hasa CCM ife.
 
Ukikosa elimu sahihi huwezi kupambanua mambo.

Kila wazo utaona ni sahihi. Hili ni kosa kubwa sana.

Vyama vya siasa vimeijenga jamii yake kama ni kitu kimoja.

Lakini ndani ya vyama hivi, wale viongozi, wakubwa wake wana nia na malengo yanayo achana mbali kutoka mmoja hadi mwingine.

Hawa, kwa bahati mbaya kabisa, kila mmoja amefanikiwa kuwa na kundi lake ndani ya chama kile kile kimoja.

Chama ni kile kile kinatawala, lakini Serikali ni mbali mbali. Malengo ya Serikali moja hayafanani na malengo ya Serikali iliyotangulia.

Mkuu wa Serikali fulani anaona maendeleo kwa namna yake na mkuu mwingine nae kwa namna yake. Naye kila mmoja anakundi lake, chama kile kile, kimoja.
 
beth,
Good .
Changamoto au tatizo kuu kwetu ni kukosa dira . kila anaekuja anakuja na mawazo yake.. Itakuwa vyema kama tutatofautisha vyama na serikali. Serikali isimame kama serikali na vyama visimame kama zilivyo taasisi zingine mfano za dini..mfano. mtendaji wa chama anakuwa na amri/ onyo juu ya mtumishi au kiongozi wa serikali. hapa tutaendelea kufail
 
Mkuu, Mifano uliotoa inasaidia katika hatua ya kutuwezesha kujitathmini na kujielewa. Mabadiliko 'Change' huja taratibu... Tunatamani vizazi vyetu vije kuishi maisha ya aina gani? Nini nafasi zetu katika kujenga misingi bora|? Yes, pesa ni kitu kizuri, lakini tunalindaje utu wetu kama watu huru katika kuwa na uwezo wa kufikiria?

denoo49,
 
Laki Si Pesa,

Chama kinajengwa na watu, na wafuasi kama ninyi mna haki ya kuchagua, kutoa maoni, kushiriki katika hatua mbalimbali zinazohusiana na kujenga muktadha na maslahi ya chama. Kushabikia chama haimaanishi kuwa mbumbumbu, inamaanisha tambua itikadi, zisimamie na hakikisha una viongozi wanaosimamia itikadi hizo. Ni vema pia kutambua kuna itikadi za chama na itikadi za kundi fulani katika chama, kuwa na uwezo wa kupembua kutakufungua kama mfuasi kutambua tofauti ya "itikadi kwa maslahi ya chama" na "itikadi za maslahi ya kundi fulani katika chama". Be careful in the process, usibaki chambo tu...

Juu ya topic za JamiiForums, zipo za aina nyingi mkuu. Utafiti wetu tuliofanya mwaka jana wa watumiaji wa JamiiForums, ulitathmini kuwa katika JF watumiaji wetu wanaona kile wanachovutiwa nacho. Hii hii JF kuna watu hawajui kwamba kuna Jukwaa linaitwa MMU au lipo la Siasa, au kwamba lipo la Dini, n.k na kuna wengine wanayajua yote hayo - Hivyo mkuu, ina maana kila mada ambayo inapinga serikali, lazima ikuvutie na uione mwisho you conclude hivyo. Serikali lazima itapingwa, watu wametofautiana mawazo, ila zipo mada nyingi sana zinasifu jitihada ya uongozi wa sasa, ila tu huzioni.

Laki Si Pesa,
 
Hiki kirusi kipo mtaani pia, watu hawa fikrii tena, wakiona mdada au mkaka bonge unakuta hata walio mzidi umri wanampa shikamoo.
 
Mkuu, Mifano uliotoa inasaidia katika hatua ya kutuwezesha kujitathmini na kujielewa. Mabadiliko 'Change' huja taratibu... Tunatamani vizazi vyetu vije kuishi maisha ya aina gani? Nini nafasi zetu katika kujenga misingi bora|? Yes, pesa ni kitu kizuri, lakini tunalindaje utu wetu kama watu huru katika kuwa na uwezo wa kufikiria?
mkuu naona kama unakuja hivii, alafu unatoka eenh!
kwanza nianze kwa kukupinga kwamba dunia ya leo changes inakuja taratibu, labda kama ukiwa unaandika uzi huu upo shimoni, kwa taarifa ya ya uhakika mabadiliko ya dunia ya sasa yanakimbia kwa speed ya mshale wa sekunde unavyosogea, ndio maana unaona kuna mabadiliko makubwa na ya ajabu sana katika teknojia, mawasiliano, uchukuzi, siasa, ulinzi, elimu n.k.

