Namshangaa Zitto Kabwe kwa hoja dhaifu

Namshangaa Zitto Kabwe kwa hoja dhaifu

Badala utaje tani zilizopo we unahesabu maghala....una njaa tu na wewe
 
  • Thanks
Reactions: 314
Elimu elimu elimu, maneno meeengi hewa, ungemuelewa zitto japo kidogo usingeandika ugoro mrefu hivi
Elimu x 3,maneno meeengi hewa na ugoro ndio ulichoweza kuandika lakini cha maana ninachokiona kwenye sentensi yako ni kutaka nimuelewe Zitto tu,Jenga hoja wacha kutawaliwa na hisia.
 
hata nami nashangaa chakula kuhifadhiwa jeshini. Mleta mada atakuwa anazungumzia chakula cha jeshi.

Huyo kakurupuka mkuu. Ndiyo tabu ya kuleta siasa ktk kila jambo! Toka lini serikali ikahifadhi chakula chake kwenye maghala ya jeshi?!!!!!
 
Hivi mleta mada na W/ mkuu mnaelewa maana ya gani million 1.5??.Hizo sawa sawa na kilo 1,500,000,000.Je Ni lini serikari ya Tanzania ilishawahi kumiliki kiasi hicho cha mahindi???.
 
Wakati unamshangaa zitto na Sisi tunakushangaa wewe ndezi,Hao wanajeshi huzalisha chakula kwa minajili ya matumizi yao makambini na hata inapotokea vita ndomaana ikaanzishwa NFRA ili ikabiliane na majanga sasa kama mmeanza kuhesabu na chakula cha huko basi Faru John anahitaji apigwe msasa.
 
Duuuh hii aibu sasa, kama ndiyo hoja uliyokuja nayo kumnanga zito kabwe maghala yaliyopo kwenye vikosi vya jeshi havijawahi hifadhi chakula kwa ajili ya kukabiliana na baa kubwa la njaa, Mara nyingi mazao wanayo ya zalisha hasa chakula wanayauza kwa wafanyabiashara au NFRA. Nilishawahi kununua mahindi kwenye moja ya vikosi ulivyovitaja.
 
View attachment 461149 huu ni uwezo wa maghala ya taifa ya kuhifadhi chakula,yana uwezo wa kuhifadhi chini ya tani laki tatu,swali,hizo tani milioni moja na nusu zimehifadhiwa wapi? Kwenye maghala yapi?

Au wanahesabu na madebe ya mahindi majumbani kwetu?


Hahaaaaa. Ukiambiwa MTU kafumaniwa ndio huku nimeipenda data yako.
Bigup naona hewa zinaanza kuonekana laivu.
 
Akiba Iliyopo Kwenye Hifadhi Ya Chakula SONGEA Ni Tani 10500 Tu. Hii Ni Kwa Mujibu Wa Taarifa Aliyopewa Waziri Mkuu Alipofanya Ziara Mkoani RUVUMA. Ikumbukwe tu Kwamba Songea Ni Kati Ya Hizo Hifadhi Zinazodaiwa Na Serikali Kuwa Na Tani 1.5 Milion.
 
Zito alisema atajivua ubunge kama serikali ina hizo tani 1.5m, unafikiri kajiongelea tu kama mwendawazimu?
yani serikali iache kazi zake eti ianze kumzungusha zitto kwenye magala yake kitakuwa kichekesho cha fungua mwaka.
 
Alishindwa kujiudhuru kuhusu ufisadi wa nssf atajiudhuru kwa maghala ya chakula kweli.??.asilazimishe kiki tafadhali
 
Mkuu kwa serikali tuliyonayo hajakosea huyo resource zinaweza kuchukuliwa popote na zikawa allocated sehemu nyingine kinyume cha utaratibu na mpangikio na hakuna atakaye uliza!refer tetemeko kagera!

Tumekuelewa mkuu......

Nadhani wamehesabu hadi madebe ya nyumbani kwa watu na madukani...........
 
Zito anashangaza sana kwa kauli zake na hasa hii ya kujiuzuru ubunge kama hakuonyeshwa tani 1.5m za nafaka.Hivi ilikuwa lazima kutishia kujiuzuru ubunge kwa kutegemea taarifa alizonazo za tani 90 eifu?.Nijuavyo ana madeni ambayo anatakiwa kuyalipa kwa kupitia kazi yake ya ubunge kama alivyotoa tamko la mali zake mwezi uliopita. Kujiuzuru kwake kuna maanisha kuwa ataanza kuuza assets zake zote ili kulipa deni alilonalo au ana vyanzo vingine vya mapato?.Serikali imesema ina tani 1.5m hii inaweza kuwa katika nafaka iliyoko gharani au kama pesa ambayo haijatumika kununulia nafaka ambayo iko mikononi mwa wakulima.

