Naombeni msaada na ushauri kuhusu solar...

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
205
Points
500

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
205 500
Heshima kwenu wakuu !
Nipo kijiji fulani nyanda za juu kusini...natumia solar tangu Jan
Nilinunua betri mpya ya Sundar yenye ukubwa wa 12V 18 AH/ 20HRS na Panel ya Watt 20 nikawa natumia taa 1 na kuchaji simu pekee
Mwezi wa 4 nikaongezea taa 4 (za Watt 3 mbili na Watt 2 mbili)

Mwanzoni mwa mwezi huu ikaanza shida ikawa haiawki kabisa nikaita fundi akasema betri ni ndogo kuliko matumizi ikachokonoa ikawa fresh
Baada ya siku 3 tatizo likarudi vilevile akaja fundi mwingine akadai betri sio tatizo ila waya tu akachokonoa ikawa fresh ila now haiwaki tena

Wataalamu mnahisi tatizo nini ?
Na je nitafute betri au niongeze panel ya Watt ngapi ?
Matumizi yangu ni :
1/kuchaji simu
2/Taa 5 za Watt 3 ila huwa nawasha 4 na kulala naacha mbili tu

Natanguliza shukrani
 

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
791
Points
1,000

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
791 1,000
Heshima kwenu wakuu !
Nipo kijiji fulani nyanda za juu kusini...natumia solar tangu Jan
Nilinunua betri mpya ya Sundar yenye ukubwa wa 12V 18 AH/ 20HRS na Panel ya Watt 20 nikawa natumia taa 1 na kuchaji simu pekee
Mwezi wa 4 nikaongezea taa 4 (za Watt 3 mbili na Watt 2 mbili)

Mwanzoni mwa mwezi huu ikaanza shida ikawa haiawki kabisa nikaita fundi akasema betri ni ndogo kuliko matumizi ikachokonoa ikawa fresh
Baada ya siku 3 tatizo likarudi vilevile akaja fundi mwingine akadai betri sio tatizo ila waya tu akachokonoa ikawa fresh ila now haiwaki tena

Wataalamu mnahisi tatizo nini ?
Na je nitafute betri au niongeze panel ya Watt ngapi ?
Matumizi yangu ni :
1/kuchaji simu
2/Taa 5 za Watt 3 ila huwa nawasha 4 na kulala naacha mbili tu

Natanguliza shukrani
Hizi solar za kununua dukani ukalipa cash wanakuingiza mkenge utaitumia kwa muda inaharibika. Kuna kampuni inaitwa ZOLA! Kwa mtambo wenye thamani ya laki Tisa, unalipa 72,000 wanakuja wanakufungia na wanakupa mkopo wa kulipa kwa miaka 3. Nimeutumia miaka 2 sasa haujawahi kuzingua wala taa kuharibika.
 

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
205
Points
500

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
205 500
Nimekusoma mkuu
Uwezo wangu kiuchumi ni mdogo pia matumizi yangu ni madogo kwa sas yaani kuchaji simu na kuwasha taa tu
Hizi solar za kununua dukani ukalipa cash wanakuingiza mkenge utaitumia kwa muda inaharibika. Kuna kampuni inaitwa ZOLA! Kwa mtambo wenye thamani ya laki Tisa, unalipa 72,000 wanakuja wanakufungia na wanakupa mkopo wa kulipa kwa miaka 3. Nimeutumia miaka 2 sasa haujawahi kuzingua wala taa kuharibika.
 

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined
Apr 21, 2018
Messages
791
Points
1,000

No retreat no surrender

JF-Expert Member
Joined Apr 21, 2018
791 1,000
Nimekusoma mkuu
Uwezo wangu kiuchumi ni mdogo pia matumizi yangu ni madogo kwa sas yaani kuchaji simu na kuwasha taa tu
Wapigie namba hii 0800 75 2222. Kupiga ni bure. Huo mtambo kwa mfano kama wangu unalipa 72,000 wanakuja kukufungia iliyobaki unalipa kidogokidogo 29,000 kwa mwezi au 1,000 kila siku kwa mpesa au tigopesa. Ni kama LUKU usipolipa umeme unakatika. Lakini mitambo yao ni imara. Njoo PM ukifanikiwa unipe mrejesho
 

