Nani aliyetoa maoni haya?


SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
Tume ya katiba imenichanganya, imenishangaza na imeniacha hoi..Nani alitoa maoni ya serikali TATU?? je ni asilimia ngapi?? Wananchi wangapi wa kawaida wanaujua muundo huo.?? Kama katika muundo huu tulionao shule hazina madawati, hospitali hazina vifaa, balabala hazina lami, wafanyakazi wanadai malimbikizo, wastaafu hawajalipwa mafao yao, polisi hawana magari, wanachuo hawapati mikopo..n.k... Je tutatoa wapi pesa ya kuunda na kughalimia hiyo serikali ya tatu? kuwajengea majengo, kewanunulia mashangingi, kuwalipa mishahara minono,na nyingine watazoiba??? Kwanini iyo pesa isitumike kupunguza matatizo yetu..au kwa busara ileile waliyotumia wana tume kupendekeza muundo huo, kwa nini wasingependekeza serikali moja ili tuserve pesa kwa ajili ya matatizo lukuki yanayotuandama?? Hii ni nchi ya ajabu sana tena sana, HAINA PRIORITY.. nini cha muhimu, kero za muungano au matatizo ya wananchi ambao hata food, cloth and shelter ni tatizo ?? kwa budgeti yetu tegemezi sikutegemea busara mbovu kama hii.....na kwa msingi huu wa "ingawa wananchi wengi walisema hivi ila tume ikatumia busara" kazi ipo.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Zanzibr kwanza mpaka kieleweke.
 
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined
Mar 16, 2011
Messages
2,789
Likes
38
Points
145
Age
42
segwanga

segwanga

JF-Expert Member
Joined Mar 16, 2011
2,789 38 145
Ujinga ukizidi unakuwa upumbavu. Watanzania tunataka tutoke kwenye ujinga tuhamie kwenye upumbavu
 
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined
May 9, 2007
Messages
3,435
Likes
62
Points
145
Bubu Msemaovyo

Bubu Msemaovyo

JF-Expert Member
Joined May 9, 2007
3,435 62 145
Tume ya katiba imenichanganya, imenishangaza na imeniacha hoi..Nani alitoa maoni ya serikali TATU?? je ni asilimia ngapi?? Wananchi wangapi wa kawaida wanaujua muundo huo.?? Kama katika muundo huu tulionao shule hazina madawati, hospitali hazina vifaa, balabala hazina lami, wafanyakazi wanadai malimbikizo, wastaafu hawajalipwa mafao yao, polisi hawana magari, wanachuo hawapati mikopo..n.k... Je tutatoa wapi pesa ya kuunda na kughalimia hiyo serikali ya tatu? kuwajengea majengo, kewanunulia mashangingi, kuwalipa mishahara minono,na nyingine watazoiba??? Kwanini iyo pesa isitumike kupunguza matatizo yetu..au kwa busara ileile waliyotumia wana tume kupendekeza muundo huo, kwa nini wasingependekeza serikali moja ili tuserve pesa kwa ajili ya matatizo lukuki yanayotuandama?? Hii ni nchi ya ajabu sana tena sana, HAINA PRIORITY.. nini cha muhimu, kero za muungano au matatizo ya wananchi ambao hata food, cloth and shelter ni tatizo ?? kwa budgeti yetu tegemezi sikutegemea busara mbovu kama hii.....na kwa msingi huu wa "ingawa wananchi wengi walisema hivi ila tume ikatumia busara" kazi ipo.

Nimewaza na kuwazua sababu hasa ya Mh. Warioba kutoa pednekezo hilo nadhani alikumbana na mapednekezo ya kuvunja muungano kwa asilimia kubwa sana akaona ili kuunasua muungano a-personalize serikali tatu.
 