Hhahaaa daah..haya bhana umejitahidi lakini tatizo ni kupingana kwa kauli za viongozi wetu. Mh. Rais alikuwa wazi kasema hakuna njaa na chakula hakipo kwa watu wenye njaa. Akaja Mh. Waziri Mkuu akataja na kiasi cha chakula (milioni 1.5) kwa takwimu..akaja Mh. Waziri wa Chakula sasa anasema chakula kipo tani 200,000. Sasa kauli ipi sahihi hapo..maana BOT wanasema eti tani zipo 96,0000 tu mpaka September, 2016. Daah nashindwa hata nisemeje hapo,,
 
Mkuu, maghala yote ya wakala wa chakula hapa nchini (NFRA) yanafahamika yaliko na hakuna hata moja lililoko jeshini bali yako Makambako, Kipawa, Kibaigwa, Songea na kwingineko na kamwe hakuna ghala lililoko kwenye kambi za jeshi ulizozitaja. Chakula kilichoko Oljoro, Mgambo, Tabora na hata pale 41 KJ (Majimaji, Nachingwea) ni kwa ajili ya matumizi ya askari wenyewe. Acha kuropoka kiongozi, serikali haina chakula cha kutosha kuweza kukabiliana na baa la njaa katika kipindi hiki.
Hata hivyo,Hakuna njaa ya hivyo nchini.Hakuna baa la njaa.
 
Mkuu, maghala yote ya wakala wa chakula hapa nchini (NFRA) yanafahamika yaliko na hakuna hata moja lililoko jeshini bali yako Makambako, Kipawa, Kibaigwa, Songea na kwingineko na kamwe hakuna ghala lililoko kwenye kambi za jeshi ulizozitaja. Chakula kilichoko Oljoro, Mgambo, Tabora na hata pale 41 KJ (Majimaji, Nachingwea) ni kwa ajili ya matumizi ya askari wenyewe. Acha kuropoka kiongozi, serikali haina chakula cha kutosha kuweza kukabiliana na baa la njaa katika kipindi hiki.
Kwa kweli huyu jamaa ni muongo kupindukia. Labda hajui 1.5 million tones ni kiasi gani!!

Ghala gani la jeshi lenye uwezo wa kutunza hata tani 20 000 tu. Huyu jamaa anacheza na 1.5 million!!? navy boi, hizo tani 1.5 million ni sawa na kilo 1.5 Billion ambazo kwa zina thamani ya zaidi ya Tshs 750 Billion kwa bei ya Tshs 500 (UDS 375 million)!! Kutokana na Bajeti ya nchi tu utaona kuwa Tanzania haina uwezo wa kuhifadhi chakula kiasi hicho!!

Kama serikali kupitia hiyo NFRA kwa miaka yote hiyo hawajaweza kutunza zaidi ya 0.5 million tons. Hivi hao JKT ambao hawana hata silos watapata wapi huo uwezo!!?

navy boi, tafadhari tuwekee kiasi gani kimehifadhiwa kwenye kila ghala huko JKT; Mlale, Oljoro n.k.
 
Zito anashangaza sana kwa kauli zake na hasa hii ya kujiuzuru ubunge kama hakuonyeshwa tani 1.5m za nafaka.Hivi ilikuwa lazima kutishia kujiuzuru ubunge kwa kutegemea taarifa alizonazo za tani 90 eifu?.Nijuavyo ana madeni ambayo anatakiwa kuyalipa kwa kupitia kazi yake ya ubunge kama alivyotoa tamko la mali zake mwezi uliopita. Kujiuzuru kwake kuna maanisha kuwa ataanza kuuza assets zake zote ili kulipa deni alilonalo au ana vyanzo vingine vya mapato?.Serikali imesema ina tani 1.5m hii inaweza kuwa katika nafaka iliyoko gharani au kama pesa ambayo haijatumika kununulia nafaka ambayo iko mikononi mwa wakulima.
Acha kuchanganya habari. Hapa kinazungumziwa chakula ambacho kiko hifadhini. Sio fedha.
 
Nimeona hoja dhaifu ya wapinzani wanaosema kwamba hakuna tani 1.5 million za mahindi katika maghala ya serikali Tanzania nzima, hiki ni kichekesho na kichekesho hiki kinapaswa kuongewa na mtu asieijua nchi.

Sina shaka juu ya uwepo wa hizo tani zilizotajwa za mahindi.

Hizo tani za mahindi zinakamilika kwa majumuisho ya maghala manne tu ya mahindi katika kambi za JKT

Ghala namba moja Ni lile la 835 KJ Mgambo JKT Tanga chini ya major Rashid Ausi kanole

Ghala namba mbili Oljoro JKT

Ghala namba tatu ni Mlale JKT SONGEA

Ghala namba nne ni la 823 kj Msange Tabora

Kabla hatujagusa ghala la mpunga pale RUVU JKT 832 KJ

Hivi vikosi vya JKT havijawahi kupumzika hata mwaka mmoja kuzalisha mahindi, mtama, karanga, ufuta.

Wana mashamba makubwa
Mf. Shamba liloko Oljoro na Mgambo JKT liitwalo Dunia nzima

Nimshangae ndugu yangu huyu na askari mwenzangu aitwae AG 0009 service man Zitto zuberi Kabwe
Tulieshiriki nae kuzalisha mahindi huko 835 kj Tanga.

Salamba II


The current food shortage situation in Tanzania is appalling....that is the reason people have been in a compendious laconic lacuna. Not a recapitulation..But let me tell you this..that it is lecah and pulchritudinous. That in a lekgotla, in an imbizo, flagitious and enervating the matters where as cogitately ruminated.

We have all seen it how the recidivistical politicos move from budget disappearance to budget doctoration. Now we are farced with a debilitating, exasperating, a rebarbative and humongous food shortage. And these shortage is emanating with financialLobotomization...but we pray that this will not ignite a clamorous remonstration and even come to think of it...how dare they deplete the citizens of their obstreperous and vociferous modus vivendi??

Enough of this vilification and solipsism...this is execrably pugnacious, pestilential and attenuating. Imagine the imbibition of political rodomontades which has kept us in abject ululation.... why??

Now Tanzania is in a political somnambulism and malocclusion. Tanzania is in financial and economic bantingism..Look at the way the game politics is becoming a pokable..what a political holy bully..what a political hoity toity..what a political foodie doodie...what a political hocus pocus they have come with..what a political jabberwocky..what a political poppycock..what a political gobbledygook????????

With this concatenation, we ask mukulu to accept our pertinacious circumlocution.. Accept our pertinacious circumambagious grandiloquence and magniloquence..

But let me tell him this, we will not kowtow in his poohoo..we will refuse to kowtow in his poohoo

THANK YOU
 
Si kila jambo la ajabu linafanywa au kusemwa na watu wenye matatizo ya akili tu yapo mengine yanafanywa au kusemwa na watu wenye akili timamu sasa bhasi ndo maana tunahoji uelewa na ufahamu wa huyu mtu au anapitia wakati gani kwa kipindi hiki

The current food shortage situation in Tanzania is appalling....that is the reason people have been in a compendious laconic lacuna. Not a recapitulation..But let me tell you this..that it is lecah and pulchritudinous. That in a lekgotla, in an imbizo, flagitious and enervating the matters where as cogitately ruminated.

We have all seen it how the recidivistical politicos move from budget disappearance to budget doctoration. Now we are farced with a debilitating, exasperating, a rebarbative and humongous food shortage. And these shortage is emanating with financialLobotomization...but we pray that this will not ignite a clamorous remonstration and even come to think of it...how dare they deplete the citizens of their obstreperous and vociferous modus vivendi??

Enough of this vilification and solipsism...this is execrably pugnacious, pestilential and attenuating. Imagine the imbibition of political rodomontades which has kept us in abject ululation.... why??

Now Tanzania is in a political somnambulism and malocclusion. Tanzania is in financial and economic bantingism..Look at the way the game politics is becoming a pokable..what a political holy bully..what a political hoity toity..what a political foodie doodie...what a political hocus pocus they have come with..what a political jabberwocky..what a political poppycock..what a political gobbledygook????????

With this concatenation, we ask mukulu to accept our pertinacious circumlocution.. Accept our pertinacious circumambagious grandiloquence and magniloquence..

But let me tell him this, we will not kowtow in his poohoo..we will refuse to kowtow in his poohoo

THANK YOU

Ukiambulia chochote niambie
 
Nimeona hoja dhaifu ya wapinzani wanaosema kwamba hakuna tani 1.5 million za mahindi katika maghala ya serikali Tanzania nzima, hiki ni kichekesho na kichekesho hiki kinapaswa kuongewa na mtu asieijua nchi.

Sina shaka juu ya uwepo wa hizo tani zilizotajwa za mahindi.

Hizo tani za mahindi zinakamilika kwa majumuisho ya maghala manne tu ya mahindi katika kambi za JKT

Ghala namba moja Ni lile la 835 KJ Mgambo JKT Tanga chini ya major Rashid Ausi kanole

Ghala namba mbili Oljoro JKT

Ghala namba tatu ni Mlale JKT SONGEA

Ghala namba nne ni la 823 kj Msange Tabora

Kabla hatujagusa ghala la mpunga pale RUVU JKT 832 KJ

Hivi vikosi vya JKT havijawahi kupumzika hata mwaka mmoja kuzalisha mahindi, mtama, karanga, ufuta.

Wana mashamba makubwa
Mf. Shamba liloko Oljoro na Mgambo JKT liitwalo Dunia nzima

Nimshangae ndugu yangu huyu na askari mwenzangu aitwae AG 0009 service man Zitto zuberi Kabwe
Tulieshiriki nae kuzalisha mahindi huko 835 kj Tanga.

Salamba II
Kwa hoja ya ushiriki wa jkt ktk uzalishaji, uhifadhi, sina shaka hata kidogo. ..natafakari, uzalishaji mkubwa wa mahindi, na maharagwe kipindi nikihudumu jkt (1991-1992), 836kj, makuyuni...kwa hatua ambayo jeshi na taifa imepiga ktk uzalishaji , na uhifadhi bora wa vyakula hakuna ajabu jkt pekeake kuwa na akiba ya kiasi hicho. ...
 
Back
Top Bottom