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
205
Points
500

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
205 500
Ahsante mkuu
Ila soma vizuri nilichoandika........
Wapigie namba hii 0800 75 2222. Kupiga ni bure. Huo mtambo kwa mfano kama wangu unalipa 72,000 wanakuja kukufungia iliyobaki unalipa kidogokidogo 29,000 kwa mwezi au 1,000 kila siku kwa mpesa au tigopesa. Ni kama LUKU usipolipa umeme unakatika. Lakini mitambo yao ni imara. Njoo PM ukifanikiwa unipe mrejesho
 

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
679
Points
500

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
679 500
Heshima kwenu wakuu !
Nipo kijiji fulani nyanda za juu kusini...natumia solar tangu Jan
Nilinunua betri mpya ya Sundar yenye ukubwa wa 12V 18 AH/ 20HRS na Panel ya Watt 20 nikawa natumia taa 1 na kuchaji simu pekee
Mwezi wa 4 nikaongezea taa 4 (za Watt 3 mbili na Watt 2 mbili)

Mwanzoni mwa mwezi huu ikaanza shida ikawa haiawki kabisa nikaita fundi akasema betri ni ndogo kuliko matumizi ikachokonoa ikawa fresh
Baada ya siku 3 tatizo likarudi vilevile akaja fundi mwingine akadai betri sio tatizo ila waya tu akachokonoa ikawa fresh ila now haiwaki tena

Wataalamu mnahisi tatizo nini ?
Na je nitafute betri au niongeze panel ya Watt ngapi ?
Matumizi yangu ni :
1/kuchaji simu
2/Taa 5 za Watt 3 ila huwa nawasha 4 na kulala naacha mbili tu

Natanguliza shukrani
Umepima input voltage zinazoingia kwenye controller? Na je controller inatoa output ya kiasi gani cha umeme kuelekea kwenye battery?
 

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
679
Points
500

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
679 500
Mkuu solar yangu ina panel ya Watt 20 na betri la12V 18AH tu .......
Hiyo battery kwa kinadharia inaonesha inaweza kutoa watt za kutosha, ila je solar controller ipo vizuri? Solar controller ni device inayopokea umeme kutoka kwenye solar panel alafu hupeleka umeme kwenye battery na inverter.
 

Kurunzi

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2009
Messages
5,270
Points
2,000

Kurunzi

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2009
5,270 2,000
Je solar yako imefugwa pamoja na charger contoller? Hii inasaidia kucotrol kiasi cha power kinachopaswa kuingia kwenye battery ili isiwe over charged ili betri idumu kuna wengine wanafunga direct hio so sawa huenda betr imeshakuwa na shida lakini pia lingine angalia connection kutoka panel kwenda kwenye chaji na pia kutoka kwenye chaji kwenda kwenye taa kama zipo sawa.
 

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2016
Messages
205
Points
500

Town Hustler

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2016
205 500
Controller inauzwa bei gani
Je solar yako imefugwa pamoja na charger contoller? Hii inasaidia kucotrol kiasi cha power kinachopaswa kuingia kwenye battery ili isiwe over charged ili betri idumu kuna wengine wanafunga direct hio so sawa huenda betr imeshakuwa na shida lakini pia lingine angalia connection kutoka panel kwenda kwenye chaji na pia kutoka kwenye chaji kwenda kwenye taa kama zipo sawa.
 

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2014
Messages
679
Points
500

etkahigwa

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2014
679 500
Panel ipo sawa tena mpya kabisa ......
Controller ndio panel au mbona unachanganya mkuu
Solar charger controller ni kifaa kinachopokea umeme kutoka kwenye solar panel, na hupeleka umeme kwenye battery na inverter.
Picha kwa hisani ya google, na zinapatikana kwa brand na uwezo mbalimbali.
 

Attachments:

Sauda

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2018
Messages
870
Points
1,000

Sauda

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2018
870 1,000
Watt 20 ni panel ndogo sana mkuu kwa matumizi ya taa 5, na kuchaji simu, mimi nakumbuka nilipeleka panel ya watt 20, matumizi ni taa moja tu na kuchaji simu wakati wa mchana pekee, mpaka sasa ni mwaka wa tattu halijatokea tatizo. Sana sana ni siku za mvua ndiyo huwa kuna nguvu kidogo
 

Forum statistics

Threads 1,367,644
Members 521,789
Posts 33,405,785
Top