mdogo wenu wamwisho
Member
- Oct 5, 2026
- 30
- 48
Kuna wakati katika uongozi ambapo kiongozi wa juu anakuwa wa kuogopwa kiasi kwamba hata wale wanaoyaona makosa yanayofanyika wanachagua kunyamaza. Si kwa sababu hawayaoni, bali kwa sababu wana hofu ya kupoteza nafasi zao, vyeo vyao na ugali wao.
Matokeo yake, kila mtu anajua kinachoendelea, lakini hakuna anayetaka kusema ukweli. Wanaopaswa kushauri wanabaki kimya, wanaopaswa kukosoa wanageuka washangiliaji, na wanaopaswa kuwajibisha wanaishia kulinda maslahi yao binafsi.
Swali la msingi ni hili: Kama kiongozi anaogopwa na kila mtu kiasi cha kutokosolewa, nani atamwambia ukweli?
Je, mfumo wa aina hii unajenga uongozi imara au unajenga mazingira ambayo makosa yanaweza kuendelea kwa sababu kila mtu anaogopa kuwajibika?
Na kama wote wanaona tatizo lakini kila mmoja anasubiri mwingine aanze kuzungumza, nani atamfunga paka kengele?
Je, tatizo ni kiongozi pekee, au pia ni wale wanaojua ukweli lakini wameamua kulinda ugali wao kuliko maslahi ya umma?
Karibuni kwa mjadala wa hoja, si majina. Tuichambue hali hii kwa mtazamo wa uongozi, uwajibikaji na ujasiri wa kusema ukweli.
Matokeo yake, kila mtu anajua kinachoendelea, lakini hakuna anayetaka kusema ukweli. Wanaopaswa kushauri wanabaki kimya, wanaopaswa kukosoa wanageuka washangiliaji, na wanaopaswa kuwajibisha wanaishia kulinda maslahi yao binafsi.
Swali la msingi ni hili: Kama kiongozi anaogopwa na kila mtu kiasi cha kutokosolewa, nani atamwambia ukweli?
Je, mfumo wa aina hii unajenga uongozi imara au unajenga mazingira ambayo makosa yanaweza kuendelea kwa sababu kila mtu anaogopa kuwajibika?
Na kama wote wanaona tatizo lakini kila mmoja anasubiri mwingine aanze kuzungumza, nani atamfunga paka kengele?
Je, tatizo ni kiongozi pekee, au pia ni wale wanaojua ukweli lakini wameamua kulinda ugali wao kuliko maslahi ya umma?
Karibuni kwa mjadala wa hoja, si majina. Tuichambue hali hii kwa mtazamo wa uongozi, uwajibikaji na ujasiri wa kusema ukweli.