Naiona maana halisi ya 'Upinzani' sasa

Naiona maana halisi ya 'Upinzani' sasa

wapinzani wako wengi sana bungeni , maana mpinzani mmoja ana thamani ya wabunge 100 wa ccm .
 
Upinzani sasa ni muda wa kuunda chama kubwaa, chama kimojaa bila kujali maslai yao
Upinzani fanyeni haraka kuunda chama kimoja cha upinzani naahidi kuwa nitakuwa mmoja wa wanachama waanzilishi! Bila kuwa na chama kimoja magamba watatawala milele!
 
Magnesium

Umekosea Sehemu moja tu,Pale uliposema wabunge wa ACT na wale UKAWA
Ulitakiwa useme Mbunge wa ACT na wabunge wa UKAWA
Otherwise naungana na wewe Mkuu for the rest
 
Jamaa ameandika kwa haraka kuwahi awe wa kwanza kutoa hoja. Hapa unachokizungumza ni Zitto kuungana na wenzake, mbona hakuna tatizo katika hilo.

Hoja nyingi za Serikali zenye makosa hutolewa ushauri wa marekebisho na hufanyika. Tuliza kichwa kijana.
Umelogwa wewe serikali ipi?
sheria ya mitandao pamoja na kuwa na makosa chungu nzima bado hakuna kilichoonekana
 
Wanabodi habari za muda huu. Ni muda mrefu tumekuwa tukiona wapinzani wakibezwa na kupuuzwa pale wanapoamua kusimama kidete kupigania maslahi ya nchi. Ilifika hatua hata baadhi ya wanasiasa kuonekana ni maadui kisa tu kuisimamia na kuipinga serikali inapokosea.

Maana ya upinzani sasa hatimaye imeanza kuonekana. Hii inakuja baada ya kuona wabunge wa upinzani kutoka vyama tofauti vya ACT na wale wa umoja wa Katiba ya Wananchi (UKAWA) wakiungana kwa ajili ya maslahi ya taifa.

Ni juzi tu tumeona Zitto Kabwe akiungana na UKAWA kupinga suala la TBC kutorusha matangazo ya bunge moja kwa moja (live). Na leo hii pia tumeshuhudia Zitto Kabwe na Tundu Lissu wakiungana kupinga juu ya bunge kujadili mpango wa maendeleo wa 2016/2017 hadi 2020/2021 ambao haujakidhi matakwa ya kanuni za bunge.

Hili ndio tunalotaka watanzania. Tunahitaji kuungana kwa ajili ya Tanzania na sio vyama vyetu. Kupitia hili wabunge wa CCM wana la kujifunza (kuwa sio kinacholetwa na serikali ya CCM ni sahihi na hakina kasoro).

Heko wabunge wa upinzani na huo ndio UPINZANI WA KWELI.

MAgnesium
Ufafanuzi ni kuwa Ukawa ndio walioungana na Zitto! Kumbuka hoja ile ni ya Zitto na ndiye mtoa hoja. Nataka tuu kuweka historia sawa kuwa hoja ile ni Zitto na yeye ndiye mtoa hoja hivyo yeye ndiye alieungwa mkono "kuungwa mkono".
 
Kuwa mfuasi wa CCM yataka uwe chizi kwanza
Kuwa mfuasi wa Chadema yataka uwe katika "coma". Usimame mwembeyanga utaje Lowasa fisadi na ushahidi upo,uje usimame tena useme siyo fisadi na ni jembe,mtu mwema na ni chaguo la Mungu.
 
Jamaa ameandika kwa haraka kuwahi awe wa kwanza kutoa hoja. Hapa unachokizungumza ni Zitto kuungana na wenzake, mbona hakuna tatizo katika hilo.

Hoja nyingi za Serikali zenye makosa hutolewa ushauri wa marekebisho na hufanyika. Tuliza kichwa kijana.

Mimi nimeona kaandika kitu zaidi ya kimoja lakini kubwa ni namna jinsi wapinzani walivyoungana Kwa maslahi mapana ya taifa letu. Wewe umechepuka na Kuja na mtazamo uliouelewa kitu ambacho kinaweza pelekea upotoshaji hasa Kwa wasioelewa. Si kwamba kaandika Kwa haraka awe wa kwanza la hasha ila wewe umedandia gari Kwa mbele

Suala la kutaja majina ni suala watu zaidi lakini mtoa maada Kaenda mbali Kwa kuzungumzia vyama Vya upinzani which is a fact
 
Kuwa mfuasi wa CCM yataka uwe chizi kwanza

Acha masihala kuwa kuwa mpinzani sio lazima uwe Chadema au ACT au CUF. mabadiliko yanaweza kutokea hata ndani ya CCM. kwahiyo wanaCCM wote sio machizi, kuwa makini na sentensi zako. Acha ushabiki usiokuwa na maana.
 
Ufafanuzi ni kuwa Ukawa ndio walioungana na Zitto! Kumbuka hoja ile ni ya Zitto na ndiye mtoa hoja. Nataka tuu kuweka historia sawa kuwa hoja ile ni Zitto na yeye ndiye mtoa hoja hivyo yeye ndiye alieungwa mkono "kuungwa mkono".
Ndio mkuu...na huo ndio ukomavu wa kisiasa
 
Ni nadra sana kuona mbunge wa ccm akiikosoa serikali
Walikuwa wachache sana na mara chache pia... Kwa kuwataja kwa uchache tu;
1. Marehemu Deo Filikunjombe (Jembe)
2. Christopher Ole Sendeka (naye ni mara moja moja alikuwa akiibana CCM)
 
hakuna sababu yeyote ya msingi kuzuia kurusha matangazo ya bunge tbc, uamzi huo sio wa busara kabisa na wanatakiwa kubadilisha haraka. serikali ya magufuli inafanya mambo mengi yanayopendwa na wananchi na kuweka uhuru wa habari inampa zaidi credit kuliko kuficha mambo akifika mambo yeye mwenyewe utendaji wake unajificha. anatakiwa aweke mambo yote wazi ili akikosolewa na wananchi wa kiona kukosolewa huko basi yeye aende kutusua jipu hilo haraka na wananchi wanamwona anatumbua na credit kwake, akijificha hakika anapoteza kuliko kugain.
 
Back
Top Bottom