Naomba kujuzwa tofauti za kimaslahi kati ya kufungua kesi ya madai Mahakama za mwanzo na za Wilaya.

mchezo mbaya

Senior Member
Feb 11, 2017
168
250
Nilishinda kesi ya jinai katika Mahakama ya mwanzo (kuvunjiwa na kuibiwa). Baadae nikashauriwa nifungue kesi ya madai ili nilipwe haki zangu yaani pesa inayolingana na thamani ya vitu nilivyoibiwa. Naombeni msaada wa kisheria au ushauri ili nipate haki haraka na iliyokamilika. Pesa ninayoidai in TShs 3,000,000/= inayoendana na vitu vilivyoibwa. Kingine ni nyaraka ambazo ni hati za nyumba. Naomba kujua ni Mahakama IPI inaweza kunipa haki vizuri?. Na je, Nakala ya hukumu pekee inatosha kuwa ushahidi bila kuwahusisha tena mashahidi?.Maana nasikia kuwa Mahakama za mwanzo zina mipaka yake kimaamuzi ambayo ni tofauti na za Wilaya. Natanguliza shukurani.
 

mvuv

JF-Expert Member
Feb 12, 2013
2,759
2,000
Mkuu tafuta wanasheria mtaan uwaulize maana hum utasubir sana.
 

Lao Tzu

JF-Expert Member
Oct 2, 2017
217
500
Unaweza kufungua mahakama ya mwanzo iwapo sheria inayohusika ni ya mila au kiislamu. Kama sivyo inatakiwa uende mahakama ya wilaya au hakimu mkazi. Nakala ya hukumu itakusaidia kuonesha ulishinda kesi dhidi ya wadaiwa wako ila nadhani unahitaji ushahidi zaidi ili kuthibitisha thamani ya hizo mali utazozidai
 

mchezo mbaya

Senior Member
Feb 11, 2017
168
250
Unaweza kufungua mahakama ya mwanzo iwapo sheria inayohusika ni ya mila au kiislamu. Kama sivyo inatakiwa uende mahakama ya wilaya au hakimu mkazi. Nakala ya hukumu itakusaidia kuonesha ulishinda kesi dhidi ya wadaiwa wako ila nadhani unahitaji ushahidi zaidi ili kuthibitisha thamani ya hizo mali utazozidai
Nashukuru kwa ushauri mzuri mkuu.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom