Naomba Ushauri wa Kina Kuhusu Kilimo cha Maembe na Minazi

K

Kakuyu

New Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
3
Points
20
K

Kakuyu

New Member
Joined Jan 22, 2017
3 20
Natumaini nyote hamjambo!

Mie naitwa Kakuyu, naomba ushauri mahsusi kutoka kwa waliokwishafanya Kilimo cha Maembe na Minazi.
Nina shamba lipo Kisarawe maeneo ya Masaki (Mji Mpya) lenye ukubwa wa Hekari 25. Niko kwenye kigugumizi kuhusu nilime zao gani ili nipate faida maana najua hakuna zao ambalo halina changamoto ila yapo mazao ambayo hayana changamoto kubwa sana.

Kiukweli ninahitaji ushauri kutoka kwa mtu ambaye ameshalima na kupata uzoefu kuhusu Maembe na Minazi. Ninataka ushauri wa uhakika kuwa kama mazao hayo (maembe na nazi) nikilima nitapata faida na vipi kuhusu changamoto zake kutokana na uzoefu mlioupata. Ninafikiria kulima nazi za kienyeji 400 na za kisasa 200) na miembe ya kisasa walau 1000 ila sijajua kiuhalisia kama nimazao ambayo yataweza kuninyanyua au nitakuwa mkulima jina tu.


Nitashukuruni sana kwa ushauri nitakaoupata kutoka kwa wanajamvi wenzangu ili niweze kufanya uhamuzi maana mvua za masika ziko karibuni ila bado sijafanya maamuzi kamili hivyo ushauri wako utakuwa muhimu sana.


Ahsanteni sana kwa ushauri na MUNGU awabariki sana....!
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
2,137
Points
2,000
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
2,137 2,000
kama upo Dar nenda AMAGRO watakupa details za embe aina ya embe wapi utazipata na soko likoje. Mtafute Mzee Mkopi 0715 312036 ni wa msaada sana

Kuhusu nazi nenda ARI Mikocheni kama unaenda cocacola Mwenge, watafute wataalamu wa minazi watakupa aina ya minazi mizuri mbegu zinapatikana wapi na profit margin zake zikoje

acha uvivu ukitaka kufanya biashara ya kilimo fanya tafiti za kutosha maana ukikosea utajuta sana.
 
K

Kakuyu

New Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
3
Points
20
K

Kakuyu

New Member
Joined Jan 22, 2017
3 20
kama upo Dar nenda AMAGRO watakupa details za embe aina ya embe wapi utazipata na soko likoje. Mtafute Mzee Mkopi 0715 312036 ni wa msaada sana

Kuhusu nazi nenda ARI Mikocheni kama unaenda cocacola Mwenge, watafute wataalamu wa minazi watakupa aina ya minazi mizuri mbegu zinapatikana wapi na profit margin zake zikoje

acha uvivu ukitaka kufanya biashara ya kilimo fanya tafiti za kutosha maana ukikosea utajuta sana.

Thanks Kichakoro..! Nimempata mzee Mkopi na tumewasiliana vizuri.
 
K

Kakuyu

New Member
Joined
Jan 22, 2017
Messages
3
Points
20
K

Kakuyu

New Member
Joined Jan 22, 2017
3 20
Thanks Kichakoro..! Nimempata mzee Mkopi na tumewasiliana vizuri.[/QUOTE S)

Bado nahitaji ushauri wa mzoefu.

Pili naomba uzoefu kuhusu upatikanaji wa karatasi ya kuweka kwenye bwawa kwa ajili yakuvuniamajina kuhifadhi.
 
Erick B

Erick B

Senior Member
Joined
May 25, 2017
Messages
102
Points
225
Erick B

Erick B

Senior Member
Joined May 25, 2017
102 225
Tunaomba mrejesho kinacho endelea... Maeneo hayo ni mazuri kwa minazi...? nkitaka eneo uko naeza pata kwa sh ngapi boss.. unisaidie pia
 
A

antimatter

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2017
Messages
1,904
Points
2,000
A

antimatter

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2017
1,904 2,000
Vizuri
 
LOVE U JF

LOVE U JF

JF-Expert Member
Joined
Dec 16, 2018
Messages
369
Points
500
LOVE U JF

LOVE U JF

JF-Expert Member
Joined Dec 16, 2018
369 500
Natumaini nyote hamjambo!

