Nchi yetu inaruhusu ndoa za mikataba kwa muda mfupi?

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
4,759
Points
2,000

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
4,759 2,000
Wanasheria; hivi nchi yetu inaruhusu ndoa za mikataba kwa muda mfupi?
Nauliza hivi kwa kuwa cheti cha ndoa ni cha aina moja tu nchini - I stand to be corrected - (na ndoa inakuwa specified kama ya kiserikali, kidini au kimila).

Kwa mfano wana ndoa wakisema wanataka kufunga ndoa kwa mujibu wa dini ya Kikristo basi automatically ndoa hiyo itajulikana kuwa ni ya mume na mke mmoja.
Shida inakuja kwenye ndoa za Kiislamu, wenzetu wana aina ya ndoa za muda mfupi (mutaa'h nikah kwa Shia na Misyar kwa Sunni), ambapo ndoa inaweza ikawa ya hata saa moja kulingana mahitaji ya mume.

Je sheria ya ndoa inazitambua ndoa hizo za mkataba?
 

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
4,759
Points
2,000

Mfiaukweli

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
4,759 2,000

Sesten Zakazaka

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2017
Messages
8,037
Points
2,000

Sesten Zakazaka

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2017
8,037 2,000
Ndoa ni makubaliano ya kudumu ya kuishi pamoja kati ya mwanamke na mwanaume. Kinyume cha hapo hiyo haisabiki kama ni ndoa. Yapo mambo mengi katika hizo ndoa unazosema yaani mutaah. Ni vyema ujue historia yake na misingi ya sheria ya Kiislamu kabda hujaipitisha na kuitumia kama refernce ya kujenga hoja yako

Ni kama vile leo hii mtu akurupuke na kuanza ku refer ndoa za watu wa jinsia moja zinazofungishwa na baadhi ya makanis aya ulaya na Marekani kua ndio Ukristo.
 

Forum statistics

Threads 1,378,779
Members 525,187
Posts 33,724,224
Top