Nani anajua elimu ya mwandishi Ulimwengu?

Nani anajua elimu ya mwandishi Ulimwengu?

Ndalama you are not right, knowledgeable how? Talk of the talking? Huyu ni Mbowe type tu. Si unaona huwa ni mlopokaji tu na hajui kujenga hoja. Kama angekuwa na elimu ya ukweli, CV yake ingekuwa inajulikana na hata chuo alichohitimu kingejulikana na watu aliosoma nao wangejulikana na gata walimu waliomfundisha wangejulikana. Hili jamaa ni KIHIYO.
Mbona vyote vinajulikana humu na wadau washakupa mate zake chuoni wa kina Prof Kabudi na kashawahi kuwa mbunge aliyepeleka hoja ya kuwa na Sheria ya Maadili ya viongozi
 
Hivi mwandishi wa magazeti hapa Bongo ajulikanaye kama Ulimwengu ana Elimu gani? Kwa maana hakuna mahali ninapoweza kusoma elimu yake, isijekuwa ni Mbowe type!

Hana elimu lakini anauwezo wa kukufanya kimada na akakununulia nyumba panapovuma!!
 
Ana shahada ya kwanza na ya pili kutoka chuo kikuu cha Dar. Ni wakili wa mahakama kuu ya Tanzania. Shahada ya kwanza sijui alisoma nini lakini ya pili ni LL.M. Ameshiriki sana katika ukombozi wa Bara la Afrika na aliwahi kuwa kiongozi wa vijana barani humo huko Algeria. amesafiri sana duniani. Anajua Kiingereza, Kireno, Kiswahili na bila shaka na Kifaransa. Jenerali siyo tu kwamba amesoma bali anasoma sana. Amewahi kuwa mbunge na pia mkuu wa wilaya nadhani Ilala, baadaye akahamishiwa mikoa fulani ya kati,Singida au Dodoma, akakataa maana nasikia kulikuwa na figisu figisu na Waziri Mkuu wa wakati huo Bw. Malecela. Ni kati ya watanzania wachache wanaosoma sana, ni sampuli ya Zitto. Ana msimamo usiotetereka. Wakati wa Mkapa alitengenezewa zengwe kwamba siyo raia wa Tanzania ikiwa ni visa tu kwa vile alikuwa akiukosoa utawala wa Mkapa jambo ambalo lililalamikiwa sana na baadhi watu nchini na duniani.
 
Hivi mwandishi wa magazeti hapa Bongo ajulikanaye kama Ulimwengu ana Elimu gani? Kwa maana hakuna mahali ninapoweza kusoma elimu yake, isijekuwa ni Mbowe type!
Kwani tatizo liko wapi, ww una elimu gani mpaka uhoji elimu ya Ulimwengu...
 
Mbona vyote vinajulikana humu na wadau washakupa mate zake chuoni wa kina Prof Kabudi na kashawahi kuwa mbunge aliyepeleka hoja ya kuwa na Sheria ya Maadili ya viongozi
Angesema hamjui Jenerali kuliko kuandika utumbo kama huo.
 
Na hata Mandela...
Kwa Mandela hapana ila John Garang na Yoweri Museven walikua wote pale mlimani, Issa Shivji, Mjengwa, Mahiga na wengineo wengi kwa hiyo katika wale waliokua wanaitwa Pan Africanism yeye ni mmojawapo ni kikundi fulani cha wasomi walikua pale mlimani miaka hiyo, hii ilikua kumsaidia mtoa mada maana anaonekana hana historia na vijans wa TYL
 
Utamlinganishana wenye Phd?
Na wewe una PHD nini? Naona Bongo hakuna kazi ni ku worship PHD tu. Wakati mnaendelea ku worship PHD nchi za wenzenu zinaendelea. Kagame naye ana PHD eeh? Acheni ushamba jamani mnatia aibu. Bahati nzuri hizi comments zinaandikwa kwa kiswahili, ingekuwa kwa kiingereza naona watu wange tuchora sana.
 
Generali Ulimwengu ni nick name huyu bwana anaitwa "Twaha" ni mhaya wa kamachumu, Muleba mkoa wa Kagera.
Shule ya Msingi amesoma Kamachumu
Secondary amesoma "Ihungo" na ndiko alipopata Jina la Generali Ulimwengu.
Nimesoma naye "Masters" 1992/94 pale UDSM "Media management" akiwa tayari na B-Law ya hapo hapo mlimani.
Alikuwa kwenye programe ya Phd 2001 nisijue aligraduate lini?
 