Kuhusu mustakabali wa wa maisha ya familia zetu, hapa naamini kwa asilimia mia, kwa mzazi anayejielewa hayupo tayari kuona familia yake ikiishi kwenye dhiki ndio maana atapambana kwa njia yoyote ile ili kuikwamua familia yake kutoka kwenye ukwasi... Sana sana chakuniambia hapa ni mabadiliko ya maadili ambayo na yenyewe tumeruhusu/tunaruhusu yabomolewe kutokana na mabadiliko jatwa kule juu.

Kuhusu pesa na utu, hili litabaki kwenye utashi wa mtu binafsi. Lakini kumbuka nimekuambia PESA NDIO IMEKUA NA NGUVU YA AJABU kadili siku zinavyoyoyoma kuliko hata kipindi cha YESU na saga lake la vipande 30.

Nitarudi baadae, ngoja ni niingie ATM chap
 
mkuu naona kama unakuja hivii, alafu unatoka eenh!
kwanza nianze kwa kukupinga kwamba dunia ya leo changes inakuja taratibu, labda kama ukiwa unaandika uzi huu upo shimoni, kwa taarifa ya ya uhakika mabadiliko ya dunia ya sasa yanakimbia kwa speed ya mshale wa sekunde unavyosogea, ndio maana unaona kuna mabadiliko makubwa na ya ajabu sana katika teknojia, mawasiliano, uchukuzi, siasa, ulinzi, elimu n.k.

Kuhusu mustakabali wa wa maisha ya familia zetu, hapa naamini kwa asilimia mia, kwa mzazi anayejielewa hayupo tayari kuona familia yake ikiishi kwenye dhiki ndio maana atapambana kwa njia yoyote ile ili kuikwamua familia yake kutoka kwenye ukwasi... Sana sana chakuniambia hapa ni mabadiliko ya maadili ambayo na yenyewe tumeruhusu/tunaruhusu yabomolewe kutokana na mabadiliko jatwa kule juu.

Kuhusu pesa na utu, hili litabaki kwenye utashi wa mtu binafsi. Lakini kumbuka nimekuambia PESA NDIO IMEKUA NA NGUVU YA AJABU kadili siku zinavyoyoyoma kuliko hata kipindi cha YESU na saga lake la vipande 30.

Nitarudi baadae, ngoja ni niingie ATM chap

Mkuu, nikutoa wasi wasi. Mimi katika yote si mtu wa mguu ndani, mguu nje. Either I am in or I am out, sababu whatever decision katika maamuzi yangu yanakuwa backed up na sababu ambazo kwangu zinakuwa zina tija.

Mabadiliko yanayo ongelewa hapa ni yale ambayo yanajengwa na misingi ya attributes za kibinadamu. Weka pembeni innovations na technology. Unaweza ukambadilisha mtu hapa "class" ila huwezi kumbadilisha mtu "taste". Sababu class inanunulika, na taste inajengwa taratibu ikiwa imeambatana na kukuzwa, oteshwa, meteshwa katika misingi ya malezi, tamaduni, taratibu na mila.

Ugonwa huu wa "Kupumbazwa" hauwezi futika kwa kuamua sasa uondoke, inatakiwa tufungue huu mjadala, tujitathmini, tujitambue na tujirekebishe taratibu. Kujirekebisha wenyewe, kurekebisha wale ndani ya familia zetu na watu wetu wa karibu. Huu ni ugonjwa wa kutibika taratibu ili kuja kuleta matokeo ya mara moja.

Suala la pesa kuwa na nguvu ya ajabu, ni sababu mafanikio ambayo sisi tunathamini na enzi katika Jamii ni yale kenye matokeo au matarajio ya pesa. Let's create a society ambayo inaweza ikasheherekea uzalendo zaidi ya pesa na uone namna "Uzalendo" unaweza kugeuka nguvu ya ajabu.
 