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
241
Likes
0
Points
0
BABA JUNJO

BABA JUNJO

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
241 0 0
Tume ya katiba imenichanganya, imenishangaza na imeniacha hoi..Nani alitoa maoni ya serikali TATU?? je ni asilimia ngapi?? Wananchi wangapi wa kawaida wanaujua muundo huo.?? Kama katika muundo huu tulionao shule hazina madawati, hospitali hazina vifaa, balabala hazina lami, wafanyakazi wanadai malimbikizo, wastaafu hawajalipwa mafao yao, polisi hawana magari, wanachuo hawapati mikopo..n.k... Je tutatoa wapi pesa ya kuunda na kughalimia hiyo serikali ya tatu? kuwajengea majengo, kewanunulia mashangingi, kuwalipa mishahara minono,na nyingine watazoiba??? Kwanini iyo pesa isitumike kupunguza matatizo yetu..au kwa busara ileile waliyotumia wana tume kupendekeza muundo huo, kwa nini wasingependekeza serikali moja ili tuserve pesa kwa ajili ya matatizo lukuki yanayotuandama?? Hii ni nchi ya ajabu sana tena sana, HAINA PRIORITY.. nini cha muhimu, kero za muungano au matatizo ya wananchi ambao hata food, cloth and shelter ni tatizo ?? kwa budgeti yetu tegemezi sikutegemea busara mbovu kama hii.....na kwa msingi huu wa "ingawa wananchi wengi walisema hivi ila tume ikatumia busara" kazi ipo.
Comred, Hayo ni maoni ya Tume. Kazi ambayo walipewa kama tume ndo hiyo yaani kukushanya maoni na kuya analyise habari ya matumizi ya maoni hayo ni yenu watanzania. Ni kama utafiti hivi utafiti unafanya na mapendekezo yanatolewa ni mazuri kiasi gani ama ni mabaya kiasi gani yana tekelezeka au hayatekelezeki sio jukumu la Mtafiti.
Kwa hivyo Jaji warioba asilaumiwe kwa lolote kazi yake amefanya imebakia kwetu kuchambua kipe ni chema.
 
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
13,115
Likes
648
Points
280
Sangarara

Sangarara

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
13,115 648 280
Hahahaha, this is the best question toka mwaka huu uanze, watupatie working papers
 
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
1,270
Likes
6
Points
135
J

jnuswe

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
1,270 6 135
Tume ya katiba imenichanganya, imenishangaza na imeniacha hoi..Nani alitoa maoni ya serikali TATU?? je ni asilimia ngapi?? Wananchi wangapi wa kawaida wanaujua muundo huo.?? Kama katika muundo huu tulionao shule hazina madawati, hospitali hazina vifaa, balabala hazina lami, wafanyakazi wanadai malimbikizo, wastaafu hawajalipwa mafao yao, polisi hawana magari, wanachuo hawapati mikopo..n.k... Je tutatoa wapi pesa ya kuunda na kughalimia hiyo serikali ya tatu? kuwajengea majengo, kewanunulia mashangingi, kuwalipa mishahara minono,na nyingine watazoiba??? Kwanini iyo pesa isitumike kupunguza matatizo yetu..au kwa busara ileile waliyotumia wana tume kupendekeza muundo huo, kwa nini wasingependekeza serikali moja ili tuserve pesa kwa ajili ya matatizo lukuki yanayotuandama?? Hii ni nchi ya ajabu sana tena sana, HAINA PRIORITY.. nini cha muhimu, kero za muungano au matatizo ya wananchi ambao hata food, cloth and shelter ni tatizo ?? kwa budgeti yetu tegemezi sikutegemea busara mbovu kama hii.....na kwa msingi huu wa "ingawa wananchi wengi walisema hivi ila tume ikatumia busara" kazi ipo.
Mbona hata sasa tunagharamia kwa kuwa na Na marais 2, makamu 3 na mawaziori 2
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,252
Likes
779
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,252 779 280
Tume ya katiba imenichanganya, imenishangaza na imeniacha hoi..Nani alitoa maoni ya serikali TATU?? je ni asilimia ngapi?? Wananchi wangapi wa kawaida wanaujua muundo huo.?? Kama katika muundo huu tulionao shule hazina madawati, hospitali hazina vifaa, balabala hazina lami, wafanyakazi wanadai malimbikizo, wastaafu hawajalipwa mafao yao, polisi hawana magari, wanachuo hawapati mikopo..n.k... Je tutatoa wapi pesa ya kuunda na kughalimia hiyo serikali ya tatu? kuwajengea majengo, kewanunulia mashangingi, kuwalipa mishahara minono,na nyingine watazoiba??? Kwanini iyo pesa isitumike kupunguza matatizo yetu..au kwa busara ileile waliyotumia wana tume kupendekeza muundo huo, kwa nini wasingependekeza serikali moja ili tuserve pesa kwa ajili ya matatizo lukuki yanayotuandama?? Hii ni nchi ya ajabu sana tena sana, HAINA PRIORITY.. nini cha muhimu, kero za muungano au matatizo ya wananchi ambao hata food, cloth and shelter ni tatizo ?? kwa budgeti yetu tegemezi sikutegemea busara mbovu kama hii.....na kwa msingi huu wa "ingawa wananchi wengi walisema hivi ila tume ikatumia busara" kazi ipo.
Songoka
Mimi nafikiri wewe ndiye mwenye matatizo. Una hasira kwelikweli, sijui ni kwa vile pendekezo lako halikupita. Tume imefanya uchambuzi kwa mujibu wa maoni waliyopokea na walichokipendekeza ndico wanachokiona ni bora zaidi kwa mstakabari wa nchi. inawezekana pia wewe ni mmoja wa wale ambao hawakutoa maoni wakitarajia kuwa wanachosema Chama Tawala ndicho kinakuwa - maandiko ya Biblia na Quaran! wenzenu walijiandaa wakawafundisha watu cha kusema na wakasema hivyo.

