Nashauri usafiri wa Bodaboda uondolewe

Nashauri usafiri wa Bodaboda uondolewe

mtundu27

Member
Joined
Jul 17, 2018
Posts
78
Reaction score
123
Habarini wadau, Natumai mu wazima wa afya.

Nimekuwa nikitafakari kwa muda mrefu hawa vijana wanaojiita boda boda.

Hawa watu ni watu wa ajabu mno na sijui leseni zao wanazitoaga wapi. Unakuwa wanaovertake wrong position, pili sheria za barabarani ni kama hawazijui kabisa na cha kushangaza serikali iko kimya kabisa.

Cha kusikitisha, wakigongwa kwa upumbavu wao, hao wenzao wanakusanyika kama nyuki na wanaweza kukuua kabisa.
Kwa mtazamo wangu hii biashara ife kabisa au wakapewa mafunzo kwa ya ustaarabu then ya kuendesha chombo cha moto.

Karibuni tujadiliane.
 
Last edited by a moderator:
Sema wengi wao wanapenda sifa sana tena za kijinga sio kwamba hawajui sheria na kanuni za barabarani, sijui wanafikiri maisha yana spea.
 
Kuna mambo inapaswa huyaelewe kiundani..

ukisema kuwaondoa.. kabisa unaweza sababisha tatizo katika jamii
1-WATU WASIO NA AJIRA WATAONGEZEKA
2-WIZI/UJAMBAZI /MATUMIZI YA MADAWA YA KULEVYA YATAZIDI..yote hayo huwa yanasababishwa na mtu kukosa shughuli ya kufanya
3-serikali itakosa mapato kutokana hizi pikpik zinatumia mafuta hivyo jinsi mafuta yanavyouzwa na serikali inapata mapato pale.. ukiachilia mbali vibali
4-shughuli zitadorola sana kwani wafanyabiashara wengi wanatumia bodaboda kutuma mizigo sehem mbalimbali..
5-usalama wa RAIA utakuwa wa hali duni.. kwani kuna maeneo daladala hazifiki hivyo bila bodaboda inamaana utembee.. hivyo watu watakabwa au kubakwa au kuuliwa..

mambo ni mengi.. cha kushauri labda waanze kuwasajili kama usajili wa madereva wa uber.. kuhusu cheti cha tabia njema.. pia kuwepo na system ya kuwa limit.. pia wawe na ID ambayo inatambulisha kituo chake kinachotambulika na jeshi la polis hivyo akifanya kosa ni rahisi kumshtaki
 
Kuna mambo inapaswa huyaelewe kiundani..

ukisema kuwaondoa.. kabisa unaweza sababisha tatizo katika jamii
1-WATU WASIO NA AJIRA WATAONGEZEKA
2-WIZI/UJAMBAZI /MATUMIZI YA MADAWA YA KULEVYA YATAZIDI..yote hayo huwa yanasababishwa na mtu kukosa shughuli ya kufanya
3-serikali itakosa mapato kutokana hizi pikpik zinatumia mafuta hivyo jinsi mafuta yanavyouzwa na serikali inapata mapato pale.. ukiachilia mbali vibali
4-shughuli zitadorola sana kwani wafanyabiashara wengi wanatumia bodaboda kutuma mizigo sehem mbalimbali..
5-usalama wa RAIA utakuwa wa hali duni.. kwani kuna maeneo daladala hazifiki hivyo bila bodaboda inamaana utembee.. hivyo watu watakabwa au kubakwa au kuuliwa..

mambo ni mengi.. cha kushauri labda waanze kuwasajili kama usajili wa madereva wa uber.. kuhusu cheti cha tabia njema.. pia kuwepo na system ya kuwa limit.. pia wawe na IDambayo inatambulisha kituo chake kinachotambulika na jeshi la polis hivyo akifanya kosa ni rahisi kumshtaki
Serikali iboreshe public transport ili hawa vijana waondoke. Kiukweli hawa watu nahisi hata kichwani wana matatizo ya akili
 
Serikali iboreshe public transport ili hawa vijana waondoke. Kiukweli hawa watu nahisi hata kichwani wana matatizo ya akili
no way out ukiboresha miundombinu haitasaidia chochote zaidi ya kuongeza matatizo tu.. hizi bodaboda zimewafanya watu hasa vijana wawe bize kujitafutia kipato.. embu fikiria ni boda boda wangapi wapo wanafanya kazi?? alaf fikiria hilo kundi la watu waje waishi mtaani bila ajira.. je watafanya kazi gani?? ukizingatia hata hizo bodaboda sio zao... je mtaj wanapatawapi?? wengine wana familia.. si ndio mwanzo wa WIZI/UKABAJI
 
no way out ukiboresha miundombinu haitasaidia chochote zaidi ya kuongeza matatizo tu.. hizi bodaboda zimewafanya watu hasa vijana wawe bize kujitafutia kipato.. embu fikiria ni boda boda wangapi wapo wanafanya kazi?? alaf fikiria hilo kundi la watu waje waishi mtaani bila ajira.. je watafanya kazi gani?? ukizingatia hata hizo bodaboda sio zao... je mtaj wanapatawapi?? wengine wana familia.. si ndio mwanzo wa WIZI/UKABAJI
Kisingizio ni ajira ajira. Kama hawawezi kufanya kazi kwa ustaarabu si wakalime, yaani hii mijitu sijui huwa inawaza nini kichwani, unakuta mtu anaendesha kwa kuyumba, mara ahame tu bila utaratibu ila sasa umgonge ndio unaweza kuwish kwanini hela ulizonunulia gari, hukuinvest kwenye kitu kingine
 
Bora wewe una usafiri wao, wana boda boda ,
 
kila siku nagombana nao ule mtindo wao wakuendesha kwenye njia ya waenda kwa miguu wakati wao ni chombo ch moto

unakuta upo na gari umeshawasha indicator unakata kushoto yeye anakuja nyuma yako ila yupo kule kwa waenda kwa miguu sasa ile unakata kona unashangaa jitu hili hapa mlangoni alafu linaanza kutoka povu

mimi huwa swali langu moja tu wewe huku kushoto ulifata nn wakati ww ni chombo cha moto unatakiwa upite barabara kuu
 
kuhusu kuover take.mbona hauyasemi mabasi ya mkoani yanavyowafanyia bodaboda?
 
Back
Top Bottom