NATAKA NIMUOE WAZAZI WAKE WANALETA PINGAMIZI

NATAKA NIMUOE WAZAZI WAKE WANALETA PINGAMIZI

Grau

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2017
Posts
4,828
Reaction score
4,740
Jaman habari za siku nying? Nilikuwa naomba ushauri wadau,
Mm ni mtumishi wa Umma ambapo nilikuwa nnafanya kaz mjini hvyo nkapata mpenz ambae tumeishi nae tangu mwaka jana, kadri siku zilivyo zidi kwenda nilizidi kumpenda kulingana na mienendo yake hvyo kirohoni nikakapanga kumuoa japo sikumwambia ila baada ya miez kadhaa nilimwambia kuwa nahitaji nikuoe kiukwel alifurah sana coz tulkuwa tumesha zoeana na utan wa hapa na pale.
Ilkuw mwez wa 12 baada ya chrismas kuisha mwaka jana nikaenda kwao kujitambulisha ili baada ya mda nitoe posa kwao, tulikaa na kuyajenga na mama yake na kukubaliana kwan baba yake na mama yake walitengana hvyo huyo binti anaishi na mama yake, mjomba wake na bibi yake, baada ya mda nilihamishwa kikaz nakwenda kijijin hvyo nilienda na pia niliendelea na mikakati ya kuhitaji kumuoa huyo binti.
Baada ya mda kupita niliwashirikisha wazazi wangu kuwa nataka kuoa kiukwel walifurahi sana wakaniambia omba ruhusa kwa wazazi wake wamruhusu huyo binti aje kwanza tumuone alafu tupange mikakati ya kumtolea maali kwan huwez mtolea maali sisi hatumjui kwan wazaz wang wako mkoa mwingine.
Nilivyojaribu kuongea na mamamkwe kuhusu kumchukua huyo binti mama mkwe aligoma et siwez enda kumtambulisha mpaka utoe maali sasa ikawa ubishani kidogo coz yeye ni msukuma et ndio mila zinasema hvyo na mm nkamjibu mbona hata ss ni wasukuma kutambulishana kwa wazaz ni muhim sasa hapo ndo akagoma kabisaaa ili binti alkiwa anataka twende mama kagoma akajaribu kumbembeleza wapi, coz na yeye anahitaji kuolewa hapa tulipo binti anafikiria kutoroka tu anifuate na mm nmemkataza kwanza je' hyo ni sahihi
Nmejitahid kufupisha japo maelezo nimengi.
 
Hapo tatizo ni elimu na kuto kuaminiana mama anaona utamzunguka hapo tumia njia mbadala kwani hata wazazi wako wapo sahihi wanataka kujiridhisha
 
Fata utaratibu toa mahari mengine yaendelee!!

Halafu hapo pingamizi wameweka kwenye ndoa? au umekatazwa usimchukue mpk ufate michakato sahihi!?
Pingamizi wameweka kwenye kumbeba kwenda kumtambulisha ili nitoe maali sasa nimchukue mpaka nikashindwa kuwaambia wazazi wangu kuwa mama mkwe kanigomea nisimchukue kuja kumtambulisha.
 
Hapo tatizo ni elimu na kuto kuaminiana mama anaona utamzunguka hapo tumia njia mbadala kwani hata wazazi wako wapo sahihi wanataka kujiridhisha
Ndugu yangu njia ipi wakati mzazi wake katia ngum? Yaan kwa vikwazo wanavyo nipa mpaka nawaza niwaachie tu mtoto wao.
 
Ndugu yangu njia ipi wakati mzazi wake katia ngum? Yaan kwa vikwazo wanavyo nipa mpaka nawaza niwaachie tu mtoto wao.
Ni mgumu kukuambia fanya hivi kwani mazingira unayajua wewe lkn hilo ni swala dogo sana kwakua unania ya dhati kwa mwenza wako
 
Ni mgumu kukuambia fanya hivi kwani mazingira unayajua wewe lkn hilo ni swala dogo sana kwakua unania ya dhati kwa mwenza wako
Mpaka amekuja hapa maana yake limemfika shingoni, hebu mfafanulie huo udogo wa hilo jambo maana yake mimi naliona zito
 
Fata utaratibu toa mahari mengine yaendelee!!