Lakini suala la serikali tatu si la leo. Watu wamependekeza siku nyingi hata kabla ya kuingia mfumo wa vyama vingi! Kinachonishangaza ni kwa nini watu wanastuka kana kwamba ni kitu kipya. Unajua kuwa kuna wakati ni nguvu za Nyerere tu zilizuia hili. Nawashangaa zaidi wazee wetu wa wakati huo ambao waliunga mkono hoja ya Serkali tatu leo wnatoa sauti ya kuipinga! Au ndio unafiki huu?

Suala la gharama, nafikiri watu wanalikuza bila ushahidi wowote. Gharama tunazotumia kuudumia serkali hizi mbili ni kubwa mno; na tukiweka mifumo mizuri tutapunguza gharama inawezekana hata tusizifikie za sasa. Nafikiri wote wanao sema kuhusu gharama nyuma ya maoni yao haya wana maana ya 'ugomvi na mgongano wa kimadaraka'. Na ili kweli litakuwepo tusipoangalia na kuweka mifumo mizuri. Ndiyo maana hoja ya Prof Lipumba ina mantinki, tuangalie katiba zote (ya Muungano, ya Zanzibar na ya Tanganyika) ili kusije kuwa na muingiliano wa madaraka.

Usiwe na hofu, punguza hasira na toa maoni yako.
 
Ivonya-Ngia

Ivonya-Ngia

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
704
Likes
5
Points
35
Ivonya-Ngia

Ivonya-Ngia

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
704 5 35
Sina uhakika watanzania tunafahamu nini hasa tunahitaji katika katiba, hata mchakato wenyewe wa uundwaji wa katiba mpya ulikuja tu kama "mana" jangwani. Hatujielewi!
 
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
Comred, Hayo ni maoni ya Tume. Kazi ambayo walipewa kama tume ndo hiyo yaani kukushanya maoni na kuya analyise habari ya matumizi ya maoni hayo ni yenu watanzania. Ni kama utafiti hivi utafiti unafanya na mapendekezo yanatolewa ni mazuri kiasi gani ama ni mabaya kiasi gani yana tekelezeka au hayatekelezeki sio jukumu la Mtafiti.
Kwa hivyo Jaji warioba asilaumiwe kwa lolote kazi yake amefanya imebakia kwetu kuchambua kipe ni chema.
Mkuu, kama ulimskia vizuri warioba, suara la serikali tatu ilikua ni busara ya tume baada ya asilimia kubwa ya maoni kupendekeza uvunjwe ..na ni asilimia ndogo tu iliyo usupport. Nakuhakikishia ni maeneo mengi tu maoni yamepuuzwa na tume ikaingiza "BUSARA" yake....
 