Namini hili suala la 'Shikamoo' nalo ni la kutathmini na kuipatia 'neno' 😊

Nakubaliana na wewe mkuu. Hii watu mabonge kwa kweli ni wahanga wakubwa toka wadogo hadi utu uzima.

Hiki kirusi kipo mtaani pia, watu hawa fikrii tena, wakiona mdada au mkaka bonge unakuta hata walio mzidi umri wanampa shikamoo.
 
Mkuu, nikutoa wasi wasi. Mimi katika yote si mto wa mguu ndani, mguu nje. Either I am in or I am out, sababu whatever decision katika maamuzi Yangu nanakuwa backed up na sababu ambazo kwangu zinakuwa zina tija.

Mabadiliko yanayo ongelewa hapa ni yale ambaya yanajengwa na misingi ya attributes za kibinadamu. Weka pembeni innovations na technology. Unaweza ukambadilisha mtu hapa "class" ila huwezi kumbadilisha mtu "taste". Sababu class inanunulika, na taste inajengwa taratibu ikiwa imeambatana na kukuzwa, oteshwa, meteshwa katika misingi ya malezi, tamaduni, taratibu na mila.

Ugonwa huu wa "Upumbazwa" hauwezi futika kwa kuamua sasa uondoke, inatakiwa tufungue huu mjadala, tujitathmini, tujitambue na tujirekebishe taratibu. Kujirekebisha wenyewe, kurekebisha wale ndani ya familia zetu na watu wetu wa karibu. Huu ni ugonjwa wa kutibika taratibu ili kuja kuleta matokeo ya mara moja.

Suala la pesa kwa na nguvu ya ajabu, ni sababu mafanikio ambayo sisi tunathamini na enzi patika Jamii ni matokeo ya pesa. Let's create a society ambayo inaweza ikasheherekea uzalendo zaidi ya pesa na uone namna "Uzalendo" unaweza kugeuka nguvu ya ajabu.
tuliasisiwa na UJAMAA, bahati mbaya/nzuri tukalelewa na UBEPARI, yesi ni mifumo ambayo kwa lugha pendwa imekua "KIRUSI PUMBAZA".
Waswahili tuna msemo "kupanga ni kuchagua" pengine yanayojili sasa, kuanzia kwenye familia zetu hadi jamii kiujumla ndio tuliyoyapanga na kuchagua.!?

Tunaweza tukajitahidi sana kubadili au kuandaa familia zetu katika tuyayoyapenda sasa ili wasiwe waathirika wa hicho KIRUSI, ila bahati mbaya SANA tukajikuta kumbe tumewabadili kwenye kuongea na SIO vitendo/utekelezaji. Sampuli zangu chache nimezitaja kwenye comment yangu ya kwanza. Tulituma watu tuliowaamini kama wasomi wabobevu, wazaendo wanazuoni, na pengine tukitegemea wangebadili 'mfumo' walau basi hata kwa kutuletea KATIBA MPYA, yaliyotokea MUNGU NDIO ANAJUA.
 
Mkuu,

Uliaga unaenda ATM, naisikia harufu ya pesa hadi hapa nilipo. Nilidhani utaanza na kuniomba address/account nipate hizo pesa pia walau unitupie kupitia Western Union 🤣

To the topic at hand,

Wanasema the best modals are those born out of 'trial and error', mhimu ni 'kuanza' na kuhakikisha kwamba tuna nia njema ya kujenga vizazi na familia zetu. Hatuwezi kuacha sababu tu tunaogopa haitofanya kazi. Kwanza tukubaliane, kirusi hili ni Habari kwa muktadha wa maisha ya baadae? Kisha tufanye Jitihada.

Kama iliwezekana kulibadilisha taifa kutoka Ujamaa hadi Ubepari, nini kinaweza zuia kuweka jitihada zenye kuweka misingi bora ya taifa lenye uhuru wa kufikiria? It is possible.

tuliasisiwa na UJAMAA, bahati mbaya/nzuri tukalelewa na UBEPARI, yesi ni mifumo ambayo kwa lugha pendwa imekua "KIRUSI PUMBAZA".
Waswahili tuna msemo "kupanga ni kuchagua" pengine yanayojili sasa, kuanzia kwenye familia zetu hadi jamii kiujumla ndio tuliyoyapanga na kuchagua.!?