Halafu hapo pingamizi wameweka kwenye ndoa? au umekatazwa usimchukue mpk ufate michakato sahihi!?
Hayo mahar anatoa Bila kuwashirikisha
Wazaz wake?? Je yy ndo atapeleka hayo
Mahar? Lazma bint aende ukwen
Wazaz wa mwanaume wakamuone
Kwanza ndo mahar itolewe.
 
Hayo mahar anatoa Bila kuwashirikisha
Wazaz wake?? Je yy ndo atapeleka hayo
Mahar? Lazma bint aende ukwen
Wazaz wa mwanaume wakamuone
Kwanza ndo mahar itolewe.
Hv ni ww au coz kitambo sana.
 
Hayo mahar anatoa Bila kuwashirikisha
Wazaz wake?? Je yy ndo atapeleka hayo
Mahar? Lazma bint aende ukwen
Wazaz wa mwanaume wakamuone
Kwanza ndo mahar itolewe.
Yaani ndio hapo kiukwel nashindwa nichukue uamuzi gani mpaka nawaza tu niwaachie binti yao tu.
 
Hapo kuna kaz ya ziada kwakwel hata
Kama Mila lakin hakuna vle unatoa
Mahar kama wazaz wako hawajamuona
Huyo mgen wao.
 
Yaani ndio hapo kiukwel nashindwa nichukue uamuzi gani mpaka nawaza tu niwaachie binti yao tu.
Hapo lazma huko kwa wazaz wa binti
Walegeze kamba maana kama ww umeenda
Kujitambulisha bas Na wao waruhusu bint
Yao akatambulishwe anakoenda kuolewa

Navojua mahar inapelekwa Na wazee Na wala co muoaj

Na wazee lazma wamuone mgen wao
Ndo wapate nguvu ya kwenda kwake
Kutoa mahar
 
Hapo lazma huko kwa wazaz wa binti
Walegeze kamba maana kama ww umeenda
Kujitambulisha bas Na wao waruhusu bint
Yao akatambulishwe anakoenda kuolewa

Navojua mahar inapelekwa Na wazee Na wala co muoaj

Na wazee lazma wamuone mgen wao
Ndo wapate nguvu ya kwenda kwake
Kutoa mahar
Kiukwel mi nawakaushia aisee kwan wanamgomea binti mi nawapotezea had napata hasira
 
Pingamizi wameweka kwenye kumbeba kwenda kumtambulisha ili nitoe maali sasa nimchukue mpaka nikashindwa kuwaambia wazazi wangu kuwa mama mkwe kanigomea nisimchukue kuja kumtambulisha.
Kam wataendelea Na huo utaratbu
Wao itabid uwajulishe wazaz wako hali
Halis ili waweze Na wao wakupe
Utaratibu wao au waone watalitatuaje
Tatzo
 
Hivi jamani mwanamke naoa mimi halafu nimtambulishe kwa wazazi wangu,ili iweje kwa mfano.Kwani wao ndo watakae ishi nae.
 
Kiukwel mi nawakaushia aisee kwan wanamgomea binti mi nawapotezea had napata hasira
Wakikaza hvo Na ww piga nyutro
Maana inaonekana mama hatak bint yake
Aolewe labda

Sababu hakuna sababu za msingi za yy
Kumzuia bint kuja kujitambulisha ukwen kwake
 
Hivi jamani mwanamke naoa mimi halafu nimtambulishe kwa wazazi wangu,ili iweje kwa mfano.Kwani wao ndo watakae ishi nae.
Heeeeee.....hii nayo n Kali ya mwaka
Kwa hvo wazaz wako hawapaswi kujua
Mkwe wao?
 
Back
Top Bottom