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
Songoka
Mimi nafikiri wewe ndiye mwenye matatizo. Una hasira kwelikweli, sijui ni kwa vile pendekezo lako halikupita. Tume imefanya uchambuzi kwa mujibu wa maoni waliyopokea na walichokipendekeza ndico wanachokiona ni bora zaidi kwa mstakabari wa nchi. inawezekana pia wewe ni mmoja wa wale ambao hawakutoa maoni wakitarajia kuwa wanachosema Chama Tawala ndicho kinakuwa - maandiko ya Biblia na Quaran! wenzenu walijiandaa wakawafundisha watu cha kusema na wakasema hivyo.

Lakini suala la serikali tatu si la leo. Watu wamependekeza siku nyingi hata kabla ya kuingia mfumo wa vyama vingi! Kinachonishangaza ni kwa nini watu wanastuka kana kwamba ni kitu kipya. Unajua kuwa kuna wakati ni nguvu za Nyerere tu zilizuia hili. Nawashangaa zaidi wazee wetu wa wakati huo ambao waliunga mkono hoja ya Serkali tatu leo wnatoa sauti ya kuipinga! Au ndio unafiki huu?

Suala la gharama, nafikiri watu wanalikuza bila ushahidi wowote. Gharama tunazotumia kuudumia serkali hizi mbili ni kubwa mno; na tukiweka mifumo mizuri tutapunguza gharama inawezekana hata tusizifikie za sasa. Nafikiri wote wanao sema kuhusu gharama nyuma ya maoni yao haya wana maana ya 'ugomvi na mgongano wa kimadaraka'. Na ili kweli litakuwepo tusipoangalia na kuweka mifumo mizuri. Ndiyo maana hoja ya Prof Lipumba ina mantinki, tuangalie katiba zote (ya Muungano, ya Zanzibar na ya Tanganyika) ili kusije kuwa na muingiliano wa madaraka.

Usiwe na hofu, punguza hasira na toa maoni yako.
Swala la serikali tatu lina faida kwa wanasiasa tuu, tena wenye uchu wa madaraka na si kwa mwananchi wa kawaida..kama hulioni hata hili then nakuonea huruma sana. Wanajitengenezea nafasi za kisiasa na mianya ya ulaji tu, lakini deepdown haina manufaa yeyote zaidi ya kuzidisha gharama na migongano ya kimadaraka. Angalia kwa makini ni kina nani hasa wanashabikia hili swala then utapata majibu mkuu.kama tuna nia na muungano Kwa nin swala la serikali MMOJA linapingwa sana na wanasiasa!!! kwao hata serikali nne ni bora kuliko maisha ya wananchi.
 
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
Mbona hata sasa tunagharamia kwa kuwa na Na marais 2, makamu 3 na mawaziori 2
Sasa imagine maraisi 3 makamu 4 wizara 3 na taasisi nyingine....SHAME ON US
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,252
Likes
779
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,252 779 280
Swala la serikali tatu lina faida kwa wanasiasa tuu, tena wenye uchu wa madaraka na si kwa mwananchi wa kawaida..kama hulioni hata hili then nakuonea huruma sana. Wanajitengenezea nafasi za kisiasa na mianya ya ulaji tu, lakini deepdown haina manufaa yeyote zaidi ya kuzidisha gharama na migongano ya kimadaraka. Angalia kwa makini ni kina nani hasa wanashabikia hili swala then utapata majibu mkuu.kama tuna nia na muungano Kwa nin swala la serikali MMOJA linapingwa sana na wanasiasa!!! kwao hata serikali nne ni bora kuliko maisha ya wananchi.
Hili la Serkali moja hata Nyerere alilitolea sababu. Zanzibar watajiona wamemezwa na kwa ili wazanzibar wotewa CCM, CUF na wasio na chama watalikataa. Hawatataka kupotenza utambulisho wao.Wa huku bara wengi wataunga mkono serkali moja. Kumbuka hizi ni nchi mbilli zilizoungana huwezi tu kuzipotezea. Nafikiria muungano unaotoa autonomous kwa nvchi nzi ni bora kuliko aina ingine yoyote ya muundo wa muungano.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
58,007
Likes
55,269
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
58,007 55,269 280
Duh ! A very good question @ Uchokonozi .com ! Hata kama aliamua kupindisha , kisa ! Kuokoa Muungano , Mbona hakusema ? Dah ! Ndugu Warioba tunaomba Ufafanuzi Bhana !
 
