Natafuta taasisi zinazotoa mikopo ya kilimo


ROKY

ROKY

Senior Member
Joined
May 4, 2011
Messages
180
Points
195
ROKY

ROKY

Senior Member
Joined May 4, 2011
180 195
Habari zenu wana-JF,
Mimi ni mjasiriamali ninayetaka kujikita katika kilimo kikubwa cha kibiashara.
Ninafungua mashamba mapya maeneo ya Ruvu, mkoa wa Pwani.
Kwa kuanzia ninapanga kulima mpunga na kufuga samaki. Nikishasimama vizuri nitaongezea kilimo cha mazao mengine kama mboga na matunda kwa ajili ya soko la Dar es Salaam.
Natafuta taasisi zinazotoa mikopo yenye masharti nafuu kwa ajili ya kilimo, taasisi za hapa Tanzania au za nje.
Nimepitia mabenki mbali mbali kama TIB lakini wana masharti magumu kama vile kuwa na dhamana ya nyumba, pia hawakopeshi mkulima anayeanza (yaani start-up farmer), n.k.
Wana-JF naomba yeyote anayefahamu taasisi zinazotoa mikopo ya kilimo kwa masharti nafuu anijulishe ili niweze kuongezea nguvu juhudi zangu za kujikita kwenye kilimo kikubwa.
Kwa sasa ninaanza kidogo kidogo shughuli hizi za kilimo.

Natanguliza shukrani zangu.
Roky.
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Habari zenu wana-JF,
Mimi ni mjasiriamali ninayetaka kujikita katika kilimo kikubwa cha kibiashara.
Ninafungua mashamba mapya maeneo ya Ruvu, mkoa wa Pwani.
Kwa kuanzia ninapanga kulima mpunga na kufuga samaki. Nikishasimama vizuri nitaongezea kilimo cha mazao mengine kama mboga na matunda kwa ajili ya soko la Dar es Salaam.
Natafuta taasisi zinazotoa mikopo yenye masharti nafuu kwa ajili ya kilimo, taasisi za hapa Tanzania au za nje.
Nimepitia mabenki mbali mbali kama TIB lakini wana masharti magumu kama vile kuwa na dhamana ya nyumba, pia hawakopeshi mkulima anayeanza (yaani start-up farmer), n.k.
Wana-JF naomba yeyote anayefahamu taasisi zinazotoa mikopo ya kilimo kwa masharti nafuu anijulishe ili niweze kuongezea nguvu juhudi zangu za kujikita kwenye kilimo kikubwa.
Kwa sasa ninaanza kidogo kidogo shughuli hizi za kilimo.

Natanguliza shukrani zangu.
Roky.
Jaribu ku-check na jamaa wanaitwa AECF (Africa Enterprise Challenge Fund).
Web: [url]www.aecfafrica.org[/URL]
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Habari zenu wana-JF,
Mimi ni mjasiriamali ninayetaka kujikita katika kilimo kikubwa cha kibiashara.
Ninafungua mashamba mapya maeneo ya Ruvu, mkoa wa Pwani.
Kwa kuanzia ninapanga kulima mpunga na kufuga samaki. Nikishasimama vizuri nitaongezea kilimo cha mazao mengine kama mboga na matunda kwa ajili ya soko la Dar es Salaam.
Natafuta taasisi zinazotoa mikopo yenye masharti nafuu kwa ajili ya kilimo, taasisi za hapa Tanzania au za nje.
Nimepitia mabenki mbali mbali kama TIB lakini wana masharti magumu kama vile kuwa na dhamana ya nyumba, pia hawakopeshi mkulima anayeanza (yaani start-up farmer), n.k.
Wana-JF naomba yeyote anayefahamu taasisi zinazotoa mikopo ya kilimo kwa masharti nafuu anijulishe ili niweze kuongezea nguvu juhudi zangu za kujikita kwenye kilimo kikubwa.
Kwa sasa ninaanza kidogo kidogo shughuli hizi za kilimo.

