Nawezaje kuzalisha umeme wa 8Kw?


B

Bac3

Senior Member
Joined
Apr 21, 2016
Messages
129
Likes
68
Points
45
B

Bac3

Senior Member
Joined Apr 21, 2016
129 68 45
Salaam
Wanajamii naomba kujua naweza zalisha vipi umeme wa 8 Kw kama nipo sehemu ambapo hamna umeme wa TANESCO?

Mimi nilikuwa nawaza kama kutumia betri ya gari au jenereta ila sina uhakika kama ni njia sahihi.

Nataka kuwashia fridge.
 
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined
Mar 6, 2016
Messages
118
Likes
27
Points
35
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined Mar 6, 2016
118 27 35
Kuna kitu flan kinaitwa mota (geneleta) yaana nimota ambayo ikizunguka inafua umeme chakufanya nunua mota hiyo yakufua umeme na nunua na machine ya kichina piston moja HP 24 hiyo itakuwa kwaajili ya kuizungusha hiyo mota ili iweze kukufulia huo umeme unaoutaka mota hizo zinatofautiana mkubwa zipo had 15 k w
 
B

Bac3

Senior Member
Joined
Apr 21, 2016
Messages
129
Likes
68
Points
45
B

Bac3

Senior Member
Joined Apr 21, 2016
129 68 45
Kuna kitu flan kinaitwa mota (geneleta) yaana nimota ambayo ikizunguka inafua umeme chakufanya nunua mota hiyo yakufua umeme na nunua na machine ya kichina piston moja HP 24 hiyo itakuwa kwaajili ya kuizungusha hiyo mota ili iweze kukufulia huo umeme unaoutaka mota hizo zinatofautiana mkubwa zipo had 15 k w
asante sana kaka! hiyo inaweza kugharimu sh ngapi? na hapa Dsm naweza kupata wapi?
 
babumapunda

babumapunda

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Messages
4,100
Likes
2,103
Points
280
babumapunda

babumapunda

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2012
4,100 2,103 280
salaam
wanajamii naomba kujua naweza zalisha vip umeme wa 8 Kw kama nipo sehemu ambapo hamna umeme wa tanesco? nataka kuwashia fridge
mimi nilikuwa nawaza kama kutumia betri ya gari au jenereta! ila sina uhakika kama ni njia sahihi
unaeza tumia solar japo ni ghali ila running cost ni ndogo sana,nicheki kama upo tayari nikupe misingi
 
Deeboyfrexh

Deeboyfrexh

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2015
Messages
995
Likes
109
Points
160
Deeboyfrexh

Deeboyfrexh

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2015
995 109 160
unaeza tumia solar japo ni ghali ila running cost ni ndogo sana,nicheki kama upo tayari nikupe misingi
Mkuu solar ya kuwasha friji na video na sabufa hometheatre ipo? Je ni bei gani
 
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined
Mar 6, 2016
Messages
118
Likes
27
Points
35
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined Mar 6, 2016
118 27 35
Mota hiyo kwa hapo dsm inaweza kugalimu 800000\= mashine 800000/=mita yakupima umeme itakuwa 30000/= waya na vitu vingine pamoja nakuifunga inaweza kukugalimu 2500000/=hapo weka filiji, weka mziki mkubwa tv zakutosha hakuna shida nimwendo mdundo tu
 
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined
Mar 6, 2016
Messages
118
Likes
27
Points
35
Benjamin mathayo

Benjamin mathayo

Senior Member
Joined Mar 6, 2016
118 27 35
Nakuhusu utavipata wap nenda kwenye maduka makubwa yavifaa vya umeme hasa wanapouzia majeneleta mm mwenyewe nilinunua mota 15kw kwa sh 1000000\=
 
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
944
Likes
945
Points
180
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
944 945 180
Kuna kitu flan kinaitwa mota (geneleta) yaana nimota ambayo ikizunguka inafua umeme chakufanya nunua mota hiyo yakufua umeme na nunua na machine ya kichina piston moja HP 24 hiyo itakuwa kwaajili ya kuizungusha hiyo mota ili iweze kukufulia huo umeme unaoutaka mota hizo zinatofautiana mkubwa zipo had 15 k w
Motor haizalishi umeme na ni differ kabisa na generator
 
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,210
Likes
17,618
Points
280
The Monk