Mie naitwa Kakuyu, naomba ushauri mahsusi kutoka kwa waliokwishafanya Kilimo cha Maembe na Minazi.
Nina shamba lipo Kisarawe maeneo ya Masaki (Mji Mpya) lenye ukubwa wa Hekari 25. Niko kwenye kigugumizi kuhusu nilime zao gani ili nipate faida maana najua hakuna zao ambalo halina changamoto ila yapo mazao ambayo hayana changamoto kubwa sana.

Kiukweli ninahitaji ushauri kutoka kwa mtu ambaye ameshalima na kupata uzoefu kuhusu Maembe na Minazi. Ninataka ushauri wa uhakika kuwa kama mazao hayo (maembe na nazi) nikilima nitapata faida na vipi kuhusu changamoto zake kutokana na uzoefu mlioupata. Ninafikiria kulima nazi za kienyeji 400 na za kisasa 200) na miembe ya kisasa walau 1000 ila sijajua kiuhalisia kama nimazao ambayo yataweza kuninyanyua au nitakuwa mkulima jina tu.


Nitashukuruni sana kwa ushauri nitakaoupata kutoka kwa wanajamvi wenzangu ili niweze kufanya uhamuzi maana mvua za masika ziko karibuni ila bado sijafanya maamuzi kamili hivyo ushauri wako utakuwa muhimu sana.


Ahsanteni sana kwa ushauri na MUNGU awabariki sana....!
Ni miaka 2 sasa hebu leta mrejesho ndugu Kakuyu
 
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2016
Messages
13,760
Points
2,000
Azarel

Azarel

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2016
13,760 2,000
Nazi inachukua muda gani kupandwa hadi kuvunwa?
 
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
2,061
Points
2,000
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
2,061 2,000
Nazi inachukua muda gani kupandwa hadi kuvunwa?
Inategemea na aina ya mbegu...

Kwa uzoefu wangu wa kitaa-mbegu ni aina mbili maarufu hapa Tz:
1.kitamli...minazi midogo hivi...miaka kama 3 hadi 5 inazaa

2.kienyeji....minazi mirefu....miaka 5 hadi 7 inazaa
 
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
2,061
Points
2,000
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
2,061 2,000
kama upo Dar nenda AMAGRO watakupa details za embe aina ya embe wapi utazipata na soko likoje. Mtafute Mzee Mkopi 0715 312036 ni wa msaada sana

Kuhusu nazi nenda ARI Mikocheni kama unaenda cocacola Mwenge, watafute wataalamu wa minazi watakupa aina ya minazi mizuri mbegu zinapatikana wapi na profit margin zake zikoje

acha uvivu ukitaka kufanya biashara ya kilimo fanya tafiti za kutosha maana ukikosea utajuta sana.
Mkuu....nilete shukrani....I saw this nikafanyia kazi. Nimepanda miembe 500 since November last year.

Ubarikiwe sana.
 
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined
Sep 10, 2008
Messages
2,137
Points
2,000
K

Kichakoro

JF-Expert Member
Joined Sep 10, 2008
2,137 2,000
Mkuu....nilete shukrani....I saw this nikafanyia kazi. Nimepanda miembe 500 since November last year.

Ubarikiwe sana.
Embe za Alfonso, apple, bolibo improved, red India nzuri sana
 
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
2,061
Points
2,000
Al Zagawi

Al Zagawi

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
2,061 2,000
Embe za Alfonso, apple, bolibo improved, red India nzuri sana
Nimepanda Apple na Keit....250 each. Mwaka huu naongeza 250 Kent ifike 750 jumla.

Hizo ndiyo varieties ambazo AMAGRO inashauri members wake kupanda.
 
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2011
Messages
2,020
Points
1,500
Biohazard

Biohazard

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2011
2,020 1,500
Nimepanda Apple na Keit....250 each. Mwaka huu naongeza 250 Kent ifike 750 jumla.

Hizo ndiyo varieties ambazo AMAGRO inashauri members wake kupanda.
Wanauzaje kwa mche mkuu?
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
1,769
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
1,769 2,000
Hata Mimi hiki kilimo huwa nakipenda sana kwa sababu huwa ni Cha kudumu.
Ngoja tuendelee kufuatilia mirejesho ya wadau humu.
 

Forum statistics

Threads 1,326,418
Members 509,499
Posts 32,221,256
Top