Nani wa kulaumiwa?


MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Mwezi wa Saba Viongozi wa dini kutoka Norway, Canada, Botswana, Afrika Kusini na Zambia waliungana na wenzao wa Tanzania (TEC/BAKWATA/CCT) kutembelea wahanga wa uhalifu unaotendwa na wawekezaji kwa kuungwa mkono na serikali katika mgodi wa North Mara na Geita. Leo ninakumbushia tu stori ya watu wa Geita. Hii story haikuanza leo bali miaka kadhaa ilopita. Viongozi wa dini wameweza kuiweka ktk kumbukumbu na waweza kuisoma hapa na kuiona hapa.
102_0579_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800
Usiku wa tarehe 31 July 2007 ni usiku wa kukumbukwa kwa wengi ktk kaya zaidi ya 80 za kijiji cha New Mine wilayani Geita. Walivamiwa usiku wa manane na polisi, wakafurushwa na kisha nyumba zao kuchomwa moto. Pamoja na kutafuta haki na kupewa mahakamani serikali yao imewaacha kuteseka kwenye mahema bila msaada!
102_0565_thumb%25255B8%25255D.jpg?imgmax=800

102_0566_thumb%25255B12%25255D.jpg?imgmax=800


Leo hii wako kwenye mahema kama vile hakuna serikali.​
102_0550_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800

Hili ni jengo la mahakama ya ardhi ambapo familia 86 zilitupwa usiku wa 31/7/2007 bila kujali kuwa kuna wazee, watoto na wakwe zao.​
Na haya ndo mahema wanayoishi kwa zaidi ya miaka 4. Mpaka sasa kuna watoto kadhaa wamezaliwa ktk mahema haya. Mmoja wa viongozi wa dini aliuliza: je kila familia inayoishi hapa ina redio? Ni swali la kijinga linaloonekana kana kwamba linawasimanga hawa watu lakini nikakumbuka stori ya wanaoishi maeneo ya mabanda (slums) huko nairobi kwamba: ili baba na mama wakutane kimwili husubiri treni inapopita hapo na fasta fasta baba humrukia mke na humaliza shida zao wakati treni inapita!!! Kwa hiyo kwa jinsi mahema yalivo….unapata picha!!!!!!!!
Pata taswira
wlEmoticon-sadsmile%25255B2%25255D.png?imgmax=800
102_0590_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800
DSC03082_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


Vyoo wanavotumia ambavyo hawakupewa na serekali bali viongozi wa dini​
DSC03062_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


102_0592_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


Kwa sasa ziko familia chini ya 30. Usiniulize sasa hivi zile zingine zaidi ya 50 ziko wapi…lakini siku moja nitaibuka na jibu!​
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Kijana huyu ni mmojawapo wa wahanga wa udhalimu wa wawekezaji.
Ana miaka 13, na hajawahi kuona darasa la pili. Alisoma darasa la kwanza na baada ya wazazi wake kufia kwenye ‘kambi ya wakimbizi wa ndani (Internally displaced persons-IDPs)' hapa Geita akalazimika kuacha shule ili kumtunza bibi/nyanya yake. Anatamani aanze shule hata kama ni chekechea
wlEmoticon-sadsmile%25255B2%25255D.png?imgmax=800


102_0560_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800
Mpaka lini haya yataendelea?
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Wenyeji wanayaita MAGWANGALA…masalia ya mawe toka mgodini (waste rock) yanayouzwa kwa kiroba sh 4000-5000. Kisha huletwa hapa Nyankumbu kwa ajili ya kupondwa, kusagwa na kisha kuoshwa na kupata dhahabu.
Wapondaji ni nani? Wengi ni akina mama na watoto! Ukitaka kujua ama kuona utumikishwaji wa watoto…njoo hapa utajionea.
Pata taswira
wlEmoticon-sadsmile%25255B2%25255D.png?imgmax=800

102_0605_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800

Afya za wanawake, watoto na vijana zi mashakani!​
DSC03113_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


DSC03114_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


DSC03121_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800


DSC03119_thumb%25255B1%25255D.jpg?imgmax=800

Ukifika pahala hapa na ukasikia kelele za ‘krasha' hapo utadhani ni boeing inaondoka uwanjani!
wlEmoticon-sadsmile%25255B2%25255D.png?imgmax=800
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
CCM ndio wa kulaumiwa, Wamesha uza nchi. Sasa Watanganyika ni watumwa katika ardhi yao.
 
