princess ariana
JF-Expert Member
- Aug 19, 2016
- 9,687
- 19,359
Saivi naona uvivu hata kwenda masasi
maana wana viburi na dharau hatari
maana wana viburi na dharau hatari
Na fedha zikitoka tu hiyo itaongezeka.Kuna ndugu yangu kapeleka mitsubishi canter anasema kila siku analaza 500000.
Mimi naona kikubwa ni usahaulifu wa shida kwa muda mfupi lakini pia ukosefu wa elimu ya ujasiliamali. Kama elimu ya ujasiliamali ingekuwepo miongoni mwa wakulima kusini na makabila haya uliyoyataja yangeongoza kwa utajiri kwa sasa.Ndugu zangu wa Kusini hasa Wamakuwa na Wayao acheni matumizi ya hovyo ya hizo Pesa mnazozipata na sijui ni kwanini huwa mkipata tu Pesa mnawehuka / mnachizika mno halafu mnaishia kuzitumia hovyo na mkiishiwa mnaanza kutusumbua kwa Simu zenu Sisi Ndugu zenu tuliopo Dar na Mikoa mingine. Mnasemwa sana lakini hambadiliki kiukweli mnatutia mno aibu. Mtoto wenu GENTAMYCINE ambaye upande mmoja ni wa Mara na mwingine wa Mtwara leo nawasema. Bahati mbaya sana tu sikijui vizuri Kimakuwa na Kiyao kama ambavyo nakijua mno Kizanaki na Kinyarwanda ila nilitamani niwaseme kwa Kilugha hapa.
Kaka hiyo ilikuwa mwaka jana mwaka huu akili imerudi kidogoWatanywesha mbuzi soda.
Princess jitahidi uje ndio wakati wa neema huu. Unaweza ukarudi na chochote , kama una ndugu wanaweza kukuchotea kidogo.Saivi naona uvivu hata kwenda masasi
maana wana viburi na dharau hatari
Exactly.Hii kitu nilisema mapema, kama mtu alikuwa hata na 15m tu akawekeza huko. Now angekuwa anacheka na likely 50+ millions. Unafunga mwaka vyema kabisa
Uzuri wa zao la korosho hakuna ushenzi wa udalali kule. So faida ghafi inaingia direct kwa wanachama wa Amcos husika ambao ndio hao wakulima.
Hyo suna mkuu maana unaruhusiwa kuoa ata kitoto cha miaka 8 kama mtume huyo kakomaa sana mkuu
Sasa hivi ndoa za wake wengi ni nyingi mno. Lakini huwa hazidumu ni za msimu tu.Lazima watu waongeze wake kwa kupata pesa msimu huu..
Wakulima wanalipwa 2500 tu kwa kilo, iyo nyingine inachukuliwa na serikaliMfumo uko hivi, vyama vya ushirika vinakusanya korosho kutoka kwa wakulima alafu wanaenda kuuza kwa matajiri wakubwa. Baada ya mauzo vyama vinaenda kulipa fedha walizopata kwa wakulima.
Mkulima anapata not less than 3500 above according to PM.Wakulima wanalipwa 2500 tu kwa kilo, iyo nyingine inachukuliwa na serikali
Sio kweli. Govt inachukua Kama 200 hivi kwa ajili ya ushuruWakulima wanalipwa 2500 tu kwa kilo, iyo nyingine inachukuliwa na serikali
Basi ni neema kwa wakulima,Mkulima anapata not less than 3500 above according to PM.
Hii ni bei ya Korosho ghafi au iliyobanguliwaMsimu huu bei ya korosho imeendelea kupaa hadi kufikia sh. 4010 katika mnada wa jana huko Tunduru. Tukipata fedha hizi tujitahidi kujiwekea akiba kidogo.
Nawasilisha.
Msimu huu bei ya korosho imeendelea kupaa hadi kufikia sh. 4010 katika mnada wa jana huko Tunduru. Tukipata fedha hizi tujitahidi kujiwekea akiba kidogo.
Nawasilisha.
Magu anahusika vp hapo? Apandishe na bei ya mbaazi basimagu magu magu safi sana
Sijua umeandika kujipendelea ukiwa na maana gani, maana hata mbaazi kusini zinalimwa sana, Hususani Mkoa wa Lindi, Nachingwea, Ruangwa na Liwale.HII NDO SHIDA YA WAIZRI MKUU KUJIPENDELEA WAKULIMA WAKUSINI KUPATA BEI NZURI...ILI KUONYESHA HAKUNA KUPENDELEWA BASI BEI INGESHUKA KAMA YA MBBAZI ILI KUONYESHA KUWA HAKUNA UHUSIANO NA KUWA NA WAIZIRI MKUU
nitakuja maana mama angu ana shamba na kakopesha hizo korosho..Princess jitahidi uje ndio wakati wa neema huu. Unaweza ukarudi na chochote , kama una ndugu wanaweza kukuchotea kidogo.