Ana shahada ya kwanza na ya pili kutoka chuo kikuu cha Dar. Ni wakili wa mahakama kuu ya Tanzania. Shahada ya kwanza sijui alisoma nini lakini ya pili ni LL.M. Ameshiriki sana katika ukombozi wa Bara la Afrika na aliwahi kuwa kiongozi wa vijana barani humo huko Algeria. amesafiri sana duniani. Anajua Kiingereza, Kireno, Kiswahili na bila shaka na Kifaransa. Jenerali siyo tu kwamba amesoma bali anasoma sana. Amewahi kuwa mbunge na pia mkuu wa wilaya nadhani Ilala, baadaye akahamishiwa mikoa fulani ya kati,Singida au Dodoma, akakataa maana nasikia kulikuwa na figisu figisu na Waziri Mkuu wa wakati huo Bw. Malecela. Ni kati ya watanzania wachache wanaosoma sana, ni sampuli ya Zitto. Ana msimamo usiotetereka. Wakati wa Mkapa alitengenezewa zengwe kwamba siyo raia wa Tanzania ikiwa ni visa tu kwa vile alikuwa akiukosoa utawala wa Mkapa jambo ambalo lililalamikiwa sana na baadhi watu nchini na duniani.
Ww umetoa elimu ongera naisi mtoa nyuzi atakua amerizika 100%

Wengine wote ni vilaza kabisa badala yakutoa wannza kumshambulia mtoa nyuzi kama hujui sibora ukojoe ulale tu
 
Generali Ulimwengu ni nick name huyu bwana anaitwa "Twaha" ni mhaya wa kamachumu, Muleba mkoa wa Kagera.
Shule ya Msingi amesoma Kamachumu
Secondary amesoma "Ihungo" na ndiko alipopata Jina la Generali Ulimwengu.
Nimesoma naye "Masters" 1992/94 pale UDSM "Media management" akiwa tayari na B-Law ya hapo hapo mlimani.
Alikuwa kwenye programe ya Phd 2001 nisijue aligraduate lini?
Hiyo nick name ilibadilika na kuwa official name au?

Nauliza hivi maana ukienda Tabora Boys pale aliposoma form 5 na 6 kuna kibao chenye list ya waliowahi kuwa maraisi wa serikali ya wanafunzi toka miaka ya sitini naye akiwepo kwa jina la Jenerali Ulimwengu.
 
Hivi mwandishi wa magazeti hapa Bongo ajulikanaye kama Ulimwengu ana Elimu gani? Kwa maana hakuna mahali ninapoweza kusoma elimu yake, isijekuwa ni Mbowe type!
Jenerali Ulimwengu ni msomi wa Chuo Kikuu cha Dsm na vyuo kadhaa vya nje hususan nchi zilizokuwa zikifahamika kama za "Mashariki" na Mwanaharakati wa siku nyingi katika rubaa za siasa, haswa za ukombozi. Aliwahi kuchaguliwa katika uongozi wa vijana wa bara la Afrika wakati wa vuguvugu la mapambano ya ukombozi. Amewahi kuwa Mkuu wa Wilaya na amewahi kushika nafasi kadhaa katika serikali haswa ya awamu ya kwanza.
Nilianza kuzisoma makala zake za uelimishaji na ukosoaji wa jamii tangu katika gazeti la The African la TANU, The Standard (T), Uhuru, Daily News na ni mwandishi aliyebobea kuliko wote ninaowafahamu. Alipendwa sana na Nyerere kwa ujasiri wake wa kukosoa panapopaswa kukosolewa, na ni mmoja wa nguli wa lugha ya kiingereza.
Level yake ya Uandishi ni za kina Mkapa na wachache waliobaki kwa hiyo ni msomi asiyerudi shaka.
Angekuwa anafundisha Vyuo Vikuu angeshakuwa katika ngazi za uprofesa.
Haya nenda kawaambie waliokutuma pale Mtaa wa vibaka wa Lumumba.
 
Hiyo nick name ilibadilika na kuwa official name au?

Nauliza hivi maana ukienda Tabora Boys pale aliposoma form 5 na 6 kuna kibao chenye list ya waliowahi kuwa maraisi wa serikali ya wanafunzi toka miaka ya sitini naye akiwepo kwa jina la Jenerali Ulimwengu.
Jenerali amekuwa akitumia jina hilohilo tokea miaka ya sitini nilipoanza kumsikia na kuna wakati watu fulani walimshambulia nadhani kwenye magazeti juu ya hilo jina aliwasambaratisha kwa hoja. Siyo mtu wa spoti spoti eti!
 
Mpe heshima Jenerali Ulimwengu... Si wa aina yako. Alikua mshauri wa Rais Mkapa awamu ta kwanza kabla ya kuvurugana awamu ya pili. Pia alikua mkalimani wa mwalinu Nyerere lugha ya kifaransa. Aneitumikia nchi hii kwa uadilifu. Ingawa uzalendo wake unanyooshewa vidole na wanasiasa wa ccm. Ni mhitimu wa chuo kikuu Dar es Salaam.
 
Back
Top Bottom