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2012
Messages
7,684
Likes
850
Points
280
Age
68
K

kinauche

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2012
7,684 850 280
Hahahaha, this is the best question toka mwaka huu uanze, watupatie working papers
Ukweli ni kwamba akina Wariba waliona huu mwungano uliopo haufai. Lakini waliambiwa wasiuguse. Kwa hiuo dawa ikawa ni kuja ja serikali tatu ili eventually huu ulioko ufe a natural death na Wazanzibari waende zao sisi tubaki na Tanganyika yetu. Kama wasingepewa lile sharti wangeweza kuja ja something different. Maoni yangu. Sitaki matusi.

Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
 
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2012
Messages
1,760
Likes
1,084
Points
280
SONGOKA

SONGOKA

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2012
1,760 1,084 280
Hili la Serkali moja hata Nyerere alilitolea sababu. Zanzibar watajiona wamemezwa na kwa ili wazanzibar wotewa CCM, CUF na wasio na chama watalikataa. Hawatataka kupotenza utambulisho wao.Wa huku bara wengi wataunga mkono serkali moja. Kumbuka hizi ni nchi mbilli zilizoungana huwezi tu kuzipotezea. Nafikiria muungano unaotoa autonomous kwa nvchi nzi ni bora kuliko aina ingine yoyote ya muundo wa muungano.
Mkuu GETSTART wewe naona bado unaongelea siasa....nachojaribu kukuelewesha ni kuwa..kuna umuhimu gani wa kuendekeza siasa zinazoturudisha nyuma??matatizo yetu ni mengi na makubwa kuliko hili la muungano..tushughulikie hayo na sii kujitwisha gharama za ajabu ajabu ili kufurahisha wanasiasa na kuwatengenezea ulaji wakati zaidi ya asilimia hamsini ya shule vijijini hazina madawati.
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,252
Likes
779
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,252 779 280
Mkuu GETSTART wewe naona bado unaongelea siasa....nachojaribu kukuelewesha ni kuwa..kuna umuhimu gani wa kuendekeza siasa zinazoturudisha nyuma??matatizo yetu ni mengi na makubwa kuliko hili la muungano..tushughulikie hayo na sii kujitwisha gharama za ajabu ajabu ili kufurahisha wanasiasa na kuwatengenezea ulaji wakati zaidi ya asilimia hamsini ya shule vijijini hazina madawati.
Nakuelewa Songoka, lakini huwezi tenganisha siasa na maisha yetu. Hata mimi pendekezom langu lilikuwa serkali moja na kuimarisha utawala wa kimajimbo (serkali za mitaa kama inavyojulikana kwa muundo wetu wa sasa). Hali halisi siyo hivyo, Zanzibar hawataafiki na hata wengine huku bara hawataafiki. Kwa hali hiyo huwezi kulazimisha kwani kinyume chake dola litaanguka.
 
Mtingaji

Mtingaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2012
Messages
1,216
Likes
43
Points
145
Mtingaji

Mtingaji

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2012
1,216 43 145
Comred, Hayo ni maoni ya Tume. Kazi ambayo walipewa kama tume ndo hiyo yaani kukushanya maoni na kuya analyise habari ya matumizi ya maoni hayo ni yenu watanzania. Ni kama utafiti hivi utafiti unafanya na mapendekezo yanatolewa ni mazuri kiasi gani ama ni mabaya kiasi gani yana tekelezeka au hayatekelezeki sio jukumu la Mtafiti.
Kwa hivyo Jaji warioba asilaumiwe kwa lolote kazi yake amefanya imebakia kwetu kuchambua kipe ni chema.
Hayo ni MAONI YA WATANZANIA, tume imeyakusanya na kuyapima wakaona wengi wanataka Serikali Tatu. Tume imemaliza kazi na kuleta kilicho zungumzwa na wananchi tangu enzi za tume ya Jaji Nyalali na Jaji Kisanga.
 

Forum statistics

Threads 1,273,308
Members 490,351
Posts 30,477,653