Napitia Changamoto ya kuchukiwa na watu bila sababu

Napitia Changamoto ya kuchukiwa na watu bila sababu

Change mindset yako, think positive, jipokee ulivyo, fanya self healing.

Jikite katika meditation sana.

Simama mbele ya kioo kila siku asubuhi na jioni, jione ulivyo wa pekee, jinenee uzuri, jitamkie ushindi, jitamkie ushujaa.

Tengeneza Mantras zako, mfano Sitakuwa mnyonge tena, mimi ni shujaa, mimi ni mzuri, mimi ni mkuu.

Taratibu ukiwa committed utaanza kuona mabadiliko, acha kujitenga, madhara yake ni kujiua.

Usitarajie upendo utoke kwa wengine bila wewe mwenyewe kuanza kujipenda, kujikubali na kujipokea.

As above so below,
As within so without

Nje yako ndio ndani yako, badili mtazamo wako wa ndani.

Mpenzi, hawala, mume wala mzazi hatakupa furaha usipoanza nayo wewe ndani mwako.
 
Sasa kasema
Hama kwenye huo mtaa uliojaa watu masikini na waliojikatia tamaa ya maisha,
Tatizo kubwa ni umezingirwa na watu masikini,wenye wivu na wasio na shughuli za kufanya,
Fanya mambo yako,jiweke karibu na watu wa familia yako,acha mazowea na watu masikini,hua wana roho mbaya na chuki bila sababu ya msingi.
Sasa kasema yeye yupo hivyo. Katoa hadi historia yake huko nyuma. Kuhama kutamsaidia kweli?
 
Wewe ndiyo una shida. Kwanini unataka kufurahisha kila mtu?

Aidha, ushajijua wewe si mtu wa kuchanganyika, jifunze sasa namna ya kuchangamana na watu. Si lazima uchanganyike kama wafanyavyo wao, jiwekee kiasi unachodhani hakitokudhuru. Maisha ya Kiafrika bado ni ya kijima, hatujafikia level ya Uzunguni ambako unaishi zako mwenyewe mjengoni—msaada wako ni simu za polisi na zimamoto tu.

Pia, kama unakiri unakuwa na kisirani,maana yake hakiishii kwa mumeo tu, unafanya kwa watu wengi tu sema labda hujitambui.

Usilazimishe kupendwa kama wewe unakiri si mtu wa kujichanganya na una kisirani. Kumbuka pia, Afrika bado hatuna uhuru binafsi,japo ni vema kuanza kuutafuta.Hivyo, hakuna anaejali kuwa kuna watu huumbwa hivyo,kupenda kuwa wapweke. Jamii inataka uishi vile wanataka,si vile wewe unataka. Hata ukiwa tasa au hanithi, utasumangwa kwa kukosa watoto.Msisitizo,jichanganye kwa kiasi.

Na hilo ni kosa la waliokulea. Hukupata dozi nzuri upande wa socialization. Si ajabu ndo ulikuwa vile vitoto vya kususasusa. Yani kasisemwe kameshavimba wala hakali siku hiyo. Type hizo hata akisikia umbea hana muda wa kuchuja, kananuna. Kama upo hivi, jitahidi kusoma vitabu vya dini, saikolojia na tafakuri tunduizi(critical thinking) vitakusaidia.

My 50 cents
 
Inaonekana unapenda sana kuwashirikisha watu mambo yako, mbaya hiyo acha mara moja
 
Back
Top Bottom