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2011
Messages
2,857
Likes
25
Points
135
mmbangifingi

mmbangifingi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2011
2,857 25 135
Its real bad an sad
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,591
Likes
1,523
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,591 1,523 280
Mwezi wa Saba Viongozi wa dini kutoka Norway, Canada, Botswana, Afrika Kusini na Zambia waliungana na wenzao wa Tanzania (TEC/BAKWATA/CCT) kutembelea wahanga wa uhalifu unaotendwa na wawekezaji kwa kuungwa mkono na serikali katika mgodi wa North Mara na Geita. Leo ninakumbushia tu stori ya watu wa Geita. Hii story haikuanza leo bali miaka kadhaa ilopita. Viongozi wa dini wameweza kuiweka ktk kumbukumbu na waweza kuisoma hapa na kuiona hapa.
102_0579_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800
Usiku wa tarehe 31 July 2007 ni usiku wa kukumbukwa kwa wengi ktk kaya zaidi ya 80 za kijiji cha New Mine wilayani Geita. Walivamiwa usiku wa manane na polisi, wakafurushwa na kisha nyumba zao kuchomwa moto. Pamoja na kutafuta haki na kupewa mahakamani serikali yao imewaacha kuteseka kwenye mahema bila msaada!
102_0565_thumb%255B8%255D.jpg?imgmax=800

102_0566_thumb%255B12%255D.jpg?imgmax=800


Leo hii wako kwenye mahema kama vile hakuna serikali.​
102_0550_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800

Hili ni jengo la mahakama ya ardhi ambapo familia 86 zilitupwa usiku wa 31/7/2007 bila kujali kuwa kuna wazee, watoto na wakwe zao.​
Na haya ndo mahema wanayoishi kwa zaidi ya miaka 4. Mpaka sasa kuna watoto kadhaa wamezaliwa ktk mahema haya. Mmoja wa viongozi wa dini aliuliza: je kila familia inayoishi hapa ina redio? Ni swali la kijinga linaloonekana kana kwamba linawasimanga hawa watu lakini nikakumbuka stori ya wanaoishi maeneo ya mabanda (slums) huko nairobi kwamba: ili baba na mama wakutane kimwili husubiri treni inapopita hapo na fasta fasta baba humrukia mke na humaliza shida zao wakati treni inapita!!! Kwa hiyo kwa jinsi mahema yalivo….unapata picha!!!!!!!!
Pata taswira
wlEmoticon-sadsmile%255B2%255D.png?imgmax=800
102_0590_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800
DSC03082_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800


Vyoo wanavotumia ambavyo hawakupewa na serekali bali viongozi wa dini​
DSC03062_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800


102_0592_thumb%255B1%255D.jpg?imgmax=800


Kwa sasa ziko familia chini ya 30. Usiniulize sasa hivi zile zingine zaidi ya 50 ziko wapi…lakini siku moja nitaibuka na jibu!​
Watu wa Igunga wana saa 24 za kupima IQ zao.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Very sad news very sad pictures I have never seen them before hakika hii ni Tanzania pia ?
 
Gracious

Gracious

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
1,775
Likes
362
Points
180
Gracious

Gracious

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
1,775 362 180
Tanzania jamani
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
The land of the living, Tanzania
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Mapicha hayo wanatumia sana NGO na makanisa kuombea msaada kwa wafadhili unaweza ukawapa
 
T

Topical

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
5,175
Likes
11
Points
0
T

Topical

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
5,175 11 0
Very sad news very sad pictures I have never seen them before hakika hii ni Tanzania pia ?
Nenda kwenye machimbo ya mbuguni (arusha) hali iko hivyo hivyo..unaweza kuchukua hizi picha kuombea msaada (NGO na Makanisa mengi) yanafanya hivyo
 
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined
Apr 11, 2008
Messages
35,816
Likes
139
Points
160
MaxShimba

MaxShimba

JF-Expert Member
Joined Apr 11, 2008
35,816 139 160
Nenda kwenye machimbo ya mbuguni (arusha) hali iko hivyo hivyo..unaweza kuchukua hizi picha kuombea msaada (NGO na Makanisa mengi) yanafanya hivyo
Aiseehh, hali inatisha sana
 
P

PAFKI

Senior Member
Joined
Sep 30, 2011
Messages
116
Likes
32
Points
45
P

PAFKI

Senior Member
Joined Sep 30, 2011
116 32 45
Inaniumiza sana basi tu,ombeni na msaada wa silaha tupambane na hawa wanaotufanya watumwa kwenye nchi ye2,unajua bora ufe ukipambana kuliko kuish maisha yote ukiwa hivyo.Hivi hakuna mtu wa kuanzisha tuje hata bila malipo?
 
mysteryman

mysteryman

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2011
Messages
984
Likes
4
Points
0
mysteryman

mysteryman

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2011
984 4 0
Dah....hivi ni kweli watanzania tumekubali kuwa watumwa ktk ardhi yetu kiasi hiki?? It hurts
 

Forum statistics

Threads 1,235,536
Members 474,641
Posts 29,226,002