Nataka kununua gari naomba ushauri!

Nataka kununua gari naomba ushauri!

neggirl

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2009
Posts
4,862
Reaction score
2,156
Wana JF habari za jion!

Tafadhali wenye uzoefu naomba msaada wa mawazo, nahitaji kununua gari dogo lenye mwonekano mzuri, nataka kuagiza nje, nina bajeti ya m. 6.

Naomba mawazo ya aina ya magari yanayopatikana kwa bei hyo, kwa kutizama hasa upatikanaji wa spare, utumiaji wa mafuta n.k... Kulingana na uzoefu wenu...



Thax peoples.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Congrats young lady,, ushauri nunua gari common hapa bongo ili usipate shida spares maana ninajua ndo gari yako ya kwanza na ndio unaanza maisha sitaki upate stress za gari..

Sema budget yako ndo inatisha kama utaweza kupata gari from japan plus ushuru na kodi maana gari nyingi CIF value tu ndo inarange kiasi karibia na icho ulichonacho,,

But kwa ushauri Toyota Vitz, Raum 2004, Corolla 111, Spacio ya 2000 au hata 2003 nayo ni nzuri sema kila nikiumiza kichwa jibu linanijia atleast upate 10m ungepata gari hizo straight from japan nzuri kabisa..

But ushauri wa ziada kama upo na Mwenza jipange na mwenzako mnunue Raum ya 2004, IST au corolla.. ( Ila sio mbaya hata kama mwenyewe unaweza kujivuta kuongeza budget ufikie hiyo nayosema)

Angalizo magari ya mikonon kwa watu mara nyingi vimeo,,, simshauri mtu gari la kwanza atalohitaji kukaa nalo btn 3 to 4 years na zaidi anunue kwa mtu bongo
 
Kwa pesa hiyo tafuta hapa hapa Suzuki swift
hutajuta....
 
MKATA KIU thax bro.... Umejuaje naogopa stress best.

Nimekusoma sn hasa hapo kwenye usumbufu wa matengenezo na spare.

Mwenzi wangu anayo, nahitaji yangu mwenyewe kupunguza utegemezi kwake. Kulingana na foleni za hapa dar na tunafanya kazi maeneno tofauti.



Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Kwa pesa hiyo tafuta hapa hapa Suzuki swift
hutajuta....
The Boss asante kwa ushauri, but used za hapa siziamini kabisa ni bora nipigane niongeze bajeti rafiki.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Ushauri wangu wa bure kama unataka kununua gari kwa matumizi ya hapa mjini nakushauri ununue gari ya kuanzia cc 600-1300. Matumizi yake ya mafuta yako vizuri kama ni kwa mizunguko ya mjini tu toka nyumbani kwenda kazini, kanisani/msikitini na kuzungukia ndugu jamaa na marafiki.
Lingine kama utataka kulitumia kwa matumizi ya shamba ufikirie a 4wheel car ambayo katika range ya cc nilizoonyesha hapo juu utapata gari kama ya Pajero Junior au Suzuki Jimny.
La msingi ni kuzingatia unataka kwa matumizi gani. Wengi wanakurupuka kununua magari makubwa ya 2000cc wanaishia kukopa hela za mafuta na vipato vyenyewe vya mwezi kwa mwezi isitoshe matumizi makubwa ni home-kazini-home. Jumapili kanisani au msikitini.
Zingatia hayo.
Nakushauri uagize tu mwenyewe. The rest ni utata mtindo mmoja.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Mkatakiu kakushauri vizuri sana huitaji ushauri mwingine...kaka nchi yetu kwa sasa ukiagiza gari dogo kama toyota ist ya mwaka 2004 unaitaji almost 3.5ml kama ushuru na gharama za bandari..mimi nime base dubai kulituma kutoka hapa kwenda dar ni $680 bado hujalinunua.so kwa pesa ya 6ml wawezakupata bora gari lakini sio gari bora...tulia uongeze pesa kidogo at least 10ml wawezapata gari zuri...+971504374387 dubai
 
MKATA KIU thax bro.... Umejuaje naogopa stress best.

Nimekusoma sn hasa hapo kwenye usumbufu wa matengenezo na spare.

