Naomba: Tofauti kati ya mhasibu na mgavi

Naomba: Tofauti kati ya mhasibu na mgavi

Kerosine Bal

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2014
Posts
247
Reaction score
231
Tafadhalini kwa wanaojua hivi vitu, uhasibu na ugavi naomba tofauti zake.
 
Kwa lugha nyepesi:

1. Uhasibu: utunzaji wa kumbukumbu za kifedha kufuatana na taratibu na miongozo ya taaluma ua Uhasibu. Na pili, ni kutafsiri takwimu zinazotokana na kumbukumbu hizo ili kuwezesha wahusika/wadau kufanya maamuzi sahihi ya kifedha na kiuendeshaji.

2. Ugavi: taaluma na shughuli zakusimamia ununuzi/uuzaji na usambaji wa vifaa/mali/huduma kwa kufuata taratibu na miongozo ya taaluma hiyo. Lengo kuu ni kuhakikisha kwamba hizo shughuli zinafanyika kwa ubora, tija na matokeo chanya. Kwa maneno mewngine, kwa namna ambayo haifuji raslimali.

Natumaini itasaidia.
 
Kwa lugha nyepesi:

1. Uhasibu: utunzaji wa kumbukumbu za kifedha kufuatana na taratibu na miongozo ya taaluma ua Uhasibu. Na pili, ni kutafsiri takwimu zinazotokana na kumbukumbu hizo ili kuwezesha wahusika/wadau kufanya maamuzi sahihi ya kifedha na kiuendeshaji.

2. Ugavi: taaluma na shughuli zakusimamia ununuzi/uuzaji na usambaji wa vifaa/mali/huduma kwa kufuata taratibu na miongozo ya taaluma hiyo. Lengo kuu ni kuhakikisha kwamba hizo shughuli zinafanyika kwa ubora, tija na matokeo chanya. Kwa maneno mewngine, kwa namna ambayo haifuji raslimali.

Natumaini itasaidia.

thank you.....
 
Kwa lugha nyepesi:

1. Uhasibu: utunzaji wa kumbukumbu za kifedha kufuatana na taratibu na miongozo ya taaluma ua Uhasibu. Na pili, ni kutafsiri takwimu zinazotokana na kumbukumbu hizo ili kuwezesha wahusika/wadau kufanya maamuzi sahihi ya kifedha na kiuendeshaji.

2. Ugavi: taaluma na shughuli zakusimamia ununuzi/uuzaji na usambaji wa vifaa/mali/huduma kwa kufuata taratibu na miongozo ya taaluma hiyo. Lengo kuu ni kuhakikisha kwamba hizo shughuli zinafanyika kwa ubora, tija na matokeo chanya. Kwa maneno mewngine, kwa namna ambayo haifuji raslimali.

Natumaini itasaidia.

Umejibu vyema. Asante sana
 
Back
Top Bottom