Naombeni msaada na ushauri kuhusu solar...

Kambaku

JF-Expert Member
Joined
Nov 12, 2011
Messages
2,754
Points
2,000

Kambaku

JF-Expert Member
Joined Nov 12, 2011
2,754 2,000
Hizi solar za kununua dukani ukalipa cash wanakuingiza mkenge utaitumia kwa muda inaharibika. Kuna kampuni inaitwa ZOLA! Kwa mtambo wenye thamani ya laki Tisa, unalipa 72,000 wanakuja wanakufungia na wanakupa mkopo wa kulipa kwa miaka 3. Nimeutumia miaka 2 sasa haujawahi kuzingua wala taa kuharibika.
Mtambo kama huo wa laki 9 unawasha taa ngapi na socket ngapi mkuu
 

ymollel

JF-Expert Member
Joined
Aug 23, 2012
Messages
2,479
Points
2,000

ymollel

JF-Expert Member
Joined Aug 23, 2012
2,479 2,000
Je solar yako imefugwa pamoja na charger contoller? Hii inasaidia kucotrol kiasi cha power kinachopaswa kuingia kwenye battery ili isiwe over charged ili betri idumu kuna wengine wanafunga direct hio so sawa huenda betr imeshakuwa na shida lakini pia lingine angalia connection kutoka panel kwenda kwenye chaji na pia kutoka kwenye chaji kwenda kwenye taa kama zipo sawa.
Hapa kwenye kufunga Direct bila kutumia controller, nadhani inaweza kuwa na hatari zitakazojitokeza mapema sana. Au pia inakubalika?
 

Tibalius

Member
Joined
Apr 11, 2015
Messages
96
Points
125

Tibalius

Member
Joined Apr 11, 2015
96 125
mm naungana na mafundi wote waliokuja kukuangalizia ila kingine aujasema kama unatumia charger controller.. nimetumia betri nying sana ila betri nliyokuja kuipenda n sunder ingawa nayo sukuiz ivyo betri 18Ah aifai kwa invetor mana amp zake ndogo inawah kukata moto inatakiwa uchajie sim kwa Dc na taa Dc ila kuchaj sim yako tu kwa biashara
Heshima kwenu wakuu !
Nipo kijiji fulani nyanda za juu kusini...natumia solar tangu Jan
Nilinunua betri mpya ya Sundar yenye ukubwa wa 12V 18 AH/ 20HRS na Panel ya Watt 20 nikawa natumia taa 1 na kuchaji simu pekee
Mwezi wa 4 nikaongezea taa 4 (za Watt 3 mbili na Watt 2 mbili)

Mwanzoni mwa mwezi huu ikaanza shida ikawa haiawki kabisa nikaita fundi akasema betri ni ndogo kuliko matumizi ikachokonoa ikawa fresh
Baada ya siku 3 tatizo likarudi vilevile akaja fundi mwingine akadai betri sio tatizo ila waya tu akachokonoa ikawa fresh ila now haiwaki tena

Wataalamu mnahisi tatizo nini ?
Na je nitafute betri au niongeze panel ya Watt ngapi ?
Matumizi yangu ni :
1/kuchaji simu
2/Taa 5 za Watt 3 ila huwa nawasha 4 na kulala naacha mbili tu

Natanguliza shukrani
 

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
203
Points
500

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
203 500
mm naungana na mafundi wote waliokuja kukuangalizia ila kingine aujasema kama unatumia charger controller.. nimetumia betri nying sana ila betri nliyokuja kuipenda n sunder ingawa nayo sukuiz ivyo betri 18Ah aifai kwa invetor mana amp zake ndogo inawah kukata moto inatakiwa uchajie sim kwa Dc na taa Dc ila kuchaj sim yako tu kwa biashara
Mkuu sikuweka solar controller
Betri ya 18AH inanitosha kabisa coz matumizi yangu ni madogo taa 5 lakini inayotumika zaidi ni 1 ndani chumbani, sebuleni situmii sana, nyingine chumba cha wageni (hii haitumiki hadi iwepo sababu)
Kwahiyo taa mbili tu za nje ndo zinatumika zaidi

1)Nimesoma ushauri wa wadau hapa nimeamua kwamba nitanunua betri mpya ya juu ya 18AH na panel ya kuzidi 20W na charge controller

2)km nikishindwa basi nanunua tu betri size hii hii ya 18 AH na controller tu halafu nitakuwa na nidhamu ya matumizi kwanza nitaweka taa za 1W badala ya 3W
 

JMF

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2013
Messages
888
Points
1,000

JMF

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2013
888 1,000
Hizi solar za kununua dukani ukalipa cash wanakuingiza mkenge utaitumia kwa muda inaharibika. Kuna kampuni inaitwa ZOLA! Kwa mtambo wenye thamani ya laki Tisa, unalipa 72,000 wanakuja wanakufungia na wanakupa mkopo wa kulipa kwa miaka 3. Nimeutumia miaka 2 sasa haujawahi kuzingua wala taa kuharibika.
Hizi kampuni za kukopesha solar ni kama BAYPORT au hizi taasisi za kukopesha watumishi pesa halafu mwisho wa siku mtu analipa mara3 ya alichokikopa. Mtoa mada sikushauri ukakope sola. Utalia kilio cha mbwa koko. Nimewaona watu wengi sana vijijini waliokopeshwa sola wanavyoteseka kwa kunyonywa na hizi kampuni oama Mobisol, Zola etc. Mimi nimenunua solar kubwa ya 200W betri N180 pamoja na inveter na charge control na taa 10 kwa TSh.950,000/= made in German. Lakini kuna jirani alikopa mtambo kama huo akalipa 450,000 kianzio na sasa kila mwezi analipa 60,000 kwa muda wa miaka minne.
 

Forum statistics

Threads 1,355,573
Members 518,705
Posts 33,112,628
Top