Mwenzi wangu anayo, nahitaji yangu mwenyewe kupunguza utegemezi kwake. Kulingana na foleni za hapa dar na tunafanya kazi maeneno tofauti.



Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums

Soon wakati naanza job nilipewa corolla 111 na B mkubwa inisaidie movement za mjini,,, nikawa nalalamika gari haina swaga si unajua ujana nini nikakopa hela somewhere nikanunua GX 110 mbona nilikoma kuanzia mafuta, spares mpaka nikaikumbuka corolla yangu niliyoirudisha home kwa kejeli..

Mambo yalivyozidi unga nikaliuzilia mbali tena kwa bei ya hasara nikarudi home kinyonge kuifata corolla yangu ya zawadi,, ndo nasukuma nayo mpaka leo mwaka wa pili huu lakini kama mpya, nakaa mwenge nafanya kazi town budget ya mafuta 20,000 wiki nzima na sishushi kioo,, vifaa bei rahisi mbaya nikagundua kweli ukubwa dawa,,, na sina mpango wa kubadilisha kabisa maana sitaki stress.. Nimeshaapa sitanunua magari ya mbwembwe mpaka nakufa nawashangaa tu vijana wanavyokimbilia Verossa nowdays,,, nawacheka tu na corolla yangu haina stress za mafuta mda wote unakula A.C kitu lita moja una km almost 15 za ac,,

Ila raum 2004 ina shape nzuri na inatumia spare za corolla haina stress kabisa,,
 
Last edited by a moderator:
hekimatele thax mkuu, ni kwa matumizi ya hapa mjini tu, ushauri nimeuchukua. Pamoja sn.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Haha haha MKATA KIU pole sana.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Last edited by a moderator:
Mkata kiu shikamoo.
Umenikumbusha Suzuki Alto niliyokua natumia mda si mrefu. Gari tamu mpaka basi. Kidogo lakini kina nguvu balaa. 660cc mafuta ikiingia petrol station hata kama huweki ikinusa harufu tu inasepa.
Average ni kama lita 1 kwa kilomita 16 na AC juu.
Yani kwa mizunguko ya hapa hapa mjini imenisaidia sana. Mafuta ya elfu 30 namaliza wiki nzima na misele ya wikiendi juu.
Bado nawashauri watanzania wenzangu tubadilishe mitazamo juu ya magari. Wengi wananunua magari kufanya show off wakifika kituo cha mafuta wananuna na kukopa.
Balaa.
Dar es Salaam kiujasiriamali vitz, suzuki alto, corolla limited bado zinafaa sana.


Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
naomba msaada wa jinsi ya kutumia formula ya TRA, au kama kuna mtu anaweza kunipigia hesabu ya garama nitakazo chajiwa bandarini.

ni toyota vitz ya 1999, bei yake ni USD 980 na ina CC 1000. MKATA KIU, The Boss Hakimatele na wengine.

natanguliza shukrani
 
Last edited by a moderator:
raum 2004 inauzwaje hapa bongo....used or new....vp ni auto au manual?
 
Kwa hizi foleni za hapa mjini ningekushauri ununue pikipiki.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Mkata kiu shikamoo. Umenikumbusha Suzuki Alto niliyokua natumia mda si mrefu. Gari tamu mpaka basi. Kidogo lakini kina nguvu balaa. 660cc mafuta ikiingia petrol station hata kama huweki ikinusa harufu tu inasepa. Average ni kama lita 1 kwa kilomita 16 na AC juu. Yani kwa mizunguko ya hapa hapa mjini imenisaidia sana. Mafuta ya elfu 30 namaliza wiki nzima na misele ya wikiendi juu. Bado nawashauri watanzania wenzangu tubadilishe mitazamo juu ya magari. Wengi wananunua magari kufanya show off wakifika kituo cha mafuta wananuna na kukopa. Balaa. Dar es Salaam kiujasiriamali vitz, suzuki alto, corolla limited bado zinafaa sana. Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
Nimejifunza mengi hapa.... Ila vipi kuhusu Suzuki Kei? Thanx
 
Kwa hizi foleni za hapa mjini ningekushauri ununue pikipiki.

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums


kaaaaa wewe Sumu nitake radhi lol
ndo umeamua kabisa uje unishauri ni njia gani nipitie kufika Israel sio eee??
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom