Nchi haina wazee wanaoshauri?


MFIZIGO

MFIZIGO

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2014
Messages
357
Likes
81
Points
45
MFIZIGO

MFIZIGO

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2014
357 81 45
Nasema tena nchi hii kuna uwezekano mkubwa haina wazee au ambao waliopo hawaelewi majukumu yao. Katika nchi au eneo lenye wazee mambo huwa hayaaribiki, hata yakiharibika huwa ni kwa muda tu.

Sasa ona hapa kwetu wazee wao wameamua kuwa kimya, nao wamekuwa waoga kama sisi vijana ambao hatujui lolote, wao ndiyo waliokuwa wakemeaji wa mambo haya yanayokwenda mrama sasa.

Au huenda wazee hawajapendezwa na suala la huyu mkuu wa kaya mpya? Kwa hiyo wanaona bora aharibu tu. Kweli katika nchi yenye wazee, uvunjwaji wa katiba unakaliwa kimya kiasi hiki?

Kweli katika nchi yenye wazee, watu wa nchi hiyo wanaishi huku hawaijui kesho yao? Kweli katika nchi yenye wazee, kila mtu ni mchochezi madamu tu unamkosoa 'sizonje'? Ona sasa wazee! Wawekezaji wanakimbia kwa sababu ya misimamo ya hovyo ya 'Sizonje' na hili nalo mmelikalia kimya?

Mnasubiri mpaka atangaze kukiuza chama chenu ndiyo muibuke mlipo na misuli yenu viunoni? Sisi vijana tunashindwa kumshauri kwa kuwa 'hatujui kitu', nyinyi mnajua kwa kuwa mlishapita huko aliko Sizonje.

Tusaidieni kuinusuru.
 
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
2,812
Likes
3,268
Points
280
Gut

Gut

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
2,812 3,268 280
Lodi lofa yupo
 
TAWA

TAWA

JF-Expert Member
Joined
Jun 23, 2013
Messages
3,604
Likes
819
Points
280
TAWA

TAWA

JF-Expert Member
Joined Jun 23, 2013
3,604 819 280
1. Yule mzee mwenye kidoti kidevuni mlimchapa makofi
2. Yule aliyewahi kuwa katibu wa chama chenu na mkuu wa mkoa wa Dar, mwanae mmemnyima uwaziri mkuu
3. Yule mzee wa msoga, mlimsimanga sana kipindi cha uongozi wake, hivyo anataka muisome, kwanza yeye mwenyewe anamuogopa Sizonje
4. Wazee wote wa Zanzibar wapo bize kuijenga nchi yao changa, kwani yanayoendelea huku wao hayawahusu hata robo chembe.
5. Mzee 'ruksa' kama lilivyo jina lake maana yake kesharuhusu haya kutokea.
6. Mzee 'asiye na dini' kwa sasa yupo huku kwetu na ana hamu kweli Sizonje akosee
 
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2015
Messages
3,057
Likes
2,120
Points
280
T

Tanzania Njema Yaja

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2015
3,057 2,120 280
Desmond Tutu wa kibongo wote majoga.... wakati wameisha zeeka lakini hawapo tayari kusema ili kunyoosha mambo mpaka wanatia hasira... ubinafsi umewajaa ......
 
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2014
Messages
2,745
Likes
2,939
Points
280
M

Miss Madeko

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2014
2,745 2,939 280
Mmmmh

Narudi naangalia Isidingo maana Katlego kauwawa
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Lipumba na Wasira ndiyo type ya wazee tulionao, Makonda, Gumbo na Ally Hapi ndiyo type ya vijana tulionao.
 
N

needeseela

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2014
Messages
1,521
Likes
366
Points
180
Age
24
N

needeseela

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2014
1,521 366 180
Nasema tena nchi hii kuna uwezekano mkubwa haina wazee au ambao waliopo hawaelewi majukumu yao. Katika nchi au eneo lenye wazee mambo huwa hayaaribiki, hata yakiharibika huwa ni kwa muda tu.

Sasa ona hapa kwetu wazee wao wameamua kuwa kimya, nao wamekuwa waoga kama sisi vijana ambao hatujui lolote, wao ndiyo waliokuwa wakemeaji wa mambo haya yanayokwenda mrama sasa.

Au huenda wazee hawajapendezwa na suala la huyu mkuu wa kaya mpya? Kwa hiyo wanaona bora aharibu tu. Kweli katika nchi yenye wazee, uvunjwaji wa katiba unakaliwa kimya kiasi hiki?

Kweli katika nchi yenye wazee, watu wa nchi hiyo wanaishi huku hawaijui kesho yao? Kweli katika nchi yenye wazee, kila mtu ni mchochezi madamu tu unamkosoa 'sizonje'? Ona sasa wazee! Wawekezaji wanakimbia kwa sababu ya misimamo ya hovyo ya 'Sizonje' na hili nalo mmelikalia kimya?

Mnasubiri mpaka atangaze kukiuza chama chenu ndiyo muibuke mlipo na misuli yenu viunoni? Sisi vijana tunashindwa kumshauri kwa kuwa 'hatujui kitu', nyinyi mnajua kwa kuwa mlishapita huko aliko Sizonje.

Tusaidieni kuinusuru.
Hapa sijengi
 
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2010
Messages
2,921
Likes
4,111
Points
280
Aaron

Aaron

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2010
2,921 4,111 280
Has many advisors but when they meet him....is him who advise them....
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,760
Likes
25,214
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,760 25,214 280
Wazee wengi njaa kali sana.
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
30,618
Likes
12,998
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
30,618 12,998 280
Kwani Pengo hajarudi toka India?,
 
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
5,666
Likes
1,698
Points
280
W

wa hapahapa

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
5,666 1,698 280
Lipumba na Wasira ndiyo type ya wazee tulionao, Makonda, Gumbo na Ally Hapi ndiyo type ya vijana tulionao.
bora wangekuwa mbuzi tungekunywa supu. au wangeumbwa kuwa mananasi tungekunywa juisi....

kuliko wanafiki na wasaliti
 

Forum statistics

Threads 1,273,094
Members 490,291
Posts 30,471,212