Nec transparency - manual vote tallying (hesabu ya kura upya)

Nec transparency - manual vote tallying (hesabu ya kura upya)

olekeiy

Member
Joined
Aug 2, 2015
Posts
89
Reaction score
18
If the Tanzania National Electoral Commission is indeed transparent and non-partisan it should heed UKAWA's plea to count the presidential votes afresh manually - using the presidential tally forms signed by Party agents at the polling centres. The International community should also join in putting pressure on the Commission Chairman Damian Lubuva.

Tume ya Uchaguzi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inafaa kutathmini na kutilia maanani ombi la vyama vya upinzani (UKAWA) wa kuhesabu upya kura za urais wakitumia fomu zilizosainiwa na mawakala wa vyama vyote katika vituo vya kupigia kura. Tunapo ongea kuhusu demokrasia ni lazima uwazi na haki utendeke na pia uonekane kutendeka. Jumuiya ya Kimataifa inafaa pia kuingilia kati kushinikiza tume hesabu ya kura ifanywe upya ilikuepuka ukosefu wa amani. Sina nia ya kuchochea jambo lolote ila walichoitisha viongozi wa UKAWA wakiongozwa na mgombea wa Urais kupitia CHADEMA, EDWARD LOWASSA na Mgombea mwenza JUMA HAJI DUNI kwa sasa ni kidogo sana na inafaa wasikilizwe na itendeke.

Tiari tume ya uchaguzi Zanzibar imefutilia mbali matokeo yote ya uchaguzi na huo ni ushahidi tosha kuwa kulikuwa na kasoro nyingi katika zoezi lote la uchaguzi huo.

Iwapo kura haitahesabiwa upya kuna athari kadhaa;1. Mtikisiko wa udhabiti wa Muungano - Kumbuka Uchaguzi wa Zanzibar umefutiliwa mbali 2. Uchaguzi utakuwa challenged kisheria 3. Uhusiano wa Tanzania na nchi za nje utaadhirika pakubwa.

Jaji Lubuva uwanja ni wako, Uamuzi ni wako. Tenda haki!
 
UKAWA wangekuwa na hoja kama wabunge wangekuwa na washindi wengi wa viti vya Ubunge kuliko CCM!
 
kwa maslahi ya taifa kulinda umoja undugu mshikamano ,hon.lubuva tumieni hekima kwa suala hili jitengeni na mashinikizo kuwa kati mtoa haki msigawanye tanzania tunayoijua ,mshinikizo hayo kwa nje yanaonekana kutugawa na kututoa kwenye utaifa ,umoja ,mshikamano inaonekana upande mwingine unaburuzwa ,tume ya taifa ya uchaguzi zanzibar imeonyesha ukomavu mkubwa ,linalowezekana wengi wana shaka na mfumo uliotumika kuhesabu kura haujatenda haki basi vishina vipo vihesabiwe kwa mkono kutoa wasiwasi .
 
UKAWA wangekuwa na hoja kama wabunge wangekuwa na washindi wengi wa viti vya Ubunge kuliko CCM!

Kama kuna majimbo Ukawa wameshinda ubunge lakini NEC wametangaza Magufuli kaongoza kura za urais ni vipi msikubali pia kwamba watu wanaweza kuwa wamechagua wabunge wengi wa ccm lakini rais wakamchagua Lowasa kwa kutambua kwamba bado ana wafuasi ndani ya ccm. . . .
 
Uhuni mtupu nji hii. Kuna haja gani kujisumbua na zoezi zima la kupiga kura?
I declare, iwapo NEC hata ya mwaka 2020 utakuwa kama hii bila kuwa huru I will never bother myself kupiga kura.
Huu ni upumbavu kabisa.
 
Kwa CCM this is wishful thinking.Hwa jamaa hawako tayari kuachia madaraka kabisa.LABDA JESHI LIAMUE VINGINEVYO.
If the Tanzania National Electoral Commission is indeed transparent and non-partisan it should heed UKAWA's plea to count the presidential votes afresh manually - using the presidential tally forms signed by Party agents at the polling centres. The International community should also join in putting pressure on the Commission Chairman Damian Lubuva.

Tume ya Uchaguzi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inafaa kutathmini na kutilia maanani ombi la vyama vya upinzani (UKAWA) wa kuhesabu upya kura za urais wakitumia fomu zilizosainiwa na mawakala wa vyama vyote katika vituo vya kupigia kura. Tunapo ongea kuhusu demokrasia ni lazima uwazi na haki utendeke na pia uonekane kutendeka. Jumuiya ya Kimataifa inafaa pia kuingilia kati kushinikiza tume hesabu ya kura ifanywe upya ilikuepuka ukosefu wa amani. Sina nia ya kuchochea jambo lolote ila walichoitisha viongozi wa UKAWA wakiongozwa na mgombea wa Urais kupitia CHADEMA, EDWARD LOWASSA na Mgombea mwenza JUMA HAJI DUNI kwa sasa ni kidogo sana na inafaa wasikilizwe na itendeke.

Tiari tume ya uchaguzi Zanzibar imefutilia mbali matokeo yote ya uchaguzi na huo ni ushahidi tosha kuwa kulikuwa na kasoro nyingi katika zoezi lote la uchaguzi huo.

Iwapo kura haitahesabiwa upya kuna athari kadhaa;1. Mtikisiko wa udhabiti wa Muungano - Kumbuka Uchaguzi wa Zanzibar umefutiliwa mbali 2. Uchaguzi utakuwa challenged kisheria 3. Uhusiano wa Tanzania na nchi za nje utaadhirika pakubwa.

Jaji Lubuva uwanja ni wako, Uamuzi ni wako. Tenda haki!
 
I declare, iwapo NEC hata ya mwaka 2020 utakuwa kama hii bila kuwa huru I will never bother myself kupiga kura.
Huu ni upumbavu kabisa.

Digna 37..usikate tamaa maana xxm unyoiona ni yakina makamba..huku chini hamna kitu na hawana uwezo t'en wa kurudisha wanachama waliowachomoka labda watoto Wao na ndugu zao wanaofidi pamoja nao...hivho Next election nguvu ya umma itasidi kuwa juu..theh Will have no option..wataachia.
 
Back
Top Bottom