The Monk

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2012
12,210 17,618 280
Motor haizalishi umeme na ni differ kabisa na generator
Kimsingi, anachozungumzia Benjamin mathayo ni kinu cha kufua umeme (Kwenye baiskeli tunaita dynamo). Hicho kifaa kinafanana na Motor ila matumizi yanatofautiana, Motor inahitaji umeme ili iweze kuleta mzunguko, alternator ambacho kinahitaji kuzungushwa ili kizalishe umeme.


dynamo1.gif
upload_2016-6-30_8-30-30-jpeg.361344
 
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2011
Messages
29,913
Likes
11,859
Points
280
Elungata

Elungata

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2011
29,913 11,859 280
Nakuhusu utavipata wap nenda kwenye maduka makubwa yavifaa vya umeme hasa wanapouzia majeneleta mm mwenyewe nilinunua mota 15kw kwa sh 1000000\=
mi sikujuaga kuwa motor huzalisha umeme,au kuna jina la kiitalaamu tukamuulize mr google?
 
HansMapunda

HansMapunda

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2015
Messages
400
Likes
176
Points
60
HansMapunda

HansMapunda

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2015
400 176 60
Motor haizalishi umeme na ni differ kabisa na generator
Motor inazalisha umeme mkuu iwapo tu ina sumaku ya kudumu. Kwa hiyo huyo bwana kama anataka kuwasha ni lazima anunue hiyo. Tena hapo atapata umeme wa DC. Kama ni AC itabidi aubadilishe kwa inverter au atafute generator ya kuzalisha AC directly.
 
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
944
Likes
945
Points
180
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
944 945 180
Kimsingi, anachozungumzia Benjamin mathayo ni kinu cha kufua umeme (Kwenye baiskeli tunaita dynamo). Hicho kifaa kinafanana na Motor ila matumizi yanatofautiana, Motor inahitaji umeme ili iweze kuleta mzunguko, alternator ambacho kinahitaji kuzungushwa ili kizalishe umeme.


dynamo1.gif
View attachment 361344
Yeah mkuu uko sawa ila usichanganye alternator na Dynamo ni Genset zote ila construction ni tofauti na hio Generator anayoisema mkuu mathayo ni Ac au Dc gen?
 
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
944
Likes
945
Points
180
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
944 945 180
Motor inazalisha umeme mkuu iwapo tu ina sumaku ya kudumu. Kwa hiyo huyo bwana kama anataka kuwasha ni lazima anunue hiyo. Tena hapo atapata umeme wa DC. Kama ni AC itabidi aubadilishe kwa inverter au atafute generator ya kuzalisha AC directly.
Motor haizalishi umeme bali inahitaji umeme (power) ili kuzalisha mechanical energy(Revolution)
 
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2016
Messages
944
Likes
945
Points
180
Bonesmen

Bonesmen

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2016
944 945 180
Mkuu DC Motor ukiizungusha inazalisha umeme.
Dc motor haiwezi kujizungusha yenyewe Maana ya motor ni Kifaa kinacho convert electrical energy into mechanical na Generator ni vise versa usichanganye
 
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
100
Likes
7
Points
35
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined Sep 28, 2011
100 7 35
Motor inazalisha umeme mkuu iwapo tu ina sumaku ya kudumu. Kwa hiyo huyo bwana kama anataka kuwasha ni lazima anunue hiyo. Tena hapo atapata umeme wa DC. Kama ni AC itabidi aubadilishe kwa inverter au atafute generator ya kuzalisha AC directly.
Sio lazima sumaku ya kudumu, zipo externally excited alternator.
 
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
100
Likes
7
Points
35
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined Sep 28, 2011
100 7 35
Motor haizalishi umeme bali inahitaji umeme (power) ili kuzalisha mechanical energy(Revolution)
Motor na generator ni kitu kile kile the only difference ni which comes in and which comes out.
Ukiichukua alternator ukaipa enough toque itazalisha umeme.
Ukichuukua alternator hiyo hiyo ukaipa eneough ac power itakupa mechanical output(revolution)
The only additional thing ni kwamba itakuhitaji additional device kama incerter au commutator set kuibadili hiyo dc to ac.
 
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
100
Likes
7
Points
35
n2bra

n2bra

Senior Member
Joined Sep 28, 2011
100 7 35
Ila ifahamike kuwa ukizungumzia neno generator ni compound noun inayowakilisha (alternator + prime mover)
Ila kinachofanya ifanane na motor ni hiyo alternator kwa sababu they have the same design theory.
 

Forum statistics

Threads 1,238,861
Members 476,196
Posts 29,334,604