Natanguliza shukrani zangu.
Roky.
Kwa kuongezea hapo, pia kama kuna yeyote anafahamu taasisi zinazotoa "Loan Guarantee" kwa wakulima atuambie.
Hii huwa inafanyika kwa taasisi hizo kudhamini wakulima wanaokopa kwenye mabenki.
Hivyo taasisi hizo ndio zinasimama kama dhamana (Security) ya mkopo, badala ya mkulima mkopaji kuweka hati ya nyumba.
Utaratibu huu unaweza kuwa ni ukombozi kwa wakulima wanaotaka kukopa lakini hawana hati za nyumba.
Wana-JF tujuzane katika swala hili.
Asanteni.
 
bombu

bombu

JF-Expert Member
Joined
Jun 8, 2011
Messages
1,130
Points
1,225
bombu

bombu

JF-Expert Member
Joined Jun 8, 2011
1,130 1,225
Nenda Tanzania Investment Bank
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Nenda Tanzania Investment Bank
Kweli TIB wanatoa mikopo ya kilimo, lakini changamoto ni dhamana (security).
Jamaa wanataka hati ya nyumba. Sasa kama huna hati ya nyumba unaweza kukwama.
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Habari zenu wana-JF,
Mimi ni mjasiriamali ninayetaka kujikita katika kilimo kikubwa cha kibiashara.
Ninafungua mashamba mapya maeneo ya Ruvu, mkoa wa Pwani.
Kwa kuanzia ninapanga kulima mpunga na kufuga samaki. Nikishasimama vizuri nitaongezea kilimo cha mazao mengine kama mboga na matunda kwa ajili ya soko la Dar es Salaam.
Natafuta taasisi zinazotoa mikopo yenye masharti nafuu kwa ajili ya kilimo, taasisi za hapa Tanzania au za nje.
Nimepitia mabenki mbali mbali kama TIB lakini wana masharti magumu kama vile kuwa na dhamana ya nyumba, pia hawakopeshi mkulima anayeanza (yaani start-up farmer), n.k.
Wana-JF naomba yeyote anayefahamu taasisi zinazotoa mikopo ya kilimo kwa masharti nafuu anijulishe ili niweze kuongezea nguvu juhudi zangu za kujikita kwenye kilimo kikubwa.
Kwa sasa ninaanza kidogo kidogo shughuli hizi za kilimo.

Natanguliza shukrani zangu.
Roky.
Roky kuna jamaa wanaitwa African Agricultural Fund (AAF).
Hebu google uone labda unaweza pata sera zao.
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Thanks mkuu, lakini TIB wanasisitiza kuwa na security.
Hapo nimekwama, maana hati ya nyumba sina.
Security ndio kikwazo kwetu sisi kwa wajasiriamali wengi.
Labda kama benki ya kilimo (Tanzania Agricultural Bank) itakuwa na tofauti katika swala hili.
 
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
2,320
Points
1,225
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
2,320 1,225
Security ndio kikwazo kwetu sisi kwa wajasiriamali wengi.
Labda kama benki ya kilimo (Tanzania Agricultural Bank) itakuwa na tofauti katika swala hili.
JK alisema hii benki ingekuwa imeanza kazi hadi December last year sijui imefia wapi au ni kichaka kingine cha EPA
 
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2010
Messages
2,320
Points
1,225
Sabayi

Sabayi

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2010
2,320 1,225
Mkuu ni taasis moja tu inatoa mikopo ya kilimo ambayo ni Private Agricultural Sector Support (PASS)wasiliana nao info@pass.ac.tz
Hawatoi mkopo wanachofanya ni kukuandalia Mchanganuo na kukuombea Mkopo CRDB au TIB na 10% ya Mkopo ni yao na lazima uwe na security vilevile uzushi mtupu
 
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2012
Messages
2,458
Points
1,250
Mu-Israeli

Mu-Israeli

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2012
2,458 1,250
Hawatoi mkopo wanachofanya ni kukuandalia Mchanganuo na kukuombea Mkopo CRDB au TIB na 10% ya Mkopo ni yao na lazima uwe na security vilevile uzushi mtupu
Hapo kwenye blue,
Kama unayo security, si bora uende benki wewe mwenyewe moja kwa moja !!
Utaepuka kuwalipa 10% !!!!
 
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined
Jun 4, 2011
Messages
6,431
Points
2,000
CHASHA FARMING

CHASHA FARMING

Verified Member
Joined Jun 4, 2011
6,431 2,000
Hawa PASS si ndo wale ma Prof wa SUA? ni wasanii na wazushi sana hakuna kitun pale wako kibiashara sana
 

Forum statistics

Threads 1,285,200
Members 494,498
Posts 30,853,434
Top