Optometry ndo unasomea nini mkuuSerikalini wanalipwaje watu wenye degree ya optometry?
Udaktari wa machoOptometry ndo unasomea nini mkuu
Aisee hii mpya kwanguUdaktari wa macho
Ningekuulizia Kwa daktari hapa nilipo ila ametokaUdaktari wa macho
Kuchonga lens za miwani na sio udaktariOptometry ndo unasomea nini mkuu
OkKuchonga lens za miwani na sio udaktari
Ni daktari pia...Kuchonga lens za miwani na sio udaktari
Hapana mkuu Sio Daktari..Ni daktari pia...
1.optician ndio anasomea kuchonga miwani
2.optometrist,anachonga miwani pamoja na kutibu magonjwa yote ya macho.
3.opthalmologist anafanya yote hapo juu pamoja na surgery za macho.
Anhaaa nashukuru sana chief kwa kunielewesha....hio Scale ni sawa na shingap??Hapana mkuu Sio Daktari..
Anafahamika kama Afisa Technolojia kama walivyo Wataalamu wa Maabara,Viungo bandia na Wataalamu wa mionzi...
Daktari ni Mwenye Bachelor Ya MBBS au MD
Hapo kwenye Number 3...Ophthalmologist ni dakari (Aliyemaliza bachelor na kuamua kwenda kuchukua Master ya Opthalmology)...
Kuhusu Mshahara wa Afisa Technoljia Macho (mwenye bachelor ya Optometry) Ataanza na mshahra wa Scale ya TGHS C ......
Ambao kwa mshahara wa Mwaka 2015 ilikuwa ni basic 880,000/= baada ya ongezeko Nadhani wanachukua 1mil na ushee ikiwa ni basic...
View attachment 2777201
Kabla ya ongezeko la mwaka 2022 TGHS C1 ilikuwa 980,000/=Anhaaa nashukuru sana chief kwa kunielewesha....hio Scale ni sawa na shingap??
Sawa ....naomba ukiuliza uje utu-updateKabla ya ongezeko la mwaka 2022 TGHS C1 ilikuwa 880,000/=
Sijajua kwa sasa ila nilisikia ilifika mpaka 1 point something mpkaa niulize kesho...
Point of Correction hapo juu ni 980,000/= as per 2015 na kabla ya mwaka 2022 kwenye ongezeko jipya...Sawa ....naomba ukiuliza uje utu-update
I just heard that waliongezwa Tsh 40,000/=Sawa ....naomba ukiuliza uje utu-update
So waliongezwa 60,000/= na sio 40,000/ ufafanuzi mkuu Maana Kuna A.M.O nilimuukiza akasema waliongezwa 40,000/=Tghs C1 ni 1,040,000
Sawa chief shukran sana...So waliongezwa 60,000/= na sio 40,000/ ufafanuzi mkuu Maana Kuna A.M.O nilimuukiza akasema waliongezwa 40,000/=
Hili ni la msingi mnoo..Pia fikiria kufungua clinic yako...