Natafuta kazi ya ukalimani Ikulu

Natafuta kazi ya ukalimani Ikulu

Baada ya Rais wetu kuamua kuitangaza lugha yetu ya Kiswahili na kukataa kuongea kiingereza huko Zimbabwe,

Baada ya waandishi wa habari wa Zimbabwe kushindwa kuongea na kutambua kiswahili,

Baada ya viongozi walioambatana na Rais kushindwa kukalimani hotuba yake kwa waandishi wa habari hivyo kupelekea kukosekana kwa mahojiano/maswali kati ya Rais na Waandishi,

Naomba kazi ya kuambatana na Rais katika ziara zake ndani ya nchi zinazozungumza kiingereza ili niwe mkalimani wake. nipo tayari kufanyiwa usaili.
Kisukuma pia unakijua sawasawa?
 
Nafasi mbona huwa zinatangazwa Sana Sadc ,African Union,Umoja wa mataifa na mashirika yake,Marekani nk watanzania huwa hawaombi sijui kwa Nini Lakini tatizo hawaitumii mitandao kutafuta fursa wanaitumia kwa vitu vya kijinga.Kuna mahali nilienda mkutano wa kimataifa ambako presenter alikuwa akiongea kifaransa mkalimani akawa mkongo anatafsiri kiswahili Cha kikongo tukawa tunalalamika.Waandaa mkutano wakasema tatizo nafasi za ukalimani za kimataifa zikitangazwa watanzania hamuombi.Na si hizo tu nafasi kibao za kazi hutangazwa hata na umoja wa mataifa hata saa hi zipo ingia website ya umoja wa mataifa ya UN jobs ziko kazi kibao . Lakini watanzania huwa hawaombi wanashindia ujinga mitandaoni.Kwa uwezo wa lugha ulionao hukustahili hata kuwa Tanzania ungekuwa mbali mno.Shame on you
Nilikuwa namaanisha ningeweza kufanya kazi ya kuokoa jahazi kama kweli lugha ni tatizo. Sina tatizo la ajira.

Nimefanya kazi Tanzania, Liberia, Ghana, Chile, Brasil, Australia na Canada. Siyo kazi ya ukalimani bali lugha zilikuwa zinanisaidia katika profession yangu.

Hivi kweli Rais alikosa watu wa kutafsiri toka kwenye Kiswahili kwenda Kiingereza au ilikuwa ni mbinu ya kukwepa maswali?
 
Nafasi mbona huwa zinatangazwa Sana Sadc ,African Union,Umoja wa mataifa na mashirika yake,Marekani nk watanzania huwa hawaombi sijui kwa Nini Lakini tatizo hawaitumii mitandao kutafuta fursa wanaitumia kwa vitu vya kijinga.Kuna mahali nilienda mkutano wa kimataifa ambako presenter alikuwa akiongea kifaransa mkalimani akawa mkongo anatafsiri kiswahili Cha kikongo tukawa tunalalamika.Waandaa mkutano wakasema tatizo nafasi za ukalimani za kimataifa zikitangazwa watanzania hamuombi.Na si hizo tu nafasi kibao za kazi hutangazwa hata na umoja wa mataifa hata saa hi zipo ingia website ya umoja wa mataifa ya UN jobs ziko kazi kibao . Lakini watanzania huwa hawaombi wanashindia ujinga mitandaoni.Kwa uwezo wa lugha ulionao hukustahili hata kuwa Tanzania ungekuwa mbali mno.Shame on you

We uko shirika gani la kimataifa baada ya kuingia kwenye hizo website? Mbona hujawahi kuweka hizo link hapa tuzione zaidi ya ww kumtukana Mbowe na Lisu? Kama kuna kazi zote hizo kwanini mnaiba kura ili mpate madaraka hapa hapa nyumbani na sio kwenye hizo kazi za kimataifa? Hao wakurugenzi walioshindwa kwenye chaguzi mbona hukuwaonyesha hizo link mmeishia kuwapa ukurugenzi ili wafanye hujuma kwenye chaguzi?
 
Nilikuwa namaanisha ningeweza kufanya kazi ya kuokoa jahazi kama kweli lugha ni tatizo. Sina tatizo la ajira.

Nimefanya kazi Tanzania, Liberia, Ghana, Chile, Brasil, Australia na Canada. Siyo kazi ya ukalimani bali lugha zilikuwa zinanisaidia katika profession yangu.