Tunaweza tukajitahidi sana kubadili au kuandaa familia zetu katika tuyayoyapenda sasa ili wasiwe waathirika wa hicho KIRUSI, ila bahati mbaya SANA tukajikuta kumbe tumewabadili kwenye kuongea na SIO vitendo/utekelezaji. Sampuli zangu chache nimezitaja kwenye comment yangu ya kwanza. Tulituma watu tuliowaamini kama wasomi wabobevu, wazaendo wanazuoni, na pengine tukitegemea wangebadili 'mfumo' walau basi hata kwa kutuletea KATIBA MPYA, yaliyotokea MUNGU NDIO ANAJUA.
 
Mkuu,

Uliaga unaenda ATM, naisikia harufu ya pesa hadi hapa nilipo. Nilidhani utaanza na kuniomba address/account nipate hizo pesa pia walau unitupie kupitia Western Union 🤣

To the topic at hand,

Wanasema the best modals are those born out of 'trial and error', mhimu ni 'kuanza' na kuhakikisha kwamba tuna nia njema ya kujenga vizazi na familia zetu. Hatuwezi kuacha sababu tu tunaogopa haitofanya kazi. Kwanza tukubaliane, kirusi hili ni Habari kwa muktadha wa maisha ya baadae? Kisha tufanye Jitihada.

🤣Kama iliwezekana kulibadilisha taifa kutoka Ujamaa hadi Ubepari, nini kinaweza zuia kuweka jitihada zenye kuweka misingi bora ya taifa lenye uhuru wa kufikiria? It is possible.
tehehe, card ilimezwa. Mkuu 'mfumo' umemeza TAIFA....
 
Nimekuelewa sana sanaaa sanaa

Watu wanakurupuka bila kupiga mahesabu vzr,
 
Mkuu, nikutoa wasi wasi. Mimi katika yote si mtu wa mguu ndani, mguu nje. Either I am in or I am out, sababu whatever decision katika maamuzi yangu yanakuwa backed up na sababu ambazo kwangu zinakuwa zina tija.
Hii Mkuu, Asha, ni hoja yenye nguvu kwa baadhi. Wengine wataiona hoja dhaifu. Nakuhakikisha wote wanaoona hoja hii ina nguvu ama haina nguvu wana sababu zao ambazo kwao zinakuwa zina tija. Vivyo hivyo unavyoona baadhi wameathiriwa na kirusi cha ' kupumbazwa' nao wana sababu zao ambazo kwao zina tija kiasi cha kuoonekana wameshambuliwa na kirusi 'pumbazwa'!!!

Kwa kifupi hayo makundi uliyoyataja yapo kwa sababu makundi haya yana sababu zenye tija kwa ajili yao. Sijaelewa unatoa nguvu wapi za kuita baadhi ya makundi kuwa wanaunga mkono jambo bila kuwa na hoja zenye nguvu kiasi cha kuwaona wao wameathiriwa na kirusi 'pumbazwa'!!!

Kama Mkuu mmoja hapo juu alivyosema, ni kuwa kwa sasa kuna mabadiliko makubwa sana na yanaenda kwa kasi sana zaidi ya mshale wa sekunde vivyo hivyo ndivyo binadamu tunalazimika kujiunga na mabadiliko haya kwa kasi ile ile ama kubwa zaidi kiasi cha baadhi yetu kutuona tumeshambuliwa na kirusi kupumbazwa wakati wao yawezekana ndiyo wameathiriwa na kirusi hicho. Kikubwa kwa nafasi tuliyopo kifikra na kivitendo kwa aina zote za makundi tufanye maamuzi yatakayotusaidia kukabiliana na mabadiliko haya kufikia maendeleo chanya kwa kizazi cha sasa na vizazi vijavyo bila athari hasi nyingi kwa walimwengu na ulimwengu.
====
Nina imani nimeitendea haki hoja yako na uzi wako pia.

Asante kwa kusoma hoja yangu.
 
Back
Top Bottom