Mfumo wa grades ulikuwa ni wa zamani na ulikuwa hauna mwendelezo ikiwa utafika grd one ambayo ni equivalent to level 3 nowadays, lakini hivi sasa kuna Mfumo wa CBA ambao unatoa certificate in levels, mwanachuo anayo nafasi ya kuendelea na level 4,kwan kuna masomo ambayo yameongezwa ktk Mfumo huu kama vile technical drawing, engineering science, entrepreneur, Engl & comm skills, life skills pamoja na fani husika.
Mfano mwanachuo wa umeme ni lazima kusoma masomo hayo ili kuwa na nafasi ya kuendelea na level zingine. Hii ni tofauti na hapo zamani ambapo alisoma fani husika tu na kuifanyia mtihani wa theory na practical.
Madaraja kwa sasa n VC 1=level 1 =grd 3, VC 2 =level 2 =grd 2 na VC3 =level 3=grd 1. Naomba kuwasilisha