Hivi kweli Rais alikosa watu wa kutafsiri toka kwenye Kiswahili kwenda Kiingereza au ilikuwa ni mbinu ya kukwepa maswali?

Ile ilikuwa ni mbinu ya kukwepa maswali. Yeye kama yeye hawezi kiingereza cha kuongea, lakini alioandamana nao wangeweza kufanya ukalimani, lakini itakuwa aliwazuia maana anajua angejibu maswali angejiweka kwenye wakati mgumu. Fahamu kule hakuna waandishi wanamuogopa hivyo angeulizwa mambo ya udictator nk kitu ambacho hataki.
 
Nilikuwa namaanisha ningeweza kufanya kazi ya kuokoa jahazi kama kweli lugha ni tatizo. Sina tatizo la ajira.

Nimefanya kazi Tanzania, Liberia, Ghana, Chile, Brasil, Australia na Canada. Siyo kazi ya ukalimani bali lugha zilikuwa zinanisaidia katika profession yangu.

Hivi kweli Rais alikosa watu wa kutafsiri toka kwenye Kiswahili kwenda Kiingereza au ilikuwa ni mbinu ya kukwepa maswali?
Ok
 
We uko shirika gani la kimataifa baada ya kuingia kwenye hizo website? Mbona hujawahi kuweka hizo link hapa tuzione zaidi ya ww kumtukana Mbowe na Lisu? Kama kuna kazi zote hizo kwanini mnaiba kura ili mpate madaraka hapa hapa nyumbani na sio kwenye hizo kazi za kimataifa? Hao wakurugenzi walioshindwa kwenye chaguzi mbona hukuwaonyesha hizo link mmeishia kuwapa ukurugenzi ili wafanye hujuma kwenye chaguzi?
Wewe endelea kupoteza muda tu fursa zinakuja za kimataifa wewe umekalia porojo za jamii forums ukija shtuka unakuja kuta age limit hairuhusu kuomba hizo post .Good night.Chezea fursa baadaye tuone Kama utakuwa hata na bundle ya kifurushi Cha kuingia jamii forums.Nimeshauri tu take it or leave it
 
Wewe endelea kupoteza muda tu fursa zinakuja za kimataifa wewe umekalia porojo za jamii forums ukija shtuka unakuja kuta age limit hairuhusu kuomba hizo post .Good night.Chezea fursa baadaye tuone Kama utakuwa hata na bundle ya kifurushi Cha kuingia jamii forums.Nimeshauri tu take it or leave it

Nimeziona hizo fursa hata kabla ya awamu huu na zimenitoa kimaisha. Ww baki ukidhani hizo fursa kuwa ndio zimeanza sasa. Wenzenu tulishaamka kitambo na watoto wetu tunawapeleka shule ambazo hawaendi kupokea mwenge wa uhuru na kusoma kwa kiswahili.
 
Nimeziona hizo fursa hata kabla ya awamu huu na zimenitoa kimaisha. Ww baki ukidhani hizo fursa kuwa ndio zimeanza sasa. Wenzenu tulishaamka kitambo na watoto wetu tunawapeleka shule ambazo hawaendi kupokea mwenge wa uhuru na kusoma kwa kiswahili.
Kila la heri hongera zako tajiri Koko hewa
 
Kila la heri hongera zako tajiri Koko hewa

Mimi sio tajiri ila nina maisha ya uhakika, na hadi naingia kaburini sintokaa nikwame kimaisha, labda kama itatokea majanga ya kijiografia. Na nimefikia hapa nilipo kwa upambanaji sio kwa kubebwa na mfumo kama ww.
 
Mimi sio tajiri ila nina maisha ya uhakika, na hadi naingia kaburini sintokaa nikwame kimaisha, labda kama itatokea majanga ya kijiografia. Na nimefikia hapa nilipo kwa upambanaji sio kwa kubebwa na mfumo kama ww.
Tajiri Koko hewa shikamooo
 
Kiukweli mzee baba hataki kusafiri nje si kwamba anabana matumizi, tatzo ni lugha...ataongea nini na Trump, au Putin pale UN, ... Ataweza kuhutubia Baraza la umoja wa mataifa kweli? Hahaha baba we baki na Safari zako za bukoba tu, huko nje waachie mabalozi watamaliza
 
Back
Top Bottom